1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Nhờ các anh tư vấn về việc chọn ngành!!!

Thảo luận trong 'Cơ điện tử' bắt đầu bởi guest, 7 Tháng tư 2013.

1. guest Member

Số bài viết: 39
    Các anh nào đi trước xin trả lời hộ em cái:

1/ Giữa 3 ngành : Điện- điện tử, cơ khí chế tạo máy và cơ điện tử thì nên học ngành nào sẽ có tương lai hơn ạ!

2/ Em nghe nói cơ điện tử mỗi thứ biết 1 ít 1 ít không chuyên sâu nên khó xin việc có đúng không!

3/ Cho em hỏi là trường mình năm mấy mới phân chuyên ngành vậy. Ví dụ: em ghi hồ sơ là ngành cơ khí chế tạo máy, nhưng khi em vào học năm đầu thì em thấy thích cơ điện tử thì có được chuyển qua không mấy anh. hay là mình học chuyên và chế tạo máy ngay năm đầu và không được chuyển.

4/ Trường mình sau khi tốt nghiệp được cấp 2 bằng hả mấy anh. Và bằng ra trường sẽ ghi chung là kĩ sư cơ khí hay là ghi rõ là kĩ sư cơ khí chế tạo, kĩ sư cơ điện tử ạ
    Nhờ các anh tư vấn dùm. Em xin cảm ơn
  2. bachckm1 Member

Số bài viết: 608
  3. mrzero01 New Member

Số bài viết: 203
    1. Bây giờ không có cái gì chỉ có cơ không hay điện không, mà cái gì cũng cơ và điều khiển bằng điện, và kèm theo nó là yêu cầu hơi cao với người học.
    3. Hết năm nhất sẽ được chuyển ngành một lần duy nhất nếu không thích
    4. chỉ có một bằng chứ sao lại hai
  4. SLPRV Member

Số bài viết: 170
    cái này hợp lí , qua đó có tgeer tạm hiểu là ,học cơ k có nghĩa là bạn k giỏi điện .Và rất có thể ,học cơ chưa chắc ăn thua về phần cơ khí. Học xong rồi có được 1 cái trình vu vơ cũng là rất bình thường.

trường SPK chẳng có luật này , đk này chỉ được áp dụng với 1 số trh rất hiếm như: 1 con gái mà học chung lớp với 200 tên con trai , thì tr sẽ xem xét vào đầu khóa học cho chuyển nghành nếu SV đó có đơn xin....

đăng kí học bên nghành sp xxx, sau khi học xong , nếu ra tr đc thì có 2 bằng , 1 chứng chỉ sư phạm , 1 bằng kĩ sư.
    con nếu bạn học ác nghành khác thì chỉ có thể có 2 bằng khi đăng kí thêm khóa sư phạm
    PS: bác mrzero01 có học spkt k đó , trả lời như thế thì đừng nên trả lời
  5. thugiang93 New Member

Số bài viết: 18