1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Mình đã mất nhau vì ai????

Thảo luận trong 'Những câu chuyện Tình yêu' bắt đầu bởi thienly, 18 Tháng mười một 2006.

1. thienly Member

Số bài viết: 818
    <span style="color:#CC0000">anh ơi! mình chia tay nhau thật rồi , dù lòng ko hề muốn tý nào mà sao em vẫn cố chấp làm thế, hôm nay bất chợt gặp 1 người giống anh lắm làm em nhớ anh quá , em chợt nhận ra 1 đều rằng mình đẫ yêu anh nhiều lắm ,cứ nghĩ chia tay thì em sẽ nhẹ nhõm lắm ai ngờ lại đau khổ thế này. Sao anh ko giải thích , ko níu kéo em lại hay là anh ko yêu em thật lòng ,những tiếng yêu ngày xưa giờ tan đâu mất rồi , chưa bao giờ em nghĩ khi mất anh em lại buồn thế này ,nhưng em cũng ko muốn níu kéo anh quay lại đâu vì em biết anh không yêu em thật sự mà ,đúng không anh? chỉ là đùa vui thoáng qua , thà em 1 mình đơn phương yêu còn hơn là được anh ban phát sự thương hại....... hãy nhớ nhé anh '' <span style="font-size:12pt;line-height:100%">em yêu anh vì em luôn yêu mỗi anh , chỉ yêu mỗi anh ....</span>''</span>
  2. Action New Member

Số bài viết: 766
    <div class='quotetop'>QUOTE (thienly @ Nov 18 2006, 02:24 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'><span style="color:#CC0000">anh ơi! mình chia tay nhau thật rồi , dù lòng ko hề muốn tý nào mà sao em vẫn cố chấp làm thế, hôm nay bất chợt gặp 1 người giống anh lắm làm em nhớ anh quá , em chợt nhận ra 1 đều rằng mình đẫ yêu anh nhiều lắm ,cứ nghĩ chia tay thì em sẽ nhẹ nhõm lắm ai ngờ lại đau khổ thế này. Sao anh ko giải thích , ko níu kéo em lại hay là anh ko yêu em thật lòng ,những tiếng yêu ngày xưa giờ tan đâu mất rồi , chưa bao giờ em nghĩ khi mất anh em lại buồn thế này ,nhưng em cũng ko muốn níu kéo anh quay lại đâu vì em biết anh không yêu em thật sự mà ,đúng không anh? chỉ là đùa vui thoáng qua , thà em 1 mình đơn phương yêu còn hơn là được anh ban phát sự thương hại....... hãy nhớ nhé anh '' <span style="font-size:12pt;line-height:100%">em yêu anh vì em luôn yêu mỗi anh , chỉ yêu mỗi anh ....</span>''</span>[/b][/quote]

Có thể một người nào đó, là người tốt, và may mắn (giống như Đức Minh chẳng hạn, he he) và được nhiều cô gái gửi gắm tình yêu vào người đó, Thế nhưng mà đối với tình yêu nam nữ thì mỗi người chỉ có thể dành trái tim mình để yêu một người mà thôi, ở tình yêu thì không thể ban phát giống như tình thương được, và nếu như yêu một ai đó mà không được đáp lại bởi một ai đó bởi một lí do nào đó thì cũng đừng buồn nhiều quá bởi hãy vui vì người ta biết trân trọng mình, không lợi dụng tình cảm của mình và cũng không rủ lòng thương mà đến với ta bởi một tình yêu giả dối, không phải yêu bằng trái tim yêu thật sự. Cô bạn như Thiên Lý đã kể đã rơi vào tình trạng tình yêu giả dối, vậy hãy biết dừng lại, tuy biết rằng tình yêu sự dẫn đường của con tim nhưng đừng đi theo co tim mù quáng mà hãy cho con tim một chút nhận thức về tình cảm cao quý ấy, đừng để đi tới bờ vực, bước thêm bước nữa rồi mới nhận ra mình đang rơi xuống vực sâu, hoặc mù quáng nến nỗi tưởng lầm là mình đang bay bổng với tình yêu, một cành cây chài ra đón lấy bạn bạn cũng từ chối rồi đến khi bạn chạm vào đáy vực sâu mới thấy cái đau chết người của cái vực sâu thì quá trễ rồi!
  3. thienly Member

