1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

NẾU TA YÊU MỘT NGƯỜI????

Thảo luận trong 'Tình bạn Tình Yêu Lời Trái Tim Muốn Nói' bắt đầu bởi thienly, 6 Tháng một 2007.

1. thienly Member

Số bài viết: 818
    Nếu ta yêu một người mà người đó không yêu lại mình, hãy cứ dịu dàng với bàn thân vì ta không làm điều gì sai trái cả. Tất cả chỉ vì tình yêu đã không chọn chỗ dừng nơi trái tim người ấy mà thôi.

Nếu một người nào đó yêu ta nhưng ta lại không yêu người ấy, hãy tôn trọng điều đó vì tình yêu đã đến gõ cửa trái tim ta, nhưng hãy nhẹ nhàng từ chối nhận món quà mà mình không thể đáp lại. Đừng nhận, để không gây đau khổ.

Cách ta cư xử với tình yêu chính là cách ta cư xử với chính mình, mọi con tim điều có cùng cảm nhận về nỗi đau và niềm hạnh phúc ngay cả khi cách sống và con đường chúng ta đi có khác nhau.
    Nếu ta yêu một người và họ cũng yêu ta, nhưng rồi tình yêu lại ra đi, thì cũng đừng nên níu kéo hay đổ lỗi mà hãy để nó ra đi. Mỗi lí do điều có ý nghĩa riêng của nó. Và rồi ta sẽ hiểu. Hãy nhớ rằng ta không lựa chọn tình yêu, mà là tình yêu lựa chọn ta.

Tất cả những gì chúng ta thực sự có thể làm là hãy đón nhận tình yêu với tất cả những điều kì diệu của nó khi tình yêu đến. Khi tình yêu ngập tràn trong tâm hồn ta, hãy cảm nhận từng hơi thở của nó ; nhưng rồi hãy dang rộng tay để cho nó ra đi,một khi tình yêu đã muốn thế.

Hãy mang tình yêu đến cho người đã làm sống lại tình yêu trong ta, mang đến cho những ai thiếu thốn tình cảm trong tâm hồn,mang đến cho thế giới xung quanh mình bằng mọi cách mà ta có thể làm được.
    Có những người đang yêu đã sai lầm, sống một cuộc sống không tình yêu lâu ngày, họ cho rằng tình yêu chỉ là một nhu cầu. Họ cho rằng con tim là một chỗ trống mà tình yêu có thể lấp đầy, họ bắt đầu nhìn tình yêu như là một điều sẽ phải đến với mình hơn là một điều xuất phát từ chính bản thân họ. Họ quên đi điều kì diệu nhất của tình yêu, đó là -tình yêu là một món quà - mà chỉ có thể đâm chồi nảy lộc khi được trao tặng đi. Hãy nhớ lấy điều này và giữ gìn nó trong tim mình.

Mãi mãi tình yêu là một điều bí mật. Hãy tận hưởng niềm hạnh phúc khi tình yêu đến ngự trị trong ta dù chỉ trong một khoảnh khắc nào đó của cuộc đời.
  2. khongcotaikhoan Guest

Số bài viết: 0
    Bài viết thật hay . Mình cảm ơn bạn nhiều nha.Đọc xong bài viết của bạn mình thật sự thấy ty thật đẹp phả ko bạn .Mình mong là mình sẽ làm được như thế
  3. thienly Member

Tình yêu như một bản nhạc đầy âm điệu hãy yêu bằng cả con tim của mình bạn nhé. Mong bạn sẽ có tình yêu như bạn mong đợi
  4. alalala Guest

thú vị và rất có ý nghĩa đấy.tình yêu tuyệt vời nhỉ!!!!!!!!!woa!!!!!!!!! đọc xong thấy muốn yêu và được yêu quá đi.hehehe
  5. thienly Member

6. hyl1182006 Guest

bái viết rất hay!
    nhưng không biết mình có thể làm được điều đó hay không nữa?
    đành phải cố gắng thôi!
    và sẽ suy nghỉ cái trò chơi tình cảm mà mình đang đùa có nên tiếp tục hay không??
    cám ơn nhiều!
  7. thienly Member

