1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Một giây nhìn lại đội công tác xh thân iu

Thảo luận trong 'GÓC CHIA SẺ-CẢM NHẬN' bắt đầu bởi tran thi hue, 31 Tháng ba 2010.

1. tran thi hue New Member

Số bài viết: 24
    ngày/ tháng / năm....

Mình tham gia vào đội công tác xã hội, thật may mắn là mình tham gia đúng vào ngày đội tổ chức sinh nhật....Ai đối với mình cũng lạ nhưng sao bỗng có cái gì đó gắn kết vô hình, thật gần, thật gần...Lần dầu tiên, mình cùng trải qua một cuộc tìm mật thư, thật thú vị và hồi hộp. Sợ nhất là những người phục kích, cả đội cứ dáo giác và lâu lâu lại được một phen hét toáng vì bị bóng nước vào người, ai cũng gần như ướt sũng.... Lạnh nhưng lại cười ấm áp... Từ giây phút ấy mình biết mình sẽ gắn bó với đội.:024::024::024:

ngày/ tháng/ năm.....

Đi thăm các cụ cao tuổi ở mái ấm Thiên Ân nào! Đó là một nơi trong hẻm nhỏ, nơi mà chúng mình được chào đón bởi ánh mắt đầy trìu mến, cảm động của các cụ. Mọi người phân tán để vào thăm các phòng...Có gì đó nơi con tim cứ dâng lên thật lạ.... Ai lại có thể vô cảm khi trước mắt mình là những cụ cao tuổi lại cặm cụi xếp tăm, lột tỏi, xâu chuỗi.... Ai lại có thể vô cảm khi nghe những câu hát chân tình như chứa bao nỗi niềm của người neo đơn, không người thân chăm sóc....Đâu đó trong những ánh mắt đã mờ thậm chí đã không còn thấy được ánh sáng toát lên một niềm xúc động và cảm ơn không nguôi... Mình biết đội mình vừa làm một việc thật ý nghĩa nữa....
    Tiếp đó là chương trình đi chơi... Vào quận I, đi xem nhà thờ Đức Bà, vào tham quan bưu điện thành phố... cảnh thật lý tưởng nên đã có không biết bao nhiêu hình ra đời...hihi..Điểm đỗ kế tiếp là bảo tang Chiến Tích Chiến Tranh và bảo tàng Lịch Sử Việt Nam... Mình được xem những hình ảnh thật sống động và những thông tin đây bổ ích và cả những câu chuyện ly kỳ... Ai cũng học được thật nhiều từ những nơi này và tất nhiên là cảm giác phấn chấn luôn ngự nơi mỗi thành viên trong đội... Lại là một ngày với bao kỷ niệm...

ngày/ tháng/ năm....

Mình tham gia hoạt động phục vụ hiến máu nhân đạo. Ai cũng rất tích cực, hình như mọi người có vẻ truỏng thành hơn khi làm việc ... Mệt ít thôi, hăng say là chính...Đội mình đã làm công việc ý nghĩa này rât bài bản và chu đáo. Lại là một lần nữa mình tham gia vào hoạt động ý nghĩa của đội....:001:.

ngày 8/3/2010...

Lúc đầu, mọi người tập trung tại sân chơi đùa như bình thường... Rồi lát sau, những bạn nữ được bịt mắt lại và nắm tay nhau đi đến nơi nào đó!!! Những câu hỏi không ngớt, những tiếng la thất thanh khi bước hụt chân, những tiếng cười và la oai oái khi bị chàng nào đó nhéo mũi, bẹo má, dứt tóc... Dẫn đi dâu vậy nhỉ??? Đương đi thật là ngoằn ngoèo, cây cối lâu lâu lại vuốt lên vai lên cả mặt, cỏ, đất và cả cát dưới chân...... " Mở mắt ra nào!" oh! thì ra nãy giờ hành quân gian nan ra sân vận động... Trước mặt mỗi nàng là một đóa hồng tươi và một tấm thiệp xin xin. Thú vị và bất ngờ thật! Nến thắp thật đẹp và lãng mạn! Cảm động hơn nữa vì đây toàn từ tiền bán hoa gây quỹ của đội và chính các bạn nam đã chuẩn bị rất chu đáo.... sau khi xong chương trinh ở sân vận động cả đội dẫn nhau đi măm măm chè..hihi... HOAN HÔ CON TRAI ĐỘI CÔNG TÁC XÃ HỘI! CÁC ANH THẬT LÀ DỄ THƯƠNG!.:smells::smells::smells:.....

ngày 27/3/2010...

