1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Nạp dữ liệu cho vi điều khiển.

Thảo luận trong 'Trao đổi kiến thức' bắt đầu bởi sinhvien_2012, 24 Tháng tư 2013.

1. sinhvien_2012 Member

Số bài viết: 72
    Mọi người cho mình hỏi nguyên lí nạp code cho vi điều khiển 89S52 là như thế nào. Ở VDK S52 có chân MISO, MOSI và SCK...không biết là nạp dữ liệu thông qua các chân đó được hok nhỉ.Ai rành về vấn đề này giúp mình nhé
  2. lovespkt Member

Số bài viết: 85
    Trong cấu trúc của VĐK có một phần gọi là bộ nhớ chương trình, ct ta nạp thì nó nằm ở đó. Những VĐK khác nhau có thể có cách nạp khác nhau, đối với s52 bạn có thể nạp qua các chân giao tiếp SPI chính là các chân bạn vừa kể, cái này gọi là nạp ISP: In-system Programmer (nạp ct trực tiếp trên hệ thống, phân biệt với SPI nha).
    Nhưng thông thương thì chả ai quan tâm tới việc nạp ct cho chip làm gì, đơn giản là đã có đầy đủ các loại mạch nạp làm chuyện đó, bạn không cần quan tâm. Công việc của chúng ta là lo phần thuật toán để giải quyết vấn đề đã đưa ra mà thôi!
  3. sinhvien_2012 Member

Số bài viết: 72
    Nếu mình muốn giao tiếp 2 con song song với nhau, con chủ truyền qua con tớ ... Port nối Port thì nguyên lí nó như thế nào bạn. Mình có đọc datasheet mà cũng hiểu chưa kĩ lắm