1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Muốn tham gia CLB Kỹ Năng quá :))

Thảo luận trong 'Thảo luận-Tâm sự' bắt đầu bởi Nguyễn Đại Hùng, 2 Tháng chín 2012.

1. Nguyễn Đại Hùng Member

Số bài viết: 83
  2. SPKTNo1 Moderator

Số bài viết: 242
    Bạn muốn tham gia thì thứ năm hàng tuần tại sân cờ Việt Đức lúc 17h. CLB hiện giờ đã sinh hoạt rồi đó bạn.
  3. Nguyễn Đại Hùng Member

Ơ thế vô ko cần đăng kí gì hỡ ? lỡ bị đuổi về sao th_orange2
  4. SPKTNo1 Moderator

hok có đuổi đâu bạn, dân kỹ năng mà bạn vô chơi thổi mái đi.
  5. tanhung_12a9 New Member

Số bài viết: 8
    tham gia rùi rớt cho sướng nha. bạ tham gia thì vừa vừa thui. lớp mình thằng nòa tham gia cũng rớt te tua hết. đây là sự thật. vô đây làm được nhiều thứ cũng vui nhưng mà mình thấy khá nhảm nhí. sự thật lun mất lòng người khác
  6. tdpham Moderator

Số bài viết: 1,194
    Xl bạn trước nhá, mấy đứa bạn nói rớt tè le thì bản chất nó thế thôi. Sinh hoạt có một buổi chìu thứ 5 thôi, chắc mất nhìu thời gian học bài của mọi người đâu. Mình thấy CLB này rất hay, k hề nhãm nhí đâu! ak, có thể đối với bạn thì nhãm nhí, nhưng những người chưa tham gia thì chưa biết được
  7. chuthiphuongdung New Member

Số bài viết: 22
    quá nhảm nhí. học thì chẳng lo học. lo làm ba cái vớ vẩn. cái này PGS.TS... đã khuyên các tân sv nên hạn chế, đi hoc dh chứ không phải đi hầu thiên hạ, làm 3 cái trò hát hò vớ vẩn. không phải mấy đứa bạn của bạn học dở rớt đâu. mình thấy cà CLB lun ấy
  8. SPK_DKC_DHT Administrator

Số bài viết: 2,868
    Bình thường sinh hoạt hàng tuần thì không có gì nhiều. Đến các chương trình lớn (Tiếp sức mùa thi, Mùa hè xanh,...) thì hoạt động mới nhiều! :)
  9. chuthiphuongdung New Member

Số bài viết: 22
    đi cái này thì phải nói cái điện thoại của ban reo không ngừng do bạn bè, anh chị trong nhóm réo liên tục. không nghững thế, đi cái này có vẻ khá vui nên về nhà thường ngẫn nghĩ và không thể tập trung được. mạnh là nó gây " nghiện"
  10. chanhal Member

Số bài viết: 51
    Vui hay không là tùy mỗi người thôi. Chuyện học thì chưa chắc gì các bạn không tham gia đã học hơn các bạn trong hay tham gia các hoạt động đoàn hội đâu
  11. nobitaIT New Member

Số bài viết: 3
    Bạn nói thế thì chắc là bạn chưa tham gia CLB bữa nào rồi. Chuyện học thì như các sinh viên khác thôi, không thể nói cả CLB học dở hết đc, tại bạn hok để ý chứ thành viên CLB cũng có nhiều lần đạt kết quả tốt trong học tập. Còn về việc sinh hoạt thì hoàn toàn tự nguyện, không ràng buộc ai cả, các bạn thích hoạt động đoàn hội, thích hoạt động xã hội thì tham gia thôi.
    Mỗi người có sự lựa chọn riêng.
  12. pé đô New Member

