1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Ngắm các nhà lãnh đạo thế giới khi được “make-up”

Thảo luận trong 'Ảnh Vui & Biếm Hoạ' bắt đầu bởi nguyenmdrak, 15 Tháng mười một 2010.

1. nguyenmdrak New Member

Số bài viết: 365
    Dựa trên màu sắc của quốc kỳ hoặc chính màu sắc ưa thích của các vị lãnh đạo cấp cao, công nghệ trang điểm bằng photoshop đã đem lại cho chúng ta những hình ảnh vô cùng thú vị và hài hước.

Tổng thống Iran, ông Mahmoud Ahmadinejad
    Thủ tướng Ý, ông Silvio Berlusconi
    Thủ tướng Thuỵ Điển, ông Fredrik Reinfeldt
    Cựu thủ tướng Anh, ông Gordon Brown
    Tổng thống Venezuela, ông Hugo Chávez Frías
    Chủ tịch nước Trung Quốc, ông Hồ Cẩm Đào
    Chủ tịch nước cộng hoà Cuba, ông Fidel Castro Ruz
    Chủ tịch nước CHDCND Triều Tiên Kim Jong-il
    Tổng thống Nga, ông Dmitry Medvedev
    Thủ tướng Tây Ban Nha, ông José Luis Rodríguez Zapatero
    Tổng thống Pháp, ông Nicolas Sarközy
    Tổng thống Mỹ, ông Barack Obama
    Thủ tướng Nga, ông Vladimir Putin
    Tổng thống Ukraine, ông Viktor Yushchenko
    Tổng thống Brazil, ông Luiz Inácio Lula da Silva

2. hiepkhachvotinh New Member

Số bài viết: 50
  3. Jee Member

Số bài viết: 617
  4. kenvil.ck1992 Member

Số bài viết: 83
    Liên quan đến chính trị rồi đấy.Hãy nhớ lại những vụ về tranh biếm họa thế giới Hồi giáo,dù chỉ là qua nét vẽ nhưng tác hại của nó là khôn lường, huống hồ chi đây là người thật.Bạn đã đi quá xa rồi !!!
  5. croket_2512 Moderator

Số bài viết: 2,190
    chúng ta không phải là tác giả vẽ ra nó mà! ^^
  6. kenvil.ck1992 Member

Nó gây phản cảm bạn à, nếu nguyên thủ nước ta xuất hiện như thế thì sao?. Nên nhớ rằng diễn đàn là đại diện cho sinh viên trường, nếu đăng những bức ảnh này lên là bạn đã cổ vũ cho biếm họa kiểu này,điều đó có nghĩa là diễn đàn trường có thể sẽ bị ảnh hưởng.Chắc bạn không biết rằng trang Facebook đã ị cấm ở một số nước hồi giáo vì hành động cổ vũ biếm họa nhà tiên tri Muhammad.
    Nếu ko tin, bạn hãy xem bài viết này.

Khuyến khích vẽ tranh biếm họa, Facebook bị cấm

Facebook không phải lúc nào cũng đem lại nhiều niềm vui về những thông tin được chia sẻ. Mới đây Bangladesh cùng Pakistan đã có lệnh cấm cửa mạng xã hội này.

Sự phẫn nộ của người dân Bangladesh.

Nghe qua thông tin nì làm cho không ít người bất ngờ, bởi lẽ Facebook là một mạng được mọi người trên thế giới yêu thích, trong đó có người dân Bangladesh vậy tại sao cấm nhỉ? Thật ra cái gì cũng có nguyên nhân của nó, sở dĩ bị cấm là vì dịch vụ xã hội trực tuyến Facebook vừa tổ chức một cuộc thi khuyến khích mọi người vẽ tranh biếm họa nhà tiên tri Hồi giáo Muhammad.

Sau khi vụ việc này bị phát hiện hàng nghìn tín đồ Hồi giáo đã tuần hành trên các con đường của thủ đô Dhaka để phản đối cái họ gọi là “Những nội dung báng bổ” của Facebook, bởi một nội dung trên trang này có tên gọi “Ngày mọi người vẽ về Muhammad” (Everybody Draw Muhammad Day) khuyến khích các cư dân mạng gửi lên những bức tranh biếm họa tự sáng tác về nhà tiên tri.

Kẻ dám đụng đến nhà tiên tri Muhammad.

Ở các nước Hồi giáo người ta tôn thề nhà tiên tri của mình như một vị thánh nếu xúc phạm sẽ bị phản đối . Bởi cộng đồng người Hồi giáo luôn quan niệm việc khắc họa lại chân dung nhà tiên tri Muhammad dưới bất cứ hình thức nào, kể cả các tác phẩm mang nội dung tốt, cũng đều là sự báng bổ.

