1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Những bức ảnh MHX 2009 đầu tiên, Lễ ra quân cấp thành

Thảo luận trong 'Ảnh thành viên SPKT' bắt đầu bởi Diu_HoiSV, 15 Tháng bảy 2009.

1. Diu_HoiSV New Member

Số bài viết: 374
    Có rất nhiều bạn yêu cầu mình post gấp lên diễn đàn cho mấy bạn lấy. Mình đã rất cố gắng để hôm nay mới post lên cho các bạn.
    Đây là lễ ra quân cấp thành tại thảo cầm viên (chiến sỹ MHX được vào cửa miễn phí)
    Mới chỉ là lễ ra quân, nên đến chơi là chính, chơi thả cửa. Để rồi sau khi ra quân xong, tất cả chiến sỹ tình nguyện SPKT lại làm hết mình, và cống hiến hết mình, các bạn nhé. Mình sẽ giới thiệu lần lượt, từ ban chỉ huy cho đến những hình ảnh... xuất thần của từng chiến sỹ trong buổi ra quân cấp thành. Chú ý theo dõi nha :001:

Một vài hình ảnh ban chỉ huy chiến dịch 2009:

Đ/c Nguyễn Lâm Toàn- Chỉ huy trưởng chiến dịch MHX 2009 năm nay:

Đ/c Phạm Thị Hồng Nga- chỉ huy phó- chỉ huy trưởng mặt trận Bến Tre:
    Đ/c Đỗ Vũ Đình Nam- chỉ huy phó- chỉ huy trưởng mặt trận Bình Dương:

Đ/c Nguyễn Huy Anh Tuấn- chỉ huy phó- Phụ trách mặt trận Bến Tre:

Đ/c Nguyễn Thị Dịu- chỉ huy phó- chỉ huy trưởng mặt trận Thủ Đức:

Đ/c Lê Quang Bình (trái)- chỉ huy phó- chỉ huy trưởng mặt trận Quận 12 &9
    Đ/c Nguyễn Thái Hoàng Long (phải)- chỉ huy phó- chỉ huy trưởng mặt trận môi trường TP HCM:

Đ/c Huỳnh Văn Thịnh- chỉ huy phó- chỉ huy trưởng mặt trận trường:

Đ/c Lê Phạm Việt Anh Thư- uỷ viên- Đội trưởng đội văn nghệ xung kích:

Đ/c Đặng Thị Mỹ Chi- uỷ viên- phụ trách mặt trận trường:

Ngoài ra còn 2 đ/c là: Đ/c Hoàng Công Chương- phụ trách thông tin tuyên truyền, bản tin MHX.
    Đ/c Phan Kim Thành- chỉ huy phó- Phụ trách Đội hình nghề (chưa có hình)
    (còn nữa)
  2. 071180A New Member

Số bài viết: 159
    Toàn quan chức cấp cao không, chủ lực của Mùa Hè Xanh là các chiến sĩ cơ mà, sao lại đưa toàn hình của chỉ huy. Bùn quá đi.
  3. Diu_HoiSV New Member

ồ, xin lỗi bạn. Sự cố hồi chiều là nằm ngoài khả năng của mình. Khi mình đang post những tấm ảnh chiến sỹ tại thảo cầm viên tiếp theo thì bị rớt mạng. Do đó mình chưa kịp post lên cho mọi người xem ngay. Đến tận 22h tối nay đi học về mới lại ngồi post cho mọi người thưởng thức đây nè. Bạn cũng thấy rõ kế hoạch của mình phái trên là: giới thiệu ban chỉ huy, sau đó ưu tiên những tấm ảnh xuất thần, ngộ nghĩnh và cười ra nước mắt của chiến sỹ, và cuối cùng là bonus những phút làm duyên của một vài bạn để các bạn save về làm kỷ niệm mà. Chẳng qua là tại chiều bị rớt mạng nên chưa post kịp. Giờ mình sẽ post ngay đây. Nhưng trước khi post mình cũng có góp ý nhỏ thế này nhé:

Ban chỉ huy cũng là một trong những chiến sỹ mùa hè xanh chủ lực. Họ cũng làm việc như mọi người, thậm chí còn phải làm nhiều hơn, gương mẫu hơn để tạo sự tin yêu của bạn bè chiến sỹ. HỌ cũng có những đóng góp tích cực cho sự thành công chung của MHX trường ta. Nếu không có họ thì lấy ai xây dựng kế hoạch, tính toán đường đi nước bước, lấy ai đi xin kinh phí, rồi gõ cửa từng công ty vận động tài trợ. Rồi lấy ai không quản đường xá "hành quân" đem đủ số áo, nón, quà tặng khuyến khích cho chiến sỹ mình phấn khởi tích cực làm việc chứ...
    Mình lấy một vài ví dụ đó để cho bạn thấy ban chỉ huy cũng chỉ là những con người bình thường. Cũng mang trong lòng nhiệt huyết và tấm lòng như mỗi chúng ta. Do đó, theo mọi người ta có nên post hình ảnh lên đây để giới thiệu cho mọi người biết hình ảnh và những công việc thầm lặng của họ hay không? Nếu nghe bạn nói với giọng nói như trên thì họ rất buồn đấy. Cũng đừng nói với giọng "quan chức cấp cao" ở đây. Ai cũng là sinh viên, cũng mong muốn đóng góp sức mình cho phong trào tình nguyện. Quan trọng, hơn thua là ở chỗ ý chí và năng lực của mỗi người ra sao thôi. :complaint:
    Các bạn hãy yêu quý và trân trọng những đóng góp mà ban chỉ huy đang cố gắng thực hiện nhé.

Còn bây giờ thì chúng ta tiếp tục thưởng thức hình ảnh xuất thần, nhí nhảnh kiêm... ham hố của chiến sỹ MHX ta đi nào :001:

GIỚI THIỆU NHỮNG HÌNH ẢNH XUẤT THẦN, CƯỜI RA NƯỚC MẮT CỦA CHIẾN SỸ MHX
    (Tại buổi ra quân cấp thành 2009)

Ôm cây hoá... khỉ đợi giờ lên đường :cutesmile: (ảnh chụp lúc 5h sáng ngày 12-7)

Ta là... "Nữ tôn ngộ không" đây :001:

Xem tớ đàn ghi-ta có "nghề" không nè:

Bụng tớ có to không này:

Hãy xem lực sỹ ta khoe... xương đây :007:

Cùng khoác vai nhau thể hiện tình.. thương mến thương nào :001::

Cúc cù cu cuuuuu.....
    Xem tớ... gáy có giống không :007:

oái, con gái nhà ai mà xinh thế kia, làm ta đang... tu mà cũng phải... hú lên nữa :snicker:

Khoe răng nào:

các anh chị thấy em có nhí nhảnh bằng các bé không nào:

Thấy chúng tớ có... xứng đôi không nào :007:

Ấy ấy, tên kia, giữa ban ngày ban mặt mà làm gì thế hả :incense:
    (Đứa nào hâm dữ, đưa ngay tấm biển SPKT vào, mang tiéng hết cả lũ :congratulate:)
    Tớ và bạn cá heo yêu nhau lắm:

Ấy, 4 đứa kia đang làm gì thế hả??

Còn 2 đứa này rủ nhau "hành hạ" một đứa hả :incense:

Không, còn tớ đang nhờ cô... tiên cá ru ngủ đó mà :007:

Ái trùi ui, thật là sướng qué :040::

Ái trùi ui mấy đứa kia làm gì thế hả, có xuống ngay không thì bảo! Bác bảo vệ ơi bọn kia nó... "tự sướng" :012:

Chụp hình cũng tranh thủ ngủ tý :001:

Xưa kia có 2 bà Trưng cưỡi voi đánh giặc, ngày nay có 2 bọn.. ta chống giặc đánh voi :012:

Bọn này ham hố thấy sợ, người ta chụp hình cũng sáp vô chụp chung :045:

(còn nữa)

Ảnh ra quân MHX 2009 cấp thành (phần cuối)
    Đoạn này chỉ là bonus cho những giây phút làm duyên nhí nhảnh của chiến sỹ. Do các bạn yêu cầu xin ảnh quá nhiều nên mình xin post lên đây cho các bạn dễ save về làm kỷ niệm. Hơi nhiều đó, nên ai không thích xem thì chớ nên xem :D
    Nhớ là vui chơi thả cửa hết mình, rồi sau khi vào thực hiện nhiệm vụ cũng làm hết sức mình nha các bạn!
    6h sáng ngày 17-7 có mặt tại trường ra quân MHX cấp trường và nhận nhiệm vụ luôn nha các bạn.