Số bài viết: 86
    Tham gia các câu lạc bộ mình được gì?
    Tham gia các câu lạc bộ mình mất cái gì?
    Các bạn đã đặt câu hỏi cho chính mình chưa?
    Các bạn đã tham gia chưa mà dám mạnh miệng nói như thế?
    Các bạn dựa vào đâu để đánh giá nó là xấu? là tốt?
    Các bạn chỉ dựa vào những lời nói để đánh giá hả??? nếu như thế thì chẳng khác nào là ếch ngồi đáy giếng.
    Mình là thành viên clb đây...... xin lỗi với những bạn không biết gì nhé.... mình học 3 năm không rớt môn nào... cái này là do ai??
    Ai nói cho các bạn là clb luôn réo điện thoại các bạn.....?? bằng chứng đâu???? mà nếu có thì các bạn có thể từ chối mà.... ai cấm các bạn....
    Các bạn cho là nó nhảm nhí... cũng đúng thôi.. nhưng đối với người khác thì nó có nhảm nhí không???
    Các bạn có dám nói là mình giỏi tất cả các mặt không??
    Các bạn đi học đại học là phải cắm đầu vào học ah?? thật nực cười có những ai có suy nghĩ như thế.... nó sẽ tạo ra các cái máy.... không phải là con người...
    Các bạn nói đi sinh hoạt là nhảm nhí..... tốn thời gian... xin lỗi nhé... bạn ở nhà onl lướt web ngủ... thì khác gì.... tốn nhiều time hơn không???
    Mình nói điều này ra thì những bạn nào có suy nghĩ ắt sẽ hiểu... còn những bạn nào không có suy nghĩ thì ....
    Thân!
  13. tdpham Moderator

Nghe âm hưởng như "Bình ngô đại cáo" ấy :001:. Pe đô giỏi gê ta, cho tớ làm quen nhá :012:
  14. pé đô New Member

Thấy avata rồi muốn làm quen ah :))
  15. Lê Minh Nhựt New Member

Số bài viết: 2
    hihi. mình ko biết bạn suy nghĩ sao? chứ mình là 1 Sv mới lên năm 2 và mình thấy rằng mình đã bỏ lỡ nhiều cơ hội khi ko chịu tham gia clb hồi năm 1.Hay bạn ngại rồi kéo thêm người khác cho có đồng minh ha?:))
  16. lorgancoxanh New Member

Số bài viết: 13
    Hihi chắc có lẽ bạn chưa tham gia nên chưa có rõ thui. Những thành viên trong clb ko phải đi hầu thiên hạ hay làm 3 cái trò vớ vẩn đâu bạn àh, mà nếu có làm đi chăng nữa thì các bạn ấy đều có được những kinh nghiệm trong cuộc sống mà có lẽ suốt cuộc đời sinh viên của bạn hok bao giờ có được đấy. Tuy nhiên để đạt được thì cũng phải đánh đổi một chút thời gian, và thời gian này có thể ảnh hưởng đến việc học nhưng chắc chắn là ko đáng kể. Đúng là trong clb có những thành viên rớt nhiều môn nhưng chưa chắc những bạn đó học dở mà do chính cá nhân của thành viên đó thui bạn àh. Nhưng chắc gì bạn ko đi sinh hoạt thì bạn đã học điểm cao. Nếu nói về chuyện học trong clb, thì xin thưa với bạn là có rất nhiều bạn học điểm phẩy rất cao có khi còn hơn cả bạn nữa đó chưa kể là 1 số a c đạt được học bổng đi du học. Clb thành lập ra với mục đích là nơi để các bạn sinh viên giảm bớt căng thẳng sau những giờ học, các bạn tham gia đều tự nguyện ko ai ép buộc ai, nên khi đi sinh hoạt sẽ có lưu lại số điện thoại của các bạn tham gia để tiện việc thông báo các chương trình. Bạn nào rảnh và muốn thì tham gia chương trình đó ko thì thôi. Chưa kể bạn sẽ được những điều lý thú mà chỉ có những thành viên mới bít được bạn àh. Ngoài ra có những kỉ niệm mà các bạn khi đi sinh hoạt sẽ được lưu mãi mãi chứ ko như nhiều sinh viên chỉ bít mang cặp tới trường học ùi đi về. Sinh viên khác với học sinh rất nhiều bạn àh. Nếu bạn có thể dành chút thời gian của mình để tham gia thì mình nghĩ có thể suy nghĩ của bạn sẽ khác đi rất nhiều đó. Rất mong gặp bạn vào các buổi sinh hoạt thứ 5 hàng tuần vào lúc 17h của CLB Kỹ Năng tại sân cờ Việt Đức. Chào bạn. Maicô Kỹ Năng
  17. Lê Minh Nhựt New Member

