1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Những lúc bạn buồn bạn mong chờ điều gì nhất

Thảo luận trong 'Tình bạn Tình Yêu Lời Trái Tim Muốn Nói' bắt đầu bởi chipchipsky, 16 Tháng sáu 2009.

1. chipchipsky Chip Còi^^!

Số bài viết: 1,229
    Thông báo là hiện nay nhà cũ đã bị di dời. Mạn phép đập nhà cũ xây nhà mới tại đây. Anh em cô chú bà con cô bác nội ngoại gần xa ...Mại Zoo

:cutesmile::cutesmile::cutesmile: :001::001::001: :snicker::snicker::snicker: :incense::incense::incense: :smells::smells::smells:
  2. chipchipsky Chip Còi^^!

Số bài viết: 1,229
    Một mẩu truyện nhỏ mà tôi tình cờ đọc được từ một trong những cuốn sách dạy làm người:

Chuyện kể rằng có một nguời mẹ thường hay hỏi đứa con trai mình: Phần nào là quan trọng nhất trên cơ thể? Ngày còn nhỏ, cậu trả lời là đôi tai, lớn hơn một chút nữa, cậu lại nói là đôi mắt. Nhưng bà mẹ vẫn lắc đầu và bảo con hãy suy nghĩ thêm. Một thời gian sau, ông nội cậu bé mất. Ai cũng khóc. Lúc ấy, nguời mẹ dịu dàng hỏi con: Phần nào là quan trọng nhất trên cơ thể? Cậu bé dường như bị sốc, bởi trong ý nghĩ của cậu, đây chỉ đơn thuần là một trò đố vui giữa hai mẹ con. Lúc đó, mẹ liền bảo: "Con trai ạ, phần quan trọng nhất là đôi vai. Ban đầu, tôi cũng chưa thể hiểu hết được nhưng gì tác giả muốn nói, nhưng càng đọc, càng chợt thấy nó quá đúng đắn. Bởi cuộc sống không hề giản đơn như ta hằng mong ước. Có đôi khi, ta tưởng chừng như không thể tiếp tục nổi, không thể cứu vãn nổi vì phải đối đầu với những thực tại quá phũ phàng hay những mất mát quá to lớn. Và điều tuyệt vời nhất, hạnh phúc nhất lúc này là có một bờ vai, một bờ vai mà ta có thể hoàn toàn tin tưởng, một bờ vai như một điểm tựa trong cơn dốc của cuộc đời, để lau khô được nước mắt của ta, để ta có thể gục đầu vào đó mà khóc, mà sẻ chia buồn đau.

Từ đó cũng hiểu thêm rằng: phần quan trọng nhất của con nguời không phải là phần "ích kỷ" mà là phần biết cảm thông và sẻ chia nỗi đau với nguời khác. Nguời mẹ mong con mình sẽ có nhiều bạn bè và nhận được nhiều tình thương, để mỗi khi cậu khóc, lại có mội cái vai cho cậu ngả vào...

Và những lúc buồn bạn mong chờ điều gì nhất :001::001::001:
  3. iljimae <marquee><b><i>Nhất Chi Mai</i></b></marquee>

Số bài viết: 877
    Mình chỉ muốn làm những điều mình thích :001: vì vậy lúc buồn mình chỉ mong đừng ai quấy rầy mình ngủ :014: đừng ai ngăn cản mình xả stress :moneygrubber:
  4. huyen New Member

Số bài viết: 148
    hehehe,hay hay:010:
  5. unisaco New Member

Số bài viết: 72
    Lúc buồn mình thường tìm người để ... share (khôn ghê) :snicker:. Gặp mặt được thì đi cofffee shop, nhậu, ko được thì sms, call (hiếm khi call :incense:) Mình thix sms vì thix cái cảm giác ngồi chờ tin reply :040:, và lúc soạn tin có thể think carefully, ko sợ nói sai làm ngừoi ta buồn.
    Xong rồi đi ... ngủ. Nói chung xung quanh mình cũng toàn bạn tốt, nên nỗi buồn cũng sớm nguôi ngoai. Nhiều lúc buồn đến mức muốn tìm một chỗ nào đấy, hét thật lớn vào, nhưng ko có chỗ nào như vậy cả, rốt cuộc hét vào xô đầy nước ... lòng vơi đi, khóc (cũng ít khi, nhưng có, ai nói man ko đc khóc nào, hì hì), rồi ngủ :no:
  6. unisaco New Member