4. chipchipsky Chip Còi^^!

Số bài viết: 1,229
    Ôi một mùa hè nữa lại trôi qua. Nhớ quá mùa hè xanh ơi. nhớ năm nào lần đầu tiên đi mùa hè xanh còn là em út của gia đình mà h đây sắp thành lão làng rồi. Lại một mùa hè nữa vật lộn với giảng đường để rồi lại thất hứa với mùa hè xanh. Năm ngoái về rừng núi Dắc Nông, về với Tây Nguyên nơi ta lớn lên mà phút cuối không đi được . Năm nay về miền Tây muốn lắm mà lại không đi nỗi. Trả nợ. Hic hai từ đeo đuổi ta suốt hai mùa hè. Nhìn bạn bè khoác tấm áo xanh mà lòng trĩu nặng. Buồn và nhớ màu áo xanh da diết.......[IMG]
  5. Diu_HoiSV New Member

Những bạn nào bận học thì có thể tham gia tình nguyện tại chỗ. Tức là tham gia tại trường, tại TP HCM với những đội hình chuyên theo từng khoa đó bạn. Hiện tại còn mặt trận cấp trường, mặt trận quận 9 đang thiếu chiến sỹ đó.
  6. tranvu136 New Member

Số bài viết: 257
    hihi các đồng chí ơi ... Bến tre thẳng tiến nào ... thế là năm nay mình ko lỗi hẹn rùi ... ah chia bùn cùng chipcoi nha ... hihi:045::045::welcome:
  7. Diu_HoiSV New Member

uh, các đồng đội Bến Tre nhớ bảo trọng nhá. Nhớ kiếm nhiều nhiều hình kỷ niệm Bến Tre về post cho bà con... nghía với nhá.
    hic hic... tạm biệt :029:
  8. chipchipsky Chip Còi^^!

Không đi được bến tre thì không đi mhx. MHX là phải đi xa, tới vùng cần mình thì mới có ý nghĩa mới lăn lộn xông pha được. :045:
  9. Diu_HoiSV New Member

sai lầm.
    Đã là tình nguyện thì ở đâu cũng là tình nguyện. Tình nguyện không đòi hỏi, không mục đích cá nhân mới là tình nguyện. Chúng ta chỉ có 1 nhiệt huyết chung: Đó là cống hiến sức trẻ của mình cho sự phát triển của xã hội, của nhà trường và đất nước. Miễn những việc làm có ích và không nề hà gian khó,không kén chọn thì mới là tình nguyện.
    các bạn đi tình nguyện mà còn lo nghĩ cho bản thân như thế, thật không nên tý nào.
    Ở đâu mà chả lăn lộn xông pha! ở đâu mà không cống hiến sức trẻ sinh viên ta cho cuộc sống.
    Các bạn SV tại thành phố mấy ngày qua đang vất vả, dầm mưa dãi nắng đi vớt bèo, đi khai thông kênh rạch, bảo vệ môi trường cho thành phố ta, cho kênh Môn và sông Sài Gòn.
    Mấy bạn ấy tình nguyện ngay tại TP này, thì bạn lại cho là đi gần nên chưa phải là tình nguyện hay sao?
    và còn rất nhiều những công việc khác, rất nhiều những mặt trận khác nữa... Không thể phủ nhận công sức của mọi người được. :complaint:
    ở đâu cũng cần chúng ta giúp sức.
    Thậm chí ngay tại nơi bạn sống, hãy chăm chút cho ngôi nhà của mình, phòng trọ của mình, dọn dẹp sạch sẽ, sống gọn gàng ngăn nắp. Mọi người sẽ cám ơn bạn lắm lắm. Nếu chỉ lo cho tình nguyện nơi đâu đâu mà không chăm lo cho chính nơi ta ở, chính nơi ta học tập. Có nên chăng?
    Ý nghĩa tình nguyện tại chỗ là như vậy.
  10. chipchipsky Chip Còi^^!

