1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

nhung và nhớ...("+.+")

Thảo luận trong 'Giao Lưu Tin Tức với Trường Bạn' bắt đầu bởi không, 13 Tháng ba 2010.

1. không Member

Số bài viết: 405
    Hic, hum bữa đi xem phương trang về lâm đồng vô tình ngồi cùng xe với một girl xinh ơi là xinh, giọng nói dễ thương phải biết....ngồi tâm sự mấy tiếng đồng hồ trên xe, vui vẽ lắm, khi xuống xe còn chào nhau nữa chứ, nhưng vì ngại ngại nên ko dám xin sdt, ngay cả YM! cũng ko luôn... giờ ko gặp ngta nữa....nhớ wa', chỉ còn nhớ mỗi giọng nói dễ thương đó ah`, khuôn mặt cũng quên tuốt...hối hận ghê, giờ chỉ biết ngta học trường Công nghiệp, ngành tài ngân ah`......sa0 mà tìm lại dc nhỉ. giờ nhớ lại mới thấy mình nhát chết đi dc ( lưu ý là nhà bạn đó ở Bảo lộc ah`, cách nhà tui chừng 15km thui )
    lập cái top nì ra cho bà kon cùng chia sẽ ha, nhất là ae tụi mình, biết mà lần sau nhắm dc ai thì nhanh tay chứ hông sau này ko còn cơ hội gặp ngta nữa thì mắc bịnh" tương tư" nữa khổ lắm àh... Ước j mình dc gặp lại cô ấy lần nữa nhỉ, dù chỉ một lần...

Ước mơ nhỏ bé trong đời..... ==.==
  2. nguyenhuudanh11 New Member

Số bài viết: 5
    cái này gọi là iu ngay từ cái nhìn đầu tiên nè, có phải tình iu sét đánh ko zậyy ta? sét mà đánh thiệt thì cả 2 đều hóa than đen thui hết hà\:D/
  3. không Member

nói thiệt tình là bây giờ tui cảm thấy có động lực rùi đó.....nhưng ko biết động lực đó chạy theo chìu nào nữa đây......
  4. spkt_099100 Member

Số bài viết: 949
    Công nghiệp IV tài chính ngân hàng nhiều vô kể, cứ có gắng mơ mộng đi!!:))
    Theo tui nên điều tra từ địa phương, có nghĩa là ở quê nhà đó, Bảo Lộc dễ kiếm hơn mà:).Sau đó ....làm gì thì tùy, nhưng mà thế có thể tốt hơn đó, giờ còn chút gì mà nhung nhớ, chứ có sdt, Y!m rùi có khi "xong" rùi cũng nên!!:))
    Chúc vui!!
  5. không Member

thua ! ở đây mình chỉ nói tình cảm bạn bè thui ah` nha, thick cái khuôn mặt ấy, thick đôi mắt ấy, thick giọng nói ấy và nhất là thick cái tính cách vui vẽ dễ gần ấy, chỉ nói là mong dc gặp lại để xin YM! hay sdt cũng dc để làm wen, kết bạn thui chứ "đen tối "gì đâu.....kể ra muốn gặp lại ngta cũng khó nhỉ
  6. sonsyboy9x New Member

Số bài viết: 268
    hình như bạn cũng giống mình thì phải. hum bữa về quê ăn tết có gặp một nhỏ bạn học đại học sài gòn ở gần chỗ mình. mình thì không ngại xin số điện thoại nhưng rất tiếc là lúc đóa điện thoại bị hết pin nên đành ngồi tám chơi thế thui
    hì. mới vào đầu câu chuyện là mình thấy bạn ấy thật là dễ gần và rất rất là hòa đồng.
    giờ thì không gặp được :((.
  7. không Member

hic, đồng cảnh ngộ có khác..... nghỉ lại buồn nhỉ, cũng ko phải buồn mà là một cái gì đó lưu luyến thôi...??? Ôi cái cuộc đời,.....ước gì.....[-o<
  8. Mpham New Member

Số bài viết: 30
    hi muốn gặp lại người ta cũng không phải không có cơ hội đâu, cuối mỗi tuần cứ lãng vãng bên đó thì thế nào cũng gặp hà, ở bên đó chổ ở với lại chổ ăn sát nhau lun, bạn chỉ việc ở căn tin trường hoặc ngồi dưới lối vào KTX là thế nào cũng gặp hà....hihihi bạn có động lực rồi mà....chúc may mắn!
  9. không Member

cảm ơn ha, nhưng bạn đó ko ở trọ mà ở nhà bà con cùng với chị...^^. với lại phương án " lãng vãng" trường ngta là ko hay ah`, mình đâu có lụy tình đến thế, chỉ là mong có một ngày dc làm bạn thơi mà, Hữu duyên thiên lý năng tương ngộ...^^
  10. Mpham New Member

Số bài viết: 30
    hi muốn làm bạn thì phảo tìm cơ hội chứ bạn...chứ ngồi ở nhà tương tư hoài ha, hồi nào rành thì đi thử một lần thôi chứ bộ, biết đâu có duyên thì gặp liền còn không thì thôi...hjhjh
  11. không Member

12. Dê con New Member

Số bài viết: 1,272
    uhm, theo kinh nghiệm của mình, lúc ta cảm thấy buổi chuyện trò sắp kết thúc thì đó là cơ hội thích hợp để xin số điện thoại. Còn giữa cuộc nói chuyện thì hỏi bạn có hay online ko? sau đó xin nick 1 cách nhẹ nhàng :D. hi hi
  13. traitimbanggia_1789 New Member

Số bài viết: 671
    Bệnh này gọi là bệnh tương tư nè, ko chữa sớm thì khổ lém đó, kaka
    bởi zị ta mới có câu
    "' bệnh tương tư từ từ có thuốc chữa, bệnh thất tình khó chữa lắm ai ơi"
    =))=))=))=))
  14. không Member

quá đúng...cái mà mình mún nói ở dey là cái tính nhát gan của đàn ông mà tiêu biểu là It's me! ...huhuhu, hối hận quá đi, giờ sa0 mà kím ngừ ta dey..
  15. không Member

ủa mà bịnh tưong tư có khác bịnh thất tình bao nhiu đâu ta....?? chỉ là nhớ nhớ ngta xíu thui ha`..
  16. traitimbanggia_1789 New Member

Khác nhau chứ, tương tư còn có thể chữa dc, chứ thất tình là khó chữa lém ah nha, tương tư mới là giai đoạn đầu của 1 ty thui, nên có khả năng cứu vãn dc tình hình.....kaka..... nói zị thôi chứ đó chỉ là lý thuyết suông thôi, còn thực tế thì bg ko bjt j đâu mà hỏi chi vô íck=))=))=))
    chúc bạn sớm khỏi bệnh hen...
  17. Xuân Hiếu Phạm Xuân Hiếu

Số bài viết: 2,124
    Khác: Tương tư là có "hi vọng", còn thất tình thì ko có đâu :p
    Giống: Hình như dấu hiệu chung là hơi khìn khìn :))
  18. không Member

hix, sao hok chúc mình sớm gặp lại người ấy nhỉ.....^^;))
  19. traitimbanggia_1789 New Member

Trời ạ, nói zị mà cũng ko hỉu hả, sớm khỏi bệnh là thế nào chứ, ko phải là chúc bạn sớm tìm lại dc ng đó hay sao, đúng là khi iu con ng ta trở nên mù quáng hết là zị đó, nếu ai cũng iu kiểu này chắc thế giới này ko có ai tỉnh táo hết đâu ta? lúc đó chỉ có 1 ng bơ vơ..........=)):p:p=))=))=))=))
  20. không Member

