1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

ngành cơ khí động lực

Thảo luận trong 'Hỏi đáp Tuyển Sinh' bắt đầu bởi camry2.5, 22 Tháng tám 2011.

1. camry2.5 New Member

Số bài viết: 14
    hiện tại có một số trường đào tạo hệ liên thông từ trung cấp lên cao đẳng và trung cấp lên đại học vậy các bác có thể tư vấn cho em một số điều cần biết và nên học ở đâu là tốt >
    Đại Học Sư Phạm Kỹ thuật TPHCM liên thông từ trung cấp lên đại học thi khối K
    Đại Học Sư Phạm Kỹ Thuật Vinh. liên thông từ trung cấp lên cao đẳng thời gian 1.5 năm
    cao đẳng công nghệ đà nẵng liên thông 1.5 năm
    vây em nên chon hình thức nào là tốt . cho em ý kiến em xin chân thành cảm ơn
  2. clb kynang New Member

Số bài viết: 79
    Bạn có thể dựa vào thòi gian và điều kiện bạn có để có thể chọn cho mình một con đường phù hợp!
    Nhưng về ngành này, thì Trường SPKT Tp Hồ Chí Minh là một nơi đào dàng đầu của Việt nam đấy!
    Chúc bạn có một sự lựa chọn đúng đắn cho tương lai mình
  3. camry2.5 New Member

mình không biết nữa vì nghe nói thi khối k ở trường mình khó lăm với lại mình là con gái nên tư tưởng không ổn định. đang chán vì không biết thế nào. a nào ga lăng chỉ dùm em cho em đi đúng con đường cái. với ai đã thi vào trường rồi thi cho mình biết về hình thức và tỉ lệ chọi ......... hihi
  4. mr.anhtai Member

Số bài viết: 72
    hihi. mỗi trường có mỗi ưu thế! mình không biết ở hệ cao đẳng người ta day như thế nào nhưng nếu bạn co khả năng thì khối k là một khối không thua gì khối a ra trường nó cũng như nhau cơ bản là lượng kiến thức bạn nắm thôi.
  5. tuanthong New Member

Số bài viết: 208
  6. spklion Member

Số bài viết: 408
    chỉ 1 câu thôi,đa số các giám đốc,phó giám đốc các công ty ô tô là kỹ sư CKD SPK:D
  7. mr.anhtai Member

sax. bạn là học sinh khối k ah. hihi tùy vào năng lực học thôi chứ thi không khó mới lạ. cơ bản là tỉ lệ chọi nữa
  8. camry2.5 New Member

thế tỉ lệ chọi và hình thức thi nhw thế nào. em là con gái nên muốn đi học lên chứ học trung cấp con gái mà cầm cơlê thì người ta đâu dám nhận vào làm. a nào biết tỉ lệ chọi và hình thưc đầu vào liệu em nghỉ học lâu rồi ôn thi có đậu không. xách xuất là bao nhiêu%
  9. spklion Member

con gái mà học TC ô tô á:-O,nhà em có tay to quen biết gì ko mà học ngành này,nói trước CKD là 1 trong những ngành học cực nhất ở SPK và đi làm cũng cực đó nha,nhưng có cái lương cao:D
  10. mr.anhtai Member

bạn nói cực nhất thì đúng chứ bạn nói lương cao thì chưa chắc đâu. năm nay CKĐ lấy 17 điểm e ah. hi vọng em vào nghành để làm hoa khôi của ngành:X
  11. camry2.5 New Member

em hỏi là đầu vào như thế nào. và ôn ở đâu . mà tỉ lệ chọi là mấy chọi mấy. và thời gian học ôn buổi nào. ;)

em hỏi là đầu vào như thế nào. và ôn ở đâu . mà tỉ lệ chọi là mấy chọi mấy. và thời gian học ôn buổi nào. ;)không ai biết hết ah
  12. mr.anhtai Member

ai có tài liệu cho em nó với chứ em nó Spam đau đầu quá. ai học khối K giúp em nói với kẻo mình nói vậy mà em nó vẫn không hiểu
  13. spklion Member

