1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Móc túi trên xe Buýt

Thảo luận trong 'Thảo luận nghiêm túc' bắt đầu bởi jimy, 1 Tháng năm 2011.

1. jimy Member

Số bài viết: 159
    Một câu chuyện có thật.
    Hum qua 30/04 tui đi chơi trên Tân Phú về, kúc chiều về đi xe bus số 8, xe đông chật kín người đứng ngồi lăn lóc, tui đứng gần cửa sau, cạnh 1 thèn cha khoảng 28-30t đội mũ lưỡi trai, sau 1 lúc đứng tui thấy túi mình nhột nhột, hình như có một bàn tay nào đó đàng "mò mẫn mân mê" "cái ấy" của tui, biết mình gặp "yêu râu móc túi" nên liền cho tay vào túi quần đề phòng cảnh giác, tui lui về tự vệ, hắn ta mắt thì lăm le chúi đầu nhìn túi người này, mông người nọ, 1 tay giữ móc treo, 1 tay "làm chuyện ấy". hì tui nhủ thầm " gặp anh thì khó mà móc nha cưng"....
    Khi xe đến trạm An Lạc đường Kha Vạn Cân hắn ta xuống xe...
    Xe trả khách tiếp tục hành trình thì bỗng 1 tiếng la thất thanh vang lên làm mọi người trố mắt
    "ối cái điện thoại đâu mất mẹ nó rồi"
    1 em học sinh thân hình hơi mập mạp rối rít cho tay vào túi tìm kiếm nhiệt tình mà không thấy "cái ây" đâu cả, mắt nhòe đi thút thít..."hu hu..mất rùi" một chiếc mobell đã ra đi ko lời từ biệt
    anh tiếp viên bảo đọc số điện thoại và gọi thử xem có rớt đâu không, kết quả nhận được từ tổng đài là ko liên lạc được với số máy kia...
    Bạn thấy đấy, câu chuyện tui kể trên đây là một thực tế có thật. Trong bối cảnh đi xe bus chen chúc đối tượng chỉ cần va vào bạn là của cải ko cánh mà bay, rất hay, móc túi mừ người ta ko bít cũng là cái tài đấy chứ, e rằng cái tài ấy dễ bị người ta rượt wánh hơn la tôn vinh, Nên trên xe bus hay chổ đông người các bạn nhớ đề cao cảnh giác và cố gắng gìn giữ tài sản của mình, đừng để lộ sơ hở tiếp tay cho kẻ xấu lợi dụng.Như tui nà tùy cơ ứng biến. hehe. Thân.:)>-
  2. shinhwa New Member

Số bài viết: 80
    He he, Mình cũng là Fan ruột của số 8 nè :)) ,1 ngày đi học là ngồi hơn 2h (đi+về) ,cảnh này thấy rất nhìu ,mình có 1 cách rất hay ,đó là khi lên xe bus nếu đông khách thì các bạn cứ lẳng lặng đi xuống hàng ghế cuối cùng mà đứng , lúc đó thì chỉ cần cảnh giác người phía trên thôi (vì đằng sau chỉ có 5 người ngồi --> mà ngồi thì sao mà móc dc :)) ) , còn 1 cách để bảo vệ bản thân nữa : đó chính là khi lên bus thì dù ít khách thì các bạn cũng cố mà lội xuống mấy cái ghế cuối cùng mà ngồi , vì lúc xe mà đông -->người già bước lên thì bạn phải nhường chỗ mà nhường chỗ thì phải đứng ngay giữa xe buýt --> khả năng "dính chưởng" rất cao .Đó là 1 vài lời khuyên chân thành cho mấy bạn chưa và sắp đi xe buýt ;)) !
  3. kokori0906 Member