21. spkt_099100 Member

Số bài viết: 949
    Tiếc làm gì khi nếu có mà mình ko biết giữ!!!Kinh nghiệm của tui đó, thà như thế để nhớ nhung 1 chút thì khá hơn!!
  22. Xuân Hiếu Phạm Xuân Hiếu

Số bài viết: 2,124
    Leaf departure is because of Wind pursuit. Or because Tree didn’t ask her to stay =))
  23. không Member

24. không Member

25. ngoctham09 New Member

Số bài viết: 591
    nếu có duyên thì gặp lại thôi bạn à...hìhì...tui cũng có 1 câu chuyện nho nhỏ muốn chia se với bạn nè..cách đây mấy tháng,lúc đi trên xe về nhà,cũng có 1 bạn nam bằng tuổi mình làm quen,2 đứa nói chuyện trên suốt đường về nhà,hìhì,bạn ấy cũng không hề xin số điện thoại của mình,nhưng cuối cùng lại có,vì bạn ấy xin gián tiếp,thông qua chiếc xe ấy,hihi,và h thì tụi mình đã là bạn,hehe,mặc dù chỉ toàn nói chuyện qua tin nhắn thôi à,chưa gặp lại nhau 1 lần nào,hìhì
  26. traitimbanggia_1789 New Member

''' Hữu duyên thiên lý năng tương ngộ
    Vô duyên đối diện bất tương phùng"'
    "'...............................
    Vô duyên đối diện thấy thương liền'''
    =))=))=))=))=))=))
  27. không Member

ui..sao mà hạnh phúc zữ, nhưng mà giờ thì lam sao mà mình xin sdt của nhà xe dc nữa..từ cái hôm đó đến bây giờ cũng lâu rùi, hum 8/3 đó....wen đúng vào cái ngày đẹp thiệt luôn ^^
  28. không Member

29. traitimbanggia_1789 New Member

Trời ơi, mệt thiệt đó, muốn tìm thì đăng báo tìm trẻ lạc đi e, lên đài truyền hình ấy, cái này giống mò kim đáy bể quá, ko bjt khi nào mới xong đây, good luck to you!
  30. không Member

hihi, hình như có hi vọng nhem nhóm rùi sao ấy, mới tìm dc rất nhìu nick yahoo của các bạn trên zing me, theo thông tin thì cũng ở lâm đồng ( chỗ tui lun), cũng học trg công nghiệp, cũng hệ CĐ..cũng cùng ngành của bạn đó, cùng tuỗi lun luôn, nói chung mọi số liệu thống kê đều khớp với ng mình mún tìm hà....chỉ có điều trên zing ko có ghi tên ra thui..ko biết trong số đó có ai là ng mình mún tìm k nữa..mà níu k phải thì cũng hi vọng là học chung lớp bạn kia...hỏi thăm chút nữa hi vọng thành công ^^, hjhj. tại ng mình mún tìm cũng hay onli như mình zj, sv mà, hể có mạng là lang thang trên zing thui. oh la la ^^
  31. traitimbanggia_1789 New Member

32. BaoBao New Member

Số bài viết: 89
    hix hix cảm động wa đi... yêu cho lắm vào rùi nhung rùi nhớ... giống mình wa hà
  33. không Member

mình chỉ nói là "sắp" thui mà....đã tìm dc ngta đâu bạn....HOPE (*)(*)
  34. không Member

35. traitimbanggia_1789 New Member

Trui ui, lo học hành đi e ui, tuổi trẻ còn dài lắm, suốt ngày chỉ bjt nhung zớii nhớ thui ah, sao ko biến nỗi nhớ ấy thành nỗi nhớ cha mẹ ko hay hơn sao?:)):))
    " học mà ko chơi đánh rơi tuổi trẻ, chơi mà ko học bán rẻ tương lai"-->> văn chương chế lại ấy.... chắc e đang chạy xô theo nó ah:)):))
  36. không Member

37. không Member

38. không Member