Số bài viết: 72
    Re: Lúc buồn bạn thường làm gì, hãy kể cho mọi người cùng nghe với nào ~^~

sao lòi ra 2 cái topic na ná dzậy chòi :simper:
  7. Diu_HoiSV New Member

Số bài viết: 374
    Ngày xưa còn nhỏ, những lúc buồn, thất vọng hay căng thẳng, mình hay chạy ngay về nhà, rúc vào... nách bố để... khóc :001:, hoặc là méc bố cái đứa kia nó bắt nạt con :001: (nách bố mình rộng và ấm lắm nhé :001:)
    Còn nếu mà bố... bắt nạt thì chạy qua méc...mẹ (hehe, nói vậy thôi chứ ít khi nào bị bố mắng lắm, con gái ngoan mà :cutesmile:)
    Giờ lớn rồi, khi còn học cấp 3 mình cũng hay chia sẻ chuyện vui buồn với bạn thân. Để nghe vơi nỗi lòng mình khi tụi nó an ủi, động viên và quan tâm lo lắng cho mình. Tụi mình hay hát bài hát này, và nắm tay nhau rất thân thiết:
    Cuộc đời không êm đềm trôi mãi
    tháng năm bao niềm sóng gió
    hãy để ta được sớt chia cùng nhau...
    Gọi tên tôi nha bạn thân hỡi...

Nhưng từ khi lên ĐH, khi mình trở nên năng động hơn, làm chức... cao hơn thì hình như mình mắc chứng... trầm cảm thì phải :coy:
    Mọi khó khăn, nỗi buồn và căng thẳng đều chôn sâu trong lòng, đều tự mình giải quyết. Chỉ có duy nhất cái blog của mình là được nghe nhiều chuyện buồn nhất thôi. Dường như mình đã trở nên mạnh mẽ hơn, nhiều khi thấy... chai lì đi rất nhiều. Và càng ngày càng nổi tiếng là 1 chị cán bộ nhiệt tình nhưng... khó tính không kém. (Do đó nên nói gì là cấp dưới cứ răm rắp nghe theo :045:, không có cần... đe doạ, hay năn nỉ gì hết :045:)
    Từ khi lên làm SV mình đã lỡ mang 1 cái nghiệp, 1 cái nghiệp "cán bộ" như các bạn ai đã từng làm đều hiểu, khó khăn chồng chất và hi sinh rất nhiều, nhiều khi phải hi sinh cả những buổi trốn học (tuỳ từng buổi thôi), và thời gian riêng tư của cá nhân mình nữa... Tất cả chỉ xuất phát từ 4 chữ: "Nhiệt tình và đam mê" mà thôi.
    Mà tính mình rất ngược đời, càng khó khăn thì càng gan lì, ngay cả tai nạn què chân, đi học không nổi cũng không có 1 giọt nước mắt. Nhưng những chuyện nhỏ xíu liên quan đến tình cảm, cuộc sống lại dễ làm mình rơi nước mắt.
    Ngay lúc này đây cũng vậy, nếu nói ra hoặc hét ra những nỗi buồn trong lòng, chắc là mình... khản tiếng vì quá tải mất :complaint:
    Nhưng, ta vẫn quen rồi. Tự mình chịu đựng, và tự mình giải quyết. Cuộc sống vẫn như thế mà. Nếu như thứ gì cũng kêu la rồi than trời đất, thì chỉ làm ta yếu đuối hơn và không cố gắng.
    Cố lên cún con! Rồi trên đường đời tấp nập, còn biết bao sóng gió phải vượt qua, nhiêu đây làm sao đủ đánh gục ta chứ!
    Phía trước là bầu trời...
  8. thuytrang New Member

Số bài viết: 139
  9. nguyen viet quan New Member

Số bài viết: 42
    Re: Lúc buồn bạn thường làm gì, hãy kể cho mọi người cùng nghe với nào ~^~

mình ko bít chơi game,ko thích chat,ko thích nhìu thứ...mình chỉ thích nghe nhạc thật to.rùi chùm chăn kín đầu ngủ cho hết ngày.chỉ vậy thui ah\:D/
  10. nguyen viet quan New Member

Số bài viết: 42
    mình chỉ mong nhận được sms hay 1 cuộc gọi hay thậm chí là nha máy của ai đó kung dc nhưng chẳng có ai kả.họ đều có người để tâm sự hết rùi.chỉ còn mình lẻ loi thui ah:((