1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Một số đóng góp cải tiến cho 4rum ...

Thảo luận trong 'Đài phát thanh' bắt đầu bởi trietnguyen, 25 Tháng mười hai 2006.

1. trietnguyen Giảng Viên

Số bài viết: 124
    Chào các bạn, mình có một số ý kiến cải tiến 4rum ta thế này, các bạn xem thế nào nhé :

1> Xây dựng cơ chế "Cám ơn" để tuyển MOD
    Cái này bên dientuvietnam.net làm rất tốt, cuối mỗi bài viết đều có mục "cảm ơn" để người đọc vote cho người viết. Thành viên càng nhận được nhiều cảm ơn dĩ nhiên có nhiều bài viết, nhiệt tình và ...xứng đáng làm MOD hơn cả.

2> Cho mục "những bài viết mới" ra ngoài để mọi người dễ theo dõi. (lại giống bên dientuvietnam.net)

3> Xóa bớt "rác": Các MOD tích cực xóa rác trong diễn đàn. Bây giờ "rác" còn ít thì lo thu dọn đi, mai một nhiều oải lắm ...

4> Tăng cường quảng cáo (panô, áp-pích nhiều vào) :
    Không chỉ quảng cáo chung chung kiểu như "spkt.info nơi trao đổi của ...", "cùng nhau xây dựng spkt.info ..." . Quảng cáo phải cụ thể, thiết thực, nêu rõ lợi ích, nội dung của diễn đàn. Nếu cần, trích một đoạn luồng nào đó sôi nổi (về học thuật, CLB) để thu hút . Ví dụ : trích một vài đoạn trong mục "góp ý cho khoa cơ khí máy", mục "thông báo nhóm học thuật", mục "thiết kế mạch", và các mục hấp dẫn khác của các CLB ... (cái này cần một ít money)

Ví dụ:

SPKT.info hôm nay có gì ?
    1>Mục góp ý cho khoa CKM :
    luồng 1: "chuyện rùm ben trong thi ..."
    --> Ý kiến của bạn thế nào? Tham gia ngay để post bài !!!
    luồng 2: "Cơ điện tử là ...", "khác nhau giữa CNTĐ và cơ điện tử ?"
    ---> Bạn vần còn thắc mắc ? Hãy tham gia ngay để đặt câu hỏi trực tiếp với lãnh đạo khoa
    ....
    2> Dịch thuật " Thành lập nhóm dịch thuật ..."
    - Quyền lợi, mục đích, nội dung, kế hoạch ...
    --> Bạn có muốn tham gia? Đăng kí ngay tại spkt.info

3> CLB : "Trứng vuông ?"
    --> Làm sao để làm trứng vuông ngay tại nhà ? --> Vào spkt.info để biết thêm thông tin nhé!

....

Và còn nhiều chuyên mục khác !!!

Đó, đại loại là thế.

Thân,
    Trietnguyen
  2. thanlan New Member

Số bài viết: 560
    cám ơn trietnguyen , chuyện Thanks mod chắc sẽ có sớm thôi , và đưa vào một số chức năng khác cho diễn đàn hấp dãn hơn .
  3. trietnguyen Giảng Viên

Thêm nữa,

5> Hạn chế kích thước của hình chữ kí bên dưới chữ kí của thành viên, tránh làm loãng bài viết.

Cám ơn.
    Thân,
  4. truongthinhs Giảng Viên

Số bài viết: 533
  5. HiepKhachHanh Member

Số bài viết: 507
  6. trietnguyen Giảng Viên

Cám ơn ban quản trị quan tâm, Trietnguyen chỉ mong sao diễn đàn ngày một lớn mạnh.

Sẵn đây, mình có vài điều muốn hỏi nhưng lâu nay ngại, sợ ban quản trị sẽ buồn khi nói thật những suy nghĩ này :

1> Diễn đàn sẽ "duy trì" được bao lâu?
    .... Đừng vội trách, mình chỉ muốn chắc chắn. Mình nói thế vì muốn đầu tư lâu dài, gởi bài viết, lôi kéo các bạn trong lớp vào ... nếu diễn đàn không ổn định thì nguy to. Mình cứ lo lo sao ấy, thấy diễn đàn ta nó yếu yếu thế nào ấy, sập khi nào chẳng biết ...

2> Việc quản lý diễn đàn phải chuyên nghiệp hơn.
    ....Quảng cáo nhiều nhưng quản lý không tốt thì hỏng bét. Vấn đề bài viết và chất lượng bài viết thì MOD không cần lo nhiều, chỉ lôi kéo và "khởi động", mọi người sẽ post bài (sau thi lớp tớ sẽ tiên phong)
    MOD hãy tập trung lo quản lý, làm cho diễn đàn sạch,đẹp và tiện nghi hơn. Nếu có chút lương bổng cho MOD thì tuyệt quá (phải có trong tương lai). Tuy nói "tinh thần" là chính, nhưng cũng phải có tí "vật chất" thì mới thành công được, các diễn đàn khác cũng thế!

3> Mong được sự quan tâm nhiều hơn của Thầy Cô.
    ... Đa số bài viết chưa có sự tham gia của Thầy Cô trong trường, hãy xem diễn đàn của đại học dân lập Hùng Vương, diễn đàn đại học Cần Thơ mà xem ... hic hic thèm quá.
    Có Thầy Cô, SV sẽ tham gia nhiều hơn, bài viết chất lượng hơn và còn nhiều điều lợi ích khác ...

Thân,
    Trietnguyen
  7. pepsi_x Guest

Số bài viết: 0
    <span style="font-size:12pt;line-height:100%">P thấy ý kiến của trietnguyen về sự tham gia của thầy cô là rất thiết thực!! Hiện nay, 4rum ít đc quan tâm bởi SV vào đọc thấy quá ít bài viết của giảng viên.

chuyện njữa là: cái banner của 4rum: giờ này mà còn Christmas nữa thì lạ wá....</span>
  8. thanhbinh New Member

Số bài viết: 26
    nghe la` thấy hồi hộp chờ sự thay đỗi rùi ! nhưng cũng nhanh lên ! chậm quá là mất khách !
    Thực sự khi vào web này mình ko thấy nó chuyên sâu vào lĩnh vực nào hết (Trừ cái lĩnh vực của lớp bạn : ko đụng vào d.c);
  9. hoang_khuong Guest

Mình cũng ủng hộ việc mời các thầy cô tham gia vào diễn đàn, như thế uy tín của diễn đàn sẽ tăng lên rất nhiều.Mình đã mấy lần kêu gọi anh em lớp mình vào diễn đàn nhưng hình như không hiệu quả mấy.
  10. sos_sos Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (Hoang Khuong @ Jan 26 2007, 11:35 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Mình cũng ủng hộ việc mời các thầy cô tham gia vào diễn đàn, như thế uy tín của diễn đàn sẽ tăng lên rất nhiều.Mình đã mấy lần kêu gọi anh em lớp mình vào diễn đàn nhưng hình như không hiệu quả mấy.[/b][/quote]
    Ai có khả năng này đây?