1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Nên học thêm ngoại ngữ nào?

Thảo luận trong 'Thảo luận nghiêm túc' bắt đầu bởi nhockai, 21 Tháng tư 2010.

1. nhockai Member

Số bài viết: 91
    Mọi người cùng thảo luận, cho mình xin ý kiến luôn là ngoài tiếng anh thì mình nên học tiếng nào nữa?
    Mình đang khá phân vân giữa tiếng hàn và tiếng nhật!
    Mong nhận được ý kiến của mọi người để mình có thể có những chuẩn bị cơ bản nhất, bắt đầu làm quen với một ngoại ngữ mới nữa! :D
    Thanks a lot!
  2. Xuân Hiếu Phạm Xuân Hiếu

Số bài viết: 2,124
  3. T.I Member

Số bài viết: 932
    that's right, tiếng nhật rất hay, nghe rất thích.
  4. [CKĐ]Espresso New Member

Số bài viết: 1,019
    chỉ cần luyện 4 kĩ năng anh văn lên đẳng cấp "sát thủ" thì ra ngoài tha hồ vùng vẫy giang hồ,"hét ra lửa,mửa ra khói" rồi =)).
  5. nhockai Member

Số bài viết: 91
    Tiếng Nhật hay nhưng hơi bị khó học
    VÌ hệ thống chữ viết của tiếng nhật hơi bị phức tạp!
    :(
    Mọi người có thể đưa thêm phân tích không?
    Mình nghĩ có phân tích thêm tại sao chọn tiếng Nhật/ Hàn thì có lẽ sẽ thuyết phục hơn đó! :D
  6. Xuân Hiếu Phạm Xuân Hiếu

Số bài viết: 2,124
    Nếu nói như thế thì tiếng Hàn cũng vậy thôi. Nhật Hàn có cùng bộ ngữ Hán mà. Mà tiếng Việt còn học dc thì sợ j :))
  7. ankeda New Member

Số bài viết: 50
    Nên học tiếng Hàn vì mô đên hàn quốc đang hot và hứa hẹn sẽ tiếp tục hot ^^
  8. Dê con New Member

Số bài viết: 1,272
    Nên học tiếng TQ đi bạn ơi, chúng ta sẽ đụng đến TQ rất nhiều trong tương lai đấy ^^
  9. candle New Member

Số bài viết: 213
    Nếu bạn đi sâu về kĩ thuật thì nên học tiếng Nhật. Biết đâu có cơ hội sang Nhật học hỏi kĩ thuật tiên tiến bên đó. Tuy nhiên muốn làm việc lâu dài với tiếng Nhật và con người Nhật thì bạn phải thật nghiêm khắc với bản thân đó. \m/
    Còn tiếng Hàn thì mình ko biết, mình chỉ thấy Hàn nổi tiếng về phim tình cảm thôi. :)
    Nếu học tiếng Trung thì dễ áp dụng rộng rãi ở nước VN mình. Mà học tiếng Trung thường dễ đi làm cho các khu công nghiệp. (ng` Hoa cũng nhiều mà) 8-|
    Trong đó, mình thấy tiếng Trung là dễ học nhất: có 1 bảng chữ cái, phát âm gần với tiếng Việt. :-B
    Tuy nhiên, theo xu hướng hiện nay mình thấy mấy bạn nội thành TPHCM đang ra sức học tiếng Nhật. Tương lai, tiếng Nhật sẽ có giá. \:D/
    Nếu bạn chịu cực được thì học tiếng Nhật đi. Có 2 bảng chữ cái, 4 loại chữ viết, 2 cách đọc, 1 câu của tiếng Nhật dài gấp mấy lần 1 câu tiếng Anh đó ;)) ( chưa kể chữ viết nhen ) B-)