Lại một lần nữa mình tham gia phục vụ hiến máu nhân đạo! Vẫn hăng say và vui như thế....... Đến trưa sau khi dọn dẹp xong, mọi người cùng đi hát karaoke nào!...Có một điều là từ khi tham gia đội, mình làm nhiều việc khác hẳn mình trước đây..... Mình biết hát hết mình theo mọi người(chỉ là hát theo thôi.hihi)
    đến khản cổ, biết chơi hết mình (mặc dù còn hơi ngại..:() Mình quen được nhiều anh chị và bạn bè ở trường, mọi người đều có vẻ ấm áp và thân thiện....
    18h, tập trung đi hưởng ứng giờ trái đát nào! Phải công nhân là đội mình có căn bệnh giờ dây thun rất trầm trọng... nên tới 20 h mới xuất phát..hic...gặp trời mưa...không sao trú mưa xong lại đi típ!!!! Tiếc là ở đây ít người hưởng ứng giờ TĐ quá nên thấy bình thường..... Chơi một lúc, quay lại trường ngồi ăn uống cùng nhau, hát và trò chuyện.trên bãi cỏ còn ướt nước mưa ..... Buổi tối thật ấm áp...cùng hát bài ĐƠI SINH VIÊN nào.....

Lại một ngày trôi qua trong niềm vui và đầy kỷ niệm . Có lẽ sẽ còn nhiều kỷ niệm nữa mà minh sẽ được cảm nhận......Hãy cứ sống vui và hết mình naò....:welcome::welcome::welcome::welcome:

2. hiep si ga rung New Member

Số bài viết: 9
    hãy cứ sống vui và sống cho hết mình đi bạn,mình cũng rất vui khi là 1 mem của đội công tác xã hội,chúc cho mọi người luôn nở nụ cười trên môi,để mang lại hạnh phúc cho nhiều người nữa nghen
  3. duynam_cdt Member

Số bài viết: 292
    hihi lời văn rất hay, tình cảm nữa,mình không biết bạn là ai, nhưng cũng rất cảm ơn bài viết đầy tỉnh cảm của bạn. chúc bạn sẽ thành công hơn trong học tập và công tác. à góp ý thêm cho bạn, công tác xã hội mạnh hay yếu không phải do ban điều hành mà là thành quả của cả tập thể, nên bạn cũng có trách nhiệm xây dựng đội, hãy đóng góp ý tưởng của mình với ban điều hành hay đơn gian là những bài cảm nhận thường xuyên lên diễn đàn như thế này.chào ban!
  4. spkt_099100 Member

Số bài viết: 949
    27/03/2010!!Giờ trái đất và là giờ dây thun!!Hẹn 18h, thế là có người chẳng kịp về nhà chẳng kịp ăn.Đợi- đông vui, chắc chắn sẽ vui hơn cái lúc mà chạy xe nhong nhong trong khi trời lất phất mưa!!19h30, mỏi mệt và đói, đành về nhà,kệ cho họ muốn làm gì thì làm, tự nhủ: ko đi nữa nếu có lần sau...
  5. thuytrang New Member

Số bài viết: 139
    hi..ai tham gia vào CTXH hay bất cứ một đội nhóm,câu lạc bộ nào cũng có những kỷ niệm thật vui,thật đẹp....đọc bài viết của bạn...chị nhớ đội mình lắm....chúc đội CTXH nhiều niềm vui và có nhiều hoạt động ý nghĩa hơn....:)
  6. MinhThe New Member

Số bài viết: 167
  7. thuytrang New Member

Số bài viết: 139
    Chào mừng bạn đến với CTXH.....Đội sinh hoạt vào mỗi thứ 4 hàng tuần tại sân cờ Việt Đức...Bạn nhớ tham gia nha:)