Sặc cô bạn như thiên lý là sao chứ nhỉ???? Đức Minh mà là ngừoi tốt nhiều cô để ý tương tư sao??? nếu như thế thì bi zơ có lẽ không suốt ngày than :"TUI VẪN Ế " rùi ka ka
  4. Action New Member

<div class='quotetop'>QUOTE (thienly @ Nov 19 2006, 12:27 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Sặc cô bạn như thiên lý là sao chứ nhỉ???? Đức Minh mà là ngừoi tốt nhiều cô để ý tương tư sao??? nếu như thế thì bi zơ có lẽ không suốt ngày than :"TUI VẪN Ế " rùi ka ka[/b][/quote]

Đau đâu? ai than giùm tui rứa!
    Hình như vài tên như Ngố Rừng, Nếu Phải, TNT, và một số tên nữa ....ganh tị với sự tự do của tui, sự rong chơi bay nhảy của tui nên mới suốt ngày ca cẩm là tui bị ế chứ bộ, có bao giờ tui than là đang bị ế đâu chứ,mà dù có ngườiddeer ý thì cũng phải yêu người hợp ý với mìnhchuws, đúng không? không vì có ai đó để ý, hay thích mình mà đến với người đó với một kểu ban ơn hay lợi dụng tình cảm thĩe làmcho ngườiddos bị tổn thương giống Thiên Lý ủa nhầm, giống mấy người trong truyện của Thiên Lý ấy mà, Đức Minh thật là tốt quá đi he he!
  5. thienly Member

6. Action New Member

<div class='quotetop'>QUOTE (thienly @ Nov 25 2006, 11:46 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>uhh ai bit được trong tình yêu lun có sự thay đổi không bít do ai chắc ràng mình chung tình không[/b][/quote]

Chính xác, chung tình, chung thủy, những cái đẹp mà nhiều người hướng tới (trong đó có tui), tuy nhiên một số kẻ lại không chịu đựng được sự thử thách của cion tim hay không có trái tim yêu chân chính đến với tình yêu như một trò chơi giải trí và lợi dụng tình yêu để thỏa mãn nhu cầu của mình, khi không có nhu cầu nữa thì off giống như rời khỏi một trang web vậy. Cho nên bạn trẻ cũng cần phải trải nghiệm khi yêu và đùng quá mất lí trí khi yêu để rồi cuối cùng chẳng còn gì là một cía tôi vô tư, và yêu đời nữa để phải suy sụp tinh thần vì sự thất vọng.
  7. thienly Member

Vậy những kẻ đó sẽ ko tìm được tình yêu đích thức? bạn có cho rằng tình yêu cũng giống như một trò chơi không
  8. thienly Member

Vậy những kẻ đó sẽ ko tìm được tình yêu đích thức? bạn có cho rằng tình yêu cũng giống như một trò chơi không
  9. Action New Member

Nhiều người nói rằng cuộc đời giống như một trò chơi của ..... thượng đế (mặc dù tui chưa bao giờ thấy ổng (mặc dù đã sử dụng đủ mọi biện pháp để ổng chìa cái mẹt mo ra cho tui coi một lần, từ ... xin, năn nỉ, hù dọa, ... chửi bới, ..... hắn vẫn không ra mặt)).

Và thậm chí đến Chính trị,ảnh hưởng tới đời sống của rất rất nhiều người,sinh mạng của nhiều người, sự tồn vong của một đất nước, một dân tộc cũng được cho là một ... trò chơi của các chính trị gia!

Tới đây thì TL nghĩ sao về tình yêu? Nhưng dù sao thì tui cũng không cho rằng Tình Yêu là một trò chơi (một hoạt động vui chơi giải trí do con ngưởi tổ chức, thực hiện với các mục đính: Vui, Rèn luyện, giáo dục - Định nghĩa ngắn gọn về trò chơi của Khoa Kỹ Năng trường Đoàn Lý Tự Trọng).
    Trong tình yêu (tình yêu thực thụ nhá) thì hai người đến vớinhau bởi tiếng gọi của con tim(có sự điều phối của một chút về lí trí, he he). Chẳng phải để một ngừi vui mà cả hai cùng vui, ngoài vui còn có sự hạnh phúc, Chẳng cần có phần thưởng, chẳng cần có vật dụng, đaọ cụ khác ngoài con tim, Chẳng cần một luật nào can thiệp cả.

