1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

mọi người ơi cho mình hỏi chút !!

Thảo luận trong 'Khoa học máy tính' bắt đầu bởi yugi, 5 Tháng ba 2013.

1. yugi New Member

Số bài viết: 327
    mình cài từ win 7 xuống xp thì có bị mất dữ liệu ổ D , E....không vậy mọi người

còn nữa, máy mình xài win 7 ---> load xong dc màn hình welcom ---> thì không vào dc màn hình desktop ( đen thui a @@' ) ! có cách nào giúp trở lại bình thường dc k ạ !
    thank nhìu
  2. thuongdangvu New Member

Số bài viết: 5
  3. yugi New Member

Số bài viết: 327
    mình hỏi đàng hoàng ! bạn biết thì giúp mình , không biết thì đừng cm kiểu thế nhé !
  4. cafe_MU Member

Số bài viết: 290
    Màn hình đen thui vậy các biểu tượng thì sao bạn, có click vào nó được không ?
    Cài Win thì chỉ mất dữ liệu ổ C ( ở ổ bạn cài ) thôi, dù Win gì đi nữa, các ổ khác không sao
  5. mrzero01 New Member

Số bài viết: 203
    lở bạn chọn format hết thì sao, mất hết chứ sao, bình thường chỉ format ổ C nên mất dữ liệu ổ C. vấn đề thứ 2 bạn hỏi phải có cái hình mới biết
  6. uitce2011 New Member

Số bài viết: 28
    Win7 -> xp dữ liệu ko sao cả, chú ý format. Nhưng cũng ko nên sài xp đối với máy đã sài win7, vì để cài đc win7 nghĩa là chuẩn giao tiếp ổ cứng của bạn là bản mới, nên bạn cài xp sẽ ko đc.mà phải chỉnh sang IDE. Rất phiền phức.
    màn hình win7 đen thui, có thể do win hư, hoạc card màn hình lỗi..thường là do ku card rời gây ra.....reset máy...nhấn F8 vào chế độ safe mode, vào đc win, bạn vào manage trong control panel......disable ku card rời...reset lại may.....khi vào đc mấy với chế độ bình thường....bạn tải driver mới nhất của card màn hình về cài vao........good luck to you.
    UIT HCMC - VNU