1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Nụ cười ...

Thảo luận trong 'TRUYỆN' bắt đầu bởi iljimae, 7 Tháng mười 2009.

1. iljimae <marquee><b><i>Nhất Chi Mai</i></b></marquee>

Số bài viết: 877
    Có thể bạn đã từng cãi nhau với một người mà bạn rất yêu quý. Hai phía đều tổn thương ghê gớm. Bạn tự nhủ rằng từ nay, coi như đã mất đi 1 người mà tưởng như sẽ ở bên cạnh mình suốt đời. Vậy mà, chỉ một tuần sau, bạn bỗng thấy nhớ nụ cười của người ấy ghê gớm. Và khi nhìn thấy người ấy đang liếc nhìn mình, e dè dò xét, bạn lấy hết sức bình sinh nở một nụ cười cầu hòa. Và bất ngờ đến sững sờ khi lao tới đón nhận nụ cười ngỡ ngàng sung sướng của người ấy. Và những hờn giận bỗng bốc hơi như sương trong một ngày nắng đẹp, chỉ sau có hai nụ cười. :001:
    Có thể bạn chưa biết rằng, trong những ngày tăm tối nhất của chiến tranh, có những người lính đã hạ nòng súng khi thấy người lính đối phương đang trong tầm ngắm của mình bỗng mỉm cười khi đọc lá thư nhà. Nụ cười đã khiến con người gặp con người, đã làm nguôi ngoai đi những điều tưởng chẳng thể nguôi ngoai, làm vơi đi định kiến và thù hận. :cutesmile:
    Có những ngày của thất bại và buồn nản. Tưởng như xung quanh bạn chẳng còn chút gì hy vọng, tương lai là một khối mù mịt không ánh sáng. Bạn bỗng thấy chú mèo con đang đùa nghịch với bóng nắng, nhảy cẫng lên với một cái đuôi xù lên như một cây thông Noel! Bạn bỗng thấy mình mỉm cười. Và sau nụ cười đó, mọi thứ như sống lại. Những chuyện khủng khiếp bỗng không còn quá khùng khiếp, bạn cảm thấy mình hoàn toàn có thể tiếp tục sống và bước tới.
    Nụ cười có thể làm niềm vui sống thức giấc và vươn vai trong bạn. Như tia nắng đầu tiên sau đợt mưa dài báo hiệu những ngày sáng sủa. Như tiếng gà gáy lúc vẫn còn đêm báo hiệu trời sắp hừng đông. Như cơn mưa đầu tiên báo hiệu đã qua trời hạn hán. Một điềm lành do chính bạn tạo nên trên môi mình. Nói rằng bạn đã bỏ lại quá khứ không thể thay đổi lại phía sau để sẵng sàng sống cho những đều sắp đến. Nụ cười báo hiệu là bạn đã ra khỏi trạng thái tê liệt, thụ động trước số phận, đang quay lại với cuộc sống, chủ động nắm lấy vận mệnh của mình.
    Dù biết rằng, cười trong những khoảnh khắc khó khăn là điều không hề dễ. Nhưng hãy biết rằng trong mỗi chúng ta luôn đủ dũng cảm cho một nụ cười, để rồi ngay từ khoảnh khắc ấy quay lại là chính mình, can đảm mà bước tới.
  2. Zero_7.Xu New Member

Số bài viết: 139
    Hãy luôn luôn mĩm cười khi bạn buồn vì bạn không biết rằng ai đó có thễ yêu bạn vì chính nụ cười đó:004:
  3. myth New Member

Số bài viết: 63
    Một nụ cười là 10 thang thuốc bổ, nụ cười không đúng chỗ là.......................................................
    Khi mà ta đã cố hết sức để làm một việc gi đó mà gặp thất bại thì hãy mỉm cười vì sự bất lực của mình.
  4. iljimae <marquee><b><i>Nhất Chi Mai</i></b></marquee>

Trong những lúc buồn nhất, đen tối nhất, hãy mỉm cười :001:
    Dù cho bạn không vui được thì những người quan tâm đến bạn cũng có thể an tâm hơn về bạn :cutesmile:
    Mặc dù ...
    Những người hay cười nhất chính là những người hay buồn nhất ...
  5. myth New Member

Trong những lúc buồn nhất, đen tối nhất, hãy mỉm cười :001: .Những lúc những này ai mà cười nổi được chứ, cù lẹc cũng phải bó tay.
    Dù cho bạn không vui được thì những người quan tâm đến bạn cũng có thể an tâm hơn về bạn :cutesmile: Chưa chắc.
    Mặc dù ...
    Những người hay cười nhất chính là những người hay buồn nhất ...
    Thật vậy sao ??????
  6. tranvu136 New Member

Số bài viết: 257
    :001: mình thích nhất câu này ... " Những người hay cười nhất chính là những người hay buồn nhất ..." ...
  7. iljimae <marquee><b><i>Nhất Chi Mai</i></b></marquee>

Mình thì tâm đắc nhất luôn ấy :001: đã từng treo nó lên blog suốt cả tháng :cutesmile:
  8. iljimae <marquee><b><i>Nhất Chi Mai</i></b></marquee>

Tự nhiên mình muốn nở 1 nụ cười :001:
    Chẳng vì 1 lý do nào cả ...
    Mình thích 2 câu nói ...
    1 câu là: "những người hay cười nhất là những người hay buồn nhất"
    Câu kia lại là: "khi ta cười, là ta đang hạnh phúc đấy!"
    Nghe 2 câu này như thể đấm vào mặt nhau ấy ...
    Vậy là sao?
  9. Diu_HoiSV New Member

Số bài viết: 374
    Câu có của em có thể gói gọn trong 1 câu thôi :001:
    NGƯỜI TA CƯỜI VÌ 2 LÍ DO, 1 LÀ VUI, 2 LÀ KHÔNG THỂ KHÓC :017:
    Đó cũng là câu nói tâm đắc nhất của chị :017:
  10. myth New Member

11. iljimae <marquee><b><i>Nhất Chi Mai</i></b></marquee>

Hôm qua thấy chị treo status gì mà "Hà Nội mùa này vắng những cơn mưa" thì phải :cutesmile:
    Làm em cứ tưởng chị lại ra Hà Nội tiếp rồi :007: