1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

ngày tháng trôi qua quá nhanh

Thảo luận trong 'Những câu chuyện Tình yêu' bắt đầu bởi oahqvan8011, 12 Tháng mười 2010.

1. oahqvan8011 New Member

Số bài viết: 2
    Ngày tháng trôi quá nhanh!

Ngày tháng trôi quá nhanh, tôi vẫn không thể quên được anh, người đàn ông đã dắt tay tôi vào cổng thiên đường để rồi đẩy tôi xuống địa ngục sâu vút. Tôi đã lê lết trái tim vỡ để sống tiếp quãng đời còn lại không có anh...
    Ngày tháng trôi nhanh, hàng đêm tôi vẫn mặc cho những dòng nước mắt cứ tuôn rơi vì nhớ, vì yêu, vì không thể quên được, vì không có ai có thể thay thế được... vì ngu ngốc của bản thân.
    Ngày tháng trôi qua nhanh tôi vẫn không có gì thay đổi, vẫn nghĩ về anh như mọi ngày, nghĩ về anh nhiều hơn trong những lúc yếu lòng, trong những cơn say rượu, trong ký ức ngày xưa như chỉ vừa mới hôm qua...tôi vẫn nghĩ về anh nhiều như vậy đó...
    Ngày tháng trôi nhanh, trôi mãi cho đến mùa đông năm nay, tôi chợt giật mình khi nhận ra mình vẫn chỉ một mình, một mình gặm nhấm những nỗi đau khổ anh không hay biết, một mình trên phố đông người trong đêm Giáng sinh, để nỗi cô đơn và nỗi tủi thân thấm sâu hơn vào trong nỗi nhớ...
    Ngày tháng cứ trôi, cứ trôi, ta vẫn cứ xa nhau, nhưng nỗi nhớ người thì không khi nào rời xa em... Tiếc nuối để nguyện cầu nơi phương xa đó người vẫn luôn hạnh phúc dẫu cho là bên ai, dẫu cho hạnh phúc đó em không mang đến cho anh, nhưng chỉ cần anh sống hạnh phúc thì tình yêu em dành cho anh đã thực sự ý nghĩa lắm rồi...
    Em không cao thượng, nhưng khi thực sự yêu người em mới hiểu giá trị của tình yêu, chỉ cần người mình yêu được hạnh phúc là đủ, dù không ở bên cạnh người đó, nhưng hạnh phúc của người đó sẽ làm nên hạnh phúc cho mình, đau khổ của người đó sẽ làm nên nước mắt của mình, và hạnh phúc của mình đôi khi cũng làm nên nước mắt và một cuộc đời nghiệt ngã cho chính mình...
    Anh có hiểu không, có cảm nhận hết được tình yêu của em không, một tình yêu mà dù kết quả có là chia ly thì tất cả những giá trị thăng hoa của nó vẫn luôn tồn tại trong em...

the thao