1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

nói lưu loát tiếng Anh để có 1 công việc tốt

Thảo luận trong 'CLB Anh Văn Thương Mại - Becute' bắt đầu bởi secret.romance22, 20 Tháng hai 2013.

1. secret.romance22 New Member

Số bài viết: 4
    dạo trước mình giao tiếp cũng chán lắm,đi học mấy trung tâm rồi mà học viên đông quá nên chỉ tự tin hơn chút chứ nói vẫn bình thường, mình thử lên mạng học thế là tìm được chỗ này học online trực tuyến hay lắm.lớp 1 thầy người mỹ và 1 trợ giảng người Việt kèm 1 mình mình nên học rất vào.học online qua skype(1 phần mềm giống yahoo đó),2 tháng mà nói lên bao nhiêu.mọi người tham khảo xem: facebook.com/StudyLanguages.forVietnamese
    goodluck
  2. Chaien_VN New Member

Số bài viết: 224
    Học phí mắc quá, bạn có thể vào Paltalk cũng dc mấy người Việt Kiều dạy mà k có tốn tiền đó bạn, hình thức cũng qua Skype đó
  3. cherry.cherry New Member

Bạn có thể đến trung tâm anh ngữ dạy kèm này xem http://anhngutome.edu.vn/ . Ở đây là trung tâm dạy kèm anh ngữ với mọi cấp độ, mấy lớp mình học không có lớp nào trên 10 học viên.^^ Nó giúp mình bớt ngại hơn.
    lenspkt thích bài này.
  4. wildwind New Member

Số bài viết: 8
    Giao tiếp thì hồi đó tui tự học, xem phim, với đọc báo không à. Nếu muốn tiết kiệm, bạn có thể tìm hiểu về các khóa học Celta á, mấy khóa này là để đào tạo chứng chỉ dạy học cho mấy người Tây. Nên học sinh được học free, nhưng mà phải đặt cọc với cam kết nghỉ không quá 3 buổi, học ban ngày từ thứ 2-thứ 6 luôn, từ 9-11g am. Nếu mình nghỉ nhiều thì mất tiền đặt cọc thui à.

Ráng lên ngen bạn, Giờ thì tui đang học Ielts bên KTDC Group. Chỗ này cũng có chi nhánh dạy giao tiếp nhưng tui chưa học bao giờ. Chỉ thấy bên Ielts thì excellent. Chắc bên kia cũng tương đương á. Nếu muốn đầu tư thì bạn cũng có thể tham khảo thử
  5. uniqueme New Member

Số bài viết: 9
    Khóa học Celta học ở đâu ja bạn, phí đặt cọc la bao nhiu nữa? học j mà học nguyên tuần ju ja trời. Với cho tui hỏi thêm cái KTDC của bạn có chương trình Celta hem? hehe, cám ơn ngen :)
  6. uniqueme New Member

Số bài viết: 9
    Khóa học Celta học ở đâu ja bạn, phí đặt cọc la bao nhiu nữa? học j mà học nguyên tuần ju ja trời. Với cho tui hỏi thêm cái KTDC của bạn có chương trình Celta hem? hehe, cám ơn ngen :)
  7. wildwind New Member

Số bài viết: 8
    Bên KTDC thì không có celta bạn ạ, bạn học giao tiếp hay IELTS thì OK. tui thấy mấy bợn sv học để chuẩn bị sau này đi làm vs mấy anh chị văn phòng làm cty nước ngoài học nhiều. Học phí bên này vs sinh viên thường thì hơi cao, nhưng theo tui á, mềnh giao tiếp tiếng anh tự tin vs mấy người nước ngoài và có mối thân tình vs họ ( mấy thầy dạy mình á) thì cơ hội nghề nghiệp của mình sẽ tốt hơn nhiều lắm.
  8. trohung New Member

Bạn muốn học tốt tiếng anh thì một phần cần sự cố gắng của bản thân mình, nhưng có sự giúp đỡ của các giáo viên tại trung tâm anh ngữ thì càng tốt. Bởi lẽ mình tự học sẽ có nhiều điều thắc mắc, nên giáo viên là người giải đáp tốt nhất. Mình thấy có trung tâm bên IEG bên Q.10, giáo viên vui vẻ - hòa đồng, hỏi bài dễ lắm. Bạn có thể đến hỏi thăm để có thể giải đáp những thắc mắc của bạn tốt hơn. Chúc bạn học tốt nha!
  9. letuan121 New Member

