1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Mong mọi người cùng chia sẽ góp ý kiến

Thảo luận trong 'Đội công tác xã hội' bắt đầu bởi alic_maimai01, 12 Tháng hai 2012.

1. alic_maimai01 New Member

Số bài viết: 49
    Nếu gặp trường hợp này bạn sẽ làm như thế nào nha ?
    Mình là sinh viên spkt mình đi học cũng thuê phòng trọ như các bạn ở, ở một thời gian thì mới quen được 1 chú tính tình rất tội cũng đi vô này làm để nuôi con đi học. Time đầu thì thấy chú rất bình thường nhưng mà time sau thì chú rất là ốm mình hỏi ra thì mới biết chú đi làm phụ hồ mà đồng lương thì ít ỏi nên ăn uống thiếu thốn còn bị Tê cả cánh tay phải mổi khi làm nặng. Mình thấy chú như thế thì nghĩ tới rất thương ba mẹ .
    Mình kêu để con nghĩ thữ chú thử bán bánh mì ở trước trường con được không và mình đã hướng dẩn chú làm xe bánh mì. Mình mới nói là chú bán cho ngon sạch sẽ và rẽ cho các bạn sinh viên ăn. nhiều lúc bạn nào quen tiền hay là hết tiền thì chú cứ bán tự nhiên cho mấy bạn ăn rồi các bạn sẽ trả lại chú thôi .
    Theo các bạn mình giúp chú như thế có được không ?
    Nếu là bạn thì bạn làm gì ?
    Nếu bán thì các bạn ủng hộ cho chú đó nha !
    Mình cảm ơn các bạn đã đọc bài viết của mình .
  2. missu New Member

Số bài viết: 156
    Bạn có lòng tốt, rất đáng khâm phục. Nhưng bạn hãy cẩn trọng xíu, xã hội bây giờ người tốt người xấu lẫn lộn.
  3. kubixx New Member

Số bài viết: 542
    làm thợ hồ nếu là thợ phụ thỳ rất là khổ...còn bị sai vặt rất nhiều...nhưng em ủng hộ cái tinh thần của anh...nhưng cần xem xét lại việc bán thiếu cho các bạn SV...không phải ai cũng có tư tưởng có nợ thỳ trả (ngay cả em khi nào người ta đòi thỳ mới trả)...p/s: loại trừ 1 số người hay quên...nên khi bán như thế, tiền lời hay thý đâu mak chỉ toàn thý tốn vài cuốn tập ghi số nợ thôi...
  4. Chip.Xinh New Member

Số bài viết: 616
    Tốt nhưng làm sao mak cho nợ được chứ.
    Có nhiu người dù muốn trả nhưng cứ thấy cho nợ nên lại chẳng muốn trả...
    Cứ làm sạch bán đúng giá là được rồi.
    Chứ đừng cho nợ để lấy lòng khách bạn ah.
    Vì giờ xã hội phức tạp lắm. cẩn thận chú ấy lại bị lừa và bắt nạt
  5. tdpham Moderator

Số bài viết: 1,194
    Bạn có lòng tốt, mọi người hoang ngênh, nhưng k phải ai cũng tốt như bạn đâu, không khéo còn hại chú nữa đó. Mình nghĩ bán bánh mỳ thì cũng đuôc đấy, yên tâm mọi người sẽ ủng hộ chú ấy, khi nào bán nhớ update địa điểm bác, chụp vài tấm cho mọi người biết cũng dc
  6. alic_maimai01 New Member

umh! nhưng mình yêu cầu là phải bán giá thấp cho tụi sinh viên mình ăn . cảm ơn các bạn đã đọc tin này nha ! mình nghỉ chú này không xấu đâu hiền và tội nữa mình thấy thương chú thật nên muốn giúp chú nếu mà bán thì các bạn cùng mình ủng hộ cho chú nhé và ai có bạn bè thì giới thiệu bạn ủng hộ cho chú nhé ! thanks .!
  7. alic_maimai01 New Member

8. f5fashion137 New Member

Số bài viết: 2
  9. hoantien Member

Số bài viết: 359
    bán bánh mỳ mà bán ở trường mình thì chưa bik được điều gì đâu à, cổng trường mình rất nhiều hàng quán, từ nhiên một người lạ xuất hiện cạnh tranh. Theo như phim trên ti vi thì sẽ có 1 chút rắc rối đấy:), tốt nhất nếu có ý định thì tìm hiểu cho kĩ!!!
  10. alic_maimai01 New Member