Sai lầm. Mình thấy tình nguyện ở trường cũng như ở thành phố giống như đi cho có phong trào. Tình nguyện ở trường giống như đi làm không công cho trường, thà để nhà trường thuê người làm còn tạo việc cho người khác còn hơn. Mình đã từng đi MHX ở thành phố. thấy vô nghĩa. Việc khai thông cống rãnh, bảo vệ môi trường cho thành phố đó là ý thức của cộng đồng. MHX xen vào chỉ là cho có, nếu mọi người không có ý thức bảo vệ thì cũng như không, năm nay làm sạch năm sau lại bẩn. Cứ như vậy thì MHX không hết việc để làm. Mà tại sao mình thấy MHX ở trường không dọn con đường từ KTX D đến trường, vừa giúp ích cho mọi người vừa tạo cảnh đẹp cho trường, một việc ý nghĩa như vậy sao không làm mà chỉ làm mấy việc là sơn tường, dọn dẹp trong khuôn viên trường. hay ban chỉ huy chiến dịch nghĩ tình nguyện trong trường là đủ rồi và ngoài trường thì mặc kệ thiên hạ.
  11. Diu_HoiSV New Member

uhm, không tranh cãi nữa. Tuỳ mọi người cảm nhận.
    Nếu nói như bạn, năm sau làm sạch, năm sau lại bẩn, cũng giống như phòng bạn ở, hôm nay quét, tối lại bẩn, vậy thì bạn quét nhà làm gì?
    Bạn nói đúng, việc chúng ta làm chỉ là 1 phần rất nhỏ. Quan trọng là ý thức của mỗi người. Nhà nước, cộng đồng, và cả chúng ta nữa, đều có nhiệm vụ phải tuyên truyền và làm gương cho mọi người noi theo. Chứ không thể nói dọn dẹp làm chi năm sau lại bẩn được. Những công việc đó đòi hỏi phải làm lâu dài, trường kỳ, năm này qua năm khác, thậm chí đời này qua đời khác. Đến thế hệ con cháu chúng ta mà hoàn thành tốt công việc này mới mong có kết quả. Sao có thể đòi 1 sớm 1 chiều là thành công ngay.
    Bạn luôn có ý nghĩ tiêu cực về nhà trường và xã hội. :incense::coy:
    Trong khi tất cả mọi người nhiệt tình vui vẻ đóng góp sức mình tôn tạo lại vẻ đẹp của nhà trường thì bạn lại cho đó là làm việc không công.
    Trường chúng ta rộng lớn, làm sao nhà trường có thể thuê kịp 1 lượng lớn người làm trong 1 tháng hè để làm sạch đẹp trường chúng ta được. Nếu không làm kịp thì vào năm học ta lại phải học trong môi trường bụi bẩn. Sao chúng ta không bắt tay vào làm sạch ngay chính nơi ở của chúng ta, mà phải chờ đến người khác. (cũng đừng nói là đóng học phí rồi, ta không cần phải làm thêm gì hết)
    Bạn chưa theo dõi hoạt động phong trào của trường chúng ta rồi. Năm nay ngày 18, 19/7, chiến sỹ cấp trường sẽ bắt tay vào làm sạch con đường Lê Văn Chí và Hoàng Diệu 2, khu vực quanh trường mình đấy.
    Nếu như năm ngoái bạn có ý tưởng đó, sao không góp ý ngay cho Ban chỉ huy đưa vào chương trình làm việc luôn nhỉ. Để đến giờ mới nói thì ban chỉ huy cũng đã kịp thời nhìn thấy vấn đề cần thiết phải làm giống ý bạn rồi đó. Lần sau có ý tưởng gì mới, mình rất mong bạn sẽ góp ý để các bác lãnh đạo nhà ta kịp thời tiếp thu :001: (nhưng mà góp ý thì làm ơn nói nhẹ nhàng 1 tý đi bạn yêu quý :incense:)
    Nếu như bạn rảnh thì ngày 18, 19/7 hãy tích cực tham gia cùng SV trường và thanh niên địa phương 2 phường Linh Chiểu và Linh Trung cùng dọn sạch lại cảnh quan cho 2 con đường đó nhé.
    Mong rằng bạn sẽ tham gia :001::cutesmile:
  12. chipchipsky Chip Còi^^!

Cái này thì đúng. tại sao phải nghĩ tốt đẹp về nó. Nó có đáng cho mình tự hào là nó tốt đẹp không. Nghĩ tiêu cực một xíu để tìm ra cách để làm cho nó tốt đẹp hơn, chứ cứ mãi nghĩ tốt thì đầu óc lu mờ không tìm được hướng đi rõ ràng. Mỗi người chọn một cách đi cho riêng mình. Nếu cứ chọn tự hào về những gì đã làm giống như vì ích kỷ nhỏ nhoi mà quên đi việc lớn trước mắt. Còn nhiều điều phải làm, không nên tự hào sơm, chờ tới thành công lớn thì tự hào cũng chưa muộn

Cái này là sai. trường bẩn là do trong năm học không chịu dọn dẹp. tại sao lại cứ dồn một đống đến dịp hè cho MHX dọn. Sao không làm ngay trong năm học, từng ngày từng ngày làm sạch nó, còn mùa hè thì chỉ cần bỏ chút công sức làm cho nó đẹp hơn chút để đón chào năm học mới. Mà tại sao trường mình có nhiều khu đất trống. Tại sao MHX không trồng hoa và thảm cỏ. Lát đá vào những con đường đi trong trường đã mòn. Chỗ cỏ dọc đường đi khu D và C nếu trồng hoa và thêm mấy cái ghế đá nữa thì tuyệt.
    Năm nay có siêu thị mới. Hy vọng MHX đóng góp thêm mấy cái ghế đá dọc siêu thị cho mọi người dừng chân nghĩ. Chứ trong đợt tiếp sức mùa thi lần rồi thấy mọi người ngồi la liệt trên bậc thềm Siêu thị mà thấy tội, làm mất mỹ quan.
  13. Diu_HoiSV New Member

uhm, bạn có nhiều ý tưởng rất thú vị.
    cám ơn vì tinh thần đóng góp. Mong rằng lần sau có ý tưởng gì hay bạn sẽ đóng góp nhiệt tình cho ban chỉ huy nhé.
    Nếu mà nói MHX làm thì chưa đủ để thực hiện đâu. Vì năm nay bao nhiêu kinh phí đã dồn hết tặng máy tính cho Bến Tre, và xây nhà tình thương, đào ao, trồng vườn thuốc cho Bình Dương.
    Nhưng ý tưởng của bạn rất hay. Mình hi vọng vào năm học sẽ đề xuất lên nhà trường, hoặc là phát động trong từng Liên chi hội làm công trình thanh niên để tôn tạo cho siêu thị mới mở của trường mình.
    Trồng vườn hoa cho các bãi đất trống cũng thế. Trường mình quá rộng mà.
    Đôi khi bạn phải tự hào 1 chút, và nhìn mọi vật với con mắt lạc quan hơn. Theo rất nhiều chủ đề đã post trên diễn đàn này, nhìn SPKT của chúng ta cũng sạch đẹp, thoáng mát, xanh tươi và đáng yêu lắm chứ :001:
    Vấn đề chỉ còn là... kinh phí cấp xuống để thực hiện những ý tưởng này nữa thôi :coy:
  14. 071180A New Member

Trùi ui, cái này ra quân chung với các trường khác mà, được quay phim lên truyền hình cơ đấy. Hjx hjx, hôm 12 mình cũng đi, mà phải lặn lội sình bùng, vậy mà thiếu nước tắm, thiếu Life-boy, thiếu luôn cơm trưa, anh em phải tự lo, thua xa trường cao đẳng luôn, họ được trang bị cơm hộp, trang bị thẻ đeo bọc plastic hẳn hoi. Còn trường mình, dùng lại thẻ xe buýt của Tiếp Sức Mùa Thi, trong khi đó, hồi đi Tiếp Sức mình lại chẳng được cái thẻ nào.

Lội bùn vớt bèo, vậy mà không tặng Life-boy, đi phát Rexona, mà lại là Rexona for women mới đau chứ. Cái này trước đây có phát trước trường rồi, chắc dư nên đem ra phát cho cấp thành chứ chưa chắc gì là do trường tài trợ nữa.

Dịu ơi, năm sau mình nghĩ nên trang bị đầy đủ hơn cho các chiến sĩ lên đường, nhất là những chiến sĩ phải đi vớt rau muốn ấy, thấy trường người ta được ăn được đeo thẻ mà thèm, mình học trường Đại Học mà phải tự lo ăn uống.

Theo đứa bạn của mình, năm nay đi Bến Tre, thì vật dụng được phát cho các bạn đi Bến Tre năm nay cũng ít hơn so với năm ngoái. Hjx hjx, hình như càng ngày, các bạn đi Mùa Hè Xanh càng được thử thách trong thiếu thốn thì phải. Nghe vậy cho giống với ý nghĩa của 2 chữ "Tình nguyện"
  15. chipchipsky Chip Còi^^!

Việc đầu tiên là tiền đâu. Sao MHX mãi cứ bị động với cái khoản kinh phí thế. Có thể tự tạo kinh phí hoạt động cho riêng mình mà .Uh mà cái này cũng hơi khó đó. :snicker:
    Có thể làm vài cái như thế này nè Mời các bạn mua vòng đeo tay ủng hộ trẻ em khuyết tật
  16. sonsyboy9x New Member

Số bài viết: 268
  17. Diu_HoiSV New Member

hic, sao lại nói tui trang bị cho các bạn chứ. Dịu cũng là sinh viên mà :simper:
    Các bạn chưa thấy được nỗi khổ của ban chỉ huy chiến dịch nên còn suy nghĩ như thế. Thực ra tụi mình đã cố gắng rất nhiều trong việc xin kinh phí hỗ trợ cho các bạn. Kinh phí của MHX là rất lớn, hơn trăm triệu đó. Nội vài căn nhà tình thương, đào vài cái ao, xây vài cái hầm ga, vài cái máy tính đem tặng cho bà con nhân dân, đi thăm và tặng quà cho các bà mẹ, các gia đình chính sách... là đã không ít tiền. Đó là còn chưa kể những khoản hỗ trợ cho từng chiến sỹ, rồi vật dụng, rồi thuê xe đi lại, năm nay đi Bến Tre còn mắc hơn nữa (tiền thuê xe toàn là chục triệu không nhé). Nhà trường chỉ duyệt cho ta 1 nửa, còn lại phải đi vận động tài trợ từ công ty và các nhà hảo tâm (cả trong SV và giáo viên nữa).
    Tụi mình đã gõ cửa tất cả các nhà tài trợ, các công ty có thể được để vận động họ tài trợ rồi đó. Tuỳ từng năm, nếu ta được tài trợ nhiều thì có nhiều kinh phí cho chiến sỹ. Năm nào tài trợ ít thì eo hẹp đi. Năm nay kinh tế suy thoái khủng hoảng, sao mà được tài trợ nhiều chứ.
    còn về việc đi vớt lục bình, mỗi trường có 1 chủ trương khác nhau. Về vụ cơm trưa, đó là vì mỗi chiến sỹ được hỗ trợ 25k/ngày. Nếu ai có điều kiện thì họ tổ chức mua cơm cho chiến sỹ. CÒn trường ta nhiều chiến sỹ quá lo không nổi thì để các bạn tự lo. Sau đó phát nguyên 25k/ ngày hỗ trợ cho các bạn. (còn trường kia thì mua cơm hết tiền rồi).
    vụ xà bông lifeboy cũng thế. Trường chúng ta xa nên được nhận xà bông trễ hơn trường họ, họ được phát sớm nên có mà dùng trước. Hiện tại trường ta đã nhận được và đang tập trung ở VP Đoàn đợi phát cho các bạn đó.
    Nhưng nói cho cùng, việc hỗ trợ vật dụng chỉ là 1 phần khuyến khích tinh thần các bạn thôi.
    chứ thực ra ai đã có tâm đi tình nguyện thì đâu cần được đền đáp, được phục vụ đúng không các bạn? chúng ta đi tình nguyện là để cống hiến sức mình cho lợi ích của xã hội. Để khẳng định nhiệt huyết tuổi trẻ năng động của chúng ta. Đã tình nguyện thì đừng suy nghĩ cho mình quá nhiều, đòi lợi ích cho mình quá nhiều. Phải không các bạn.
    Ban chỉ huy vẫn đang từng giờ cố gắng vận động, xin được tài trợ bao nhiêu tốt bấy nhiêu. Để có thêm vật dụng hỗ trợ tinh thần cho các bạn phấn khởi, làm việc có năng suất hơn. Đó là điều chắc chắn. Nhưng khi chưa có đầy đủ điều kiện, vật dụng thì mình hi vọng SV SPKT với truyền thống vẻ vang từ xưa đến giờ, các bạn sẽ vượt qua được thiếu thốn, khó khăn để hoàn thành tốt nhiệm vụ của người chiến sỹ tình nguyện. Mình tin tưởng vào các bạn đó. :024::001:
  18. Mr Phat New Member

