1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Nhờ các anh chị SV tư vấn dùm em về CLC

Thảo luận trong 'Đề thi 2011' bắt đầu bởi shingobeo, 30 Tháng mười một 2011.

1. shingobeo Member

Số bài viết: 33
    Tình hình là thế này. Em mới vào năm nay đang học lớp bình thường bay giờ muốn chuyển qua CLC thì phải làm thế nào. Khi nào mới chuyển được, có nên chuyển không( học phí không thành problem). Học lớp bình thường thấy khó tiếp thu quá với lại chán chán vì sắp rớt mấy môn. Sơ lượt về CLC dùm luôn nha. Thanks:p
  2. shingobeo Member

3. zonzon Member

Số bài viết: 185
  4. quanghuyddt New Member

Số bài viết: 922
    Nếu em thực sự muốn học thì qua CLC học tốt hơn nhiều, học với sỉ số ít --> nếu có chỗ nào hok hiểu thì em cứ vô tư mà hỏi, hơn nữa khi nào các bài tiểu luận,thuyết trình,thực tập nhóm thì nhóm chia ít --> có điều kiện để làm việc tốt hơn ai cũng được làm hok sợ thiếu trang thiết bị.Còn giáo trình dạy thì giống như bên kia hok khác gì hết
  5. shingobeo Member

6. so61pi New Member

Số bài viết: 27
    Hài 8-}.
  7. quanghuyddt New Member

8. quanghuyddt New Member

hok biết bạn này học lớp nào bên CLC nhỉ...nói bấy nhiêu thì cũng đủ hiểu bạn là con người ntn rồi.....:-q
  9. zerry92 Member

Số bài viết: 973
  10. shingobeo Member

11. Xuân Hiếu Phạm Xuân Hiếu

Số bài viết: 2,124
    Bạn bè bạn chỉ gói gọn trong lớp??? Bạn học đang học đại học hay ở tiểu học?
    Vậy phải có cảm giác khó chịu bạn học mới được?
    Vậy ra trung tâm Việt Đức, trường THKTTH, In & Truyền Thông là bị tách rời so với lớp thường???
    Khu mới xây là tòa nhà trung tâm hay tòa nhà Công Nghệ Cao? Và gây cho bạn cảm giác gì khó chịu gì?

Những điều bạn nói vậy ra bạn là sinh viên CLC và ra bạn là như thế.
    Vậy ra hơn 1000 sinh viên CLC chỉ "có 1 số ít ham học muốn chất lượng đt tốt nên zô CLC"
    Lịch học cứng bạn không phải mất thời gian canh đăng ký môn học, không phải cực khổ chọn thầy cô, sắp thời gian, cố gắng mới có thể đặt được chỗ. Nếu bạn không thích như vậy thì có thể chuyển chương trình đào tạo bình thường.
    Vậy thì leo lên Tầng 5 khu C, D, dãy các tầng khu B, và các phòng A1 Tòa nhà trung tâm bạn thấy khỏe chân hơn?

Bạn học đại học vì "gái"???

Bạn dám đứng ra nói với thầy cô giảng dạy bộ môn mình như thế không??? Bạn có thấy mình coi thường giáo viên giảng dạy mình không???

Tùy vào người học có muốn học hay không thôi. Hoàn cảnh chỉ tác động một phần.
  12. zonzon Member

Số bài viết: 185
    ^:)^:-??;)):-ss sorry anh 2 chỉ là ý kiến riêng nhỏ nhặt thôi mà anh làm j nói ghê thế
    nói thì nói chứ CLC học được thầy giỏi day cũng tôt
  13. 08110197 New Member

Số bài viết: 1
    Mình có ý kiến đôi chút ^^
    Mình là sv khoa CLC:
    1. Mình đc 21,5 điểm ĐH và nộp vô CLC, lớp vẫn có người trên điểm mình nhìu, chỉ có 1 bạn là ko đậu nv1. Còn lại đều đủ và cao điểm hết.
    2. Đề không hề dễ hơn. Phòng ngồi 100 người(giống như phòng bên đại trà) chỉ thi 30 người(1 lớp). Thầy thậm chí còn yêu cầu cao hơn bên đại trà( hỏi tại sao thì thầy nói: mang mác clc là phải vậy).
    3. Gái gú không quan trọng ^^ (từ từ roài cũng có)
    4. Việc leo lên tầng 5 coi như tập thể dục hàng sáng.
    5. Lớp có máy lạnh nên cũng đỡ nóng vào mùa hè.
    6. Lớp 30 người nên làm gì cũng dễ hơn( hỏi thầy, thực hành...)
    Chỉ ko thích ở chỗ lịch cứng, học hành bên ngoài trường khó khăn :-S
    Mình nghĩ các bạn phải xem xét lại ở khâu ra đề là do mấy thầy ở các khoa chuyên môn đảm nhiệm, nói như vậy là các bạn xỉ nhục các thầy rồi đó ^^.
    Nếu mún vô clc để dễ hơn thì nên xem lại:
    1. Ăn mặc không đúng(đuổi về)
    2. Nghỉ 2 buổi/môn 15 tuần ->> cấm thi
    3. Không đi học sẽ bị ghi lên trang web khoa và báo về phụ huynh(mình nghỉ có 1 buổi vì bịnh mà dính rồi)
  14. chulinhchi Member

Số bài viết: 534
  15. quidon006 New Member

Số bài viết: 12
    Cân nhắc kĩ đi bạn. CLC không phải như cái tên đâu. Nếu bạn học được thì học ở đâu cũng được. Qua bên này có khi lại hối hận thôi.
  16. spklion Member

Số bài viết: 408
    đa số các bạn dìm hàng CLC thực chất là ghen tị với môi trường học tập của CLC,ít SV,giáo viên thì toàn tuyển giỏi,bạn mình học đại trà mỗi kì đều mượn TKB của mình để đăng kí giáo viên theo mình đây này,điểm danh gắt gao,trang phục,tác phong cực kì nghiêm,ai học bên CLC chắc biết thầy Bích với thầy Tuấn chuyên trị vụ này>:),CLC muốn đăng kí qua học lớp thường thì được nhưng ngược lại thì ko có,nhưng ko ai ngu gì đăng kí học chung với đại trà cả,đông quá,vô mạnh ai nấy nói chuyện,phòng học thì rộng,cơ sở vật chất thì ko bằng bên CLC,đi học chủ yếu cho qua thì học tiếp thu được cái gì,còn bên CLC điểm danh hằng ngày,vắng 30% cấm thi,ai dám nghỉ quá 30%:-S
    nếu ban có máu thì cứ thử,ko hối hận với số tiền mà bạn bỏ ra,quan trọng là có chịu học hay ko,nhất là từ khóa 2010 làm rất gắt gao;))
  17. quanghuyddt New Member

đúng là từ khóa 2010 ( mình đang học ) thực sự là làm rất gắt gao ( còn mấy khóa trở về trước thì mình hok rõ) tất cả về mọi thứ trang phục, điểm danh cũng như ra đề thi, mà sướng ở chỗ là hok cần phải lên mạng dkmh mà vẫn được học gv giỏi dạy dễ hiểu....
    @Shingobeo: Nếu bạn chịu khó học thì thực sự môi trường CLC tốt cho bạn hơn nhiều đặc biệt là sau này vào các môn chuyên ngành với số tiền bạn bỏ ra thì cũng đáng lắm à.Còn nếu bạn nghĩ thấy sợ rớt nhiều quá mà chuyển qua CLC học thì cái này hơi khó tại năm nay làm khá là gắt đó bạn à
  18. admin Administrator

Số bài viết: 683
    Các bạn trả lời đúng vào trọng tâm câu hỏi . Tránh lệch lạc gây mất đoàn kết . Mình sẽ đóng topic nếu cảm thấy phảm cảm
  19. lequangthang New Member

Số bài viết: 3
    học CLC là lựa chọn chính xác . minh khong biet 1 so ban hoc dai tra vi sao lai thanh kien. mac du ho chua bao gio duoc hoc o do. tat ca chi la nghe noi rang ban toi hoc, toi biet..... CHAT LUONG CAO cua cai truong ma ban da tung ao uoc duoc hoc lai dang coi thuong vay sao? noi vay thi cl binh thuong thi lai tot hon clc. hay that! đề thi dễ ư?: cùng thầy cô mà chỗ đề dễ chổ đề khó=> vì tiền . vậy có phải các bạn ấy đang chửi thầy cô( toàn các thầy cô lớn tuổi, giáo sư, tiến sĩ). nếu vậy nên nghỉ và chọn trường nào có thầy cô đạo đức hơn. oke. mình thấy cứ lên spkt.net mà có chu CLC là có nguoi chê, tỏ vẽ coi thường. hãy suy nghĩ: nếu 1 người đàng hoàng, hiểu biết có nói như vậy không? nếu cho là clc ngu, dễ, điểm cao thì hỏi dùm mấy người hay chê bai, khoác lác ấy TẠI SAO KHÔNG CHUYỂN LÊN CLC MÀ HỌC ? Ở ĐÓ AI CŨNG NGU CẢ NGƯỜI TÀI GIỎI NHƯ CÁC BẠN HỌC Ở ĐÓ CHẮC KÌ NÀO CŨNG HỌC BỔNG! => HỌC PHÍ KHÔNG LO, BẰNG GIỎI. CÓ KHI LẠI ĐƯỢC ĐI DU HỌC( NHƯ 1 SV CLC ĐÃ TỪNG ĐƯỢC 80K USD).[-x[-x[-x minh la sv clc. lop minh chac cung hoc dot lam, ki vua roi lop minh chi có 2 người khong rot mon nào còn lại ít thì 2 mon, nhiều thì 5 mon. nếu theo mấy người kia chắc lop minh phải dốt dữ lam moi rot du vay. xin lỗi mọi người vì đã nói ra một số lời khó nghe. nhưng thiết nghĩ mình nói chuyện cũng không khó nghe như cái anh chàng tự xưng mình là sv clc mà bảo clc là lũ Ô HỢP.( từ ô hợp nên dùng cho bọn giặc cướp, lưu manh, vì chúng tôi đâu phải lưu manh. à mà nếu nó là sv clc nghị vậy thật thì nó là lưu manh thật. còn ko phải thì nó cũng là thang luu manh.+[-x[-x[-x.
  20. vanbinh_21 <marquee><b><i>--- waiting for you... mãi chờ em..

Số bài viết: 2,077
    Bạn nào học rồi thì mới biết thôi, hầu hết mọi người đều có thành kiến với clc vì sao chứ?
    học clc được những gì? bạn học có thầy cô nhiệt tình, dạy tốt.
    các bạn có thành kiến với clc sao lại có người đk học chung với clc, lúc gần thi ai cũng lên xin đề cương bên clc.
    lúc đkmh cũng mượn xem bên clc ai dạy để đk.
    bên này có môi trường học tập tốt hơn.
    có nhiều buổi giao lưu với các doanh nghiệp, và các khoa khác nữa.
    trên này cũng không ít bạn học clc đâu, nhưng không ai dám nói cảm nói ra toàn bị chém.
    mình, và admin xuân hiếu cũng học clc đây, có gì thì cứ hỏi trực tiếp chứ không có những hành vi đó.
    thân!
  21. shingobeo Member

Cám ơn mọi người đã qua tâm. Dù học ở đâu thì ý thức vẫn là chính. Với Mình thì môi trường tốt sẽ giúp mình rất nhiều, càng khắt khe thì càng tốt. Mình dễ bị lôi kéo lắm( cảm nhận bản thân) nên cần một mt như thế
  22. zerry92 Member

23. phamhuy27 Member

Số bài viết: 53
  24. spklion Member

cái này mình ko biết rõ nữa,chắc phải lên khoa của bạn hỏi xem người ta cho chuyển ko,rồi qua khoa CLC hỏi xem người ta nhận ko,cuối cùng là qua phòng đào tạo xin chuyển tên
  25. chuatethanhcoi Member

Số bài viết: 124
    Bạn nào cảm thấy qua bên CLC mà học để khỏi rớt thì đừng nên qua. Chẳng ai chấp nhận những suy nghĩ kiểu lười học như thế cả. Thân!
  26. ngophihai92 New Member

Số bài viết: 22
  27. ngophihai92 New Member

cái này đúng nè :))
    qua CLC mà lười học thì cũng ... rớt tá lả từa lưa thôi :D
  28. ddthien New Member

Số bài viết: 92
    như nhau cả... lười thì rớt thôi, nhưng bên clc có nhiều điều kiện hơn ( chuẩn rồi) mát mẻ. ít học sinh thầy cô dễ quản lí truyền đạt hơn , thường tài liệu học tâp thầy cô phát bên CLC có vẻ nhiều và dễ hiểu hơn( ý kiến cá nhân)... trang thiết bị thực hành tốt hơn
  29. spklion Member

30. ngophihai92 New Member

tuy dạo này CLC có nhiều thay đổi tích cực để quản lí và tạo điều kiện cho sinh viên tham gia hoạt động xã hội nhiều hơn, nhưng bên cạnh đó cũng có nhiều thay đổi khá gò ép cho sinh viên (ko tiện nói ra) ... dù gì thì cũng vui vì học CLC lớp ít nên bạn bè trong lớp thân nhau gơ :D
  31. zerry92 Member

32. sweetboynvp Member

Số bài viết: 31
    ui.ông này!ng ta rớt nguyện vọng 1 nhưng điểm ng ta chưa chắc ông đã bằng đâu!điể bên CLC là >= điểm bên thường đó bạn ạ
  33. sangtx92 New Member

Số bài viết: 2
    minh la sv CLC ne ban. neu ban chuyen wa lop CLC hoc thi tot thoi ma o do moi truong tot hon va it hs hon. dk lai tot nua. nhung phan chinh la o su co gang cua ban ak. co len ban
  34. tdpham Moderator

Số bài viết: 1,194