1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Nợ 7 môn, hix,hix đang khủng hoảng HELP .....

Thảo luận trong 'Sinh Viên Với Trường Lớp' bắt đầu bởi Cannabis, 15 Tháng chín 2011.

1. Cannabis New Member

Số bài viết: 21
    các a ơi, e khóa 2010, học CKD... sau 1 năm thì nợ 7 môn, hix, 1 phần do ham chơi 1 phần do mấy môn khó xơi........Em nghe og thầy chu nhiệm nói, năm nay ko tích lũy đủ 60 chỉ sẽ bị OUT, ko bit có vậy ko........Em hiện tích lũy dc 23 chỉ, diểm TLTB + TLTBC đều tốt...>5.5......... Các a cho em lời khuyên và xác thực vấn đề ko đủ 60 chỉ là OUT ?????????????????? =((((((
  2. minhky12 New Member

Số bài viết: 72
  3. innocence91 Member

Số bài viết: 404
  4. missu New Member

Số bài viết: 156
    Cứ tưởng gì, năm 4 rồi mà mới 70 chỉ...chưa bị gì kìa. cứ an tâm mà học hành em nhé, lo lắng nhiều sinh bệnh
  5. Cannabis New Member

cho vài lời khuyên đi các a ...........!

ec, vậy hóa ra ong thầy chu nhiem ko lẽ chỉ "hù" bọn e.......... Các môn Cơ Lý Thuyết, Kỹ Thuật Nhiệt, Lý 2 khó nuốt quá các a ạ =((
  6. assassin123 New Member

Số bài viết: 206
    Năm 4 mà chỉ mới 70 chỉ thì hơi căng thật đó . Chắc kiểu này học trả nợ mê luôn quá
  7. minhky12 New Member

8. missu New Member

Khuyên ha, đa số là nước tới chân mới nhảy vì khi đó mới có đủ sức ép để ép bản thân phải học. chỉ cần tập trung không xao lãng việc học hành là Ok thôi. đi học đừng nghỉ, dù học không hiểu nhiều. nên học nhóm với tụi bạn, trong nhóm có bạn học giỏi sẽ giúp bạn hiểu bài.
  9. Cannabis New Member

Vậy là cứ bình tĩnh học hả các a........? e đang nợ ngập đầu muh, gặp toàn Cơ Lý Thuyết, KT Nhiệt, Lý 2, Toán 4.......... Choáng quá các a ạ, có cách học hay hơn ko a, chỉ giúp e, đàn e cảm ơn nhìu nhìu lắm
  10. quyenspk New Member

Số bài viết: 2
    cứ tiến độ như chú em thì sau 2 năm chú em sẽ xuống cao đẳng, lời khuyên thì trên diễn đàn có đầy , chú em chịu khó học hỏi vài chiêu thức và ứng dụng linh hoạt thì sẽ có kết quả, một chiêu thức t thường dùng là mua bộ đề thi về luyện ,hihi ...mà cũng tùy nội công của chú nữa.năm nhất còn bở ngỡ chứ sang năm 2 chú nào cũng lanh như tép, khó rớt lắm.
  11. minhky12 New Member

từ từ thôi chú à...cái gì cũng từ từ...bây giờ thì lo học đi;)) đừng ham chơi nữa, clt thì chăm luyện BT vô...Lý 2 cũng học lại thời phổ thông thôi...toán 4 thì cũng luyện...nói gì cũng luyện...;))
  12. Cannabis New Member

Toán 1,2,3 rớt hết làm sao học Toán 4 đây các a............khổ quá, trăm ngàn mối lo, học trong lo sợ =((
  13. minhky12 New Member

zậy thì để rớt lun học lun 1 lần 4 toán cho nó ok;))
  14. tdpham Moderator

Số bài viết: 1,194
    cái j cũng phải luyện hết, đúng là vãi cả luyện, từ khi mua kái lap đến h, tình hình sa sút hẳn, nhưng chưa đến nỗi như chú. về nhà đọc lại bài là được, mua bài tập về luyện, tích cực học nhóm...
  15. missu New Member

yên tâm bạn ah, mình đang là sv năm 4 hiện tại đang nợ hơn 1 chục môn. Ra trường trễ là cái chắc rồi, nhưng sẽ cố gắng 4 năm rưỡi thôi.
    hồi xưa mình cũng như bạn, học hành lơ tơ mơ rớt nhiều cũng sợ bị đuổi học. tâm lý lắm, nhưng chơi bời vẫn có sức hút lớn lắm.
    Cuối năm 3 mới bị có tên trong danh sách cảnh cáo học vụ dán ở khoa. Có sức ép bắt buộc phải đến lớp để học. và kết quả thật tốt đẹp kì đó qua hết 35 chỉ không rớt môn nào ( phẩy trung bình được 7.39)
    Chỉ cần bạn chú ý học hành chút xíu là tốt thôi, đặc biệt nhờ bạn bè chỉ. những ngày nghỉ kề ngày thi chịu khó học nhóm ôn tập là ổn thôi. những môn tưởng chừng đã bỏ thi vì không biết gì, nhưng với chỉ 2 or 3 ngày tu luyện thôi là được hết ah' ( với đk phải có bạn học giỏi chỉ )
  16. Cannabis New Member

Ôi.......đời sv của mình gian nan thật, cám ơn các a, nãy h cũng đỡ đi phần nào.........e thấy nợ ngập đầu, mà trc mắt toàn mấy môn xương xóc........lo sợ đuổi học, về mà xấu mặt họ hàng... =((
  17. minhky12 New Member

vậy thì cắm đầu vô luyện đi...cứ vãi luyện đi;)) ...
  18. missu New Member

đã đặt chân được vào trường SPKT là không có ai giở hết, chỉ qua là mức độ tập trung cho việc học bạn chưa nhiều thôi.
    cứ bình tĩnh mà học từ từ, cố gắng tập trung là được. đừng để việc khác xao lãng
  19. Cannabis New Member

hic, từ đây sẽ thay đổi..........bớt chơi lại chứ ko chơi ngứa ngáy lắm..........KO BIT MÌNH LÀM DC KO TRỜI......OH MEN @_@
  20. Jee Member

Số bài viết: 617
  21. quanghuyddt New Member

Số bài viết: 922
    mình cũng là khóa 10 như bạn nhưng tới giờ vân chưa bị nợ môn nào cả đơn giản là vì mỗi lần học xong về nhà mình bỏ chút ít thời gian 1 2h xem lại và làm các ví dụ hay bài tập cô cho là ok tà tà như thế mà điểm tích lũy của mình được 7.7, nếu siêng hơn giải thêm các bài tập ngoài thì điểm tích lũy có thể hơn.Ở ĐH nó hok có lắt léo, mưu mẹo như ở cấp 3 chỉ cần bạn coi lại bài là dư sức qua ma môn, thật đấy.Cố mà học còn 3 năm nữa thôi :D.Good luck
  22. spkt_099100 Member

Số bài viết: 949
  23. tieuvy_kmt New Member

chà con số 7 còn tăng dần theo cấp số cộng nên bạn đừng lo lắng, tui khuyên bạn nên đọc cuốn "tui tài giỏi và bạn cũng thế" của adamkol để thay đổi mình
  24. kcagon Member

Số bài viết: 150
  25. jimy Member

Số bài viết: 159
  26. thuongdt New Member

Số bài viết: 791