Mong là bạn sẽ có câu trả lời. Cho thiên lý hỏi bạn có nói :
    <div class='quotetop'>QUOTE </div><div class='quotemain'>cái trò chơi tình cảm mà mình đang đùa có nên tiếp tục hay không??[/b][/quote]
    Vậy là bạn đang lừa dối một ai đó
  8. hyl1182006 Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (thienly @ Feb 26 2007, 11:28 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Mong là bạn sẽ có câu trả lời. Cho thiên lý hỏi bạn có nói :

Vậy là bạn đang lừa dối một ai đó[/b][/quote]
    sao chi thienly noi nhu the!
    em dau co lua doi ai dau,hien gio 2 dua chi la ban thoi ma
    em dau co noi thich thuong hay yeu dau,
    tai vi em khong thich yeu nguoi ay em chi thich lam ban thoi.
    nen dau co lua ai ?????
    hihihihi
  9. thienly Member

He he con trai là chúa hay làm người ta hiểu lầm đó nha. Cẩn thận đó không chi là "rước họa vào thân" " đeo gông vào mình"
  10. truy phong New Member

Số bài viết: 111
    <div class='quotetop'>QUOTE (thienly @ Mar 1 2007, 01:16 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>He he con trai là chúa hay làm người ta hiểu lầm đó nha. Cẩn thận đó không chi là "rước họa vào thân" " đeo gông vào mình"[/b][/quote]
    bà chị nói như vậy là ko được rồi.đâu phải con trai thích làm hiểu nhầm đâu.nếu bà chị là 1 đấng mày râu khi thấy 1 làm 1 việc ko phù hợp với thân phận"liễu yếu đào thơ" thì bà chị có giúp ko?nhưng mà đừng có tích cực "1 cách có tổ" chức thì dễ bị hiểu nhầm "đúng sự thật" lắm [IMG]:)" border="0" alt="19.gif" /> [IMG]:)" border="0" alt="19.gif" /> [IMG]:)" border="0" alt="19.gif" />
  11. thienly Member

Hic hic hên xui đi Truyphong ơi! nhiều người ko biết là cố tình hay vô ý mà hay tỏ ra "galang" ặc với tất cả mọi người làm chị em yếu lòng hiểu lầm, dẫn đến những tình huống dỡ khóc dỡ cười ặc.
  12. hyl1182006 Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (thienly @ Mar 2 2007, 09:02 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Hic hic hên xui đi Truyphong ơi! nhiều người ko biết là cố tình hay vô ý mà hay tỏ ra "galang" ặc với tất cả mọi người làm chị em yếu lòng hiểu lầm, dẫn đến những tình huống dỡ khóc dỡ cười ặc.[/b][/quote]
    [IMG]:)" border="0" alt="19.gif" /> ặc tại mấy cô đó quá tưởng tượng chớ bộ, còn con tai lúc nào galang thì galang
    còn không thì thôi làm gì dại à!
    nhưng chị thiênly thì galang lam chi hihihihihi!!
  13. thienly Member

<div class='quotetop'>QUOTE </div><div class='quotemain'>nhưng chị thiênly thì galang lam chi hihihihihi!![/b][/quote]

<span style="color:#FF0000">Câu này có ý gì đây? </span> [IMG] [IMG]

Vốn dĩ sinh ra con gái đã mang họ tưởng rồi mà. [IMG] [IMG] [IMG]
  14. bien song Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (thienly @ Mar 5 2007, 08:50 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'><span style="color:#FF0000">Câu này có ý gì đây? </span> [IMG] [IMG]
    Vốn dĩ sinh ra con gái đã mang họ tưởng rồi mà. [IMG] [IMG] [IMG][/b][/quote]
    Không rieng gì con gái thích ăn dưa bở đâu TLy' ơi!!! Nếu phải!!! đã từng lắng nghe bao nhiêu chàng trai nhờ tư vấn, không ít trong số đó cũng ăn dưa bở trầm trọng, đến ngộ độc luôn đó! Bởi vậy không nên wa' tự tin phải không TLy', mọi chuyện rất dễ hiểu lầm khi 1 người khác phái wan tâm nhau, trừ khi 2 người wa' hiểu rõ nhau! Thân!
  15. thienly Member

