1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

MCS-51 IDE, Công cụ lập trình cho họ MCS-51

Thảo luận trong 'ĐT Cơ Bản-Mạch tương tự' bắt đầu bởi minhtuan04, 16 Tháng tư 2008.

1. minhtuan04 Guest

Số bài viết: 0
    [Khổ thật, kiếm hoài không thấy box VĐK]
    Đây là chương trình mình viết bằng C#, hỗ trợ lập trình cho 8051 theo kiểu hiển thị màu cho code (syntax highlight). Ngoài ra còn được tích hợp thêm công cụ tạo mã Ma Trận, tạo mã LED 7 đoạn, tính toán, biên dịch với 1 nút nhấn duy nhất.

Chương trình này đang ở giai đoạn thử nghiệm nên còn có nhiều sai sót, các bạn sử dụng nhận thấy những sai sót và có đóng góp xin gởi ý kiến để mình hoàn thiện chương trình.

Tương lai, mình sẽ tích hợp thêm nhiều công cụ nữa để việc lập trình cho 8051 trở nên đơn giản hơn nhiều (ex: chương trình con giao tiếp với phần cứng...) và nạp cho VĐK 8051 với mạch nạp USB có giá không quá 100k.

Xem ảnh:

Chú ý. Vì viết trên .NET, nên các bạn phải cài đặt .NET Framework 2.0 trở lên
    Win Vista thì khỏi cần vì đã được tích hợp

Vì diễn đàn không cho Upfile nên các bạn vào Đây để download nhé
  2. thanlan New Member

Số bài viết: 560
    Chà , phải chi học kỳ trước tìm được phần mềm này thì đỡ biết mấy ,khá lắm , nếu cần thì mình hỗ trợ host cho bạn ...
  3. minhtuan04 Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (thanlan @ Apr 16 2008, 04:15 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Chà , phải chi học kỳ trước tìm được phần mềm này thì đỡ biết mấy ,khá lắm , nếu cần thì mình hỗ trợ host cho bạn ...[/b][/quote]

Hỗ trợ host mình như thế nào hả bạn ????, mình muốn phổ biến chương trình này để Sinh viên lập trình MCS-51 dễ dàng hơn, tuy nhiên cái giao thức nạp cho mấy bộ thí nghiệm của Thầy PHÚ mình vẫn chưa nắm được rõ, hình như thầy dùng ký tự "H","t" để bắt đầu gói tín, và "H" để bắt đầu một dòng. Một thời gian nữa khi chương trình có thể hỗ trợ nạp cho 8051 trên board thí nghiệm của thầy PHÚ ,hi vọng bạn giúp mình phổ biến cho tất cả mọi người.
  4. hvn1312 Guest

5. muagiao New Member

Số bài viết: 52
  6. NDang New Member

Số bài viết: 1
    Bạn upload file lên mediafire cho ae dễ tải về. Trang machso.com bị sập rồi, mình ko lên đó tải đc, bạn upload file sang dịch vụ mediafire.com đi, thân!
  7. se2010 New Member

8. mck_cnkt New Member

Số bài viết: 3
  9. thienlong_spkt New Member