1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Nhận diện bọn móc túi trước cổng trường mình.

Thảo luận trong 'Thảo luận nghiêm túc' bắt đầu bởi Junkute, 14 Tháng mười 2010.

1. Junkute New Member

Số bài viết: 24
    Cảnh báo với các bạn SV đặc biệt là các bạn hay đi xe bus, đặc biệt là vào giờ tan học của SV toàn trường.
    Chiều nay khoảng 5h mình là nạn nhân "hụt" của bọn móc túi.
    Khi xe bus vừa tới, mình đứng dưới chờ xe mở cửa để lên xe, trong lúc chen chúc đông người thì có một đám đàn ông khá cao khoảng hơn 3 nguờii mặc sơmi đóng thùng, da ngăm, hơi vàng [dạng da ra nắng nhiều], nhìn khá lịch sự nhào vô chen với mấy bạn SV, bọn chúng chen rất dữ
    dội,xô đẩy mọi người, chúng đứng dàn hàng ngang dưới đất chắn hết nguyên cửa lên xuống xe bus, bọn nó vừa chen vừa ép lùi mình về phía sau, mình càng lùi chúng càng ép ngược lại, từ sau minh có bà tóc uốn nhuộm dài ép mình lên phía trước, lợi dụng lúc mình né mấy ông đằng trước, bà đó thò tay vô túi quần mình kéo đt mình ra, lúc đó vô tình mình cũng bỏ tay xuống túi để nhét đt thì bắt đc bả, bả rút tay ra liền, mình nhìn bả, bả giả bộ ngó lơ rồi la lối "xe j đông quá". Mấy ông kia thì luôn mồm kêu nhanh lên hết chỗ.Bọn chúng chen lấn rất dữ như muốn lên xe để giành chỗ ngồi nhưng khi mọi người lên hết thì chúng lùi lại và ko lên xe.
    Cả bọn móc túi gồm khoảng hơn 5ngườiiii, tuổi trung niên tầm U4 U5, dáng người khá cao da vàng cháyy nắng, đàn ông ăn mặc như mấy ông thầy nhưng ko đeo thẻ, đàn bà đeo túi xách, mặt mũi chúng khá hung dữ.Dường như bọn chúng bố trí sẵn đàn ông có nhiệm vụ chen lấn phía trước, từ sau bọn đàn bà tiến lên thực hiện hành động
    Các bạn nên cẩn thận khi đứng chen chờ lên xe bus, lợi dụng lúc bạn đang tập trung để lên xe và ko cảnh giác xung quanh, bọn móc túi ra tay.
    Thà lên xe phải đứng, chỉ mỏi chân tí thui còn hơn chen chúc để rồi gặp nạn.
  2. DKC-10702030 New Member

Số bài viết: 1
  3. traitimbanggia_1789 New Member

Số bài viết: 671
    cái này bg cũng nghe kể mấy năm nay rùi, có 1 chị đi chợ thì có vài ng hay giả vờ chạy qua chạy lại trc mặt chị, chúng làm như chỗ này đông ng lắm nên chen lấn xô đẩy, chúng cứ làm như vậy vài lần rùi sẽ tiến hành móc túi, cũng may chị kia cẩn thận nên quay lại thì bắt tận tay... nhưng ko làm j dc đành im lặng.... xã hội là thế
  4. youralways.thh New Member

Số bài viết: 241
    Hồi chiều bạn đi bus nào thế, mình đi bus thường xuyên nè ngày 2 lần, giờ phải cẩn thận mới được.

Mấy vụ này mình là sv thì lỡ bắt được thì cũng rút kn, cự là nguy hiểm lắm
  5. hoanghuyloc Member

Số bài viết: 38
  6. Junkute New Member

Số bài viết: 24
    xe nào cũng vậy, cứ đông chen lấn là bọn nó ra tay ah, chiều mấy ông đó chen lấn ép dữ wá mình đang cbị chửi thì ngó xuống thấy bà kia đang rút tay ra
  7. youralways.thh New Member

Số bài viết: 241
    Hỏi bus nào vì nếu đi chung 8 đỡ buồn, tớ ngồi 141 tới bến hơn cả 30'
    Bạn cũng đâu có vừa =))
  8. thienduy91 New Member

