1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Một mình

Thảo luận trong 'Những câu chuyện Tình yêu' bắt đầu bởi chauthi1190, 23 Tháng chín 2009.

1. chauthi1190 New Member

Số bài viết: 35
    Mơ...
    ...Đã lâu lắm rồi, nhỏ lại có một giấc mơ như thế, một giấc mơ làm nhỏ ko muốn lại đánh mất, lại chạy trốn một ai đó nữa...
    Nhưng rồi dường như nó cũng qua và nhỏ cũng vậy, vẫn thế...và một mình...

Chiều...
    ...Đôi bàn chân nhỏ lại rảo bước, lại lang thang qua từng con phố dài, uốn cong...
    Sao buổi chiều lại làm nhỏ thơ thẫn như vậy nhỉ? Cứ muốn đi đâu đó, cứ muốn làm một cái gì đó nhưng chẳng biết là mình đang thích làm cái gì...
    Cứ trải lòng vào từng cái hơi thở của không khí nơi này...một khúc Melody of Rain cũng đủ làm cho nhỏ cảm thấy tâm hồn được thanh thản, nhẹ nhõm và bình yên...

...Giống như đang kiếm tìm một thứ gì đó cho riêng mình giữa mảnh đất Sài thành nhộn nhịp, ồn ào và rộng lớn này,..nhưng mãi vẫn chẳng tìm được...và cũng chẳng cần nóng vội hay đợi mong gì nhiều....

Dường như trong thời gian nhỏ hát thì nhỏ lại lơ đãng và phiêu phiêu hơn, cứ bị rơi vào những khoảng lặng như thế sau cái náo nhiệt, sôi động mà nhỏ có...cần lắm những giây phút như vậy để biết mình đang ở đâu...Chứ còn như ngày nào ấy thì vẫn khô khan vốn có của dân kỹ thuật...

...Một mình...

...Một mình nhỏ với những con đường vắng lặng và quen thuộc...
    ...Một mình nhỏ tỉ tê và ngắm nhìn mọi thứ để cảm nhận...nhỏ thích được hít thở cái ko gian như thế....
    ...Một mình nhỏ cùng kề vai với nhỏ....

...
    ...

Vẫn biết chẳng thể thoát được cái quy luật tự nhiên muôn thuở của tự nhiên, và nhỏ vẫn đang là một con người bình thường như bao nhiêu người trong cái thế giới này....

Đôi khi, nhỏ cũng cần một bờ vai để tựa vào như ai đó...
    ...một sự quan tâm, ân cần bên cạnh...
    ...một sự che chở giữa bao bộn bề và cạm bẫy của cuộc sống ...
    ...một ai đó để sẻ chia để vơi đi những điều bất trắc...
    ...Đẹp sao những cái đôi khi như thế...

Nhưng...

Nhỏ chẳng cần một lời thăm hỏi giả tạo...
    Chẳng cần một cái cười chua chát...
    Chẳng cần một lời cảm thông bất đắc dĩ...
    Chẳng cần sự quan tâm lọc lừa...
    Chẳng cần một đôi vai miễn cưỡng...

...

Một mình...
    Nhỏ thích được một mình mỗi khi thế...
    Nhỏ thích được một mình mỗi lần man mác và phiêu...
    Giờ đây, nhỏ ko còn như trước...
    Nhỏ ko còn tâm sự cùng ai mỗi khi cảm thấy có chuyện...
    Nhỏ ko còn sẻ chia với ba với má mọi điều như trước..

...
    Một mình...

Mặt sau của những điều đôi khi nhỏ nghĩ ấy là một sự sợ hãi, nỗi lo sợ luôn song hành...
    Thật đau khổ khi ai đó quay lưng...
    Thật chán chường khi ai đó chẳng thể đồng cảm, chẳng thông cảm và hiểu cho mình...
    Thật đáng sợ khi ai đó cho tình yêu là tạm thời của đời sinh viên đẹp...
    Thật kinh khủng nếu ai đó dối lừa và hờ hững....

Còn lại gì nếu điều ấy xảy đến?...

...Một mình...
    Nhỏ thích được một mình như thế...
    Một mình để nhỏ ko bị ai làm tổn thương...
    Một mình để tâm hồn mình còn bình yên, vô tư và nguyên vẹn...
    Một mình để đi tự do đến những nơi mình muốn đến...
    Một mình để thấy cuộc sống này còn đẹp...

