1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Nhật kí:”TRỐN TRÁNH TÌNH YÊU?”

Thảo luận trong 'Những câu chuyện Tình yêu' bắt đầu bởi tieuvy_kmt, 30 Tháng năm 2011.

1. tieuvy_kmt New Member

Số bài viết: 72
    [FONT=&quot]Không biết từ lúc nào, khi nghe bài ”♫♪ hạnh phúc đã hẹn ước đâu rồi” của Châu Kiệt Luân, thì tui bỗng nhớ đến tình cảm mà tui có được vào khoảng thời gian quen em tháng 3 năm trước.[/FONT]
    [FONT=&quot] Đó là 1 ngày thật buồn,không biết một đứa con trai còn non dại, ngốc ngếch lại gặp phải nhiều chuyện như vậy![/FONT]
    [FONT=&quot] Học xong kì 1 năm nhất thì rớt 13 chỉ(cả môn triết), tết tui đã bỏ công học nó nhưng kết quả chẳng ra gì. Tiếp đến đó là chuyện mất xe đạp. Thứ 3, vào cái ngày đau đầu,tui đi làm thêm và làm đã được 3 tuần mà vì lúc không may, mất việc mà không được nhận lương. Mặc dù mình đã tới xin thằng cấp trên thấy tội luôn.Thế là 3 tuần không lương. ’~’ Chuyện thứ 4 đó là mất 2 quyển sách 1 cách vô thức, ra về vừa ra khỏi phòng thực hành, sực nhớ chạy ngay vào nhưng nó đã biến mất thế là đền thui.[/FONT]
    [FONT=&quot] Tui cố gắng bỏ qua tất cả, luôn tạo cảm xúc yêu đời với mọi vật mình nhìn thấy vì “mỗi ngày là 1 trải nghiệm” mà.[/FONT]
    [FONT=&quot] Cũng rất may mắn cho tôi gặp cô ấy☼ trong lần ăn cơm tại căn tin trường.[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]Tôi đã gặp em☺. Và sau đó diễn ra những chuyện như tôi đã viết trong nhật kí.[/FONT]
    [FONT=&quot] ☻Rồi một ngày tôi đã quyết định từ bỏ việc yêu em, để dành tâm trí cho việc học. Đó là 3 tháng cho việc quên đi hình bóng em. Một người đã chiếm tâm trí tui suốt gần 6 tháng 10 ngày 12h 02 phút. Đó khỏang thời gian mà lúc nào cũng nhớ đến em,ăn cơm, học bài, đi xe và nhất là lúc ngủ, tui đã gặp em đến giật mình.[/FONT]
    [FONT=&quot] Tại sao phải thế, yêu một người con gái mà không bao giờ thể hiện cảm xúc, luôn tạo vẻ bề ngoài đối xử như người bạn. Thật giả tạo chẳng là chính mình thế nào![/FONT]
    [FONT=&quot] Vì yêu mà mất tương lai thật là ngu ngốc. Với kết quả học lúc đó 95[/FONT][FONT=&quot]٪[/FONT][FONT=&quot] là rớt. Tại sao lại như zậy! Tôi đã thử với quyết định của mình, nhưng nhiều lúc đã bị em tác động.[/FONT]
    [FONT=&quot] Một lần nọ, với món quà mà nhà gửi thằng bạn cùng phòng đem lên. Tối đó, sau khi đi học về với tâm trạng thật mệt, tui thấy thế và đã nhớ đến em, lựa ngay những trái thật chín (mặc dù chua), liên lạc lại em. Hôm nay là ngày tâm sự cuối cùng và chấm dứt hẳn luôn tình cảm riêng mình đối với em và thể hiện cho em biết mình coi tương lai quan trọng hơn em. Và đó là một ngày thật ngốc ngếch nhất đời đối với tôi. Tôi phải là người “rút lui” trong chuyện tình cảm thui.[/FONT]
