1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Nhà trường cần xem xét lại thái độ giúp đỡ sinh viên của các nhân viên tại các phòng ban

Thảo luận trong 'Thảo luận nghiêm túc' bắt đầu bởi sufakit01vvn, 9 Tháng sáu 2011.

1. sufakit01vvn Member

Số bài viết: 58
    Những nhân viên trong các phòng khoa đó có đáng lẽ phải có trách nhiệm tiếp xúc SV để giúp đỡ SV các công việc cần thiết,nhưng lại tỏ thái độ hách dịch,coi thường SV,..tất nhiên chỉ là 1 bộ phận nhỏ thuj.Buồn!
    Nếu các bạn xem đây chỉ là vấn đề nhỏ thì No comment
  2. thanhtuan_hoangsatruongsa New Member

Số bài viết: 636
  3. sufakit01vvn Member

Re: Nhà trường cần xem xét lại thái độ phục vụ của các nhân viên phòng khoa

VD:Thư viện hoặc là Phòng Công tác học sinh sinh viên
    Không pjt bạn cũng đã từng là nạn nhân chưa,:-?
  4. shynec <marquee><b><i>Không còn nhỏ nhưng cũng chưa đủ lớ

Số bài viết: 714

Nếu bạn nói là một bộ phận nhỏ (Mình cũng từng gặp) thì bạn nên sửa lại tên topic và một điều nữa...mình nghĩ là bạn chỉ học một khoa trong trường nên bạn ko thể nào tiếp xúc tất cả các nhân viên các khoa...! Xme lại bạn nhé!
  5. blacksakura Member

Chỉ ngại phòng đào tạo thôi ... không thích mà cứ phải vÔ ăn hành hoài
  6. zerorakiss Member

Số bài viết: 55

là sinh viên,tốt nhất nên nhịn và im lặng.kaka công thức vàng để tồn tại và bình an
  7. chulinhchi Member

Số bài viết: 534

từng trải ở phong công tác hssv: ( chán
  8. sufakit01vvn Member

Vậy theo you thì đặt tên Topic là ji????
  9. duykungfu New Member

Số bài viết: 324

từng trải ở phòng công tác HSSV và thư viện, thật sự mà nói không biết mấy người ở thư viện trình độ có bằng tụi sv mình không nhỉ, vào mượn sách thấy cái mặt khinh người thấy ghét. phục vụ giúp đỡ sv không thấy chỉ thấy cái vẻ ta đây là ngon. Nói chung là bực mình
  10. sufakit01vvn Member

Tui định chửi cho tại trận nhưng nghĩ lại thì nhân cách của người SV không cho phép.Đành nín nhịn cho xong chuyện thế thuj
    Vào mượn mấy cuốn sách tham khảo dzaayj mà cũng lắm chuyện thật,mới đây lại còn bị chửi te tua ở phòng CTHSSV nữa chứ,Thật là bực mình
  11. user001 New Member

Số bài viết: 306

1 lần mất pass đăng kí môn học, tìm lại được cũng phải chạy giữa khu A khu D 4 5 lần, đúng nản
  12. hoasutrang New Member

Số bài viết: 52

Đúng, văn phòng khoa điện điện tử, trong phòng đào tạo cũng hay thấy anh sv Tú gì ấy, cũng thái độ hách lắm, chắc Tú là cháu của cán bộ phòng quá. và thư viện cũng thế, và cả mấy ông giữ xe.
    riêng mấy ông giữ xe chắc gốc cổ thụ hay sao mà dữ dằng quá, mà mấy ổng ăn hiếp sv quá mà chẳng thấy tiếng nói bảo vệ sv của hội sv, chắc mấy ông giữ xe là bà con họ hàng với ông hội sv quá.
  13. small ant Well-Known Member