Tuy nhiên sự cấm đoán đó làm cho không ít người đồng tình. Theo như Farzan Hasan, một người dùng Facebook cho biết: “Chính quyền đúng ra chỉ cần chặn nội dung tổ chức sự kiện vẽ tranh về nhà tiên tri chứ không cần thiết phải chặn toàn bộ trang web”.

Còn quan chức phụ trách về truyền thông Bangladesh, ông Zia Ahmed phát biểu vào ngày 30/5/2010 rằng các truy cập vào Facebook hiện đang bị chặn một cách tạm thời vì những quan ngại các bức tranh mang nội dung biếm họa có thể làm tổn thương đến niềm tin tôn giáo của người dân trong nước, vốn đa phần theo đạo Hồi. Nhưng ông Ahmen cũng khẳng định lệnh cấm đối với trang web sẽ được dỡ bỏ ngay khi các nội dung nhạy cảm nêu trên được xóa bỏ.

Trước đó, vào ngày 19/5/2010, Pakistan đã trở thành quốc gia Nam Á đầu tiên ban hành lệnh cấm truy cập đến hai dịch vụ trực tuyến nổi tiếng nhất hiện nay là Facebook và Youtube vì cùng một lý do với người láng giềng Bangladesh.
  7. nguyenmdrak New Member

Thứ nhất: xin cám ơn bạn đã góp ý.
    Thứ hai: xin bạn nhớ rằng vụ việc bạn nói ở trên mình biết rất rõ trước khi post loạt hình này
    Thứ ba:bạn nên nhớ rằng vụ việc trên xảy ra trên đất nước hồi giáo,mà dân hồi giáo bạn biết đấy,rất là "cuồng" đạo(thay cho từ sùng đạo) nên họ không chịu được khi vẽ biếm họa vị tiên tri
    Muhammad mà họ tôn thờ,nên dễ hiểu khi họ chống đối kịch liệt như zậy
    Thư tư:đã có nhiều loạt hình,hay video biếm họa tương tự về Bush hay Obama,hay nhiều vị nguyên thủ khác đã từng xuất hiện.Mà có gì xảy ra đâu nào.Và tất nhiên nếu có biếm họa về các vị nguyên thủ nước ta mình chắc chắn không post(như zậy là phản động à:cutesmile:)
    Thư năm:là mình lấy các bức ảnh trên từ một nguồn tin cậy(http://2sao.vietnamnet.vn),nên chắc chắn không sao.
    Thứ sáu:bạn nên biết thông tin trên internet lan đi rất nhanh,nên chắc chắn các nước đã biết về vụ tranh biếm họa kể trên mà họ có làm gì đâu,nên chắc chắn không sao

==>

NÊN CHỐT CÂU CUỐI CÙNG Từ NHữNG ĐIỀU MÌNH KỂ TRÊN DẪN ĐẾN KHÔNG SAO CẢ
    CÒN ĐIỀU CUỐI CÙNG MÌNH MUỐN NHẮN NHỦ ĐẾN BẠN CÙNG NHIỀU BẠN KHÁC TRÊN TRANG SPKT.NET LÀ MÌNH SẼ VÀ KHÔNG BAO GIỜ POST LÊN DIỄN ĐÀN NHữNG GÌ KHÔNG TỐT CHO CÁC BẠN,MÌNH CHỈ MUỐN CHO CÁC BẠN XẢ STRESS SAU NHữNG GIỜ HỌC CĂNG THẢNG MÀ THUI.THÂN BẠN
    kenvil.ck1992
  8. ppxxdd New Member

Số bài viết: 151
  9. missromano Member

Số bài viết: 115
    sao bạn ko thêm luôn thứ 7 và chủ nhật luôn đi cho đủ 1 tuần :-j (đây cũng là 1 cách xả stress zui, thíu j` cách)
  10. nguyenmdrak New Member

OK
    Thứ 7:đi học
    Chủ nhật:nghỉ
    :001:
  11. croket_2512 Moderator

Số bài viết: 2,190
  12. kenvil.ck1992 Member

Đồng ý là mình tôn trọng ý kiến của bạn nhưng điều mà mình muốn góp ý đó là cách nghĩ "không

sao cả" của bạn.Có rất nhiều cách để ta giải trí nhưng không nên đụng đến những vấn đề nóng như

thế này.Bạn nghĩ điều này là nhỏ nhặt nhưng thử đặt bạn vào trường hợp này(không phải nguyên

thủ),khuôn mặt mình bị bôi xấu đi làm trò cười cho người khác thì bạn sẽ như thế nào, huống hồ chi

họ cũng là con người như mình, là những người nổi tiếng và đại diện cho một Quốc gia.Họ điềm tĩnh

trước những việc thế này không có nghĩa là họ không quan tâm, không bị ảnh hưởng, điều khiến họ

được như thế là bởi vì họ là những nguyên thủ kiệt xuất..!

