1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

nguy cơ ra trường sớm :((

Thảo luận trong 'Góc thư giãn' bắt đầu bởi len4rumkonendatnickdaiqua, 10 Tháng mười hai 2010.

1. len4rumkonendatnickdaiqua Banned

Số bài viết: 1
    tình hình rất nà tình hình,mình là sv năm nhất.từ đầu năm tới giờ chỉ lo ăn và chơi :"> chả học hành gì %-(

học kỳ một này chắc tẻo 2 môn là xiềng 8-}

ko biết mới học kỳ 1 mà teo 2 môn có bị out sớm ko nhỉ b-(

ôi hậu quả ăn chơi :((
  2. spk_boy Member

Số bài viết: 87
    cứ bình tĩnh bạn ah. mình cũng là năm nhất nè. đầu năm tới h mình học vẫn có học nhưng chỉ sơ sơ thôi bg thi tới nơi mình cũng đang run nè. nhất là toán A1 w A2. còn 2tuần mà cố gắng lên thôi!!!!
    Coá a c nào khoá trên có đọc dc thì cho e xin lời khuyên nhé
  3. Thiengod New Member

Số bài viết: 81
  4. huavantuan New Member

Số bài viết: 150
    Mình cũng tương tự bạn vậy ? mình cứ trách bản thân : Phải chăng mình lạm dụng Internet quá hay mình ở
    xướng quá mà không nghĩ tới bố mẹ làm lụng ở nhà ? không ai thôi thúc chúng ta học như hồi học phổ thông ở nhà .không ai quản lý... mình thấy chán nản ? Nhưng chúng mình hãy cùng nhau vượt qua thử thách này !
    Cố lên chỉ 4 năm thôi !!!!!!!!!!!!!
  5. lam_ckm09 Member

Số bài viết: 34
    đề thi thường có dạng như các năm trước từng ra,ngoài việc ôn lại những gì đã học,bạn cứ tông hợp những đề thi của các năm gần nhất giải kĩ là ok.chúc bạn thành công
  6. spk_boy Member

phải ráng thôi ko còn cách nào nữa rồi. bắt tay vào học thôi mọi ng ah. chúc tất cả thành công!! nhớ chúc lại mình nhé mình ko co lòng tin vượt wa toán A1, A2 đâu :(:)(:)((
  7. tatuanstar New Member

Số bài viết: 2
    Chưa đâu bạn ơi. Nhưng mà nếu không cố gắng thì các kí sau dễ ra trường sớm lắm. Bạn lên web trường mình tìm hiểu cho rõ về quy chế 43 đi.
  8. quanghuyddt New Member

Số bài viết: 922
    mình cũng là sv năm 1...mình thấy nếu đi học đàng hoàng thì việc thi lại chỉ là " nhiệm vụ bất khả thi" huống chi là " tốt nghiệp ra trường sớm" ..Toán A1, A2 nó hok quá khó như các bạn đã nói đâu...đi học ngồi bàn đầu và ngồi nghe giảng kĩ rồi về nhà làm bài tập, bài nào bí lật sách giải xem ( xem cho hiểu chứ hok phải là xem để chép), xem mà cũng hok hiểu nữa thì lên hỏi thầy, giáo viên trường mình rất chi là nhiệt tình nên khi hỏi thầy cô giảng rất tường tận.Mình đã học theo như thế và đến bay giờ việc thi hk chẳng phải run hay sợ gì hết + giải thêm mấy đề năm trước cũng đủ tự tin lắm rồi.Sắp thi rồi cố gắng lên nhá.Năm 1 đừng để vướn môn nào, sẽ là rất vất vả cho sau này.Good luck
  9. spk_boy Member

bạn là hàng hiếm mà nói làm gì. nếu là hối c3 thì chẳng có gì để bàn rồi. vì mới tiếp xúc w cách học mới lại đi học xa ko có ng wản lý nên đâm ra lười. đa phần tân sv ai cũng vậy. Nếu ai cũng có tinh thần hiếu học như bạn thì làm gì có chuyện sợ thi, lại càng ko có 10% sv phải ra trường sớm nữa đâu I-)I-)I-)
    àh bạn tên gì học khoa nào vậy? dc thì mình làm wen chia sẻ kinh nghiệm
  10. quanghuyddt New Member

Số bài viết: 922
    ..haizz nói thế thì hơi bị đề cao mình quá...thật sự là mình thấy có rất nhiều bạn chăm chỉ học hơn mình nữa kìa....cho nên mình chẳng là gì cả đâu...chỉ là chia sẻ chút kn thôi.
    Mình học bên Điện-Điện Tử
    yahoo: i.skate_qh_1991...hơi ít lên mạng á :D:D:D:D
  11. thuongdt New Member

Số bài viết: 791
    Ôi thế này thì còn nâu bạn à. Còn nước còn tháo, ra photo mua, cày ngày đêm, cơ bản trước, khó không hiểu hỏi bạn bè, khó quá kỳ sau học tiếp.
    Học nữa, học mãi mà.
  12. anplixFz New Member

Số bài viết: 296
  13. januarism Member

Số bài viết: 159
    Rớt 2 môn dạo năm 1 là ước mơ của tụi anh đấy :)) chú cứ yên tâm,cái hồi anh học năm 1,thằng bạn anh nó đậu được đúng môn Triết 6 chỉ ( năm 2006) + 1 môn nữa anh quên rồi,thể dục nó rớt luôn,thế mà nó vẫn còn được học,bởi vì tổng kết cũng khoảng 4,0 ấy,mà năm 1 thì 3,0 mới bị đuổi. Thế nên nếu cứ học tà tà,có đậu có rớt thì để bị đuổi có thể nói là "Nhiệm vụ bất khả thi,ko thể thực hiện được", trừ khi chú ko học, ko thèm đi thi môn nào.
    Chơi hết năm 1, từ năm 2 thì lo mà học đi, ko thì đến năm 3 năm 4 vắt giò lên cổ mà chạy cũng ko kịp ấy.
  14. thuongdt New Member

Số bài viết: 791