Số bài viết: 48
    Bi nhiu thì gọi là nhìu hả bạn? vấn đề ở đây không phải là tiền hỗ trợ hay là gì khác, chẳng qua là các bạn trường mình thấy nếu tổ chức mua cơm ăn chung thì sẽ zui hơn chứ không cần phát tiền đâu. Túm lại, mặt trận cấp thành năm nay zui hơn năm ngoái 1 chút, nhìu kỉ niệm hơn hjhj, không có ý kiến gì nữa, ban chỉ huy cũng là người chứ phải ba đầu sáu tay gì đâu, ai mún năm sau cố gắng làm thử cho biết mùi.
  19. tranvu136 New Member

Số bài viết: 257
    hic ... chip hơi quá đáng rồi đó ... MHX là một hoạt động đáng trân trọng vì đó là hoạt động tình nguyện vì cộng đồng ... mình nghĩ khi các bạn tham gia mùa hè xanh thì củng đả chuẩn bị cho mình một tâm lý trước đó là điều kiện vật chất ko thể bằng ở nhà được ... vì những nơi mà ta đến là những nơi khó khăn, những việc mà ta làm là những việc mang tính chất cộng đồng ... mặc dù đi MHX có khó , có khổ nhưng mình nghĩ chủ yếu đó là mang lại niềm vui cho các chiến sĩ tham gia khi cảm thấy mình đã làm được một việc gì đó tốt đẹp... Còn những việc mà MHX làm được có thể là nhỏ nhưng nó lại mang ý nghĩa rất lớn ... có thể bạn dọn kênh mương ở TP này thì chỉ trong vài ngày , nhưng nó gửi đến cộng đống một thông điệp lâu dai đó là cùng nhau góp phần giử sạch , bảo vệ môi trường , nhắc nhở đối với người khác ... đừng chú ý đến cái trước mắt ... mà hãy nghỉ đến ý nghĩa của những việc MHX đang làm ... vậy bạn nhé ...
    Mai bọn mình lên đường rùi ... pà con vào đây gửi lời chúc tốt đẹp cho tất cả các chiến sỉ MHX nha ... chúc mọi người một mùa hè vui vẻ :045::045::045::congratulate::congratulate::congratulate:
  20. Diu_HoiSV New Member

chúc các bạn lên đường may mắn, mạnh giỏi, hoàn thành tốt nhiệm vụ. Bạn bè SPKT luôn nhớ về các bạn nhiều :001:
    Hic hic, thượng lộ bình an nhá. Ôm hôn thắm thiết nữa nè :001::cutesmile::024:
  21. 071180A New Member

Hôm nay kết thúc chiến dịch cấp Thành rùi, mọi người đi ăn cùng với bên Tài Nguyên Môi Trường zui ghê. Anh em mới đi cấp Thành thui mà cũng thương tích đầy mình áh, các bạn đi Bến Tre ráng bảo trọng nha, chụp nhiều nhiều hình vào.
  22. sonsyboy9x New Member

Số bài viết: 268
    hum nay mới đi tiễn các chiến sỹ đi bến tre
    cảm động hết biết
    buồn vì phải xa các bạn
    mà không sao sẽ gặp lại trong thời gian tới
    hi
  23. Action New Member

Số bài viết: 766
    Năm ni có người đẹp đi MHX kìa. Ka ka ka, chẹp chẹp.
    Hừ mấy bé 07 đi chuyến ni còn thụ động quá, được chỗ mèo ghẻ là làm ăn ngon lành. He he, chẳng bỏ công mình nhận sình nó trong đợt trại huấn luyện. ka ka ka
  24. Diu_HoiSV New Member