1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Nếu được thi lại bạn có chọn Spkt ko ?

Thảo luận trong 'Thảo luận-Tâm sự' bắt đầu bởi ankazawy, 19 Tháng một 2011.

1. ankazawy New Member

Số bài viết: 26
    -ko biết các spkter có cảm nghĩ như thế nào khi đang học ở spkt
    +về ngôi trường mình
    +bạn bè
    +giảng viên
    +quá trình học
    +mất cân bằng giới :D .... and so so
    -dự định của bạn là gì
    +tiếp tục học
    +thi lại
    +Lỡ học đc x năm rồi ,rán học cho xong lấy cái =......
    ^:)^
  2. SpiritHero New Member

Số bài viết: 312
    Mình có bạn thi lại nhưng vẫn chọn spkt chỉ tội chuyển ngành :D
    So với GTVT thì spkt mình còn đỡ mất cân bằng giới hơn. Nói chung là tiếp tục học
  3. small ant Well-Known Member

Số bài viết: 2,827
  4. xucxichpopot Member

Số bài viết: 40
  5. thanhtuan_hoangsatruongsa New Member

Số bài viết: 636
  6. ba_me New Member

Số bài viết: 192
    mặc dù mình là sinh viên trường khác ! nhưng nếu được học một lần nữa thì mình sẽ chọn trường bạn!
    chất lượng đào tạo khá tốt(mình đi học chui vài bữa với mấy đứa bạn) ! cho dù rớt lên rớt xuống nhưng mình thấy đó mới gọi là đào tạo!
  7. nguyenhongvu_ckd08 New Member

Số bài viết: 300
  8. không Member

Số bài viết: 405
  9. nguyenhongvu_ckd08 New Member

Số bài viết: 300
  10. ronaldinho_07 Member

Số bài viết: 205
  11. aladdin Member

Số bài viết: 280
    cho hỏi bạn học trường nào, ngành gì, làm wen đc hog???:D:D
  12. [CKĐ]Espresso New Member

Số bài viết: 1,019
    Dưới góc độ 1 đệ tử CKĐ, mình có những nhận xét sau:
    + Về ngôi trường mình: đẹp, nhiều cây xanh, thoáng mát, có nhiều chỗ học bài tốt.
    + Bạn bè: như anh em 1 nhà.
    + Giảng viên: khỏi phải nói, mấy thầy bên CKĐ là nhất, người trẻ thì nhiệt huyết, người lớn tuổi thì toàn là cây đa cây đề trong ngành.
    + Quá trình học: cái này cũng ko hiểu lắm, nếu nói chương trình học thì bên CKĐ có nhiều môn mà các ngành bên trường khác cũng ko có điều kiện để mà học. Đặc biệt có môn thực tập lái xe, cũng từng vi vu quanh khoa CKM trên chiếc Honda Accord cà tàng đời 90 chứ chả chơi. :-" (=))=))=)))
    + Mất cân bằng giới: sống riết rồi quen, cứ coi như là nét đặc biệt khác với hồi học cấp 3 vậy.
    + Dự định: đương nhiên là tiếp tục học, sắp xuống núi rồi. :))
  13. aladdin Member

Về bạn bè thì hên gặp bạn tốt, có tình cảm để nói chuyện, xui gặp đứa giang hồ thì đời tàn:)). Về ngôi trường thì No.1. Còn về thi lại thì chắc hông dám thi quá, xém rớt, dzô trường này nhờ NV2, thi lại chắc là có giấy trúng tuyển nghĩa vụ quân sự :-$. Thầy cô thì có người dạy hay, người dạy tạm( có lẽ mới ra trường chưa có nhiều kinh nghiệm đi dạy). Còn về giới tính thì trường mình cũng có nhiều Hot girl lắm chứ :infatuated: đỡ nhàm chán=))
  14. chulinhchi Member

