1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Một nửa hồn đau

Thảo luận trong 'Hội quán mê âm nhạc' bắt đầu bởi croket_2512, 3 Tháng mười một 2011.

1. croket_2512 Moderator

Số bài viết: 2,190
    Dạo này đang xem phim Mùa Thu Đi Một Nửa, thấy nhạc phim có bài này hay, chia sẻ với mọi người. Bài này của nhạc sĩ - nhiếp ảnh Thái Ngọc Sơn, trình bày Xuân Phú.

[FLASH]http://static.mp3.zing.vn/skins/mp3_main/flash/player/mp3Player_skin1.swf?xmlurl=http://mp3.zing.vn/blog?MjAxMS8xMC8wMi9hLzkvInagaMEYTllNjQ3YTQxZjmUsIC0YWFjNzQ1YjAwMjmUsIC0YTQxNzQyNmQdUngWeBXAzfG1vInagaMEdCBdUngdWEgaG9dUngIGRhdXx4dWFdUngIHBodXx8Mw[/FLASH]

Nước mắt…

Đã từ lâu tôi tưởng mình không còn nước mắt tưởng lòng mình đã chai sạn…Bổng dưng tôi khóc, thế là chiều nay tôi lại khóc, tự trăn trở đày đọa mình chết chìm trong đáy sâu buồn đau…Nhiều lần muốn tâm mình bình lặng nhưng sao mạch sầu cứ khơi dậy từng cơn….

Năm tháng đã qua, niềm đau còn đọng lại khi cuộc tình chuyễn hóa một màu tang….

Giờ này, ở phương trời xa em có biết tôi đang khóc vì em không …Chắc là không !. Có lẻ em đang gối mộng, ủ tâm an lạc tận cuối trời quên…Bỏ một ân duyên vô bờ bến bất tương phùng, bỏ ta quạnh quẻ một phương buồn, người đã lịm chết hồn ta trong loạn ảo ngoại tình !?……
    Bao đêm tôi khóc cũng là bao đêm tôi trăn trở, cứ mãi suy nghĩ về em, nhớ về em…. Em có thể đón nhận hạnh phúc khác đến với em, nhưng tôi thì không có diễm phúc để đón nhận hạnh phúc, cuộc đời khắc nghiệt này đã tạo tôi ra như thế này đây, Tôi chỉ biết cảm ơn lòng từ tâm của em đã ban cho tôi gặp em, được yêu em. Nhưng tình yêu của em đến với tôi như cơn mưa hạ, ngày treo trái nhớ đêm dìm ước mơ, Em đến rồi đi, bỏ tôi trống lạnh năm canh ngậm ngùi. Em ơi tàn đêm nguyệt tận một mình đơn côi….rồi lại phải chịu đựng đau đớn để nhìn em hạnh phúc bên người khác, tôi sẽ ngậm ngùi chúc phúc cho em, em ơi !!…..

Tôi với em cuộc tình hai lối rẽ, chia tay em vào mùa thu khắc khoải, ừ em đi cho nỗi buồn ở lại lệ đắng hồn ta, xin gởi về em tim đơn tình thu viễn....!!....

" Chiều nay mưa rơi rơi, nghe giọt nhớ rưng rưng
    Mưa nhẹ ru miên man điệu buồn đau từng cơn.
    Chiều thu khóc thương ai giữa hồn đau chiều chết trên cao.
    Dưới trăng thề một vế tình loang, một thoáng phai...
    Thu đi còn trở lại, người đi rồi biền biệt xa xôi.
    Thế là héo hắt bên đời, sầu nghìn đêm....

Gánh niềm đau năm tháng ta ngược xuôi.
    Nghe tình bơ vơ khát khao từng đêm
    Ta ôm cơn đau mộng tàn, thế là hết.
    Nhìn từng lá rơi chiều thu như gọi hồn
    Em ra đi gieo bể sầu, giũa vòng xoay ngang trái.
    Nhặt kết duyên tình thừa....

Chiều nay mưa bâng khuâng nghe từng tiếng lao đao
    Mưa sầu ai cơn mưa giận hờn bởi vì đau
    Nghèo khó vắt lên vai, ân tình tan từ đó chia ly.
    Cõi mê đời ai dối lòng nhau, ai đổi thay.
    Miên man lệ tình buồn, thôi hết rồi tình mình đã chết
    Cuối cùng thương yêu xa biệt nửa hồn đau !!......."

Từ đây tôi phải sống trong nửa hồn đau, ngày em ra đi, đời nghiệt ngã tiễn em về xứ lạ.
    Thế là ,
    “ Cuộc tình u uất đứng chịu tang,
    nhỏ xuống mồ xâu ngấn lệ tràn…”
    Lòng rối ren tâm trí ta rã rời, thì thôi nhé trái tim ơi.. hãy chết, hãy chết đi !!......