1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Những tin nhắn nặc danh..................

Thảo luận trong 'Thảo luận nghiêm túc' bắt đầu bởi traitimbanggia_1789, 5 Tháng tư 2010.

1. traitimbanggia_1789 New Member

Số bài viết: 671
    Tưởng đâu chỉ có mình mình mới bị mấy cái này hù dọa chứ, cái này là bị thường xuyên, những tin nhắn ko rõ nguồn gốc, sợ nhất là mấy cái tin nhắn mà ko rõ số gọi lại thì ko bắt máy hay tắt máy... hỏi thì cứ đánh trống lãng ko nói rõ là ai, mấy đứa bạn hay hù dọa mình kiểu này, nhưng đến lúc nó cười to là bjt ngay là tụi nó, có những cái giọng nghe quen quen là nhận ra liền còn những giọng lạ hay giả giọng thì bó tay.......

Hôm qua con bạn cùng phòng nhận dc tin nhắn vào buổi chiều với nội dung " em à, em ăn cơm chưa? anh ăn rồi nè!" nó tưởng đâu là ng iu nó nên nó đáp lại " em cũng ăn rồi anh à ....." đến tối lại thì người iu nó gọi số cũ thì nó hoảng hồn,... mà nó cũng ko dám hỏi cho rõ nữa,..lúc khuya lại số đó nhắn tin với nội dung " em à, chắc giờ này em đang ngon giấc rồi nhỉ? nếu tin nhắn này làm em giật mình mà tỉnh giấc thì hãy nhắn tin với anh nhé " tới tin này là nó nghi rồi, giọng văn chương này chắc chắn ko phải là ng iu nó nên nó mới hỏi mình... bó tay luôn.... mình khuyên tốt nhất sáng dậy hỏi ổng cho rõ, sáng ra nó giả vờ hỏi ổng " anh mới thay sim hả? ổng mới trả lời " đâu có đâu, vẫn sài số cũ mà"....... thế là bí mật dc chôn vùi........ ko bjt tiếp theo sẽ là gì đây

Hôm thứ 7 cũng có số lạ nt cho thằng bạn mình với nội dung " em đang trên đường về bmt nè, anh chuẩn bị xuống đón em nhé"... xưa nay chả bao giờ có tn kiểu zậy nhắn cho nó bao jo nên nó tức tốc gọi điện hỏi mình... " ông khùng hả? t có 2 sim chứ mấy, có bao jo tui xưng anh em với ông đâu mà nói zậy hả? tui đâu có rảnh mà lên bmt chơi chứ, đi lên gò vấp thăm chị tui mà chắc j t đi dc mà lên nhà ông, vô duyên....... thế là nó bị 1 trận chứi tá hỏa, vô tội vạ......... nó cũng ko dám gọi điện hỏi lại số đó luôn.... thế là hết chuyện, chắc ng ta nhầm số.... hazzzzzzz. nhiều chuyện làm hết hồn hết vía..

Mấy tin nhắn vô tội vạ kiểu đó chắc ng khác thì ít gặp nhưng với mình nó như cơm bữa ấy, nhiều lúc giật mình hoảng sợ ngay trong giấc ngủ luôn ấy chứ, tự nhiên có số lạ gửi tin chúc mừng sinh nhật vào ngày j đâu....tin chúc mừng nhân ngày lễ 20/11, 8/3, 20/10.... hay ngày chủ nhật với những tin nhắn quái dị .. gọi điện hỏi cũng ko thèm bắt máy hoặc tắt máy.... có khi còn nt trả lời lại là " anh ko bắt máy đâu, em đừng gọi lại chi vô ích"..... chính những tin nhắn quái dị này làm mình bực mình, nhiều lúc khùng lên là nhá cháy sim hoặc là nt với nội dung hù dọa là chính" ko nói tên tuổi thì coi chừng cháy sim"... thế là từ đó bjt nhá máy....... khùng nhất là mấy cái tin giật gân của cái số quen quen mà ko bjt tên tuổi kia sáng thì nt " công chúa lười dậy chưa đó hay là còn ngủ nướng vậy kìa? ngủ nhiều mập lên là xấu lắm đó......". trưa " bé ăn cơm chưa?.... tối " tiểu thư ngủ chưa? tối nhớ mơ về anh nhé......". nhiều tin quái đản, bực mình ghê.... nhiều lúc dt mình cũng bị khùng theo bọn nó luôn, tự nhiên nhắn tin cho mẹ mà cái tin nhắn ấy lại chạy qua bên dt của con bạn cùng phòng luôn mới ghê, nó kiu " mày khùng hả, sao lại nt cho tao zậy hả? tn j mà chả đọc dc j hết, tao ko hiểu....." ... trời ...... ta có nhắn tin cho m đâu chứ, ta nt cho mẹ ta mà,..... " ah... bjt rùi, dt m nó gửi tn hàng loạt đó, chỉnh lại đi, ...." bực mình ghê tự nhiên mấy cái số mình vừa gọi hay vừa nhá nó đều gửi chung 1 tn, huhu, thế là bao nhiêu bí mật đều bị lộ hết............

==>>>> chắc hẳn trong chúng ta ai cũng đã từng rơi vào trường hợp này rồi --->> mấy loại tin nhắn rác đó có ai thấy bực mình ko hay đôi khi chính nó đã làm cho ta phải nhìn nhận lại chính bản thân mình, cuộc sống bình yên ko sóng gió liệu có cho ta thấy dc mặt trái của xã hội ????????
  2. lovelove1913 New Member

Số bài viết: 30
  3. shynec <marquee><b><i>Không còn nhỏ nhưng cũng chưa đủ lớ

Số bài viết: 714
  4. vanishpt Thành Viên kỳ cựu

Số bài viết: 149
    Tôi mong có người nt cho tôi thì tôt bik mấy.Ít nhất cũng có người 8.Tại vì hình như toàn là tôi nt cho người ta k hà.Buồn muốn chết.Tưởng j chứ mấy câu hỏi thăm hay là j đó thì tốt thôi chứ có j mà lo.Trời!!!
  5. lovelove1913 New Member

Tui thì không thích nt lắm vì làm biếng bấm, mà gọi đi thì tiếc tiền cũng ít khi nào xài đt. 8-}
  6. vanishpt Thành Viên kỳ cựu

Số bài viết: 149
    Tôi thì cũng làm biếng nt lắm nhưng nếu có người thik nt với mình thì mình nt lại.hehehe.Còn k thì mình gọi dienj lại nhưng mà tôi thấy nt có thể nói dc nhiều chiên hơn.Hehehehe.Ai thik sao thì mình chìu.Có ai nt cho tôi k.[-o<^:)^[-o<^:)^[-o<^:)^^:)^
  7. lovelove1913 New Member

Ừ tại nt thì thời gian suy nghĩ nội dung tiếp theo không bị tính tiền ;))
  8. traitimbanggia_1789 New Member

Những lúc buồn hay bực j mà có ng nt tám thì cũng đỡ, nhưng đằng này toàn những số lạ, với những tin quái dị như thế ai mà chấp nhận dc, nt với ng lạ nguy hiểm lắm, có ngày lại rước họa vào thân, bg bị 1 cú nhớ đời, tự dưng có số lạ nt, ko quen bjt nhưng lâu ngày thì thấy cũng quen, cứ xem đó như tổng đài 1080 lưu số luôn, lâu lâu có j zui buồn cũng kể hết, xem như có ng nghe mình nói, trút giận.... ko bjt j cũng hỏi 1080 .... đủ mọi thứ chuyện... cuối cùng thì điều tra ra đó chính là ông anh của thằng bạn,nó xúi anh nó đi cưa mình mới ghê, từ đó bibi luôn...............
  9. spkt_099100 Member

Số bài viết: 949
    Hô hô!!Hum bữa bị 1 bạn trong lớp tấn côg làm 1 trận, may mà tỉnh táo nhận ra đối phương ko thì nguy mất!!
    Hùi đâu năm cũng lấy sim chọc 1 con bé mém khóc!!:)
  10. candy1989 New Member

Số bài viết: 83
  11. cuong12a4 Member

Số bài viết: 46
  12. traitimbanggia_1789 New Member

Cơ hội quá.......... hum nay bực mình ghê, ko thể tả nổi, đành phải ăn thật nhiều đồ lạnh để hạ hỏa................ hazzzzzzzzz, mấy hum nay ko bjt từ đâu đủ số lạ hết nt rồi gọi điện, khùng nhất là chiều nay có số 0781... của ai ko bjt, gọi điện nói j đâu mà nói , kêu nhầm số mà vẫn cứ nói, bực ghê.............
  13. rainbow14102 New Member

Số bài viết: 34
    hi, chuyện thường thôi, mình cũng bị nhiều số lạ nt nói chuyện lắm, mà rainbow thỉnh thoảng cũng thik làm số lạ để nc, hehe..... ai mà nt tử tế thì nt lại, kô thì khỏi, có ai bắt ép mình đâu. có thêm 1 người bạn thì chỉ có lợi thôi, thêm vui :D :D :D
  14. aloh Member

Số bài viết: 94
    mình xin chia sẽ những bí quyết để " làm thịt " số dtdd đó :-B
    thứ 1 : do số dtdd giờ đã đăng kí số chứng minh thư bạn có thể hỏi tổng đài để biết danh tính người đó ( do họ đã nhắn tin hoặc phone đến máy bạn )
    thứ 2 : nếu là danh tính không quen biết chúng ta có thể nhờ tổng đài chặn đầu số này
  15. mrboot New Member

Số bài viết: 13
    :|có nghiêm trọng tới mức này hok nhỉ. mà bây giờ sim rác cũng đâu có cmnd chắc chỉ nhờ tổng đài can thiệp thôi<:p>:)>:)>:)
  16. nhatspkt01 New Member

Số bài viết: 60
    Tưởng gì. Cái này mà gọi là tin nhắn nặc danh hả? Bãn về lấy từ điển dò lại xem nặc danh nghĩa là gì nhé. cái này đơn giản là người ta nhắn nhầm thôi
  17. traitimbanggia_1789 New Member

chưa chắc đâu bạn, chắc bạn chưa rơi vào trường hợp này nên chưa biết đấy thôi, nhất là những thuê bao giấu số hay thuê bao trả sau, cuộc gọi đến chỉ thấy hiện chữ " không rõ số" + với giọng nói như kiểu hăm dọa thì.......
  18. nhatspkt01 New Member

Số bài viết: 60
    Chỉ có Sfone mới đáng sợ thôi.Bấm *23# rồi số gọi thì sẽ không bị người ta phát hiện ra số. Tha hồ làm mưa làm gió. Kinh nghiệm chot hấy số lạ thì không bắt máy, có gì thì cứ nhắn tin giới thiệu trước đã
  19. chuyengiachemgio New Member

Số bài viết: 12
    Cũng có nhiều trường hợp là do cái tổng đài cùi bắp đó bạn. Nó chuyển tin nhắn nhầm thôi . Còn gặp đứa nào hù dọa thì hù lại nó sợ j chứ , gái spkt mà sợ ai nhỉ :010::fierce: