1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Phải chăng cái tiếng "CLC" chỉ là hư danh... !?!

Thảo luận trong 'Thảo luận nghiêm túc' bắt đầu bởi MrRua, 7 Tháng mười một 2009.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. MrRua New Member

Số bài viết: 101
    Cũng như nhiều sv khác của trung lâm CLC, tôi vô cùng bức xúc và thất vọng về trung tâm CLC:021::021:. Trước nhừng lời cam kết, giới thiệu vô cũng hấp dẫn như: Lớp học có sỉ số tối ưu (không quá 30 sv), Giáo trình free, Hoc AV với giáo viên bản ngữ.....:027:. Chính vì vậy chúng tôi đã lựa hình thức đào tạo CLC này mặc dù chi phí khá cao (trên 5 triệu/học kỳ) trong thời buổi KT khủng hoảng như hiện nay. Thế mà giờ đây, khi bắt đầu tuần học chính thức đầu tiên thì sao chứ, lớp học gần cả trăm sv, giáo trình thì phải mượn thư viện, thậm chí thư viện cũng không đáp ứng đủ giáo trình cho sv, như vậy là phải tốn money chứ free nỗi gì chứ......Phải chăng cái tiếng "CLC" chỉ là hư danh, đặt ra chỉ để thu tiền của sv???:018: :018::018:
  2. chulinhchi Member

Số bài viết: 534
    ý kiến của bạn đúng đó, giáo trình thì phải mượn, thư viện không còn thì phải qua phòng photo mượn tiếp (để lại money). học thì dồn trong 10 tuần/ 1 học kỳ, ko công bằng rồi, vì học thì phải có thời gian chứ, cứ ép như vậy chắc gì tiếp thu hết dc
  3. MrRua New Member

4. ziantic New Member

Số bài viết: 16
    Vụ sách vở tớ đồng ý với các bác, rõ ràng là TTCLC làm ăn như shit về vấn đề này, tưởng anh em ta đc xài sách mới tha hồ ghi chú, vẽ bậy ... Rõ ràng là TT quá tiết kiệm trong vấn đề này, học kì sau chúng ta hãy làm gắt hơn, hãy thu thập đủ chữ kí của các lớp trưởng các lớp CLC rồi bỏ vào phong bì cho bố Thắng.

Vụ lớp max tối đa 30 mem cũng là vấn đề rất rất tai tiếng của TT, việc này cũng cần đc lên tiếng. Riêng các bro nghĩ sao chư theo quan điểm của tớ lẽ ra chúng ta phải có thang máy mà đi, 5 tầng chứ ít, cuốc bộ như thế với tớ ko sao nhưng với các thầy cô thì rất bất tiện. Còn vụ học dồn thì có thể thông cảm đc các bác ạ, nghĩ xem khi TT chưa xây xong nên cần thêm time để hoàn thành cho anh em ta học nên ta mới bị ép 1 tháng QS mệt mỏi, việc ấy làm ta trễ 4 tuần so với tiến độ học tập chung, mà thi cử lại là thi chung tất nên ta phải nước rút để theo kịp chương trình, chịu thôi.

Việc trước mắt là giáo trình, sau đó là các vấn đề lắt chắt kia. Cũng yêu cầu các bác kiến nghị việc so sv chúng ta nghỉ trưa, phải mở cửa phòng cho mình nghỉ, lo mất cái máy projector mà khoá cửa tống anh em ta ra ngoài sau khi ăn no mà phải học dồn tiết 7, 8 là quá quắt, tìm đâu ra chổ để nghỉ cho những anh em ở xa ko về nhà đc ?
  5. huyen New Member

Số bài viết: 148
    mình xin góp ý với các bạn như thế này:mình là Sv năm 4 rùi nen rất hiểu tam trạng các bạn,vì các bạn mới vào học không bao lâu nen thấy khó chịu về giờ giấc,nhưng ai cũng vậy thui bạn ah,đã là qui đinh rùi thì chúng ta phải tuan theo.Nhưng vì các bạn la CLC nên cái gì cũng fai hoàn hảo đúng ko?từ từ mọi thứ sẽ quen thui,lúc trước mình cũng địng dang ký CLC nhưng vì thấy mọi thứ cũng như vậy có điều học trong máy lạnh thui nen out.Các bạn cũng đừng buc xuc wa hen.Chuc vui!
  6. Xuân Hiếu Phạm Xuân Hiếu