Thông Tin mới cập nhật là Chú đã xin được chổ bán ở trước cổng trường Chú Bán Thịt Heo Quay họ không cho nên bán thịt nướng ( mua đúng thịt đùi) và Trứng Ốp La đổ tại chổ nóng và ngon.
    Theo mình được biết là lần đầu tiên tới thì bị cái cô bán ở bên trái cổng trường đuổi ( nghe mọi người ở xung quanh nói là mấy người đó ăn nói xốc xượt lắm ) đuổi nhưng mà mấy người xung quanh thấy hoàng cảnh nên ủng hộ cho chổ đứng
    Đặc điểm là : bán trên chiếc xe 78.
    Mong mọi người ủng hộ chú mình vừa đi thực tập về nên cập nhật thông tin hơi bị trể
    Mọi người tới ăn thì cũng góp ý kiến để chú hoàng thiện cái bánh mì hơn nhé !
  11. tdpham Moderator

Đợi mãi mới có thông tin, nhất định sẽ ủng hộ chú, nếu chú làm ngon thì tẩy chay mấy bà kia lun
  12. alic_maimai01 New Member

Lần đầu tiên xuất thân ra từ 1 người thợ hồ nên làm cũng chưa chắc là ngon liền! các bạn nên góp ý kiến cho chú hoàn thiện sẽ tốt hơn!
    mình có nghe chú kể là có 1 bữa có
    1 bạn sinh viên còn 5 nghìn mà tới trước xe bánh mì đứng miết chú mới hỏi là sao thế cháu cậu đó mới nói là 5 nghìn chú bán không ? chú mới hỏi là con hết tiền ăn trưa hả cậu đó mới dạ chú làm đưa cậu ta 2 ổ và nói là cháu cầm lấy mà ăn đi có gì bữa sau cháu ghé đưa tiền cho chú sáng hôm sau cậu ta tới trả đầy đủ tiền.
    Mình nghe chú kể xong mình mới nói chú là bán thì bán sao cho sinh viên tụi con ăn chú bán cho sạch và bán có tình nghĩa là sinh viên tụi cháu sẽ ủng hộ cho chú.
  13. alic_maimai01 New Member

14. alic_maimai01 New Member

tự nhiên có 1 ông mập tới chiếm chổ của chú mất các bạn ơi chú đứng xác lê đường bện trái cong truong do
  15. linhdong Member

Số bài viết: 306
    Ủng hộ bạn,đất sài gòn không thiếu gì việc để kiếm tiền nhưng cũng không có đơn giản..!
  16. hoadai Member

Số bài viết: 106
    Bạn alic tả hình dáng bề ngoài của chú đi:) để chú đứng bán ở đâu gần trường mọi người cũng đều có thể biết hết, tớ nghĩ vậy
  17. [SPK]Yamamoto Takeshi Member

Số bài viết: 503
    hồi chiều mình có ăn bánh mì của chú ấy,vì mới làm chưa quen nên chú thao tác khá chậm nhưng được cái bánh mì rẻ ngon và chất lượng hơn ở siêu thị,siêu thị bán 8k 1 ổ ăn chả ra gì,chú ấy bán có 7k 1 ổ thôi nhưng nhiều thịt nhiều rau ăn no cả bụng :D
  18. 10112074 New Member

Số bài viết: 28
    bạn tốt quá! like mạnh. mình đang chán nản bánh mì cantin với siêu thị trường mình. mai gặp chú ấy mua ủng hộ luôn.
  19. alic_maimai01 New Member

Chú ốm bán buổi sáng buổi chiều cũng có 1 chú tương tự như thế mà chú buổi chiều bán lâu rồi chú bán trên chiếc xe cúp củ màu xanh đưng bên phải cổng trường ngày mùng 9 chú mới bán lại hiện tại mấy bữa trước chú bán được khoảng 40 ổ nhưng 2 hôm nay có người tới đẩy cái tủ to lắm tranh chổ của chú nên chú bán không được về nhà thấy chú buồn buồn hóa ra hỏi ra mới biết
  20. tdpham Moderator

hèn chi hồi sáng lội bộ ra trước cổng, tìm mãi mà k thấy, chỉ thấy ông mập ngồi bán 1 xe bánh mì ( ế kinh khủng, chã thấy ai mua) thế thì mùng 9 vậy? sao k bán chỗ cổng CƠ khí nhỉ, đâu có ai cạnh tranh đâu
  21. alic_maimai01 New Member

22. alic_maimai01 New Member

cả mấy ngày qua chú bị bà bán thịt dụ bán thịt ko ngon mới chấn chỉnh lại rồi haizz thiệt thà quá cũng chẳng tốt các bạn ủng hộ cho chú nhé mình mới khuyên chú là xuống nướng thịt tại chổ cho nóng để ăn cho ngon
  23. tdpham Moderator

chú bán trên xe, không gian rất hạn hẹp, nếu làm tại chỗ nữa thỳ rất bất tiện bạn ak
  24. thanhnhanspk07 Member

Số bài viết: 114