1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Những ko gian khó tả của SPKT

Thảo luận trong 'Ảnh đẹp' bắt đầu bởi kuhun, 29 Tháng chín 2010.

1. kuhun New Member

Số bài viết: 12
    SPKT của chúng ta cách đây vài năm đây, mặc dù chụp bằng 6300 nhưng chất lượng cũng tạm được :d. mời các bạn cùng chiêm ngưỡng!:X:X:X:X:X

[IMG][IMG][IMG][IMG][IMG][IMG][IMG][IMG][IMG][IMG][IMG][IMG][IMG][IMG][IMG][IMG][IMG]
  2. traitimbanggia_1789 New Member

Số bài viết: 671
    Chắc cái này chụp lâu lắm rùi ha, bg thấy mấy cái cây trc khu C có chút xíu hà, jo thì nó chết hết rùi, hic
    xơ xác quá, trường j mà vắng tanh ko 1 bóng ng
  3. Xuân Hiếu Phạm Xuân Hiếu

Số bài viết: 2,124
  4. SpK_ZiPPo Member

Số bài viết: 453
  5. T.I Member

Số bài viết: 932
    chắc lúc này trường mới xay khu C, D, nhìn còn mới cóng, mà sao trường vắng dữ ta, hay đang tết.
  6. missu New Member

Số bài viết: 156
  7. deepblue Member

Số bài viết: 90
  8. admin Administrator

Số bài viết: 683
  9. [CKĐ]Espresso New Member

Số bài viết: 1,019
    Đây có lẽ là hình chụp cũng khá lâu rồi, nhìn tấm hình chụp căn tin khu A mà vẫn còn thấy phòng tạp hóa lúc chưa bị mưa thổi tốc mái :)), ngoài ra còn thấy cả một "vùng trời bình yên" đằng sau khu C nữa chứ.
  10. kuhun New Member

ukm, hình này chụp cách đây khoảng 4,5 năm rồi. hình như là chụp vào dịp nghỉ tết vì thấy 1 số cây rụng hết là rồi kìa [IMG]. tại hình này là do thằng e hỏ mình chụp, nó ra trường rồi (ko fai mình chụp...ngại wa' ngại wa' :">). thấy trường mình đẹp wa', mình cũng bất ngờ nên coppy liền. giờ mới có dịp share cho các bạn :x
  11. kuhun New Member

thời nay cũng đẹp đó chứ bạn, trường mình nhiều cây xanh mà, nhìn vậy thôi chứ lên hình là đẹp lắm đó:-bd...mình nghĩ zậy :d
  12. chanhvan08 New Member

Số bài viết: 384
    Vô trường lúc còn cái phòng photo cạnh căng-tin, còn cái "sa mạc tình yêu"... giờ thì thành những thứ khác hết rồi. Mặc dù vẫn còn đang ở trường nhưng thấy những tấm ảnh này vẫn có một cảm giác...bồi hồi sao sao ấy!
  13. suphutoan Member

Số bài viết: 68
  14. ckd08 Member

Số bài viết: 280
  15. [CKĐ]Espresso New Member

16. kuhun New Member

17. kuhun New Member

đúng là cũng ko khác nhiều, nó chỉ đơn xơ hơn bây giờ thôi. cám ơn a đã chia sẻ những tấm ảnh này. rất đáng quý!
  18. kuhun New Member

đang còn ở trường mà đã thấy bồi hồi như vậy rồi hả? nữa ra trường rồi nhìn lại chắc rơi nước mắt đó ha O:). tiếc nhất là cái "xa mạc tình yêu".hi :d
  19. kuhun New Member

đang còn ở trường mà đã thấy bồi hồi như vậy rồi hả? nữa ra trường rồi nhìn lại chắc rơi nước mắt đó ha O:). tiếc nhất là cái "xa mạc tình yêu".hi [IMG]
  20. kuhun New Member

21. ckd08 Member

22. ckd08 Member

không biết nữa, vì đâu phải mình post đâu :)
  23. kuhun New Member

24. deepblue Member

Số bài viết: 90
  25. cornboyspkt Member

Số bài viết: 587
  26. croket_2512 Moderator

Số bài viết: 2,190
  27. aloh Member

Số bài viết: 94
  28. ngoctham09 New Member

Số bài viết: 591
    hehe,tụi em me cây nhãn khu B ùi á,mọi người đừng có dòm ngó tới nữa nhen,hihi...trường mình thấy là mê,nhìn là thích.vẫn kết trường mình lắm,hihi
  29. [CKĐ]Espresso New Member

Đó là cây bò cạp vàng, nó nè:

30. kuhun New Member

31. kuhun New Member

ok. ko ai dòm ngó đâu e ơi, đợi tới lúc sai trái là bụp luôn chứ dòm ngó nó làm j :))
  32. traitimbanggia_1789 New Member

Số bài viết: 671
    mấy cây xoài ở khu E mỗi lần nó ra trái là dân ckm nó canh me nó suốt trụi, cả trái non nó cũng ko tha, thấy nó hái xoài toàn là dùng máy bay dép ko hà .... kinh quá=))=))=))=))=))=))=))
  33. [CKĐ]Espresso New Member

Ẹc, cây nhãn ở khu B anh thấy có bao giờ nó ra trái đâu mà, nếu muốn nói nhãn thì có một cây ở trước xưởng khung gầm khoa CKĐ ấy, bảo đảm nhìn xong là mê, trái chi chít, nhưng bây giờ nó vẫn còn xanh. :d
  34. shinhwa New Member

Số bài viết: 80
    ơ ... chiếc xe buýt số 8 cũng đưa vào bộ sưu tập nữa hả :| , hix , xe buýt ---- nỗi ác mộng của đời tui :-S
  35. admin Administrator

Số bài viết: 683
  36. kuhun New Member

hi. xe buýt là phương tiện của nhiều bạn sv trường mình mà bạn :-bd. mà bạn có nỗi ác mộng j zay? chia sẻ được ko nè? :D
  37. ngoctham09 New Member

hehe,có anh ơi,quá trời luôn,hk tin anh qua phòng b109 mà xem...hihi..kế hoạch là tối chủ nhật 5 nhỏ lớp em đột kích...hehe...nói nhỏ nhau nghe thôi á,hí hí...trường mình khoái nhất là được ngồi ở tầng 5.5 khu C....yên tĩnh...
  38. thuongdt New Member

Số bài viết: 791
    À há, hình này mới vui nè, và mình tin chắc rằng không một trường đại học, cao đẳng ở Việt Nam có - đó là một nơi thờ tự, một nơi linh thiêng, cái mà mọi người trong trường gọi là "Chùa Một Cột". "Chùa Một Cột " có bên dưới là hồ đầy cá, bông súng xanh, phía sau là một cây hoa Sữa khổng lồ (cây này ngoài Hà Nội có rất nhiều áh!). Hằng tháng vào mùng 1 và 15 có ... cúng bánh trái đàng hoàng. Ai mà muốn mình thi đậu thì cứ ra ...đốt nhang khấn vái, thi xong thì bạn sẽ biết linh thiêng đến mức nào ! hehehe. Chuyện kể rằng: ngày xửa ngày xưa, xưa thật là xưa,.. vào khoảng thập niên 50 thế kỷ trước, trường mở rộng ra, khi xe ủi đất tiến đến ủi cây hoa sữa để san bằng thì một điều lạ là xe cứ bị tắt máy, không thể đến ủi được cây này. Người ta tin rằng có một cái gì đó linh thiêng ở cây này, và thế là dựng miếu thờ, và từ từ chỉnh sửa thành hình dáng như thế này đây!
    Tiếp tục một điều thú vị nữa là cây xanh trong trường phần lớn là ....cây ăn trái như: vú sữa (chiếm đa số), khế (chẹp chẹp), xoài, nhãn(cũng rất nhiều). Cứ đến độ tháng 3,4 là trái vú sữa treo đầy cây, nhìn mà phát thèm, nhưng sinh viên không được leo hái (cấm). Cấm là vì đã từng có một sinh viên leo hái, bị té và....die...!
    Dưới bóng cây là chỗ học outdoor, rất mát, rất yên tĩnh, rất nên thơ.
    Với những dãy phòng bằng gỗ dáng xưa, kết hợp với khu vườn trồng theo phong cách Nhật Bản, khu Thư viên-Văn phòng rất đẹp! (ảnh chụp từ sáng sớm, chưa có ai vào)
    Thế giới của haonihon
    http://haonihon.spaces.live.com/blog/cns!F5CF777FC4C29F09!133.entry