Số bài viết: 2,124
    Ừ, nhưng mà có bức xúc thì đừng nên dùng từ ngữ nặng vậy, mình cũng thấy nên để mọi người trưa ở lại phòng nghỉ ngơi cho khỏe, mà mấy thầy cũng đang kiến nghị trung tâm, cuối học kì này sẽ xếp lớp lại:gasmask:
  7. MrRua New Member

Mình sợ còn khuya mới sắp lại lớp. Tuần trước lớp mình có lên trung tâm kiến nghị về sĩ số lớp, thế mà trung tâm có giải quyết được gì đâu. Đã thế lại còn phán cho một câu: thầy cô nào có ý kiến về sĩ số lớp cứ thì lên trung tâm nói chuyện, trung tâm mới giải quyết.(chấm HẾT):nosebleed: Nói thế đố mà giáo viên nào dám ý kiến:coy:. Làm ăn thế mà GD nỗi gì chứ, nói ai mà dám tin nữa. Thật quá đáng.:021:

Thiết nghĩ chuyện này mà không được giải quyết sớm thì còn chưa biết chuyện gì đâu.:no::fierce:
  8. 24h_newload Member

Số bài viết: 193
  9. tranhuan New Member

Số bài viết: 793
    mới phải mua 2 cuốn giáo trình anh văn 28k hic. hok biết đến bao giờ thì mới đc như quảng cáo. Chỉ còn biết chờ đợi thui các bạn ah
  10. Xuân Hiếu Phạm Xuân Hiếu

Mới mua cuốn giáo trình CNML 28k lun nè :nosebleed: Hết hk ko phân bổ lại thì tổ chức bạo động, tạm thời hiện h cứ tạm chấp nhận cái đã :fierce:
  11. quidon006 New Member

Số bài viết: 12
    bạn ơi. Cái này thì trung tâm thực sự quá quắt với học sinh mới. Trong tờ khai nói là 240 chỉ tiều mà khi nhận hồ sô không biết có phải 240 ko mà có tời 17 lớp CLC và hầu hết các lớp có trên 35sv. Chất lượng học theo mình thì chẳng hơn lớp đại trà là mấy. Chẳng được tào điều kiện tốt nhất để học tập. Vói lại mỗi ngày đi bổ lên tầng 5 nhất chân lên khonnooir5r.:022::022:
  12. golden.darkness New Member

Số bài viết: 59
    tin chính xác nhất là các lớp CTD có học môn CNC nhưng k dc học trong khu công nghệ caO( khu mới xây đó-kèm theo là 1 đống máy CNC giá k hề bèo nhèo xíu nào) .Và chính thầy phụ trách bộ môn nói với chúng mình là chỉ có các lớp CLC mới dc học ở đó. còn các lớp thường thì cứ dream and dream.....
    .......các bạn đã thấy sự khác biệt chưa....
  13. DotA_Allstars New Member

Số bài viết: 432
  14. MrRua New Member

15. hoangleanh87 New Member

Số bài viết: 244
  16. quidon006 New Member

17. tranhuan New Member

thôi nào đời mà, có bao giờ mấy u thấy sự thật giống quảng cáo 100% hok, điều đó là hôk thể đúng hok nào ----> vậy thì hãy chấp nhận những gì mình đang có đi.
  18. DotA_Allstars New Member

19. MrRua New Member

Giáo Dục mà đi nói láo (nếu không muốn nói là lừa đảo) thì còn giáo dục được ai nữa cơ chứ. Đúng là Giáo ít mà ................... thì nhiều:peep:
  20. nsap New Member

Số bài viết: 40
  21. DotA_Allstars New Member

22. vh98 New Member

Số bài viết: 42
    đúng ! các bác nói đúng clc chỉ là hư danh, trường nói xạo chúng ta, trước mắt ta đã thấy rõ mọi việc wa vấn đề giáo trình, chất lượng cao chỉ hơn đại trà mỗi cái máy lạnh thôi mà ta phải bỏ ra cả đống tiền hi vọng được học với chất lượng cao khi ra trường. Chắc chắn phải làm gì đó để thay đổi nếu ko thì người thiệt thòi là chúng ta !:010:
  23. linda.kim70 New Member

Số bài viết: 15
    theo bạn thì phải làm gì để cho khỏi thiệt thòi?
    sắp tới có đối thoại giữa sinh viên và ban chủ nhiệm khoa, TT, bạn sẽ đại diện các bạn sinh viên CLC nói lên những suy nghĩ này nhé, nhưng mà này: nội dung nói không quan trọng bằng cách nói, nói sao cho thấu tình đạt lý nha bạn,
  24. vh98 New Member

25. quanghuy New Member

Số bài viết: 56
    OK tất cả những ý kiến của bạn thì tui đồng ý hết, nhưng cái zụ thang máy thì bạn đã nhầm rùi. Theo luật của nhà nước thì nhà 6 tầng trở lên mới cần thang máy, còn chúng ta chỉ có ..........5 tầng thoai:003:. Cái này thì chịu thoai bạn à.
  26. hieu201188 New Member

Số bài viết: 22
    Chất lượng cao dĩ nhiên là cũng có cái cao hơn bình thường chứ....hôm nào có dịp ra học lớp ngoài thì biết ngay....khi đó cũng thấy đỡ tuổi thân hơn dc chút!!!!cứ cố găng học đi, khi đó thì chất lượng của bạn sẽ CAO chứ không cần bít học CLC hay BT đâu.
  27. cobebietbuon New Member

Số bài viết: 47
  28. tranhuan New Member

29. cornboyspkt Member

Số bài viết: 587
  30. Xuân Hiếu Phạm Xuân Hiếu

đồng ý 2 tay
    cao hay ko mà cứ chui vào lớp ngồi 8 + cúp học cũng cùi tất, thà ra ngoài còn đã hơn đấy
  31. hieu201188 New Member

Sao bạn biết CLC là chơi là chính??Bạn học CLC ah`?bạn không "chơi là chính" liệu bạn có hơn được họ ko??đừng thấy họ được ưu tiên nhiều hơn rồi sinh ghen tỵ...:pig:.mình khẳng định rằng CLC có rất nhiều khác biệt với lớp thường...chỉ tại ban ko thay thôi.còn chơi hay học là do bạn..hĩu chua nee !!:cutesmile:
  32. tranhuan New Member

hê nói gì bà chị tui đó hả, thích ăn :fierce: by iljimae hả, cẩn thận đấy nhá, bà chị tui nói có sai đâu hả, bộ cái chữ clc chỉ là viết tắt của chất lượng cao thui sao.
  33. butchi New Member

Số bài viết: 68
    nếu bạn đang học CLC, đừng lo lắng gì về công việc tương lai, nên lo lắng tới phuơng pháp học của mình, tôi nói phuơng pháp, không phải thành tích. bạn có lợi thế hơn rất nhiều so với những bạn khác và tôi. tôi và những người khác cũng thèm tham gia vào lớp CLC nhưng không đủ điều kiện thôi.
    sĩ số ít trong một lớp học là điều lợi thế lớn nhất, trên cả cơ sở vật chất và chất lượng người dạy. có thể bạn không quan tâm tới điều đó hoặc có người còn nghĩ "càng đông càng vui".
    "càng đông càng vui" thì chẳng đúng đắn gì nhưng "càng đông càng học hỏi nhau đựoc nhiều, tập thể càng mạnh" thì cần xem xét kỹ hơn nhưng "số đông" ở người VN nói chung và SV VN nói riêng thì nhược điểm lại nhiều hơn ưu điểm. bạn sẽ khó để tưởng tượng rằng hết 4 năm học, có người còn chưa biết tên của người kia, nhưng đó là thực tế của những lớp cả trăm sv. giao tiếp giữa người dạy và người học, sự hiểu hay đơn giản là sự biết về nhau rất đựoc quan tâm ở những nước phát triển, đựoc nói rất nhiều trong mục tiêu giáo dục ở nước ta nhưng đó là không tưởng với tỉ lệ GV/ sv hiện nay.
    học trong phòng lạnh: hiểu đơn giản là mát hơn giữa cái nắng sài gòn, ngoài ra người ta còn phát hiện ra rằng nhiệt độ có ảnh hưởng lớn tới tư duy, các nước xứ lạnh thường phát triển hơn những nước nhiệt đới (bắc bán cầu và xích đạo). thêm nữa là không những mát nó còn yên tĩnh.
    cơ sở vật chất: không hơn là bao nhưng do các bạn ít người nên rõ ràng đựoc hỏi nhiều hơn, đựoc sờ nhiều hơn mà trăm thấy không bằng ...sờ một phát.
    hơn nữa còn có sự quan tâm của nhà trường, chú ý của những nhà tuyển dụng, đựoc học clc đã là một cơ hội quảng bá thuơng hiệu bản thân mà không phải ai cũng dễ dàng có đựoc
    tuy nhiên, nếu ỷ lại, chính những lợi thế sẽ biến thành điều thiệt thòi của các bạn và nếu không đủ sự bản lĩnh chống lại tự ái bản thân bạn sẽ mang trong mình ức chế nếu khi ra trường cùng làm một công việc như những người bình thường khác.

