1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Ngày Hội Hiến Máu SPKT!!!

Thảo luận trong 'TIN TỨC ĐỘI CTXH' bắt đầu bởi trinhthanh_2011, 29 Tháng chín 2010.

1. trinhthanh_2011 Member

Số bài viết: 57
    Đến hẹn lại lên. Sắp tới đây Đội CTXH lại tổ chức 1 "Ngày hội hiến máu" tại C102 vào lúc 7h ngày 9/10/2010. Mời tất cả các ban sinh viên trong và ngoài trường đến để tham gia hiến máu. Các bạn có thể đk tại bàn trực hiến máu gần siêu thị sinh viên. Các bạn đã hiến lần trước có thể đến bàn trực để lấy thẻ hiến máu và đk hiến tiếp. Cám ơn vì sự tham gia nhiệt tình của các bạn. Nguồn máu của các bạn sẽ cứu sống được những bệnh nhân trong cơn nguy kịch. Hãy chung tay góp sức vì cộng đồng.
  2. CTXH Moderator

Số bài viết: 230
    Trong khuôn khổ của ngày hội, Đội CTXH còn tổ chức một gian hàng bán sách giảm giá từ 10 - 25% rất mong nhận được sự ủng hộ của các bạn
  3. nhoczu Member

Số bài viết: 107
    Cái này nên tham gia đi mọi người, hành động này có ý nghĩa lắm, em đk rồi, (chưa đi hiến lần nào, hơi hơi... sợ :p )
  4. thienduy91 New Member

Số bài viết: 47
  5. duynam_cdt Member

Số bài viết: 292
    1000 đơn vị máu lập thành tích chào mừng đại lễ 1000 năm TL - HN các bạn ơi! hãy đăng kí hiến máu ở bàn trực nhe!
  6. ndk_90 Member

Số bài viết: 110
    Không sao đâu bạn ơi. Thực sự lần đầu mình cũng hơi sợ nhưng khi chị y tá xinh đẹp lấy máu thì không có thấy đau gì hết. Và bây giờ mình đã hiến 4 lần rùi mà sức khỏe vẫn bình thường. Điều quan trọng là đêm hôm trước bạn không nên ngủ trễ, không uống rượu bia, cà phê..... và sáng hôm sau bạn nên ăn sáng nhẹ nhưng không được uống sữa. Mình nói là bạn nên ăn sáng nhẹ vì sau khi hiến máu bạn có 1 suất ăn sáng. À mình cũng nhắc bạn nè, khi hiến máu xong bạn nên giữ miếng bông thật chặt sau 4,5 phút hãy bỏ ra vì một số bạn hiến xong giữ không chặt khiến máu chảy ra. Chúc bạn hiến máu thành công.
  7. ndk_90 Member

1000 đơn bị máu. Chúng ta nhất định sẽ làm được. Sinh viên SPKT quyết lập thành tích kỉ niệm 1000 năm Thăng Long.
  8. coem_nhutnhat2000 New Member

Số bài viết: 38
    đừng thấy mình thấp bé nhẹ cân mà ngại tham gia hiến máu (mình cũng có 44,5 kg ak).tuy mình không cao nhưng ai cũng phải ngước nhìn.
  9. ndk_90 Member

Rất đúng Hiến Máu tình nguyện được xã hội tôn vinh và mọi người coi trọng. Ngày 14/06 là ngày Tôn vinh những người Hiến Máu tình nguyện ở nước ta.