Còn đây là những hình chụp với cây bọ cạp nước(2009). Xin lỗi mượn hình của bạn Hạ nha.
  39. [CKĐ]Espresso New Member

Hì hì, vậy thì anh chúc cho phi vụ " trèo cây chọc nhãn" của tụi em không bị bảo vệ phát hiện :D. Anh nhớ hồi trước lúc mới năm nhất, thì trong 1 lần xuống ghế đá khoa CKĐ ngồi chơi hóng mát, thấy mấy anh thực tập xưởng hái được trái xoài to tướng, hỏi hái ở đâu thì mấy anh bảo là cây xoài trước xưởng gỗ, ấn tượng cảnh 1 trái xoài mà 4 anh thi nhau gặm, qua 2 lượt gặm thì trái xoài chỉ còn trơ mỗi hạt, anh thấy hãi quá bỏ chạy mất dép. :))
  40. thuongdt New Member

Số bài viết: 791
    Nhớ cái vụ ông anh cùng phòng mình CKD hồi đầu năm nằm bệnh viện, bạn bè đến thăm mấy lốc sữa và 2 bịch ME to tướng, Me made in UTE mới sang chứ, hjhj.
  41. ngoctham09 New Member

đã là phi vụ thì phải lên kế hoạch rõ ràng chứ...1 đứa treò,2 đứa lụm,2 đứa me 4 hướng....hí hí...trường mình phải nói là VAC đầy đủ nhờ...học khu A cứ tới gần hè,là vú sữa quá trơì..ức chế lắm,lên tầng 3 cũng chọt chọt vài phát...hihi" ăn ko dc đạp đổ",hic...em giỡn á
  42. [CKĐ]Espresso New Member

Há há, nhắc tới cây vú sữa khu A mới nhớ, hồi đó có 1 lần liều mình trèo qua cửa sổ ở lầu 2 để hái trái vú sữa, trèo ra thì thấy các bạn bên dưới cứ chỉ chỉ trỏ trỏ, thấy ngại quá, trèo zô lại.
  43. nhoc_ZntoZoa New Member

Số bài viết: 103
    Còn cây nhãn ở khu B tui đi học bữa trước để ý tính hum sau làm thịt nó,thế mà sang hum sau lên thấy hông còn trái nào:-/ Hehe! Giang hồ trường mình ghê quá!!!:-O
  44. [CKĐ]Espresso New Member

"Ý tưởng lớn" gặp nhau =)), mọi người đều đã canh me cây nhãn khu B, tội nghiệp cái cây. :)):)):))
  45. nhoc_ZntoZoa New Member

Còn đây là những tấm mà mình chụp đc lúc trưa ở lại trường,chụp băng Đt nên chất lượng ko đc tốt lắm:

46. [CKĐ]Espresso New Member

47. knight New Member

Số bài viết: 77
    em đoán không lầm thầy hiệu trưởng của mình phái Võ Đang hay sao mà để nguyên cái hình bát wai giữa khu C với khu B ^^:D
  48. lacgiuadoi Member

Số bài viết: 99
    nhìn qua ảnh khung cảnh trường mình đẹp thật, nói thật đi, thấy đẹp rõ ràng thì nói là đẹp, nhìn cũng vui sướng cho đôi mắt, và cũng thêm tự hào.
  49. Xuân Hiếu Phạm Xuân Hiếu

Số bài viết: 2,124
    Chụp bằng điện thoại gì mà đẹp vậy bạn. Rất hay. Mình thấy còn nhiều góc độ trong trường rất đẹp. Bạn cứ tiếp tục phát huy nhé. Cảm ơn nhiều lắm :)>-
  50. nhoc_ZntoZoa New Member

Mình chụp bằng X6, thích nhất là chữ ĐHSPT ở giảng đường khu B.Trưa ở lại trường đi dạo chụp hình cho đỡ buồn.Còn công viên ở khoa CKM nữa cũng đẹp lắm!:x