nếu các bạn là sv không phải lớp clc thì lớp các bạn đang học không phải lớp chất lượng tồi, chỉ đơn giản là nó chưa cao. cuộc sống vẫn công bằng nếu bạn cố gắng từng ngày, cả trí và chí. những nhà tuyển dụng sẽ không cho bạn thoát đâu nếu bạn có năng lực thực sự. tôi lại nói đến năng lực không phải nói đến thành tích. không ít bạn có suy nghĩ "điểm nó chẳng bằng mình mà nó thì là clc, còn mình..." nói bạn đừng tự ái, nếu bạn từng nghĩ thế thì người bị thiệt thòi và ức chế chính là bạn. thủ khoa trong các kỹ thi đại học toàn là thí sinh ngoại tỉnh, vì sao? vì đó là Chạch vàng trong đất sỏi.

đừng vì clc mà các bạn tự tách mình ra khỏi cộng đồng, cùng đừng vì "nó" là clc mà mình tự ti hay bực bội. đừng vì sự ra đời của cái tên CLC mà mất sự đoàn kết trong cộng đồng. ai học gì không quan trọng, quan trọng là ai ước mơ gì, ai sẽ đóng góp gì cho xh.

hỏi nhỏ một câu, chỉ một câu thôi, không cần cậu (ừ! cậu đấy, người đang đọc) trả lời: cậu đã có lý tưởng chưa?
  34. vh98 New Member

bạn nói rất hay, mình rất đồng tình :eek:k:, nhưng theo cách bạn nói thì tôi chắc bạn ko phải là thành viên của clc nên bạn ko hiểu rõ hết việc nên mọi việc bạn nói đều bét nhè cả chỉ có một vài cho tiết là "vàng" thực sự, dù sao cũng cảm ơn về những lời khuyên chí tình
  35. MrRua New Member

36. hieu201188 New Member

bạn nói đúng lắm..hãy suy nghĩ rộng hơn đi.một khi mô hình CLC phát triển thì trường SPKT cũng sẽ rất phát triển..đó là điều mà tất cả mọi ngừoi : SV hay trường SPKT... mong muốn khi mở mô hình này ra đó.hãy suy nghĩ theo hướng tích cưc hơn nha các bạn,:ThumbsUp:
  37. MrRua New Member

Làm sao mà tích cực cho được khi tới kỳ phải đóng học phí thì cảm thấy hơi choáng, trong khi đi học thì chưa thấy CLC hơn bình thường là mấy. Khó àm thông cảm cho những gì đang diễn ra.
    Nói thật cho tới giờ này tớ vẫn có cảm giác là người bị lừa. Thật đáng thất vọng:surrenders:
  38. daotiensinh New Member

Số bài viết: 61
  39. MrRua New Member

40. quidon006 New Member

Bạn nói đúng tới giời mình vẫn còn tức chả muốn học gì nưa. Tất cả chỉ là nổ.
  41. quidon006 New Member

Bạn nói đúng tới giời mình vẫn còn tức chả muốn học gì nữa. Tất cả chỉ là nổ.
  42. tranhuan New Member

nếu như có những thắc mắc như thế thì sao các bạn hok lên hỏi thẳng ban giám đốc trung tâm đi, ở đây nói thì được ích lợi gì chứ, tui cũng là SV của CLC và tui hài lòng với những gì đang có, bạn thử học ở 1 lớp bình thường đi rùi sẽ thấy thôi mà.
  43. DotA_Allstars New Member

44. hieu201188 New Member

thôi đi mấy u. CLC thì đã sao?mà bạn muốn clc là như thế nào?tôi là sv clc đây,tôi thấy chưa hài lòng lắm nhưng cũng gọi la tạm ổn rồi.số tiền bạn đóng cũng chả cao hơn lớp thường bao nhiêu đâu..đòi hỏi nhìu quá ai ma đáp ứng cho nổi...lo học di, ngồi đó ma than thở :no:
  45. vh98 New Member

46. Xuân Hiếu Phạm Xuân Hiếu

:ThumbsUp:
  47. Mạnh Khùng Member

Số bài viết: 107
  48. MrRua New Member

49. Xuân Hiếu Phạm Xuân Hiếu

50. vh98 New Member