Vậy để thử phân tích nó ra một trò chơi xem nhé:

Tên trò chơi: Tình yêu

Đối tượng tham gia: Những người ...có trái tim yêu và ... trưởng thành, không phân biệt giới tính(nam hay nữ), giàu nghèo, màu da, hộ khẩu, quốc gia, ...

Vật dụng: Trái tim yêu (mỗi người một trái); Sự chia sẻ, thông cảm và những hành động yêu thương (mỗi người một ... kho); lịch sự, nhã nhặn, tế nhị, galăng, con mắt và cái tai (nghĩa bóng) để thông hiểu nhau (mỗi người một cái)

Yêu cầu: Tham gia trò chơi bằng sự mách bảo của con tim, không lợi dụng, không lừa dối, không đòi hỏi, tư lợi, phải chia sẻ, phải biết bạn chơi với mình nghĩ gì, muốn gì, không làm nhau buồn, nếu lỡ làm người ta buồn (trong chừng mực cho phép: Trễ hẹn, đi nhậu xỉn để người ta chở về, quên tặng hoa vào ngày ...sinh nhật, thấy người ta có việc mà không giúp) thì phải biết xin lỗi, an ủi, hối lỗi, không được lặp lại ... nhiều lần (lâu lâu vi phạm thôi nhá). Nghiêm cấm mọi hình thức ... bắt cá hai tay (mỗi tay bắt một con cá, tuy nhiên hoan nghênh dùng hai tay để bắt ... một con cá, he he), nếu bị bắt quả tang sẽ bị loại khỏi cuộc chơi, mọi thiệt hại về tinh thần và thể chất của bạn chơi thì .... thiệt hại của người nào ... người nấy lo.
    Khi nào Đến đích... nhớ gửi thiệp mời cho tui (hic, lại phải đi ăn tiệc giá cao rồi)!

Luật chơi: mọi người cứ sống bình thường cho đến khi nào trái tim rung động thì hãy tìm hiểu sau đó dần dần đi đến tình yêu, phải thường xuyên tâm sự, chia sẻ, gặp gỡ (kẻo xa mặt cách lòng), phải thành thật khai báo những tra khảo của đối phương. Khi thấy không hợp lập tức đè nghị chia tay,không để tình trạng .... một bên theo đuổi ảo vọng, để lâu thì tội càng nặng. Khi chia tay thì hãy làm bạn với nhau,nghiêm cấmmọi hành vi ... treo, uống thuốc tự tử,tạt axit, chém, ... trả thù. Khi tình yêu chín muồi: Hai trái tim có thể hòa hợplàm một và độ tuổi pháp luật cho phép thì nên đi đăng kí kết hôn.Khilàmđám cưới là coi như trò chơi kết thúc, chuyếnang một trò chơi mới. Hết
    Mọi người nghe rõ luật chơi và chuẩn bị đầy đủ vật dụng chưa?

Nhưng có một điều là luật chơi đối với mỗi người một luật riêng mà họ tự tạo cho mình,có cái lại vi phạm nặng luật chung. vậylàm sao là một trò chơi chứ. he he (ngụy biện).

Vì chưa từng .... yeu nên có thể luật chơi chưa đầy đủ,mong bà con thông cảm và bổ sung giùm với, kẻo Oan gia của tui lại nắm cổ tui nhấn nước nữahic tội nghiệp tui lắm. tui không biết bơi, kíu bồ nhá bà con
  10. thienly Member

Những phép toán thông thường không thể tính
    Những yêu thương ta cộng cả cho nhau
    Mỗi ngày, mỗi ngày nỗi nhớ nhiều thêm
    Một cộng một vẫn chỉ như là một

Cũng thế thôi khi không còn yêu nữa
    Hai số không cộng lại vẫn bằng không
    Hai số không vô tình như một số
    Phỏng có ích gì khi “không” cứ nhiều lên

Khi kết quả là số âm ta vẫn cộng
    Thì trong tim ắt day dứt đớn đau