Số bài viết: 2
  18. lorgancoxanh New Member

Số bài viết: 13
  19. pé đô New Member

20. tdpham Moderator

Và thành viên của CLB đã phản công, rất nhanh và dồn dập! :012:

@pe đô : thấy bạn nói hay thì làm quen thôi, gay còn được nói chi nam hay nữ :012:
  21. pé đô New Member

Hô hô.. welcome.... lên sinh hoạt cứ hỏi pé đô là biết :))
  22. tdpham Moderator

kaka, chém nãy h chứ mình là mình chưa tham CLB :001:
  23. pé đô New Member

Chưa tham gia thì có thể đi tham gia mà.. hì hì... tham gia cho biết.. hì hì... ham hố là chính.... học hỏi rồi ra đời khỏi bị người ta khinh chê.. he he... tận dụng thời gian còn là sinh viên....
    Hãy còn là sinh viên thì hãy sống và chơi với cái tên gọi "cuộc đời sinh viên" ^^
  24. tdpham Moderator

uk, mai mốt lên nói pé đô giới thịu :012:
    ngồi ở nhà ôm cái PC, quá SV rồi :001:
  25. SPKTNo1 Moderator

ở nhà ôm cái PC rầu chừng ra trường mà hối hận, thà dành ít thời gian ôm PC mà đi sinh hoạt các câu lạc bộ để trau dồi kiến thức làm cho mình dạng dĩ hơn.
  26. Zero_7.Xu New Member

Số bài viết: 139
    Nhiếu bạn phán như đúng rồi vậy nhỉ.......
    ......Không biết dựa cột mà nghe
    .........Bản thân mình không tham gia thì thôi sao lại gieo tiếng ác cho người khác vậy
    ...Cho đi học nhiều nói chuyện chả thấy khôn ra tí nào....
    .....Cứ thích nguy hiễm vậy mới chịu :D:D
    Cám ơn mấy bạn !!! nhờ nhìêu người như mấy bạn làm cho đất nước chúng ta luôn phải ngước lên nhìn nước khác..=)) =))
  27. Nguyễn Đại Hùng Member

Nếu hok lầm thì Pé Đô là nam mà :012: hehe
  28. pé đô New Member

Thì là nam.... có ai nói gì đâu.... he he...
  29. Nguyễn Đại Hùng Member

30. autumn grass New Member

Số bài viết: 28
  31. amuraiboy Member

Số bài viết: 252
    Rất vui được chào đón bạn đến với Sinh Hoạt CLB Kỹ Năng vào chiều thứ 5 hằng tuần tại sân cờ Việt Đức lúc 16h45 nhé!
  32. pé đô New Member

Oh thì ra là chú ah... hầu như gần đây mọi người add nhưng hẻm có chấp nhận :))... he he.... chú nói thế thì anh chấp nhận :))
  33. thanhdat26 New Member