Số bài viết: 2,827

1. Anh em nói có sách, mách phải có chừng (băng ghi âm, hình ảnh, nhân chứng....)=>> Nhà trường mới tin và mới có thể xem xét
    2.Không vơ đũa cả nắm. Chúng ta là sinh viên, và người làm trong Vp khoa hay các phòng ban là thầy của chúng ta. Hãy xác đinh Thầy ra thầy, trò ra trò. Không phải thầy đi phục vụ trò mà các bạn yêu cầu này nọ.
    3.Hãy xem lại trong tác phong, ứng xử của các bạn có đúng hay chưa. VD như có làm đúng theo yêu cầu, hay là thiếu thông tin gì đó... Một sai lầm mà mà sinh viên nào hầu hết điều bị là không chịu đọc hướng dẫn => Làm sai => Đổi lỗi này nọ
    4.Vấn đề nhạy cảm, liên quan đến trường. Các bạn thảo luận trên tình thần đóng góp. Chú ý cách xưng hô
    5.Một khi bạn post bài trong mục thảo luận nghiêm túc =>Hãy tỏ ra mình là người lớn, Hãy suy nghĩ theo cách người lớn. Mọi phát ngôn trong mục thảo luận nghiêm túc luôn có sự giám sát của nhà trường.
  14. Dê con New Member

Số bài viết: 1,272

Vấn đề này luôn hot nhỉ? :)
    Cá nhân mình thấy nếu lẽ phép và lanh lẹ một chút thì bất cứ gặp ng khó tính nào cũng hóa giải đc! :)
    Đương nhiên là sẽ có 1 chút đôi chút khó chịu! làm việc hành chính mà! :). Các bạn nào đi làm lại CMND hay đi làm việc qua lại giữa các cơ quan hành chính nhiều 1 chút sẽ hiểu rõ thôi! :->
    Cái chính là nguyên nhân bộ mặt "lạnh như tiền" của họ đôi lúc cũng do 1 phần sinh viên chúng ta xây dựng nên! và cái mặt này mỗi khi lên topic là thôi rồi! :)) => Nói chung chả ai thích nghe góp ý, lạ nhỉ? ;))
  15. shynec <marquee><b><i>Không còn nhỏ nhưng cũng chưa đủ lớ

Số bài viết: 714

Bạn thêm vào 2 từ " Một số ".
    " Cần xem xét lại thái độ phục vụ của " một số " nhân viên phòng khoa "
  16. hoasutrang New Member

Chả lẽ đi đâu cũng chuẩn bị sẵng máy ghi âm ta?.
  17. small ant Well-Known Member

Chính bạn đã nói
    Bạn đã dám khắng định là đi khoa nào cũng có trường hợp như thế và sự việc luôn luôn diễn ra với bất kỳ sinh viên nào thì việc chuẩn bị một cái điện thoại có chức năng ghi âm thì có lẽ không khó với bạn.

Sắp tới có cuộc đối thoại giữa nhà trường, khoa và sinh viên. Bạn hãy nêu ý kiến và mang bằng chứng đó ra. Điều đó mới thuyết phục được nhà trường
  18. quyrom New Member

Số bài viết: 20

Mình thấy nhân viên phòng khoa trường ngoại trừ khoa CLC , còn lại làm việc hành xử với nhân viên như kiểu Bao Cấp không bằng . chỉ khi nào cần lắm mới lết lên gặp chứ né tốt thì ngày đó đỡ đen .
  19. dinken New Member

Số bài viết: 214

thấy năm nào cũng góp ý cái vụ này mà có thấy chuyển biến gì đâu , thôi nhịn cho yên thân
    Người ta thường nói " qua sông thì phải lụy đò " thế thôi, mấy anh chị lớp trên chịu được thì chúng ta cũng chịu được
  20. quyrom New Member

nói như bạn thì an phận thủ thừa rồi ! anh chị hùi trước chịu được là bạt nhược ! nói như cậu thì xã hội này còn gì là đấu tranh , học Mac rồi mà ...[-x
  21. kcagon Member

Số bài viết: 150

Đó không phải là bạt nhược mà là "Nhẫn" bạn àh[-x. Mặc dù họ có thái độ không đúng với mình nhưng dù sao họ cũng đáng tuổi anh tuổi cha tuổi mẹ mình. Trước hết phải lấy chữ "lễ" ra để ứng xử với họ đã. Còn họ đối với mình như thế nào thì để xét sau đã. Với lại bạn phải đặt mình trong hoàn cảnh và môi trường làm việc của họ bạn mới hiểu và thông cảm với họ được. Đó là ý kiến của mình
  22. hoasutrang New Member