Số bài viết: 534
  15. vankyspk Member

Số bài viết: 113
  16. teppi90 Member

Số bài viết: 83
  17. n tới Member

Số bài viết: 52
  18. quangsangpro Member

Số bài viết: 276
    thầy Ngọc dạy có kể cho lớp tui 1 câu chuyện thế này:
    1 công ty tuyển nhân sự về quản lý 1 khu bảo trì oto.hôm đi sơ tuyển có 1 anh BK,1 anh SPK,và đứa em bạn của thầy học trung cấp chuyên nghiệp về ngành oto đã đi làm 3 năm.
    người xét tuyển gọi 3 người vào cùng lúc và hỏi
    -các anh cho bik sự khác bik của xe toyota và ford....
    anh BK tất nhiên sẽ trả lwoif trước vì anh có đc học nhiều kiến thức (BK là siêu lý thuyết)
    nhưng anh ko trả lwoif đc vì chẳng có thầy cô nào lại đi dạy câu trả lời đó cả.và cũng chẳng có sv nào nghĩ đến việc nghiên cứu chuyên sâu cấu tạo đó cả.
    anh SPK thì đc thưc tập nhiều hơn anh BK
    (cái chắc!!!tự hào vô cùng) nên trả lwoif đc những điểm đặc biệt của chiếc ôt đang nằm trong xưởng nhà trường cấu tạo.........(câu trả lời cũng chẳng hoàn hảo)
    đén anh trung cấp chyên nghiệp đc bắt tay sửa nhiều loại xe,+ kiến thức anh đc học anh đã trả lwoif đc câu hỏi.
    thế là anh trung cấp đc nhận.BK và SPK ra về tay trắng
    tui kể câu chuyện ko phải là để xem thường BK hay SPK mà tui đang học mà tui nói rằng tất cả phụ thuộc vào chính bản thân mình.ko phải do ai cả(tui đòng tình rằng kiến thức đo có sự ảnh hưởng từ bên ngoài nhưng ko phải là tất cả.hãy tự tin vào con đường mình chọn.BK cũng chỉ là BK?!?,tui có vài thằng bạn học Bk nhưng tui thách bọn nó ra thực hành với tui(tát nhiên là khi tui học chuyen ngành )
    bọn nó cũng kiêu ngạo cho rằng tui học BK.nhầm to rùi mấy nhóc.thủ so sánh lý thuyết SPK và BK xem,hơn nhau bao nhieu.ngay cả thằng bạn tui hoc bên BK cũng phải chạy qua tui mượn tài liệu photô để học, nó nói
    -tài liệu BK đọc khó hiểu,tài liêu SPK học dể hiểu hơn.........
    còn bạn muốn giàu có muốn thành công thì tui nghĩ rằng: mọi con đường đièu có sự thành công chỉ vì ta không biết cách thành công
    chúc mọi người có đc sự lựa chon tốt
  19. emtenphung Guest

Số bài viết: 0
    Vậy mà vô trường chẳng thấy ông nào đeo thẻ sinh viên .
  20. quangsangpro Member

Số bài viết: 276
    nói như bạn thì vinh dự thì phải đeo thẻ sinh viên hả.vậy chắc ko có trường nào đáp ừng đc rùi
  21. ba_me New Member

Số bài viết: 192
    Dù trường nào đi nữa cũng phải học bạn ạ!
    Ex: Bên đh kinh tế cũng rớt lên rớt xuống,nguyên lý Mac-lê -Nin đề bên trường ấy cho cả laptop ,3G vào cũng bó tay,Bên bách khoa đuổi học như cơm bữa( ....)....
    Nhưng mình cũng phải công nhận bên trường bạn năm nay đề khó nghê! có đứa bạn rớt cả mười mấy chỉ rùi (học cũng chăm chỉ) hay là cái toà nhà bên ấy Thiếu kinh phí nhỉ ( nghe nói cả cái sân vận động gì nữa à)..mà cũng bắt buộc phải hoàn thành sớm cho đàn em còn có chỗ vui chơi,học hành...
    kiểu này anh em spkt cắn răng mà chịu đựng ,ráng mà học hành không lại 6 năm mới ra được trường!
    chúc các bạn vượt qua được tất cả các môn(không phải đóng tiền học lại)
  22. hakisi New Member

Số bài viết: 144
    đừng " đứng núi này, trông núi nọ" mọi khó khăn rồi cũng sẽ qua thôi mà. Chúc các bạn vui và ra trường sớm nha.
  23. Dê con New Member

Số bài viết: 1,272
  24. ppxxdd New Member

Số bài viết: 151
  25. quanghuyddt New Member

Số bài viết: 922
    mới bước chân vào trường đã có điều gì đó khiến mình muốn gắn bó với ngôi trường này bởi không gian trường mình quá tuyệt vời kể cả giáo viên nữa rất là nhiệt tình với học trò ( chẳng hạn như Toán A1 A2, Hóa....)
    Và sau này lỡ lầm đường nhỡ bước chọn nhầm nghề và thi lại mình vẫn chọn SPKT....
    Vinh dự tự hào là sv SƯ PHẠM KỸ THUẬT
  26. cornboyspkt Member