Số bài viết: 5
    Mình cũng học Anh văn ở nhiều nơi, nhưng mình thấy ở trung tâm IEG dạy được đó bạn, có giáo viên bản ngữ giúp bạn nghe tốt, trung tâm cũng có nhiều cấp độ học cho bạn lựa chọn, buổi học cũng khá đa dạng, thời gian cũng có nhiều khung giờ nữa. Bạn đến Trung tâm IEG hỏi cụ thể xem sao. Chúc bạn thành công!
  10. trohung New Member

Bạn muốn học tốt tiếng anh thì một phần cần sự cố gắng của bản thân mình, nhưng có sự giúp đỡ của các giáo viên tại trung tâm anh ngữ thì càng tốt. Bởi lẽ mình tự học sẽ có nhiều điều thắc mắc, nên giáo viên là người giải đáp tốt nhất. Mình thấy có trung tâm bên IEG bên Q.10, giáo viên vui vẻ - hòa đồng, hỏi bài dễ lắm. Bạn có thể đến hỏi thăm để có thể giải đáp những thắc mắc của bạn tốt hơn. Chúc bạn học tốt nha!
  11. ngoantranh New Member

Số bài viết: 2
    Học anh văn giao tiếp quan trọng nhất là có môi trường để mình rèn luyện, tìm được môi trường thân thiện và giáo viên nhiệt tình sẽ là động lực giúp bản thân có được hiệu quả học tập. Ban đầu mình vì vấn đề này mà học mãi cũng chẳng tiến bộ, có chăng chỉ là kiến thức về ngữ pháp mà thôi. Sau này được bạn bè giới thiệu tìm đến IEG 503 Sư Vạn Hạnh q10 mới thấy môi trường quả thật thích hợp để rèn luyện giao tiếp anh văn. Bạn tìm hiểu thêm xem có phù hợp với nhu cầu của mình ko nhé.
  12. tranhuong11 New Member

Số bài viết: 3
    Hồi trước mình cũng nói tiếng anh dở tệ, nghe cũng không được gì, nhưng sau vài tháng học tại trung tâm anh ngữ IEG mình thấy khá lên nhiều. Nói cũng chuẩn hơn, nghe cũng tàm tạm rồi, mình dự định học thêm vài tháng nữa để nói chuyện được lưu loát hơn. Bạn cũng đến đăng ký học thử xem sao! Có nhiều khung giờ cho bạn chọn lựa lắm. Chúc bạn thành công nhé!
  13. lehuan222 New Member

Tiếng anh hiện tại rất cần thiết, ai cũng nên học. Mình cũng đang học anh văn giao tiếp quốc tế bên trung tâm IEG 503 Sư Vạn hạnh-Q.10. Trung tâm dạy nhiệt tình, môi trường học vui vẻ, nên đi học vui lắm. Được tiếp xúc với người bản địa, nên khả năng nghe nói cũng được cải thiện nhiều. Nếu có thời gian bạn đến trung tâm IEG học thử xem. Chúc bạn thành công!
  14. hautruong90 New Member

Trước mình cũng học tiếng anh dở lắm, nhưng sau một thời gian đến trung tâm IEG học, mình thấy đỡ hơn nhiều. Tiếng anh là môn mà mình k thích tại học hoài không giỏi được, bây giờ mình lại thấy thích học,với lại môi trường học năng động nên cũng giúp mình vượt qua tính nhút nhát, giờ mình thấy tự tin hơn khi giao tiếp tiếng anh. Mong bạn cũng thế nhé!
  15. hongthien333 New Member

Học tiếng anh mình nên đến trung tâm học thì tốt hơn, mình thấy Trung Tâm IEG bên Q.10 cũng khá tốt ấy, giáo viên dễ gần lắm. Nhưng bạn cũng nên luyện tập thêm ở nhà nữa. Chúc bạn học tốt.