...
    Chẳng mấy ai có thể đồng cảm với những cảm giác mà nhỏ có mỗi lần cảm thấy muốn đi lang thang như vậy...
    Chẳng buồn vì chẳng có gì làm nhỏ buồn cả, cái man mác đến dại khờ người...
    Chẳng cảm thấy thiếu thốn tình cảm vì nhỏ vẫn luôn nhận nhiều tình cảm từ mọi người, và nhất là gia đình...
    Chẳng muốn ai bên cạnh lúc đó, vì chẳng ai hiểu được cái khoảng lặng thật lặng trong nhỏ...

...
    ...Một mình...
    Một mình nhỏ tự ôm lấy chính nhỏ
    Một mình nhỏ tự sự với chính nhỏ
    Một mình nhỏ ngồi cùng nhỏ bên một góc trời hẹp
    Một mình nhỏ đi cùng nhỏ trên những con đường lặng lẽ

...
    ...

Mừngvì biết mình vẫn còn biết thương, biết ghét, biết giận, biết nổ, biết hờn, biết khóc, biết buồn...

Ấm lòng vì biết mình vẫn còn gia đình, có ba có má bên cạnh dù chỉ là những lời hỏi han ân cần...

Zui vì biết mình vẫn còn thích học, vẫn còn muốn học nhiều điều chưa biết, vẫn còn thích hát vì đam mê...

Tự tinvì biết mình vẫn còn đủ sức trẻ để đi đến những nơi mà mình chưa biết...

Thoải mái vì biết mình vẫn được tự do, dám làm những điều chưa làm, dám làm những việc mình thích mà chẳng bị ai ngăn cản hay cấm đoán...

Yên tâmvì biết mình vẫn còn cảm giác, vẫn thích một ai đó dù chỉ là thoáng qua hay là giấu kín trong lòng...

Hạnh phúc vì biết mình vẫn còn tự tìm cho mình một niềm zui riêng, khoảng trời bình lặng riêng...

...
    ...

Một mình...

...Một mình nhỏ với những hàng cây bên con đường vắng lặng...
    ...Một mình nhỏ với những buổi chiều êm ả trong tâm hồn...
    ...Một mình nhỏ với bịch đậu phộng da cá nước cốt dừa hay mang theo mỗi khi nhỏ muốn gặm nhấm
    ...Một mình nhỏ với dĩa bánh xèo khoái khẩu mỗi khi cơn mưa về se lạnh...
    ...Một mình nhỏ với tô hoành thánh bên đường, bọc bánh bò trong mỗi khi nhỏ muốn ăn...
    ...Một mình nhỏ với tách cà phê đen mỗi khi lòng nghĩ suy...
    ...Một mình nhỏ với góc quán yên tĩnh với những bản nhạc nhẹ nhàng sâu lắng mà nhỏ ưa nghe...
    ...Một mình nhỏ...

... Một mình nhỏ vậy mà thôi....

...
    ...Một mình...

...Đôi khi nhỏ thích được như thế khi lòng thấy lặng nốt...
    ...Chẳng cần ai, chẳng cần một người nào, vì nhỏ sợ giả dối, lừa lọc, ko đồng cảm và cảm thông...

...Một mình...

...Chỉ cần vậy...chỉ cần thế...Và chỉ có thế thôi...Một mình.....chauthi1190:004:
  2. tranvu136 New Member

Số bài viết: 257
    Hay lắm nhok ah ... cảm giác một mình thật cô đơn ... nhưng đôi khi ta cũng có cảm giác thong dong tự tại ... cuộc sống một mình thật thênh thang ...nhưng rồi ai cũng phải đi tìm cho mình một chỗ dựa ... một bờ vai ... một lời hỏi thăm quan tâm khi cần ... chúc em sẽ có những tháng ngày một mình thật thênh thang , vui vẻ ... và sẽ sớm tìm được cho mình một chổ dựa đáng tin cậy ... vui lên em nhé ... hạnh phúc luôn tồn tại trong chính bản thân con người mà ...
    P/S : hình như anh vè em là đồng hương thì phải ... em ở huyện nào thế ... anh ở Quy nhơn ..:007::007:
  3. chauthi1190 New Member

Hi!em cảm ơn anh nhiều nha! Em thấy zui lắm khi gặp đồng hương, em thích người Bình Định quê mình...em ở Phù Mỹ ko biết anh ra đó chưa vậy!:001:
  4. tranvu136 New Member

Số bài viết: 257
    Hihi :007: chưa đi lần nào hết ... toàn ở Quy nhơn chơi ko ah ... nghe nói ngoài đó sông núi đẹp lắm ... nhưng mà chưa có cơ hội đi được:pitiful:
  5. chuatethanhcoi Member

Số bài viết: 124
    Chị Châu Thi giàu cảm xúc gê nhỉ.Một mình đôi lúc cũng tốt,nghĩ về cuộc đời,ngĩ về mọi người.......nhưng đôi lúc một mình chỉ khiến ta cô đơn thôi chị....
    Chị một mình chak chưa có bồ,nhưng em thấy chị rất tự tin và mạnh mẽ,tâm hồn chị cũng tràn đầy sức sống nữa.....Những người như chị hiếm lắm ak.Mong chị sẽ tìm đc một nữa của mình sớm thôi....Để chị không còn phải một mình thơ thẩn,không phải một mình thêm nữa.
    A,Quê em ở Bình Định,ở Phù Mỹ luôn ak.Đàn em 09 rất mong đc làm quen với chị ha.
  6. june0691 New Member

Số bài viết: 13
    Chị này hôm qua hát văn nghệ ở lễ đón tân sinh viên khoa cơ khí đồng lực nè , phải nói hát hay dễ sợ :ThumbsUp:
  7. thaitu New Member

Số bài viết: 31
    Lâu lâu một mình tìm một chút yên bình và thanh thản cũng tốt nhưng liệu bao chùm lên nó có phải là nổi sợ không ?
    Ma mới của spk !
  8. Revenge[of]DArk New Member

Số bài viết: 29
    nhìn avatar mà ko nhận ra luôn:please: Nhìn cái hình lớn mới biết là chị CKĐ hôm trước:007:Hát hay wá. Khoa CKĐ ít ra cũng có chút ít không khí chứ.

Cảm giác của chị, em xin định nghĩa là: "bơ vơ giữa trời thân ai" + một chút cảm giác " Hoa giữa rừng gươm":swimming:
  9. chipchipsky Chip Còi^^!

Số bài viết: 1,229
    "Chị" này học Công nghện may 07, đặc điểm nổi bật là wính rất đau (Con gái bình định có khác) Rất may đã từng trải nghiệm :022:

PS: lên đây nói xấu không biết gặp trên trường có wính mình không ta, kiểu này gặp chắc phải chạy dài :surrenders:
  10. chauthi1190 New Member

Hi! vậy à! zui lắm khi đc gặp người mình...vui lắm lắm đó! có gì chị có thể giúp đc thì cứ nói chị nha em! hi! chị rất sẵn lắm đó!:001:

Mình chauthi1190 giới thiệu tên và ngày tháng năm sinh...còn mình học CNM chứ ko fải CKĐ đâu! :eek:k: Hôm đó mình hát cho khoa CKĐ thôi! Mai 25.9 chị hát cho Umami ở sân cờ Việt Đức ấy! Có gì xem ủng hộ mình heng!hi!:024:

Cái này thì ko có quánh nhiều đâu anh! Nói vậy thôi chứ ai quảng cáo em dzữ là em zui à! Ít gì thì cũng fải khẳng định tài năng girl Bình Định chứ! Em rất tự hào em là girl Bình Định! ko có sao đâu anh ơi!:smells:
  11. ppmoon Ban Chấp Hành Hội Sinh Viên Trường

Số bài viết: 182
    Cuộc sống có rất nhiều mặt, đôi lúc có một mình ta cảm thấy an tâm vì ko cần lo nghĩ j, nhưng đôi khi một mình đối diện với 1 khoảng không rộng lớn, với những lo âu trăn trở của hiện tại ta lại nghĩ phải chi có một sự chia sẽ nhỏ nhoi thì tốt biết mấy:heart::001:
  12. chauthi1190 New Member

Uhm...một nỗi sợ...sợ hãi thật nhiều mọi thứ để được bình yên và thoải mái...
    Thà thế....thà một mình vậy thì có lẽ mọi thứ sẽ tốt hơn, êm ả hơn và được tự do để làm bất cứ điều gì mà mình muốn, để ko ai gò bó vì mình là người của xã hội mà!...:peep: Muốn làm những điều mà con trai có thể làm, để mọi người biết rằng con gái ko fải lúc nào cũng dịu dàng và vô dụng cả! Tùy lúc, tùy việc và tùy người nữa... cho tới now thì mình yêu cuộc sống tự do thế! Chẳng ai làm mình thấy tin và yên bình ngoài bản thân mình hết....:004: