1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

NGÂN HÀNG TRÒ CHƠI

Thảo luận trong 'Thư viện kỹ năng' bắt đầu bởi nguyenminh862003, 23 Tháng hai 2009.

1. nguyenminh862003 New Member

Số bài viết: 54
    CÁC BẠN THÂN MẾN
    TRONG THỜI GIAN SINH HOẠT VỪA QUA MINH NHẬN THẤY CÁC BẠN CHƯA TỰ TIN RA VÒNG TRÒN QUẢN TRÒ. CÓ RẤT NHIỀU LÝ DO: THIẾU TỰ TIN UH? KHÔNG PHẢI VÌ CÁC BẠN THIẾU NGÂN HÀNG TRÒ CHƠI SINH HOẠT VÒNG TRÒN. VỚI LÝ DO ĐÓ MINH MỞ TOPIC NÀY XIN MỜI CÁC BẠN HÃY GIAO LƯU TRAO ĐỔI NHỮNG TRÒ CHƠI, BÀI HÁT SINH HOẠT MÀ CHÚNG TA SƯU TẦM VÀ SÁNG TÁC ĐỂ CHÚNG TA TRỞ THÀNH MỘT NGƯỜI QUẢN TRÒ TAIF BA NHÉ.
    NỘI QUY CỦA TOPIC
    1/ KHÔNG ĐƯỢC TÁN GẨU.
    2/ CHỈ NÓI VỀ CHỦ ĐỀ TRÒ CHƠI, BÀI HÁT VÒNG TRÒN VÀ ĐÁNH GIÁ CÁC TRÒ CHƠI, BÀI HÁT DO CHÚNG TA SÁNG TÁC.
  2. Xuân Hiếu Phạm Xuân Hiếu

Số bài viết: 2,124
    Trò chơi lồng bắt chim từ hồi đầu năm tới h chưa thấy trong câu lạc bộ mình áp dụng :expect: Hôm bữa gọi em ra giữa vòng tròn làm em hơi bất ngờ vì khi đó chưa chuẩn bị nên ko thể quản trò dc :D
    Còn ai còn trò chơi nào ko?
  3. luckystar_xx2508 New Member

Số bài viết: 6
    hjhj,theo kinh nghiệm sinh hoạt ở clb 2 năm qua thì để trở thành 1 quản trò giỏi như các anh thì các bạn khi đi sinh hoạt xem các anh thể hiện các trò chơi ra sao đồng thời xem phong cách thể hiện của các anh đó có thích hợp với mình ko nếu có thì hãy phát triển nó chứ đừng rập khuôn qáu là ok
    Bên cạnh đó các bạn nên đi sinh hoạt nhiều clb xem nhiều trò chơi của người khác lúc đó bạn sẽ có 1 ngân hàng trò chơi phong phú chứ xem sách ko thì ko biết thể hiện ra sao đâu
    Điều quan trọng nhất là các bạn phải tự tin khi bước ra vòng tròn lần thứ nhất hơi sợ lần thứ 2 hơi run nhưng lần sau các bạn sẽ tự tin
    Đó là những kinh nghiệm mình có đc khi sinh hoạt ở clb.chúc các bạn trở thành những quản trò giỏi:ThumbsUp:
  4. KN Servant. Servant.

Số bài viết: 1,291
    Huy đúng đấy.
    Quản trò cũng đòi hỏi chút duyên nữa.
    Như mình rất thích quản trò nhưng quản trò thi í ẹ.
    Điều quan trọng là các bạn có giọng nói thuyết phục
    Trò chơi thì phải thủ sẳn. Như mình tuy không quản trò tốt nhưng bị bắn là có ngay một trò để chửa cháy.
    Các bạn nếu muốn quản trò thành công thì không nên làm một mình (nếu làm một mình thì nên chuẩn bị sức khỏe cho tốt)
    Trò chơi của mình
    Bắt đầu là hát bài: Nào cùng vổ tay
    Sau đó có rất nhiều vd: Chui hang, vổ tay theo bước chân, nhức chân, tay em dài ...
    Kết thúc: Ta hát to hát nhỏ
    Cuối cùng là tuốt tuồn tuột
    Chúc vui
  5. davidnguyenvn New Member

Số bài viết: 5
    help me! tổ chức trò chơi trên xe về quê ăn tết

xin chào anh chị và các bạn trong câu lạc bộ kĩ năng . tết sắp tới HDH của mình sắp tổ chức chuyến xe về quê ăn tết . mình được giao nhiệm vụ quản trò trên xe . Tuy mình cũng đã có chuẩn bị nhưng mình chưa có nhiều trò chơi hay tổ chức lúc xe đang lăn bánh . Vì vậy rất mong được sự giúp đỡ ,tham gia y kiến đóng góp của các anh chị và các bạn trong clb kĩ năng !!!!...xin cảm ơn !@@!
  6. small ant Well-Known Member

Số bài viết: 2,827
    Re: help me! tổ chức trò chơi trên xe về quê ăn tết

Bạn nên chuẩn bị tâm lý là có khả năng vỡ kế hoạch vì lên trên xe (chạy đường dài) thì khó mà chơi cũng như để các bạn chơi nhiệt tình vì ai cũng mệt rồi. Năm trước mình cũng làm bên HDH Q Ngãi. Cũng có ý định lên xe để tổ chức. Cuối cùng lên xe ai cũng lo Ngủ cho khỏe~~~>> cuối cùng cũng không làm được gì. Tính ra cái này mà hay !!!! Ngủ cho khỏe !
    Nếu tổ chức thì bạn nên cho các trỏ chơi mà người chơi chỉ ngổi tại chổ như dung bằng tay, hay các bài hát chế mà vui vui ! Có thể thi hát với các dãy ghế, cũng như các nhóm !!
    chúc bạn thành công !
  7. Action New Member

Số bài viết: 766
    khi lên xe có thể chơi khoảng 30 phút đầu để các bạn quen với việc ngồi trên xe, rrooif nghỉ ngơi được rồi, sau đó mời những ai có kiến thức về những nơi đang đi qua lên kể cho mọi người nghe, làm quen với nhau trên chặng đường dài,... nói về những gì mình sẽ làm khi về đến nhà dịp tết
  8. davidnguyenvn New Member

Số bài viết: 5
    thanks cac ban , nhung minh muon cac ban cho mih mot so tro choi tren xe dc ko ????

P/s: Cho bạn 2 ngày để sửa bài này thành có dấu.

9. KN Servant. Servant.

Lần sau bạn nên viết tiếng Việt nha
    Các trò chơi trên xe:
    1. Chia hai hoặc nhiều đội thi hát
    2. Chia đội đố vui
    3. Lục Vân Tiên - Kiều Nguyệt Nga.
    4. Ra mà xem.
    5. A li hò lờ
    Nói chung tiện nhất vẫn là hát
    p/s: Các bạn nên để sức. Tốt nhất là chơi 30 khi lên xe và 30 lúc xuống xe
  10. Xuân Hiếu Phạm Xuân Hiếu

Re: help me! tổ chức trò chơi trên xe về quê ăn tết

Hồi trước mình có đi tham quan với mấy anh bên đoàn nên thấy việc tổ chức chơi trên xe ngoài người đứng chính còn cần hoạt náo viên, những người tích cực tham gia vì 1 người làm sẽ rất đuối (ví dụ như bạn đứng tổ chức ở trên thì các bạn phía dưới cũng ko hứng thú lắm một phần là trên xe ồn ào khó nghe rõ tiếng hoặc do ngại với lại tâm lí ngủ là chính). Khi chơi trò chơi, ban đâu các bạn phía dưới sẽ làm nhiệm vụ sẽ kích động, lôi kéo dần dần mọi người cùng hưởng ứng. Còn khi thấy mọi người mệt rồi nên ngưng và ngủ cho khỏe
    Mình thấy có trò chơi sổ xố biển số xe rất vui - mỗi người dc phát 1 con số và người thắng cuộc sẽ là người có số trùng với số đuôi của xe đi ngược chiều 3 lần.
    Chúc bạn thành công
  11. huy88 New Member

Số bài viết: 1
    để trở thành một người quản trò giỏi theo kinh nghiệm cùa minh thì trước hết các bạn phải biết tôn trọng người quản trò khác khi họ đang đứng trong vòng tròn. làm tốt diều này thì mới tính tiếp chuyện trở thành quản trò giỏi.ok.CHÚC TẤT CẢ ĐỀU TRỞ THÀNH QUẢN TRÒ GIỎI.
    KÝ DANH: HUY 07 CTXH.HIHII
  12. sonsyboy9x New Member

Số bài viết: 268
    cái này phải đặt một câu hỏi là mình đang quản trò mà sao tôn trọng mình được làm quản trò thì phải làm thế nào để ngừoi ta tôn trọng mình với lại mình thu hút được người ta chơi chứ hì hì
    PS đây là ý của riêng em :))
  13. Xuân Hiếu Phạm Xuân Hiếu

Uhm, em cũng thấy vậy. Để trở thành người quản trò giỏi phải là người làm người khác hứng thú tham gia với mình. Những người xung quanh có quyền bỏ ra ngoài nếu như thấy chán cách quản trò của mình chứ :D
    ps đó cũng là suy nghĩ riêng của em :D
  14. Action New Member

Điều này dễ thôi, hãy là một người quản trò vui tính, đừng làm một anh hề trên sân khấu khi quản trò.
  15. WIN_WIN New Member

Số bài viết: 66
    làm nhiều sẽ trở thành kỹ năng .......các bạn đừng lấy lý do la k có nhiều trò chơi ....k bt cách quản trò..v..v.... khi bạn vào vòng tròn bạn là quản trò là trung tâm ...vì thế bạn có quyền ( hơi quá) hảy cho vòng tròn làm những gì bạn muốn ( la , hét, nhảy , múa v..v..)... hảy tự tin lên ... đó là bước đầu để trở thành một quản trò giỏi ..đó là ..k sợ gì hết....chúc cả nhà ta vui nhé..:x
  16. sonsyboy9x New Member

Số bài viết: 268
    keke nói như mấy ông già thì cái đầu tiên là phải tự tin trước hết mà theo mấy you 08 đây thì gọi là phải chai cái mặt đã hì hì phải tự tiết kem chống nhục hay là teo dây nhục thì ok rùi hì hì cho nên phải tập luyện để có các loại keo tốt cho bản thân hì hì chúc vui
  17. Action New Member

TRò chơi chỉ là cái xác, người quản trò là linh hồn. Quản trò là phục vụ nhưng không phải là nô lệ, cũng chẳng phải ông trời, quản trò là bạn của người chơi. Làm quản trò là làm cho người chơi cảm thấy hào hứng, vui vẻ chứ không phải làm ... chú hề hay một tên nổi loại để cho người ta cười. he he
  18. KN Servant. Servant.

Quản trò thì chỉ là bình thường như là hoạt náo viên thôi.
    Một đẳng cấp khác là Linh hoạt viên.
    Các bạn sẽ nghe từ này quen thuộc nếu tìm hiểu thêm ...
    Linh hoạt viên là một người có khả năng nắm bắt rỏ mục tiêu của chương trình họ đang làm, và từ đó họ lựa chọn xây dựng những trò chơi góp phần tạo điểm nhấn cho chương trình họ đang làm.
    Nếu chỉ là chơi cho vui thì họ sẽ lựa chọn những trò chơi mà qua đó bạn sẽ học được rất nhiều hay một phần nào đó của kỹ năng.
    Vd:
    Ngày 15 năm sinh nhật KN. Bạn có thể chơi những trò chơi về lịch sử như: nêu ra năm và hỏi chủ nhiệm là ai??
    Vài lời tâm sự chúc vui
    P/s: Chưa đạt đến mức linh hoạt viên nên không thể cho dẩn chưng tốt hơn. Chỉ là một điều để bạn suy nghĩ
  19. chukhoadau New Member

Số bài viết: 74