    [FONT=&quot] Lúc còn trẻ, tui đã đánh mất một người yêu mình thật lòng. Đó là một cô bé dễ thương,rất trẻ con, cô bé chỉ mới học lớp 9, dành tình yêu đầu đời cho tui. Thật đáng ghét cũng chỉ vì tương lai, lúc ấy tôi học 11, quen em cũng một thời gian cũng đành “rút lui” mà đến giờ cũng không nói một lời nào với em.[/FONT]
    [FONT=&quot] Nhưng hôm nay đó là khác, tui gặp em.. chào và cười với em một cách đầy ngọt ngào. Hôm nay thật kì lạ, những lần trước gặp em, em luôn ăn mặc thật bình dị, đáng yêu một cách thôn quê. Nhưng lần này là khác, em đã đến gặp tôi với hình ảnh 1 cô gái thật đẹp, tôi biết em đã chăm chút từng tí 1 khi đến gặp tôi vì khi tui đến đó, tui đã chờ em thêm 15 phút. [/FONT]
    [FONT=&quot]Hôm ấy, chúng tôi đã kể cho nhau nghe nhưng câu chuyện lúc nhỏ, thơ mộng mà mỗi người đã trãi qua, cùng cười với nhau rất zui zẻ, cùng chia sẽ những bùôn, vui lúc nhỏ. Tui luôn đưa nhưng chủ đề không hề liên quan đến tình cảm của mình. Cuối cùng đó là chuyện tương lai của mỗi người, em nói sẽ đi theo hướng làm quản lí, còn tôi đam mê bên máy tính vẫn chưa rõ ràng, luôn thể hiện sự coi trọng tương lai. Lúc ấy, tui nhìn đồng hồ nói với em, tui phải về lo cho việc học trong lúc mới 9h rưỡi. Đưa quà cho em, trong lúc em thất vọng với tui, chưa tâm sự được gì mà ra zề rùi. Chắc em chưa hiểu mọi chuyện nhưng thời gian sẽ cho em biết tất cả. [/FONT]
    [FONT=&quot]Rồi từ đó,tui không liên lạc với em, không cho phép mình nhớ đến em. Thời gian thấm thoát gần nữa năm, và hôm nay khi nghe bài hát này, tui biết mình đã chọn sai con đường, mình đã học hành không được gì.[/FONT]
    [FONT=&quot] Nhưng đối với tôi, cho đến nay thì không có người con gái nào thay thế được em. Chắc với cảm giác này làm tôi cô đơn, hơi đau đau trong lòng khi nhớ đến em. Một người con gái mà tui, lúc này chỉ nhớ đến em bằng niềm tin. Dù có nhiều phương tiện để liên lạc với em , nhưng mà tui không thể làm chuyện đó. Không thể tìm được lối thoát cho lúc này. [/FONT]
    [FONT=&quot]Vì vậy, tui mong rằng những ai bắt đầu yêu nên yêu thật lòng, hãy thể hiện tình cảm với người mình yêu, bạn sẽ có được người bạn đời chân thành, đừng nên trốn tránh tình yêu, hãy đối mặt với tình cảm thật của chính mình. Chúc bạn thưởng thức tình cảm thiêng liêng này. Một ngày vui vẻ. Ai chỉ cho tôi con đường thì pm qua mail nhé![/FONT]
    [FONT=&quot] Vya10@yahoo.com.vn[/FONT]
  2. user001 New Member

Số bài viết: 306
  3. tieuvy_kmt New Member

4. HUNG BA' New Member

Số bài viết: 8
    cầu mong người yêu tôi sẽ hạnh phúc bên người yêu, cầu mong người tôi yêu sẽ cảm nhận được hạnh phúc
  5. huongphusa310 New Member

Số bài viết: 13
    Thấy mấy sư huynh sư tỉ bàn luận về đề tài tình yêu, tiểu muội cũng xin mạo muội gửi lên bài thơ để xem phần sôi nổi

Mối tình đầu chẳng biết có hay không?
    Là mối tình trên chiếc xe đạp nhỏ
    Tôi chở anh trên đường về xã,
    Giọng của anh làm xao xuyến lòng tôi
    Tháng ngày trôi qua biết bao nhiêu kỉ niệm
    Vui lẫn buồn và cũng lắm đắng cay
    Lúc gặp nhau thì gay gỗ chí chóe
    Nhưng xa rùi thì mong nhớ không nguôi
    Mối tình đầu là mối tình dang dở
    Tình đơn phương thật lắm đắng cay
    Mà cô bé thì đa sầu đa cảm
    Giọt nước buồn vương vấn trên mi!

Theo muội nghĩ, tình yêu là 1 tình cảm đẹp. hãy để tình yêu là động lực để giúp 2 người học tập chứ hem phải là lý do để biện hộ cho những sai lầm của chúng ta!
    Không phải trốn tránh tình yêu mà hãy trân trọng những cơ hôi và những gì mình đang có để khi ngoảnh lại hem phải hối tiếc về việc gì hết
    Con gái cũng có quyền theo tìm đến với tình yêu chứ bộ,
    Tại sao hem hè!!! O:)
  6. tieuvy_kmt New Member

Cảm ơn bé nha
    bé cho lời khuyên cũng tốt đấy. Tui phải học cách yêu thương 1 ng con gái thui, gắng lên mình sẽ làm dc thui
  7. thanhtuan_hoangsatruongsa New Member

Số bài viết: 636
    theo mình nghĩ thì bạn có thể liên lạc với cô ấy xem sao , biết đâu chừng cô ấy cũng đang nghĩ , đang nhớ về bạn ............................Hãy tin mình đi , hãy làm theo tiếng gọi của con tim .............
    đừng giống như mình ............yêu một cô nàng nhưng ko dám nói và bây giờ thì đã thật sự mất cô ấy .........................Bi giờ có hối tiếc cũng muộn màng ...............
    Cô lên nha bạn .............chúc bạn sớm tìm được tình yêu của mình ...........
    p/s: mún ts hay j j đó thì có thể pm cho mình phongluudatinh_chinhlaanh722411@yahoo.com
  8. dungtien19 New Member

Số bài viết: 13
    đúng là tâm trạng của người đã yêu ? Cảm giác khi yêu và được yêu như thế nào nhỉ ? Chưa yêu nên chả biết! :-s
  9. luongbaotin New Member

Số bài viết: 77
    chào bạn,gặp trường hợp của bạn mình cũng có chút ý kiến thế này:
    đúng là bạn yếu mềm thật đấy,đôi lúc tình yêu cũng là đòn bẩy giúp ta thăng tiến nhanh hơn đấy,nhưng bạn phải biết cách làm sao biến hóa tình yêu thành sức mạnh kìa,tình yêu thật khó định nghĩa đúng hem bạn?vậy nên hãy tận dụng mọi cơ hội mà mình có để xây dắp cho tình cảm của bạn nhé.chúc bạn thành công.
    =d>=d>=d>
  10. chaupro9x Member

Số bài viết: 69
    bạn ấy bảo bạn là trả lời qua email mà.

mình cũng giống trường hợp của bạn ấy. mình sẽ cố gắng ko bước theo ghot chân bạn.
  11. tieuvy_kmt New Member

cảm ơn lời chia sẽ từ các bạn. Nhưng bây giờ thì thật sự đã muộn rùi. Mỗi ng cũng đã có hạnh phúc riêng, 1 tương lai riêng và con đường phía trước chắc chắn tui không còn gặp lại cô ấy nữa. Một cô gái thật tốt và hiền lành. Cầu mong cho cô ấy được hạnh phúc.#:-S
  12. thongspk09 <marquee><b><i>Đệ nhất dự đoán bóng đá năm 2011</i

Số bài viết: 87