Bạn nói rất chí lý, phải xem xét lại bản thân mình, riêng những cán bộ đó cũng phải xem xét lại mình, cũng ko nên trách nhau làm gì. đừng đưa thông tin ko tốt để rồi trường ta mất uy tín. đừng tìm sự công bằng vì nó không bao giờ có.
  23. quyrom New Member

sinh viên nào cũng nhẫn hơn 4 năm ! trường mình thì gần 30 ngàn sinh viên nhẫn bao lâu trên bao năm ! bạn nhẫn , người khác nhẫn , năm này qua năm khác nhẫn , rồi phản nhẫn đến chừng nào để được một thái độ ân cần . 1 người thì còn coi lại " lễ " chứ hok lẽ gần 30 ngàn người đều không lễ để nhận được những sự đối xữ bất cần đó .
  24. innocence91 Member

Số bài viết: 404

tớ thấy cũng tốt mà
    thầy cô khó tính với ta thì cũng rèn luyện cho ta tính cẩn thận tỉ mỉ. có trước có sau
    Ra cuộc sống ko bao giờ dễ dàng như ở đây đâu
    trường hợp ở phòng thư viện với cthssv tớ cũng gặp rồi
    Trả sách thì nở nụ cười . trả xong thì cám ơn vậy cũng hay đó chứ :D
    còn bên CLC thì quá good hì. mấy chị ở đó tận tình lun ;)
    chúc các bạn học tập tốt \:D/
  25. sukhoidau08 Member

Số bài viết: 142

Nói là bạc. Im lặng là vàng :D
  26. X.O_Dragon New Member

Số bài viết: 330

bạn đề cao giá trị đồng tiền rùi đó. chẳng lẽ cứ có tiền là được sao. nếu như vậy thì xã hội nầy loạn hết cả lên rồi. con người chứ đâu phải 1 thứ ji đó. cũng phải có tình cảm và sự thông cảm với chứ
  27. davidnguyen56 Member

Số bài viết: 51

nhung sự thật nó thế, không tin bạn vào bệnh viện tư với bệnh viện công xem thái độ người ta phục vụ thế nào,. mà nói gì thì nói, có người này người nọ, mình chấp nhất người ta làm gì, như thế chẳng khác gì mình giống người ta sao, mai mốt làm sếp thì đừng có như vậy là được
  28. spkt_099100 Member

Số bài viết: 949

Theo mình nghĩ các bạn nên coi lại mình trước khi nói người khác. "tiên trách kỷ hậu trách nhân" bạn à!!! Mình cũng vào phòng CTHSSV nhiều lần, vào văn phòng khoa nhiều lần, có thấy bị mắng mỏ gì đâu, họ chỉ nhắc nhở nếu có sai sót. Nhớ có lần vào văn phòng khoa điện, cô trực văn phòng nhăn mặt nói 1 câu :Em mang thẻ sinh viên vào!!! ==> do mình sai nên người ta mới nhắc nhở thôi.
    Lễ phép,lịch sự, "đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng", thì có việc gì mà họ lại làm khó ta được đâu chứ!!!
  29. minhky12 New Member

Số bài viết: 72

nếu như bạn sống mà chỉ với tình cảm với cảm thông thì ra đời bạn chẳng làm được gì cả, các thầy các cô ở các khoa hay ở các phòng họ làm rắn đề sinh viên hiểu trong môi trường làm việc là phải như thế nào,bạn đang đi học, tức là bạn đang học làm người, học cách sống theo lối có kỉ luật, ko phải ko ko là tự dưng có...thời cấp 3 bạn có thầy cô nhiệt tình hướng dẫn, vào sinh viên là đã tự nhận thức được mình cần làm gì, ko cần từng bước chỉ dạy...mỗi phòng ban đều có qui định cách thức làm việc rỏ ràng....nếu bạn cứ suy nghĩ quan hệ với nhau cần tình cảm cảm thông thì đó là sai lầm lớn....trong công việc chỉ có kỉ luật và sự tranh đua....
  30. dinken New Member

ôi bác từ trên trời rơi xuống hả , thời buổi giờ này mà nói chuyện người có tiền và người ko tiền được đối xử bình đẳng , như nhau , lặm chủ nghĩa Mác - Lênin quá rồi . bác cứ thử vào bệnh viện , và nơi chứng giấy tờ đất đai đi sẽ có có trải nghiệm thú vị và đời hơn .
  31. Dê con New Member

Số bài viết: 1,272

Ở đây chúng ta nhìn nhận sự chênh lệch 1 phần nào đó về tiền ảnh hưởng đến 1 phần nào đó đến thái độ phục vụ! :). Cũng giống như khi bạn ra chợ mua quần áo và vào shop bán quần áo vậy! :)
    Xã hội này nó vốn loạn đấy chứ, nhưng loạn ở 1 mức vừa phải, nếu ko thì đã ko cần có luật pháp - chính quyền! :))
  32. liemdeptrai New Member

Số bài viết: 133

tôi không thích điều đó,cho dù là vì nguyên nhân gì,thì thầy cô cũng nên nghĩ chúng ta là sinh viên xa nhà,ở ngoài xã hội đi làm đã bị chửi,vô trường lại có cảm giác ko được tôn trọng>>> cảm giác xa lạ.đó ko phải là môi trường sư phạm
  33. kcagon Member

Số bài viết: 150

Bạn đang nói tới một bộ phận nào đó thôi đúng không. Vậy thì mình nửa đồng ý và nửa không đồng ý với bạn
    Đồng ý vì một bộ phận nhân viên văn phòng khoa đã không thể hiện được thái độ thân thiện với sinh viên
    Không đồng ý bởi lẽ bạn nói môi trường đó không phải là môi trường sư phạm. Theo mình nghĩ người đánh mất đi giá trị môi trường sư phạm ở trường ta không phải là những người đó mà là chính những sinh viên như chúng ta đây. Một bộ phận nhỏ đánh nhau, thi hộ dẫn tới bị kỉ luật. Một bộ phận lớn đi học không bỏ áo vào thùng, không mang bảng tên như đúng với qui định của nhà trường. Nếu như muốn đánh giá môi trường sư phạm ở một trường có tốt không. người ta sẽ nhìn vào hành vi của những người học sinh sinh viên là trước hết.
  34. AnhTuan_Teddy92 Member

Số bài viết: 30

Mình ghét nhất là bà cô ở phòng công tác hssv. Bữa vào nộp nộp cái đơn mà bị mắng té tá~X(t. mấy đứa bạn mình cũng bị thế, bả hách dịch lắm, không coi ai ra gì ?x(x(x(x(x(
  35. pepsi[X] Heart breaker

Số bài viết: 723

chuyện phình phường của công nhân viên chức VN :D
  36. dinken New Member

mấy ông nói trên này thì được cái gì, công chức trường spkt có thèm vô đọc đâu , chỉ có sinh viên chúng ta đọc rồi đâm ra ức chế lẫm mhau thui
  37. sufakit01vvn Member

Nhà trường cần xem xét lại thái độ phục vụ của "một số rất nhỏ" nhân viên phòng ban

Nói như Mr.Ant thì không lẽ cầm cái máy ghi âm rồi giống như "gài bẫy" người ta àh.Thui,không có lửa làm sao có khói,nếu họ đối xử tử tế với mình thì liệu có cái Topic này không.???

Tui đã từng vô phòng Công tác HS-SV 3 lần mà lần nào cũng bị cái bà cô đó nói lại 1 cách không thiện cảm.Tất nhiên lần đầu thì có chút sơ suất do quên đeo bảng tên,thế nhưng 2 lần thì phải rút kinh nghiệm chứ,sau đó tui đã cố gắng tỏ ra là 1 sv chấp hành tốt nội quy,tui đã đeo bảng tên,sơvin đàng hoàng,ăn nói với bà cô đó nhỏ nhẹ,đưa đơn cho cô đó bằng hai tay(hôm đó tui đi làm Đơn miễn giảm hay trợ cấp học phí gì đó). Thế nhưng bà cô ăn nói với tui giống như là "tui đã biết mà giả vờ không biết" về cái vấn đề đó.

Còn nữa,rất nhiều SV phản ánh về vấn đề này chứ ko riêng ji tui,nhà trường giải thích sao đây???