Số bài viết: 587
  27. quanghuyddt New Member

Số bài viết: 922
    :)):))...hôm nay về quê...có cầm theo cái móc khóa trường mình bán á...về khoe mọi người cho nó oách :))=))....Marketing trường mình luôn à mà thôi trường mình nổi tiếng quá rồi cần chi PR nữa ;))
  28. trantu1712 Member

Số bài viết: 49
    NẾu ngày ấy không chọn vào SPKT , mình đã không có nhiều người bạn , người anh tốt như bây giờ (Sinh chót nhất lớp nên phải gọi nguyên lớp bằng anh (_ __!) ) ... Cám ơn SPKT :x
  29. jukio12345 New Member

Số bài viết: 6
  30. small ant Well-Known Member

Số bài viết: 2,827
    Đừng nản lòng và bỏ cuộc bàn à. Học đâu cũng vậy thôi. Mình nói thẳng điều này nếu có các bạn trường khác ở đây thì bỏ qua nha. ĐH SPKT ko thua trường nào đâu. BK ư ? Họ chỉ giỏi đánh bóng danh tiếng và ôm cái danh tiếng đó mà sống thôi. Sinh Viên SPKT ko gà như bạn nghĩ à ^^ Lỗi là do cách bạn học thôi. SPKT tính ra còn nhiều cái thoáng và lợi ích sinh viên luôn được quan tâm.
    Topic này
    http://spkt.net/diendan/showthread.php?p=61234
    đã thảo luận nhiều rồi. Bạn nên đối mặt với thực tế là Bạn Gà. Và hãy ngồi suy ngẫm tại sao mình lại có suy nghĩ thế. Học k qua -> chê bai cách dạy của trường, học rớt -> than thở...Đó ko phải là sống. Sống phải biết vương lên.

Tặng các bạn câu này

Tấm bằng Đại học là chìa khóa để bạn vào đời và tồn tại, nhưng chỉ có khả năng tự học mới là chìa khóa đưa bạn đến thành công và thật sự sống.

Chúc bạn thành công
  31. jukio12345 New Member

Số bài viết: 6
    - Mấy người thành công ai cũng có người thầy kèm cặp hết bạn ạ,hồi trước tư tưởng mình giống bạn ,tự học nhưng tự học 1 phần nào thôi còn lại thì cũng nhờ vào sự hướng dẫn của những người có kinh nghiệm nhiệt huyết cho ( truyền lửa cho đó) .Điều này mình đang cần nhưng chưa tìm ra nên bây giờ ko có đam mê ngành đang học@-)
    -àh so sánh cũng tốt để ko bị che mắt !:-B
  32. Jee Member

Số bài viết: 617
    +về ngôi trường mình : trường mát...thix lắm :D:D
    +bạn bè : toàn con trai......[vế sau tự điền vào] >:)
    +giảng viên : thấy đâu có dạy gì đâu....vào lớp kể chuyện trên trời hok àk :D
    +quá trình học : cúp là chủ yếu :-S
    +mất cân bằng giới :D : khỏi phải nói....lcú đầu ko để ý nhưng mà sau khi ngó tới ngó lui chỉ có mình là một nửa con gái :))
    -dự định của bạn là gì
    ~~~> đương nhiên là tiếp tục học chớ.....B-)B-)B-)
  33. aladdin Member

Zậy bạn là trai hay gái>:), nếu gái thì cho mình làm wen hen:d:d:d
  34. Jee Member

~~> keke....bạn cứ nhìn cái avatar mà phán đoán giới tính nhé :D:D.....zậy nếu tớ là con trai thì ko làm wen àk :-S
  35. aladdin Member

ko dám ko dám sư tỷ ơi!! trai gái j thì wen hết ráo, chỉ có điều là có tình cảm đặc biệt dành cho girl hơn là boy..B-). Được Super Moderator chú ý tới là vinh dự lắm òy, đâu dám đòi hỏi j thim
  36. Jee Member

haizz ya.....lại rứa ròy....sao ai thấy cái nick xanh xanh cũng đánh đồng là sư tỷ hết zị [-([-(....người ta K10 mà L-)L-)L-)
  37. aladdin Member