Số bài viết: 47
    Mấy vụ này mình cũng nghe nhiều rồi. mấy bạn đi xe bus nhớ cẩn thận đừng để điện thoại hay bóp tiền trong túi quần tốt nhất là bỏ vào trong cặp hay balô là tốt nhất
  9. hotronghieu Member

Số bài viết: 128
    hôm nào rủ 1 đám bạn chừng 10 đúa,bắt tận tay đập cho 1 trận. Mình ghét mấy cái vụ này lắm, ước gì có ai cho phép mình đánh 1 trận cho sướng
  10. roxy New Member

Số bài viết: 82
  11. SpiritHero New Member

Số bài viết: 312
    Ặc vừa về xe số 8 chiều nay xong, cũng đông nhưng mình không chen chúc và cũng không gặp đám người kia...Cám ơn đã nhắc nhở, lần sau mình sẽ cẩn thận
    P/s: mình cũng chả để dt hay ví trong túi bao giờ, toàn để trong cặp, lần sau phải kiếm chỗ giấu cho thật kín...Tụi móc túi giờ manh động quá
  12. anplixFz New Member

Số bài viết: 296
  13. innocence91 Member

Số bài viết: 404
    hôm thứ 2 ngày 11. m đón xe số 8 lúc 7h30. trước trại cá sấu hoa cà về tân bình về
    xe lúc đó cũng vừa
    m lên xe bị đứng . từ cửa trước m nhìn thấy băng ghế cuối còn trống
    lúc đó xe chuẩn bị đến trại cá sấu hoa cà . m vội đi xuống cái băng ghế đó
    cùng lúc có 1 tốp ng` đi xuống . tụi nó đi ngang qua mình xuống cửa .
    bà kia la lên thằng kia móc phone m . m theo nó mà bắt k đc
    vì nó đi với 2 đứa con gái. ( sau này về ngẫm nghĩ mới biết là đồng bọn nó )
    hình thức tụi nó là móc xong đưa đồng bọn ngay. nên có bắt cũng k đc .- trừ khi có hình sự -cảnh sát tham gia bắt tận tay.
    Thất thoát . mất cái điện thoại black bery 8700 - mua cũ - cùi bắp- chắc tụi nó cũng về cho con nít chơi- chỉ có m biết xài nó thôi hehe
    Tiền k đáng nhiu vì m k có nhìu tiền . nhưng ở đây nó cho m sự cảnh giác
    lúc nào m đi xe bus cũng cảnh giác. bỏ đồ vào ba-lo ôm chặt. nhưng do đợi xe lâu quá đem phone ra xem news lúc lên xe quên cất . m để phone túi trước lun. mà nó móc vẫn đc.
    2 đứa con gái thì ăn mặc bt cũng như bao bạn học sinh - có thằng móc túi nó nhuộm tóc vàng-
    Tội móc túi CA bắt đc chỉ có vài tháng là tụi nó đc thả ra thôi
    vì ko gây thương tích + tài sản ít
    còn giựt đồ điện thoại thì mới đi tù 5 năm vì đe dọa tính mạng

Khi đi xe bus. mặc dù tài xế và lơ xe đều biết mặc kẻ móc túi
    Nhưng họ k nói ra . vì tụi nó có băng nhóm
    Ảnh hưởng đến miếng cơm manh áo của họ
    vì thế lơ xe hay nói trống ko : " Ai có đồ đạc thì giữ kỹ xe đông coi chừng móc túi "
    lúc đó là có tụi móc túi bắt đầu lên xe đó

M từng đi học xe 104 - an sương - nông lâm
    sáng sớm thứ 2 trước lúc 6h một tí .
    xe đông ... thôi hồi viết tiếp nha mấy bạn.
    khuya rồi .
  14. letgosos New Member

Số bài viết: 59
  15. chuong New Member

Số bài viết: 20
  16. januarism Member

Số bài viết: 159
    do "dòng đời xô đẩy" cả thôi ;))
  17. Dê con New Member

Số bài viết: 1,272
    ko có chứng cứ chúng đập cho no đòn, vs lại cũng chẳng ai bảo vệ bạn đâu :))
  18. roxy New Member

Số bài viết: 82
    nghĩ sao con gái ai mà đập chỉ chửi lộn thôy , chửi thì chửi lại ko sợ :)), đập chỉ dánh cho đám con trai thoai , sai lầm vẫn là em alex =))=))
  19. Dê con New Member