Tất nhiên là phải xét đến bản thân mình rồi.thế nhưng cũng phải xét đến họ chứ.......
    Đây chính là 1 con sâu làm rầu nồi canh.Có 1 bạn nói rất đúng,không thể để hiện tượng này xảy ra trong môi trường Sư phạm được.Tui chỉ nói đây là 1 bộ phận cực kỳ nhỏ trong trường thui

Còn chuyện ở Thư Viện nữa,Hồi sau kể tiếp....Còn các bạn hãy tạo sức ép để chấm dứt chuyện này

TÔI YÊU SƯ PHẠM KỸ THUẬT
  38. small ant Well-Known Member

Mình thấy các bạn tập trung phản ánh bức xúc nhiều nhất ở Phòng thư viện và phòng CTHSSV. Chứ có phải là vp Khoa đâu :) Nên lần sau, hãy chú ý tiêu đề bài viết. Thầy cô là người giúp bạn, chứ không phải là những người phục vụ bạn
  39. sufakit01vvn Member

Phòng ban là các bạn khác sẽ hiểu,còn phòng khoa hay ko phòng khoa thì ai có bức xúc ji cứ nói,kể cả các khoa.
    Hết cái góp ý rồi ahf

Sao đang tranh cãi về cái "danh từ địa điểm" mà Admin lại đổi cái "động từ" rồi =))
  40. small ant Well-Known Member

Trước mọi sự việc các bạn nên kèm theo bằng chứng, thì khi nói mới thuyết phục được BGH và người khác. Có một số bạn bảo, đã phản ánh nhưng chưa thấy đâu, lý do đơn giản nhất đó là các bạn không có bằng chứng, khi nói ra thì chỉ có 1-2 người. Không ai tin các bạn cả. Có thể BGH lại nghĩ ngược lại là các bạn đặt điều tầm bậy, nói xấu này nọ nữa, đôi khi lại mang họa vào thân cũng nên!

Trong những lần gặp BGH, mình cũng có đi và theo dõi, tuy nhiên hầu hết sinh viên rất ít người đi, có đi chỉ là lên ngồi chơi tý rồi cũng về, hoặc là lớp khoa không ép đi thì cũng chưa chắc đã đi. Cơ hội gặp BGH để bày tỏ mà các bạn không tận dụng thì có nói nhiều cũng như không.

Có thể BGh đã biết và đang khắc phục tình trạng này, tuy nhiên có thể là trong lúc làm việc căng thẳng nên đôi lúc cô đó hay người làm việc với bạn hơi bực mình nên nói ra những lời không hay cho lắm thôi.

3 năm mình học ĐH, đến các phòng ban, thư viện, khoa, đào tạo, phòng kế toán, Phong CTHSSV....mình chưa từng gặp phải hoàn cảnh như bạn cả :)

p/s: họ chưa biết mình là admin spkt.net đâu nhá. Họ mà biết thì mình banh xác lâu rồi :))
  41. hoasutrang New Member

rút kinh nghiệm nên mua 1 cái máy ghi âm, 1 camera siêu nhỏ cầm theo. chứ không là sao có được bằng chứng.
  42. sufakit01vvn Member

Thì ra là do Mr.Ant chưa từng trải qua đó mà.Không có bằng chứng thì Nhân chứng có rất nhiều đó thui.Nhưng gặp BGH làm ji,họ tự biết chứ,mong rằng họ sẽ đọc topic này.Không lẽ Sv tụi mình lại đi dạy lại thầy cô,đúng hok??? Tụi SV mình có rãnh đâu mà đi vu khống,lo học còn chưa đến nơi đến chốn nữa là
    Họ không thể căng thẳng hay bực mình ji đó mà muốn nói ji làm ji cũng được.
    Theo tôi,nên cho họ học Tâm lý học và Giáo dục học của khoa Sư phạm Kỹ thuật,mình thấy mấy môn đó rất bổ ích cho họ
    Mình cũng chưa thấy ai mà ăn nói tình cảm,ân cần chỉ bảo và nhiệt tình giúp đỡ sinh viên như ở khoa Sư phạm Kỹ thuật vì mình ở khoa SPKT nên có biết