Số bài viết: 74
    mình thì hay đi chuyến xe 150 từ ngã 3 Tân Vạn lên ngã 4 thủ đức có để ý 1 thằng móc túi như sau : nam cao 1.7->1.8m hay mặc áo sơ mi kẻ carô nhỏ,mặc quần tây, mang dày da hàng rẻ tiền, hay cầm trên tay cái áo khoác kaki màu xám đen, khi lên xe tên này hay đứng ở chỗ lên xuống xe k thì chen vào chỗ đông người mà đứng, mắt hắn hay lăm le nhìn xuống túi người khác,tóc để mái bình thường nhìn mặt cũng đẹp trai ai ngờ hành nghề 2 ngón, thằng này hay bắt xe 150 ở khu vực CNTT hoặc Suối Tiên. mình khẳng định tên này là tên móc túi rằng : vào một bữa nọ mình có đi 150 khi lên xe từ ngã 3tân vạn thì mình đã đứng sát bên với 2 con nhỏ cũng chừng cấp 3 ăn mặc điệu đà đi lên suối tiên chơi, khi đến trạm CNTT gần suối tiên thì tên này bắt xe, xong sau đó hắn lập tức kiu mình nhường chỗ và đứng sát 2 con nhỏ này, đến trạm suối tiên 2 con nhỏ này xuống xe rồi 1 con hô mất chiếc IP4 hàng của a Đào,thằng đó liền xuống Suối Tiên nhưng con nhỏ này chặn cửa kiu thằng lơ đóng cửa lại,nhưng tiếc là điện thoại k gọi đc, xong 2 con này xuống suối tiên thằng này cũng xuống theo đứng chia buồn gì đó,rồi thằng lơ mới nói rằng mấy thằng xạo xạo bày đặt xuống chia buồn thường là mấy thằng móc túi, các bạn cứ nghĩ xem nó bắt xe từ trạm CNTT -> STiên chừng 200m rồi nó xuống xe với những hành động của nó theo lời tui kể có phải nó là thằng móc túi k. nếu nó mà k phải thằng móc túi thì k lẽ tui móc túi con nhỏ đó :-s, tại vì chỉ có tui là đứng gần con nhỏ đó à, tại nó chảnh quá nên tui cũng k thèm để ý nói gì đến đt nó :-s, mình chỉ muốn nói cho các bạn biết kn của mình để các bạn nào đi 150 có thể để ý đề phòng kẻ gian. Hồi chìu này tui có đi 150 về Ngã 3 tân vạn, lại gặp thằng đó, nhưng hôm nay mặt nó bắt gió tùm lum, cũng cái áo khoác và bộ đồ rẻ tiền mang mác thư sinh làm tui để ý nó từ lúc nó bước lên xe đến khi nó xuống và đã lén chụm 1 tấm hình thằng đó cho bà kon nhận mặt mà đề phòng
  4. recca297 New Member

Số bài viết: 240
    Tui đi xe hay bỏ áo ra ngoài quần cho khỏi bị dòm ngó, lên xe thì chuyển đồ đạc sang túi trước hết đi đừng để túi sau, túi trước muốn móc mà ngta ko bik thì hơi bị khó. Mình góp ý mấy cái vậy thui ^^
  5. vuhongtuan1269 New Member

Số bài viết: 24
    Hôm trước đi xe bus ( xe số 6 hướng đi về DH quốc gia) cùng 1 cô bạn nữ, thấy cô ấy đeo ba lô thấy nặng nên tôi giúp, tôi đeo ba lô phía sau lưng tôi. Lúc xuống xe thấy ba lô bị mở khóa, kiểm tra thì mất ví trong ví không có nhiều tiền nhưng có rất nhiều giấy tờ quan trọng. Cô ấy nhìn tôi và khóc rất nhiều, khoảng 1h sau cô ấy nhận điện thoại của 1 bác tài xế xe Bus (xe số 8) bác ấy thông báo là có nhặt được 1 cái ví vứt ở hàng ghế phía cuối xe, bác ấy hẹn sang mai gặp bác lấy (lúc chúng tôi đi là tuyến cuối cùng, sau khi lấy cắp ví tên cướp đã xuống xe và bắt xe số 8 --> chắc là nhà nó ở đâu gần trường mình :D ). Lúc chúng tôi đến lấy ví, tôi gửi bác tài xế phong bì hậu tạ bác cương quyết từ chối không nhận. Bác cười và nói lần sau đi xe Bus cẩn thận giữ kỹ đồ của mình. Tôi và cô bạn cảm ơn bác và ra về, qua sự việc vừa rồi cho tôi 1 kinh nghiệm lớn --> đi xe Bus không nên mang ba lô sau lưng mà đeo ba lô ngược (đeo ba lô phía trước ngực đấy), nên đứng ở hàng ghế cuối để hạn chế bị kẻ gian móc túi
  6. spkdinhtri New Member

Số bài viết: 35
    mình thấy suy nghĩ của bạn cũng giống y của mình luôn.hi:p
  7. Xuân Hiếu Phạm Xuân Hiếu

Số bài viết: 2,124
    Bạn ơi up hình lên cho mọi người xem mặt nhé. Cảm ơn bạn nhiều :D