Uhm!Đồng ý với ý kiến của NếuPhai!! Nhưng người hiểu rõ nhau, chơi thật là thích, không phải e dè điền gì...
  16. bien song Guest

Ừ, đúng rùi đó, Nếu phải!!! có vài người bạn như vậy, chơi rất vui rất tuyệt nhưng ................ giờ vào đây ko dc gặp tụi nó nữa, hix .......... [IMG]
  17. alalala Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (thienly @ Jan 17 2007, 09:07 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>he he xinh đẹp như ololo thì lo chi, có chàng nào theo thì yêu đi hen [IMG][/b][/quote]
    thanks lời khen nha.ừ hén.thienky gặp olololo rùi mà nhưng thienly ko thể biêtfs đó là olololo được.à đưcminh nói đúng ko nào?
  18. alalala Guest

19. Action New Member

Số bài viết: 766
    Hôm qua thấy bí xị mà tám thấy sợ luôn, he he tiếp đi, dạo này forum ít người lên rứa hỉ?
  20. vunthuan Guest

tình yêu có nhiều chứ, tình yêu dành cho họ hàng, bạn bè, quê hương....
    "tình yêu đến e ko mong đợi j, tình yêu đi e ko hề hối tiếc" ---->nhảm nhỉ
  21. thienly Member

Đúng là nhảm nhì hết sức "Tình đến không mong tình đi không tiếc" vạy thì yêu làm gì cho mệt chứ. và như vậy đâu có gì gọi là yêu chời
  22. bmnhy Giảng Viên

Số bài viết: 914
  23. thienly Member

24. bmnhy Giảng Viên

Số bài viết: 914
  25. bien song Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (bmnhy @ Jun 17 2007, 12:34 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Anh hỏi em! Làm quen và theo đuổi một nữa của mình có cần thời gian không?????[/b][/quote]
    Theo Nếu phải!!! thì hạnh phúc phải do mình vất vả phải do mình vất vả tìm kiếm, chăm sóc, vun đắp, giữ gìn! tất cả những điều này đều cần thời gian, có thể là cả cuộc đời mình để làm nó, không biết có ai đồng ý với mình không?!
  26. buratino Guest

tình iu là gì?không biết chỉ biết rằng nhiều khi buồn lắm nhưng cho chọn lại trăm lần nữa người ta vẫn chon chữ iu
    hì tôi cũng thế
  27. wavehairboy Guest

bài viết về tình yêu trên chỉ là một bài sưu tầm thôi! hy vọng bạn nào post lên nên ghi rõ nguồn gốc nhé.
  28. truyphong Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (thienly @ Jan 6 2007, 06:07 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Nếu ta yêu một người mà người đó không yêu lại mình, hãy cứ dịu dàng với bàn thân vì ta không làm điều gì sai trái cả. Tất cả chỉ vì tình yêu đã không chọn chỗ dừng nơi trái tim người ấy mà thôi.

Nếu một người nào đó yêu ta nhưng ta lại không yêu người ấy, hãy tôn trọng điều đó vì tình yêu đã đến gõ cửa trái tim ta, nhưng hãy nhẹ nhàng từ chối nhận món quà mà mình không thể đáp lại. Đừng nhận, để không gây đau khổ.

Cách ta cư xử với tình yêu chính là cách ta cư xử với chính mình, mọi con tim điều có cùng cảm nhận về nỗi đau và niềm hạnh phúc ngay cả khi cách sống và con đường chúng ta đi có khác nhau.
    Nếu ta yêu một người và họ cũng yêu ta, nhưng rồi tình yêu lại ra đi, thì cũng đừng nên níu kéo hay đổ lỗi mà hãy để nó ra đi. Mỗi lí do điều có ý nghĩa riêng của nó. Và rồi ta sẽ hiểu. Hãy nhớ rằng ta không lựa chọn tình yêu, mà là tình yêu lựa chọn ta.