Số bài viết: 17
    Chào đón bạn đến với CLB Kỹ Năng, ngôi nhà chung của tất cả sinh viên chúng ta, hãy cố gắng học hỏi, giao lưu, trau dồi kỹ năng mà bạn sẽ được học từ đây, có thể buổi đầu hay buổi thứ 2 bạn chưa hứng thú, nhưng tin mình bạn hãy tham gia đi, chắc chắn sẽ không hối hận vì điều này. Đến với Kỹ Năng chắc chắn bạn sẽ hô to We Are One, hãy xem đây là ngôi nhà thứ 2 của bạn, chia sẽ buồn vui, muộn phiền và kết bạn. Bên cạnh đó hãy cố gắng giữ vững việc học nha. Chào đón người anh em đến với gia đình tôi. Kỹ Năng WE ARE ONE.
  34. tdpham Moderator

gay còn típ được mà bạn,
    Chú "pé đô" j đấy đổi avatar đi nhá, làm a mất cả hứng
  35. Le Quang Active Member

Số bài viết: 1,091
    Bạn cứ tham gia tự nhiên, thành viên mới tham gia thì không cần đăng ký đâu. Sau khi tham gia một thời gian bạn thấy đây là một môi trường thích hợp để mình phát triển thì sẽ có phiếu gia nhập câu lạc bộ. Sau khi gia nhập thì ban chủ nhiệm sẽ nắm được một số thông tin của bạn để có thể thông báo về một số chương trình (chẳng hạn như tổ chức sinh nhật, hỗ trợ tổ chức giao lưu giữa các lớp với nhau, tổ chức những ngày lễ ý nghĩa dành riêng cho các bạn...)
    Các bạn có thể tham khảo một số hình ảnh sau :
    CLB tổ chức sinh nhật :
    Ngoài ra, các bạn còn có cơ hội để tham dự những buổi giao lưu, tiếp xúc với những môi trường khác góp phần tăng vốn kiến thức của bạn. Điển hình như một số hoạt động gần đây của CLB:
    1. The AIESEC Career Orientation Day (hội nghị định hướng việc làm) do AIESEC tổ chức dưới sự tài trợ của Unilever. Bên trái là bạn Tuyền - thành viên năm 4 CLB Kỹ năng với chiếc áo CLB màu xanh quen thuộc. Những hội nghị như thế này sẽ góp phần làm đẹp CV của bạn, đồng thời nó cũng giúp bạn có những kiến thức xã hội cần thiết và sự tiếp xúc với môi trường làm việc chuyên nghiệp (Hội nghị này do AIESEC, tổ chức sinh viên quốc tế tổ chức, hoàn toàn sử dụng tiếng Anh trong hội nghị).
    Hiện tại CLB Kỹ năng là communication partner với AIESEC.

Một số hình ảnh tham khảo thêm tại
    http://www.facebook.com/media/set/?set=a.295472200470980.78576.100000246068322&type=3
    2. Giao lưu với sinh viên Hàn Quốc : một sự kiện rất ý nghĩa góp phần giao lưu văn hóa giữa sinh viên Việt Nam và quốc tế, tham gia những buổi như thế này chắc chắn bạn sẽ luyện được một trong 2 kỹ năng : một là khả năng nói tiếng Anh (sao cho người ta hiểu) và hai là khả năng múa sao cho người ta hiểu :">
    Ở đợt giao lưu này, CLB Kỹ năng có 2 đại diện chịu trách nhiệm chính tổ chức giao lưu và hướng dẫn toàn đoàn Hàn Quốc đi tham quan thành phố và trao đổi văn hóa
    Trong ảnh là hoạt động tổ chức sân chơi dân gian cho sinh viên Hàn Quốc. Có bạn nào nhìn ra chàng trai nào là người Hàn không :D
    Tham khảo thêm tại http://www.facebook.com/media/set/?set=a.361909370493929.89872.100000246068322&type=3

N
    goài ra, bạn cũng có thêm những người bạn mới, phát triển những mối quan hệ - điều cực kỳ cần thiết với sinh viên đại học. Những kỹ năng góp phần cho việc học tập cũng như làm việc của bạn cũng sẽ tăng đáng kể, trong đó kỹ năng hỗ trợ học tập dễ nhận ra nhất là kỹ năng thuyết trình.
    Góc ngoài cùng bên phải là chị Trang, đoạt giải nhì trong cuộc thi hùng biện tiếng Anh do Đại học Sư phạm Kỹ thuật tổ chức mở rộng ra các trường lân cận (ĐH Ngân hàng, ĐH Kinh tế luật...)

36. Le Quang Active Member

Số bài viết: 1,091
    Chuyện thành viên CLB rớt là chuyện bình thường. Tuy nhiên chuyện sinh viên không tham gia CLB rớt cũng là chuyện bình thường mà? Vấn đề ở đây là bạn có thể sắp xếp được thời gian hay không thôi. Đâu phải cứ tham gia CLB thì là rớt đâu. CLB vẫn có những bạn đạt loại giỏi, không rớt môn nào.
    Ngoài ra thì, việc bạn rớt hay không thì không nằm trong cái CV của bạn đâu. Nhưng những hoạt động bạn tham gia thì sẽ luôn được các nhà tuyển dụng chú ý đến khi có mặt trong CV, nó góp phần tạo ấn tượng của bạn.
    Còn việc tham gia CLB bạn có thêm những kỹ năng gì thì mình cũng nói rồi. Việc tham gia CLB, xét theo quan điểm của mình thì lợi nhiều hơn hại.
    Một điểm nữa là trên đời này đâu có ai cho không bạn cái gì đâu. Sinh viên nào ra trường cũng nói muốn kỹ năng tốt, CV đẹp mà cứ suốt ngày ở nhà thì đào đâu ra những thứ đó. Mình không nói muốn có nó thì phải tham gia CLB kỹ năng, tuy nhiên đây là một trong những môi trường thân thiện, có thể rèn luyện được kỹ năng cho bạn và... hoàn toàn miễn phí :-"
    CLB vẫn có nhiều bạn tham gia đạt được thành tích cao như thường, đặc biệt khi bạn tham gia xét tuyển những học bổng nước ngoài.
    Bạn có thể thấy trong ảnh dưới, chàng trai ngồi ngoài cùng bên phải là Nguyễn Sỹ Hưng, cựu thành viên CLB Kỹ năng. Theo như nguồn tin mình biết đến năm vừa rồi thì vẫn là sinh viên Sư phạm kỹ thuật duy nhất nhận được học bổng toàn phần của Intel du học tại đại học Portland - Hoa Kỳ.

Nguồn : http://www.phapluatvn.vn/doanh-nhan...hiep-xuat-sac-tai-dH-Portland-Hoa-Ky-2068054/
  37. Xuân Hiếu Phạm Xuân Hiếu

Số bài viết: 2,124
  38. leeminhoo Member

Số bài viết: 30
  39. tanhung_12a9 New Member

Số bài viết: 8
  40. SPKTNo1 Moderator

41. Nguyễn Đại Hùng Member

42. SPKTNo1 Moderator

Không phải tham gia CLB không phải là không có mất gì hết. Nhưng mà nó đem lại cho ta nhiều thứ mà khó có thể tìm thấy. Theo mình thấy cái đc nhiều hơn cái mất.
  43. pé đô New Member

HI.. đối với người có thành kiến và những suy nghĩ như thế rồi thì mình có nói thế nào thì người ta cũng hẻm hiểu đâu... hì hì... để sau này nếu bạn thành công thì bạn hãy cứ nói.. còn giờ chưa là cái đinh gì thì lời nói đó cũng chỉ là để người khác cười nhạo chính mình mà thôi :)
  44. tunghdpro25 New Member

Số bài viết: 202
    anh dzai.. tanhung_12a hình như topic nào cũng có mặt của anh đấy...thực chất thì phát ngôn rất bừa bãi có tính chất spam cao...đề nghĩ admin xử lý kịp thời...=))
  45. SPKTNo1 Moderator