bạn này chưa đi làm nên chưa biết lương của kỹ sư cơ khí động lực ở mấy công ty như toyota,ford,mercdes,honda,trường hải...:D
  14. mr.anhtai Member

uk. mình biết nhưng đó là mức lương đối với kỹ sư có nhiều kinh nghiệm . e camry2.5 đưa ra nhiều câu hỏi khó quá
  15. spklion Member

mới ra bình thường ko dưới 5tr nhé:D,còn khá giỏi,tiếng anh tốt có thể 10 tr trở lên,mới ra chưa có kinh nghiệm đó:D
  16. mr.anhtai Member

hihi. nhưng em nó đang còn bằng trung cấp bác àh. hhi nếu mà cô em này thi đậu thì cũng nghỉ sớm vì bị người ta trêu đùa
  17. camry2.5 New Member

em hỏi là đầu vào như thế nào. và ôn ở đâu . mà tỉ lệ chọi là mấy chọi mấy. và thời gian học ôn buổi nào. ;)không ai biết hết ah. những câu hỏi như thế này eyêu cầu các anh trả lời thì các a cứ lặng thầm cứ nói chuyện trên zời. em thua. ai biết thì nói chứ không biết thì....................
  18. spklion Member

đầu vào thi 3 môn,toán+lý+môn chuyên ngành,trường có mở lớp cho thí sinh thi khối K,tỉ lệ chọi thì anh ko biết vì trường ko công bố,chuyện học thời gian nào thì em lên trường đăng kí người ta sẽ thông báo cho,tài liệu thì trường phát hết
  19. mr.anhtai Member

20. mr.anhtai Member

cơ khí động lực là cái cực nhất trong ngahnhf kỹ sư nhưng đc cái là không sợ tìm việc không ra. mấy a học năm cuối tư vấn mình rất nhiều nên mình biết . hi vong sẽ gặp mọi người sớm
  21. mr.anhtai Member

hôm bữa trước ông anh tui đi xin việc tại một xưởng GARAOTO vào đó ông chủ hỏi thực tế ví dụ a có thay được ly hợp ko. chi vào mấy con ic rồi hỏi ông anh em ông anh em búi vì trước giờ học toàn lý thuyết không và trà lời nghẹn ngùng cháu chỉ biết về lý thuyết . chủ gare liền cầm máy đọc lỗi ecu ra và bảo anh ta đọc ...... đó là sv của trường đại học bách khoa đà nẵng liệu thế thì có mách uy của trường đó không. không biết lúc học thế nào mà ngay cả đọc lỗi ecu cũng không được mong a e trong diển đàn học ngành cơ khí động lực cho em biết là ở trong trường mình dạy đọc lỗi hộp đen và nhận biết và sữa chửa cơ bản được không

hôm bữa trước ông anh tui đi xin việc tại một xưởng GARAOTO vào đó ông chủ hỏi thực tế ví dụ a có thay được ly hợp ko. chi vào mấy con ic rồi hỏi ông anh em ông anh em búi vì trước giờ học toàn lý thuyết không và trà lời nghẹn ngùng cháu chỉ biết về lý thuyết . chủ gare liền cầm máy đọc lỗi ecu ra và bảo anh ta đọc ...... đó là sv của trường đại học bách khoa đà nẵng liệu thế thì có mách uy của trường đó không. không biết lúc học thế nào mà ngay cả đọc lỗi ecu cũng không được mong a e trong diển đàn học ngành cơ khí động lực cho em biết là ở trong trường mình dạy đọc lỗi hộp đen và nhận biết và sữa chửa cơ bản được không . khong ai biết ah
  22. [CKĐ]Espresso New Member

Số bài viết: 1,019
    [FONT=&quot]Xin trả lời với bạn là có. Khi vào học môn thực tập động cơ đốt trong 2 thì bạn sẽ được các thầy cho cầm máy đọc mã lỗi OBD rồi thực hành trên các mô hình động cơ có trong xưởng.[/FONT]