Tất cả những gì chúng ta thực sự có thể làm là hãy đón nhận tình yêu với tất cả những điều kì diệu của nó khi tình yêu đến. Khi tình yêu ngập tràn trong tâm hồn ta, hãy cảm nhận từng hơi thở của nó ; nhưng rồi hãy dang rộng tay để cho nó ra đi,một khi tình yêu đã muốn thế.

Hãy mang tình yêu đến cho người đã làm sống lại tình yêu trong ta, mang đến cho những ai thiếu thốn tình cảm trong tâm hồn,mang đến cho thế giới xung quanh mình bằng mọi cách mà ta có thể làm được.
    Có những người đang yêu đã sai lầm, sống một cuộc sống không tình yêu lâu ngày, họ cho rằng tình yêu chỉ là một nhu cầu. Họ cho rằng con tim là một chỗ trống mà tình yêu có thể lấp đầy, họ bắt đầu nhìn tình yêu như là một điều sẽ phải đến với mình hơn là một điều xuất phát từ chính bản thân họ. Họ quên đi điều kì diệu nhất của tình yêu, đó là -tình yêu là một món quà - mà chỉ có thể đâm chồi nảy lộc khi được trao tặng đi. Hãy nhớ lấy điều này và giữ gìn nó trong tim mình.

Mãi mãi tình yêu là một điều bí mật. Hãy tận hưởng niềm hạnh phúc khi tình yêu đến ngự trị trong ta dù chỉ trong một khoảnh khắc nào đó của cuộc đời.[/b][/quote]
    thienly ơi!còn nếu 2 ngươi vẫn yêu nhau mà vẫn chia tay thì sao nhỉ?
  29. thienly Member

Đúng người ta vẫn nói, có thứ tình yêu gọi là chia tay? nhưng lý do vì sao? vì họ quá yêu nên cảm thấy nhàm chán trong hạnh phúc. vì vât cản gia đình hay xã hội... vì ko tin tưởng nhau! vậy lý do của pé sư tử ở đây là gì

"Khi tình yêu đi qua tình cảm ko còn nữa ta buồn phiền tiếc nuối đau đớn như mất một phần cơ thể mình .Nhưng rồi ta sẽ thứ tha, ta quên hết nhưng căm thù giận hờn, ta tịnh tâm coi nhưng gì đã qua là kỉ niệm bời vì ta vẫn phải bước đi và ta tin cuộc đời này vẫn còn nhiều điều bất ngờ.

Trong tình yêu, nếu bạn yêu một ai đó, hay cố gắng bên người đó. Và khi người đó thuộc về bạn, hãy trân trọng và gìn giữ. Bởi tình yêu không phải là một món đồ mà khi mất ta dễ dàng tìm lại được. Và nếu bạn may mắn có lại được thì trong tim người đó cũng đã hiện hữu một vết thương khó lành
    " câu này mình dành tặng bạn...
  30. truyphong Guest

pé cũng không biết rõ lí do nữa cò thể là người đó cảm giác chán hay sao đó nhưng bi giờ pé cảm thấy rât buồn chị thienly ơi!
  31. thienly Member

Ta sợ mất một ai đó nhưng bản thân ta lại không níu giữ, ta muốn người đó quay lại nhưng lòng kiêu hãnh đã đẩy người đó đi xa hơn.Trong tình yêu, nếu bạn yêu một ai đó, hay cố gắng bên người đó. Và khi người đó thuộc về bạn, hãy trân trọng và gìn giữ. Bởi tình yêu không phải là một món đồ mà khi mất ta dễ dàng tìm lại được. Và nếu bạn may mắn có lại được thì trong tim người đó cũng đã hiện hữu một vết thương khó lành.
  32. thienly Member

Tình yêu mỗi người mỗi khác! Khi mà mình đã cố níu giữ! nhưng người ta ko chấp nhận thì đành phải chia tay thôi! Con người ko ai hoàn mỹ hết! và cuộc sống đôi khi là một trò chơi! phải biết dừng lại đúng lúc
  33. nguyen viet quan New Member

Số bài viết: 42
  34. nguyenminh87 New Member

Số bài viết: 2
    Bài viết cũng hay lắm,đây cũng là những gì mà trong ta cần nên đọc và suy nghĩ vì ai cũng có tình yêu mà đúng không các bạn:)