Nếu bạn vẫn chưa hài lòng thì ta hãy tạo ra 2 luồng ý kiến khác nhau trên topic này để mọi người cùng bình luận!
  13. nguyenmdrak New Member

Mình đã phân tích kĩ như zậy,làm ơn bạn đọc lại tất cả những gì mình viết lên từ từ chầm chậm cho hiểu nha.Và mình xin nói luôn là đã có rất nhiều loạt hình ảnh tương tự như zậy đã được nhiều người edit lại theo cách hài hước còn hơn,mình cũng nói là đây ko phải là gì xấu xa cả,nếu có một ai làm với hình ảnh của Mình tương tự như zậy mình cũng vui(trừ khi họ ghép lung tung,trái thuần phong mĩ tục thì ai chịu nổi).Xin chốt câu cuối cùng bạn có phải là Họ ko sao bạn biết đc suy nghĩ của họ,trái lại họ rất vui khi có người edit lại hình ảnh của họ như zậy(tại bạn ko nhật thông tin thui),và hình ảnh mình post lên đã xuất hiện trên internet rất lâu nhưng sao họ ko lên tiếng[và truy tìm bắt cái thằng nào đó(mình cũng ko biết thằng đó luôn) đã edit những tấm hình trên và tống vô từ đi xử bắn,haha],vì đối với họ đó là việc qua bình thường.:snicker:

Sau đây là lọa video mình đăng lên làm dẫn chứng những lời mình nói,nếu như theo lời bạn nói thì video trên sẽ bị youtube xoa liền,nhưng ko đối với họ là qua bình thường thui.Vẫn còn rất nhiều video tương tự,rảnh thì mình sẽ post.
    [FLASH]http://www.youtube.com/v/2eEgtuxjdFE?fs=1&hl=vi_VN[/FLASH]
    [FLASH]http://www.youtube.com/v/j3X_G6koZk4?fs=1&hl=vi_VN[/FLASH]
    Vẫn còn rất nhiều,và vị tổng thống đương nhiệm của hoa kỳ
    [FLASH]http://www.youtube.com/v/hKe1gUgX5do?fs=1&hl=vi_VN[/FLASH]
    [FLASH]http://www.youtube.com/v/5K-qlTDnQFk?fs=1&hl=vi_VN[/FLASH]
    [FLASH]http://www.youtube.com/v/WdfWAr8nNMI?fs=1&hl=vi_VN[/FLASH]
  14. Arial Member

Số bài viết: 244
  15. SpiritHero New Member

Số bài viết: 312
    Cái youtube kia nó thuộc quản lí của chính phủ nào đâu mà phải quan tâm mấy cái video clip bạn nói ở trên ???
    Nhưng ở 4rum này tốt nhất đừng làm gì liên quan tới Chính Trị. Dễ bị để ý lắm.
  16. anti_No New Member

Số bài viết: 5
    Đề nghị Mod xóa bài liên quan đến vấn đề "nhạy cảm" và ra quy định post bài trích dẫn từ nguồn tin nào phải có link. Ko có kiếu đi "ăn cắp" bản quyền trắng trợn rồi về Post lên Spam được. Diễn đàn của trường chỉ nên trao đổi các vấn đề trong nhà trường và xã hội thôi.
  17. nguyenmdrak New Member

Sao lại ko thuộc quản lí của ai bạn,giờ bạn thử upload lên youtube những video có bản quyền coi dellete video liền à,và còn bị nhắc nhở nữa,đúng là nói chuyện với những người ít hiểu biết chán qua

Xin hỏi bạn lần nữa,you là ai sao cứ chọc khóe nói xấu tôi zậy,chơi zậy ko đẹp nha,tức gì thì nói ra chứ
  18. kenvil.ck1992 Member

Ủng hộ ý kiến của bạn, tốt nhất là không liên quan đến chính trị.>:D<

Đã chia ra 2 luồng ý kiến để thảo lụận thì tại sao người ta góp ý kiến mà bạn lại
    nỗi nóng và chê bai, hãy tôn trọng mọi người và xem lại mình đi.Đừng tỏ ra mình là người có hiểu biết như vậy.
    Mọi người đều có quyền bình đẳng bạn à.!