1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Mối Tình Đầu ỡ spkt

Thảo luận trong 'Những câu chuyện Tình yêu' bắt đầu bởi atkun01, 10 Tháng một 2011.

1. atkun01 Member

Số bài viết: 79
    câu chuyện này dưa trên hồi ức ngày ấy của tôi ... những ngày tháng đầu tiên khi bước vào giãng đường đại học
    ngày ấy còn nhớ rất rõ 14-10 ngày nhập học đầu tiên của tôi...1 cậu con trai vừa đỗ đại học vừa là niềm vui sướng và niềm hãnh diện của gia đình tôi ... tôi tự nhủ với mình tôi sẽ không yêu ai nữa cho tới khi tôi có sự nghiệp ổn định ...
    nói thì vẫn nói thế nhưng sao biết được cuộc đời ra sao ...
    tôi gặp cô ấy người đầu tiên tôi quen trong spkt
    cũng vì 1 lí do tình cờ nên chúng tôi gặp nhau trong lần đâu tiên nhập học
    cô ấy ngồi cách tôi 1 người con trai .... nói chung trong suy nghĩ tôi là "chấm" cô ấy rùi ... 1 cảm giác thích khó nói thành lời...
    ...không biết sao đễ bắt chuyện tôi rụt rè im lặng....
    ...may thay đứa ỡ giữa bắt chuyện hỏi bạn ơi bạn tên gì "..."
    ...cô ấy liền vui vẽ trả lời và hỏi lại ... " tên gì" có lẽ lần đó tong mắt tôi quá chú ý đến điều gì đó nên không nghe rõ cô ấy hỏi lại " bạn tên gì" vì vậy tôi đã "bộp ngay" haizzzz người ta hỏi rất lịch sự mà người hỏi lại ko lịch sự tí nào...thế là cô ấy phân trần giải thích.... cho là thế rồi vì thế tôi trở thành người bạn đầu tiên của cô ấy...
    cô ấy quê ỡ bình phước còn tôi thì cách nhà cô ấy 6 tiếng đi xe.....
    trở thành tình bạn thân thiết " tôi đen lòng cảm mến và thật sự thích cô ấy "
    có những khi trăn trỡ với mụch đích mình đã đặt ra nên lòng tự nhủ phải quên phải từ bỏ không chơi với cô ấy nữa ...." cái suy nghĩ con nít ấy khiến bây giờ tôi mới cảm thấy mình khi đó ngu ngốc biết chừng nào "
    có lần tôi đi tập huấn trại lần đầu tiên tôi đã gọi điện cho cô ấy ... nói hết ... tôi rất thích cô ấy tôi nghĩ nếu tôi còn là bạn có lẽ tôi sẽ yêu cô ấy mất...... ( tôi đã yêu rồi ) nhưng vẫn cố nói là không muốn thế và muốn chúng mình xa 1 thời gian khi tôi trở lại bình thường tôi sẽ liên lạc và kễ cho cô ấy nghe những gì tôi đã làm......
    thế mà cô ấy cũng đồng ý..... tôi thật ngu khi làm điều ấy
    những ngày không gặp cuộc sống tôi thiếu 1 cái gì đó tệ vô cùng...
    tôi từng nhớ lại kĩ niệm đầu tiên khi tôi bẽ hoa dại tặng cô ấy... thật romantis biết bao
    chúng tôi tuy ich gap đi rất nhiều nhưng thĩn thoảng vẫn gap nhau....
    dù không biết nói gì làm gì dể cô ấy hiễu tình cảm của mình nhưng tôi cũng cố gắng hết sức......
    cô ấy luôn nói với tôi nhiệm vụ quan trọng nhất của tôi và cô ấy lúc này là học...
    chĩ biết có thế..... sau 1 học kỳ làm bạn... cô ấy có đề cặp với tôi 1 người....
    từ đó khiến con tim tôi đỗ vỡ........ người cùng quê với cô ấy trên cô ấy 1 tuỗi... và có lợi thế hơn tôi gắp trăm lần ... tôi cảm thấy bầu trời u ám.... tình cảm của cô ấy dành cho tôi chĩ võn vẹn 2 chữ " bạn thân" hẹn ước có cái gì cũng chia sẽ cho nhau là đây sao " tôi trầm lắng đi trong phút chóc " cái con đường dẫn vào ktx giờ đây đối với tôi quá xa lạ .... những khi tôi hay vào đó cùng cô ấy đi ăn đi uống nước cũng kễ cho nhau nghe những câu chuyện .... giờ đây cô ấy có người yêu ............
    cuộc sống tôi lẵng lặng 1 thời gian....
    tôi ăn chơi nhiều hơn học ích hơn ....
    trong thời gian này.... tôi có quen 1 cô học kinh tế luật ... và tình yêu cũng đến " tôi tự hỏi sao mà mình dễ yêu thế " lần này tình yêu đến thật sự ... cô ấy cũng yêu .... tuy không bằng tình cảm tôi dành cho.... gần 1 năm trải qua thữ thách cùng với gần 1 năm cô bạn thân ngày nào cũng có những thời gian riêng....
    cô ấy chia tay nùười yêu không lâu... thỳ bạn gái tôi cũng bỏ tôi
    tôi không bao giờ hiễu l1i do tại sao lại như thế????
    phải chăng tôi quá hiền quá dễ khiến người ta nhanh nhàm chán ?? hay vì quen tôi al2m cô ấy tốn nhiều thời gain vào việc học?
    cuộc sống của tôi thêm nhưng ngày buồn bã
    may thay những giay phút ấy lại có cô bạn thân ngày nào an ủi......
    trong sâu thảm đâu đó tình cảm dành cho cô ấy ... nhưng sẽ không như lúc ban đầu......... giờ tình bạn nhiều hơn... nhưng tôi vẫn muốn nhiều hơn thế nữa.....
    và đến 1 ngày tôi mời cô bạn { có thể là xem tôi thân cô ấy biết chừng nào} qua phòng tôi chơi...............
    hẹn trước cả tuần ngày nào cũng nhắc........
    thế mà đến hôm hẹn tôi thức rất sớm chuẫn bị rất kĩ dọn dẹp rất gọn....
    đợi mãi vẫn không thấy cô ấy đâu tôi buồn lắm
    online tôi chĩ hỏi cô ấy đúng 1 câu why?
    cô ấy bão " quên" tất cả trong tôi tan nát
    tôi không còn muốn trái tim mình phải buồn tôi vứt bõ tất cả...... bạn bè đến tình cảm bõ hết sọt rác tôi chẵng quan trọng điều gì cả........ thế rồi từ đó tôi hận .....
    nhưng 1 năm mới cũng đến tôi vẫn gửi tin nhắn chúc năm mới cho cô ấy....... và không thấy hồi âm......... cho đến sn tôi cũng hok thấy ......
    tình bạn hay tình yêu đẹp hơn.......?
    nếu tình bạn như thế tôi thấy buồn lắm ?????
    cái gì cũng có thễ tha thứ ... tôi chưa bao giờ 1 giận cô ấy.... chi là tôi con nít
    khiên h tôi cũng ko muốn gặp cô ấy nữa !!!!!!!!!!!
    tình yêu spkt đầu tiên cảu tôi !!!=((
  2. hakisi New Member

Số bài viết: 144
    có lẽ TY của bạn là TY đơn phương và mối tình mà bạn theo đuổi bấy lâu nay đã thất bại bởi vì cô ấy chỉ coi bạn là một người bạn bình thường. Hãy là tình bạn thì sẽ đẹp hơn. Chúc bạn vui và tìm dc TY đích thực.
  3. spkt_099100 Member

Số bài viết: 949
    Hài quá:p
    Quên đơn giản vì cố quên....1 năm yêu 2 người mà kêu là yêu.........hối tiếc thì có:))
  4. SpiritHero New Member

Số bài viết: 312
    Hihi yêu đơn phương hả ?? Thôi thì dù sao cũng còn có những kỉ niệm đẹp ở lại, chúc bác sẽ có 1 tình yêu mới hạnh phúc hơn
    P/s: Từ trước giờ vào spkt học thì toàn với con trai, không có cơ hội ngồi gần mà nc với các bạn nữ nữa !!!! Cũng ghen với chủ thớt 1 chút !
  5. vankyspk Member

Số bài viết: 113
    Nói đi nói lại, nói trước nói sau thì đúng là bạn đang yêu đơn phương rùi, hãy là 1 tình bạn thì hay hơn đấy bạn ui, cái gì đến thì nó sẽ đến thôi bạn ah, bạn hãy thực hiện theo như suy nghĩ của mình khi mới vào đh thì hay bạn, 1 khi ty đến thì sẽ lên tiếng từ cả 2 thui bạn ah..chúc bạn thành công!!!
  6. m0on.kul Member

Số bài viết: 81
  7. ba_me New Member

Số bài viết: 192
    Đừng quá hy vọng ,khi sự hy vọng của bạn chở thành nỗi đau!
    hãy quên đi những gì không thuộc về bạn,bởi nó cũng không cần thiết để bạn nhớ,không cần thiết để bạn quan tâm!
    Hãy đặt niềm hy vọng của mình vào đúng chủ nhân của nó! bởi bạn cũng có quyên được nhận thương yêu từ người khác cơ mà!
  8. nguyenhongvu_ckd08 New Member

Số bài viết: 300
    không đáng tí nào cả
  9. zoro14 Member

Số bài viết: 53
  10. Xuân Hiếu Phạm Xuân Hiếu

Số bài viết: 2,124
    "Yêu" và "thích" cách nhau dài, "bạn thân" và "người yêu" 2 khái niệm hoàn toàn khác nhau. Mình có cảm giác bạn quá vội vàng, cảm xúc đến nhanh mà thời gian thì ngắn. Cứ phải quen rồi là yêu hay sao? Hay là người này quay lưng với tình cảm của mình thì mình kiếm luôn 1 người khác để làm điểm dựa, cứ ngỡ hạnh phúc trong mơ rồi đau khổ tiếc nuối vì điều đó. 4 năm đại học, học là trên hết. Chúc bạn may mắn.
  11. atkun01 Member

như những gì chưa có , như những gì đã có ... có thứ đến vô cùng nhanh không phải vội vàng ko thể giải thích ... chĩ là tình cảm.......
    cảm ơn mọi người :X
  12. emtenphung Guest

Số bài viết: 0
  13. atkun01 Member

ừ 1 người con gái bình phước ! nhưng ko phải lop 08 !!!
    bình phước là núi rừng mà biễn lại thích
  14. ppxxdd New Member

Số bài viết: 151
    Đơn giản là cô ấy chỉ koi bạn là bạn,nếu cô thích bạn thì không cần bạn tấn công cô ta cũng sẽ tự sa vào lưới, còn nếu không chỉ xem là bạn thì sẽ viện cớ "học"...chúc bạn may mắn lần sau.
  15. quanghuyddt New Member

Số bài viết: 922