ac ac, zậy kiêu = EM cho thân thiện :D. Ok men???:-c
  38. spkt_099100 Member

Số bài viết: 949
  39. fanmu New Member

Số bài viết: 24
    thi vào spkt là ko hối hận.thi đậu rồi càng tự hào là SV SPKT.hic!nhưng mà khi học mới thấy ... sướng vì đã đóng góp 1 phần ko nhỏ chút nào vào cái "tòa cung điện" đồ sộ.dù có bị đuổi thì cũng thi lại vào trường à.
    tự hào là sinh viên SPKT<):)

ko những ko hối hận mà còn tự hào là sv CKĐ lắm đấy chớ.
    mình rất tự hào là đã đóng góp một phần ko nhỏ cho cái "TỬ CẤM THÀNH" của trường.hic!
    TỰ HÀO LÀ SINH VIÊN SPKT
  40. thanhtuan_hoangsatruongsa New Member

Số bài viết: 636
  41. moitruong10 New Member

Số bài viết: 203
  42. hakisi New Member

Số bài viết: 144
  43. iljimae <marquee><b><i>Nhất Chi Mai</i></b></marquee>

Số bài viết: 877
  44. duykungfu New Member

Số bài viết: 324
    Nếu được thi lại hay quay lại thời hạn đăng kí môn học thì mình sẽ chọn Đh kiến trúc vì mình đã bỏ lỡ cơ hội đó rồi. Số phận đưa đẩy vào Spkt nên bây giờ cũng chấp nhận số phận và cũng Vinh dự tự hào là SV Đh Sư phạm kỹ thuật Tp. Hcm
  45. cba Member

Số bài viết: 567
    Tại sao vậy?;)
  46. tinhnguyen08 New Member

Số bài viết: 209
    1. Khuôn viên trường : mát , thoáng, yên tĩnh -> thik ngồi tự học hoặc tám ;;) (nguyên nhân đầu tiên làm ý định thi vào khtn quay 180 độ )
    2. Giảng viên : đa phần nhiệt tình, cực kỳ thân thiện, bề ngoài trông cũng ...xinh :D.
    3. Học phí : theo tìm hiểu thì chưa thấy trường nào có hp thấp hơn -> phù hợp với con nhà nghèo như mình !
    4. Chương trình học : may là vào trúng năm khoa cải cách, tín chỉ hạ xuống, không học nhìu đại cương,...học lại (thay cho thi lại) tự nhiên bực mình : Dễ thế còn bị rớt!
    5. Cân bằng giới : chả có gì vì riết rồi quen.(lớp mình 4/44 là nữ nhưng mọi người rất hòa đồng ,giỡn nhau ầm ầm như hồi phổ thông á)
    6. Dự định tương lai: Ráng học cho được cái bằng (bằng của SPKT cầm...nặng tay lắm chứ chả chơi ;))
    --> Suy nghĩ : VINH DỰ TỰ HÀO LÀ SINH VIÊN SPKT!

@
    cám ơn chủ thớt đã đưa ra topic hay !
  47. [CKĐ]Espresso New Member

Số bài viết: 1,019
    Cái này chưa hay nè ^ ^:
    Giảng viên: đa phần là cựu SV SPKT, thế hệ SV đi trước dạy cho thế hệ SV đi sau. Có trường hợp ngày xưa thầy A dạy cho thầy B, rồi thầy B dạy cho thầy C, thầy C thì đang dạy cho chúng ta. Cả 3 thầy cùng là cựu SV SPKT cùng đang công tác trong 1 khoa nữa cơ.
  48. zin New Member

Số bài viết: 12
    Nếu được thi lại bạn có chọn Spkt ko ?

Không! SPKT là mục tiêu mình đã đạt được, nếu thi lại mình sẽ chọn một trường lấy điểm cao hơn vì đã thi lại lần 2 thì phải cố gắng mà có kết quả cao hơn trước chứ không thể dậm chân tại chỗ được.
  49. MrTrinh New Member

Số bài viết: 91
    Gần đây thấy có mấy topic nói về mấy vụ đại loại như topic này. Thấy công tác giảng dạy của Trường mình vẫn tốt so với khối trường khác. Chỉ chán là giá cơm càng ngày càng tăng thôi:)):))
  50. lovelove1912 New Member

Số bài viết: 341
    Nhìn chung mình xem trường như một chỗ để tránh nghĩa vụ quân sự + kiếm một cái bằng sau này đi xin việc, còn lại không quan tâm.
    Để giúp bạn đỡ nản lòng khi học ở ngôi trường mình không thích thì cứ tự hỏi: Mình học dở mà đòi vô trường top thì có đú quá không?