Số bài viết: 1,272
    bạn đã nhầm to!
    Chúc bạn may mắn lần sau :D =))
  20. songdeyeu_26137 New Member

Số bài viết: 16
    híc hôm có việc phải ra Suối Tiên mình cũng gặp hoàn cảnh tuơng tự
    xe vừa cập bến mình bước xuống và ngay lập tức 1 bàn tay lọt vô túi quần mình rất nhanh nó lấy mát chiếc điện thoại của mình!mình ngay lập tức phản ứng nhưng quá đông người không thể nhận diện hung thủ có lẽ chúng cũng có đồng bọn phân tán mục tiêu của mình nên không thể phát hiện được.giờ chỉ biết trách mình không cảnh giác !
    các bạn luu ý nhé các tuyến xe bus đông thường là mục tiêu của bọn lưu manh!hãy nâng cao tinh thần cảnh giác để tự bảo vệ tài sản cho chính mình
  21. myth New Member

Số bài viết: 63
    Tốt nhất khi a đường là không đem đồ gì tcos giá trị theo bên mình, đề phòng bất trác chỉ đem đủ tiền đi xe bus.:D
  22. minh_doan_2009 Member

Số bài viết: 263
    trời tui để chiếc xe đạp ở nhà khóa cửa mà còn bị bẻ khóa..giờ đi đâu cũng phải mang đồ theo bên mình,rõ khổ..cũng may đi gần (từ khu công nghệ cao lên trường) nhưng cũng gê lắm
    hôm bữa nghe đài có người thấy móc túi trên xe buyt phản kháng,bắt tụi nó nhưng bị đồng bọn đâm rồi chạy đó,chúng kiếm ăn thành bầy đàn :) ,khi nào cũng mang theo binh khí phòng thân cả,các bác cẩn thận...thân ai người ấy giữ !!!
    Chúc mọi người thượng lộ bình an,đi sao về vậy :D
  23. lovelove1912 New Member

Số bài viết: 341
    Mình đi học toàn đi xe bus mà chưa bao giờ bị móc túi, vì đt hay ví tiền để trong túi mình thấy nó cộm cộm khó chịu nên toàn bỏ trong cặp, khà khà.
    Mấy bạn tìm mua bình xịt hơi cay thử xem. Mua 1 bình về thằng nào móc túi xịt vô mặt cho nó sướng. Hồi đó mình có thấy mà giờ quên địa chỉ rồi. Cái này cũng rất tốt cho chị em, đề phòng khi đi trên đường vắng, dễ bị... :-"
  24. quanghuyddt New Member

Số bài viết: 922
    trước khi đi xe buyt mình toàn móc sẵn tiền lẻ để ra ngoài ...còn ví và đt thì bỏ trong cặp...lên xe đưa tiền mua vé là xong ...kakakaka
  25. daibangspk New Member

Số bài viết: 26
  26. không Member

Số bài viết: 405
    kễ từ khi lên sg tới giờ là năm rưỡi rồi toàn di bus nhưng chưa bị móc, tại mình ăn mặc rất nông thôn nên nó nghĩ ko có gì để móc ấy mà, chứ mỗi bữa đi học bọc có vài trăm trong túi thôi ^^!
  27. suphutoan Member

Số bài viết: 68
  28. nguyenmdrak New Member

Số bài viết: 365
  29. kenvil.ck1992 Member

Số bài viết: 83
    Bạn có thể nghe nhạc hay fm bằng tai nghe,đó cũng là một cách chống móc hiệu quả(nếu tự nhiên nhạc dừng,theo phản xạ thì quay xuống liền).............Hãy cẩn thận vs những người tốt "đặc biệt", họ rất lịch sự khi báo cho bạn biết rằng"Cẩn thận coi chừng móc túi" nhưng thật ra đó là cách thử của họ, nếu bạn có tài sản thì sẽ kiểm tra ngay chỗ cất giữ, và điều đó chính là đã báo hiệu cho bọn họ nơi cần "tấn công".
  30. T.I Member

Số bài viết: 932
    Đúng là gian hồ hiểm ác thiệt, ra đường phải cảnh giác hơn mới được, cứ lơ lơ là là thì có ngày ăn cám :D. Mình thì có bóp gì bỏ vô cặp hết, còn điện thoại thì bỏ sâu vào túi trước, hạn chế nhắn tin và gọi trên xe bus cũng như ở trạm chờ.

Cách này cũng hay nhưng khi nghe nhạc mình dễ mất tập trung vào xung quanh lắm, nếu có nghe thì nghe nhỏ là ok
  31. mylifenhu Banned

Số bài viết: 14
  32. anhdinh9xa2 Member

Số bài viết: 96
  33. quangthanh010290 New Member

Số bài viết: 1
  34. 24h_newload Member

Số bài viết: 193
  35. tuanquoc19 New Member

Số bài viết: 76
    trộm cướp thế này chắc phải thi lấy giấy phép bắn súng rùi mang theo phòng thân
    có thằng nào trộm, cướp bắn ngay tại chỗ
    Để sống chật đất
    có ở tù thì cũng chỉ còn 2 năm nữa là tận thế rùi?/?
  36. phuc New Member

Số bài viết: 72
    @tuanquoc19: sao bạn nói ở tù 2 năm được. chắc gì bạn ở trong diện phòng vệ. bạn có súng có giấy phép là muốn bắn là bắn sao. công an còn suy nghĩ kỹ trước khi bắn. bạn chỉ được cái miệng to
  37. king_moon New Member

Số bài viết: 32
  38. xuanbao Member

Số bài viết: 53
    Đúng là giang hồ hiếm ác, mất mác khó lường. Lúc nào mình đi xe buýt, thì lúc nào tay mình cũng lăm lăm ngay cái phéc mơ tuya của ba lô hêt, lúc có biến thì mình mở ba lô ra và rút cây nhị côn ra chơi liền, mình học võ nội dung đối kháng cộng với vũ khí nên đếch sợ thằng nào hết, láo là cho nó một nhị côn ngay đầu liền. P/s: mình dám làm vậy bởi vì mình đeo khẩu trang nên đánh lộn với tụi nó sẽ không sợ bị lộ mặt. kaka. Mình đã 1 lần xài rồi, vì có đứa bên phái võ khác nó me mình!
  39. Phucalias Member

Số bài viết: 455
    Cái khóa của balo mình bị kẹt nên dùng hết nội lực mới mong gỡ ra được. Mình còn bó tay nói chi bọn móc túi. Còn rạch balo hả? Mặt trong balo mình làm bằng nhôm mỏng, đó nó rạch ra.
  40. khanhhq2k Member

Số bài viết: 47
  41. phanngocson New Member

Số bài viết: 100
    huhu,bạn may hơn mình.hichic,nhét cái ví trong balo,ai dè nó lấy lúc nào ko biết,hết tiền tiêu lung tung,buồn!!!số 8 đó.giờ mặc kệ,đợi xe nào ít rồi đi,ze muộn tí nhưng còn hơn là phải chen!!!
  42. bebong2k8 New Member

Số bài viết: 2
    hichic, sao dạo này ở thủ đức đạo tặc nhìu wa!!gần khu nhà mình cũng mới bị đạo tặc tả mất 3 cái lap!!! phải cẩn thận thui:(:(:(
  43. Phucalias Member

44. dangvannam New Member

Số bài viết: 13
  45. nguyenmdrak New Member

Số bài viết: 365
    hôm nọ,nghe ông anh kể.có ku kia vừa quen được một em gái,hai đứa ngồi trước siêu thị trường mình nói chuyện,quay đi quay lại mất cái balô thiệt hại khá nặng nề.nói chung nên cảnh giác mọi lúc mọi nơi,với lại các bạn trường mình phải có tính thương "đồng loại" một tí,thấy các dấu hiệu như có kẻ ăn cắp,hay trộm đồ của bất cứ ai thì cứ lo toáng lên nha
  46. anhminh New Member

Số bài viết: 36
  47. không Member

Số bài viết: 405
    nhận diện sao ko có hình ảnh ta ??? ^^!
    bữa nào rãnh rãnh ngồi ngay chỗ đợi bus lấy dt ra quay video cảnh tụi nó hành nghề post cho ae xem nhá
  48. voan1991 New Member

Số bài viết: 3
  49. lenhanspk Member

Số bài viết: 31
  50. Phucalias Member