1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Nếu là bạn!!!!bạn sẽ làm gì!!!

Thảo luận trong 'Những câu chuyện Tình yêu' bắt đầu bởi truyphong, 1 Tháng tư 2009.

1. truyphong Guest

Số bài viết: 0
    Pé có quen một người bạn.Anh ấy tính tình vui vẻ và quan tâm đến mọi người!anh ấy có quen một cô bé(do người này nhỏ tuổi hơn pé) hai người quen nhau được một thời gian khá lâu(>7 tháng rùi)
    cho bé nói thêm cô bé này trước đó đa quen 1 người rùi!sau 2 lần chia tay mới quen anh nì!

nghĩ là mọi chuyện sẽ tốt đẹp!cho đến 1 ngày sau 1 việc giận nhau cô bé này bảo với anh ấy là chưa bao giờ quên người yêu cũ! 2 người chia tay sau hôm đó cô bé này chủ động làm hòa với anh ấy vì cô bé này bảo rât yêu anh ấy!!!!!!!anh ấy chấp nhận và 2 người quen lại....nhưng dạo gần đây người yêu cuả của cô ấy có vẻ như mún quay lại và cô ấy cũng quan tâm đén người đó hơn.........anh ấy cảm nhận đươc và rất bùn...............nếu bạn là anh ấy bạn sẽ làm thế nào?
  2. bebinghichnghom Guest

<div class='quotetop'>QUOTE(Chú Thích)(Pé Sư Tử @ Apr 1 2009, 10:35 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Pé có quen một người bạn.Anh ấy tính tình vui vẻ và quan tâm đến mọi người!anh ấy có quen một cô bé(do người này nhỏ tuổi hơn pé) hai người quen nhau được một thời gian khá lâu(>7 tháng rùi)
    cho bé nói thêm cô bé này trước đó đa quen 1 người rùi!sau 2 lần chia tay mới quen anh nì!

nghĩ là mọi chuyện sẽ tốt đẹp!cho đến 1 ngày sau 1 việc giận nhau cô bé này bảo với anh ấy là chưa bao giờ quên người yêu cũ! 2 người chia tay sau hôm đó cô bé này chủ động làm hòa với anh ấy vì cô bé này bảo rât yêu anh ấy!!!!!!!anh ấy chấp nhận và 2 người quen lại....nhưng dạo gần đây người yêu cuả của cô ấy có vẻ như mún quay lại và cô ấy cũng quan tâm đén người đó hơn.........anh ấy cảm nhận đươc và rất bùn...............nếu bạn là anh ấy bạn sẽ làm thế nào?[/b][/quote]
    sao mà dài dòng và vòng vòng thế không biết ! Tình yêu đúng là ....
    Mà viết 1 hoài là Pé Sư Tử muốn hỏi cho em hay cho người bạn nam của Pé?

Nếu hỏi cho Pé thì có lời khuyên là xem lại tình cảm anh ban đó giành cho Pé như thế nào? co thay đổi gì không? Điều đó quan trọng hơn việc nhưng người liên quan kia đêếnvà đi như thế nào?

Nếu hỏi cho người bạn trai kia thì không cần trả lời. Việc đó nên để cho anh ta chọn lựa.

Chúc Pé sẽ tìm được người bạn trai thật sự. !
  3. truy phong New Member

Số bài viết: 111
  4. tieu nhu Guest

5. hieu201188 New Member

Số bài viết: 22
    ối zời!! ko biết tư nhiên sao lai lọt vào khu nay ko bít nữa.hehe. SV trường ta cũng lãng mạn quá ta...Giống phim HQ quá. :D
    ah,sẵn tiện đây xin hỏi co bạn nữ nào mún làm quen với tui ko???? hehehe
  6. thuytrang New Member

Số bài viết: 139
    nếu tôi là anh ấy thì tôi sẽ trực tiếp hỏi rõ cô ấy về những gì mà mình cảm nhận có đúng không (nên kèm theo câu xin lỗi trước nếu có j làm bạn nữ ấy khó chịu)......chưa có kinh nghiệm.....nhưng cũng bon cha bon chen vào góp ý tí.....

p/s:xin đừng làm theo tôi nha....
  7. nhien897 Guest

hihi, theo kinh nghiệm coi phin của nhien897 thì: cô pé đó với người iu cũ của cô ta sẽ ko có một cái ending tốt đẹp nếu họ quay lại với nhau.:001:
    Mà cái cô pé đó thật là..... không dứt khoát chút nào hết. Có lẽ đối với cô pé ý chỉ là một thoáng "tình cũ hok rủ cũng tới" thui, anh chàng nì cũng đừng nên lo quá, hãy cho cô pé có thời gian coi lại tình củm của mình.
    Cuối cùng, hãy giải phóng cho cô pé nếu như cô ấy muốn chia tay để đến với người iu cũ. :fortunecat:
    Cái bước cuối ý, cũng có khi hay, họ ko iu mình thì thui, cố ép làm chi cho khổ thân mình. Rồi tình iu thực sự của mình cũng tới thui mà. Chỉ là vấn đề thời gian thui. Hihi
  8. chipchipsky Chip Còi^^!

Số bài viết: 1,229
    Re: Nếu là bạn!!!!bạn sẽ làm gì!!!

Buồn làm gì khi con tim ai cũng phải đổi thay một ngày
    Nuối tiếc làm chi khi đôi ta mãi cách xa từ đây đến suốt đời....

Theo tui thì người con trai không nên buồn làm gì bởi một cuộc tình đã qua rồi. Mà cô pé cũng không dứt khoát được tình cảm của mình thì cũng đừng nên oán trách làm gì. Âu đó cũng chỉ là một thử thách nhỏ thôi, Nếu người con trai đó iu cô pé thực lòng thì nên để cô pé lựa chọn. Ra đi hay ở lại? Đó có thể là sai lầm của cô bé hoặc cũng là nỗi đau của anh bạn. nhưng hãy tôn trọng sự lựa chọn của cô bé. Đừng nên buồn bởi cô bé đâu phải là người con gái duy nhất còn lại trên thế giới (Hic mặc dù cô bé chỉ là một của thế giới nhưng có thể là cả thế giới của một người). Tặng anh bạn ...

Nếu ai đã có lần
    Mỏi mòn chờ đợi
    Một tình yêu cứ vuột khỏi tầm tay
    Hãy cứ vui lên vì sẽ có một ngày
    Tình iu đến trong ngất ngây hạnh phúc ^^~~