1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

phần mềm mô phỏng máy cắt gọt kim loại

Thảo luận trong 'Gia công cơ khí-Vật liệu học.' bắt đầu bởi pink1710, 6 Tháng tám 2008.

1. pink1710 Guest

Số bài viết: 0
    mình đang tìm hiểu về hoạt động của máy cắt gọt kim loại, bác nào có phần mềm mô phỏng về các loại máy cắt gọt kim loại thì cho minh xin với nhé địa chỉ của mình là: hamhoclen@yahoo.com.
    chân thành cảm ơn
  2. raitk Member

Số bài viết: 178
    ừm. bạn mua cái đĩa CD rồi pm mình mình chép cho. đây là phần mềm mô phỏng tiện và phay CNC của bên Việt - Đức. Xài ngôn ngữ G-code.
    Y!M : raitkrai
    mobi : 0938152246
  3. NTV2510 Guest

CHÀO ANH!
    CHO E HOI CHUT , CO PHAI PHAN MEM MO PHONG CUA MTS KO ?
    TAI VI E CUNG DANG HOC O TT V-D . NEU DUOC A CO THE CHO E COPY VE DE PHUC VU CHO VIEC HOC TAP .
    E XIN CAM ON TRUOC !
  4. TOPSOLID Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (ngocspkt @ Aug 6 2008, 10:18 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>mình đang tìm hiểu về hoạt động của máy cắt gọt kim loại, bác nào có phần mềm mô phỏng về các loại máy cắt gọt kim loại thì cho minh xin với nhé địa chỉ của mình là: hamhoclen@yahoo.com.
    chân thành cảm ơn[/b][/quote]

chào bạn!
    với yêu cầu của bạn mình có thể giới thiệu giải pháp bên mình đó là phần mềm TOPSOLID
    Về phần mềm TOPSOLID là giải pháp hữu hiệu nhất trong gia công chính xác,
    nó tích hợp cả CAD và CAM, Có rất nhiều module trong được tích hợp trong TOPSOLID như:
    DESIGN, CAM, PROGRESS, PUNCH CUT, WIRE, CASTOR, WOOD'S CAM, FOLD, MOLD...
    thiết kế tự tạo nòng lõi khuôn theo các
    tiêu chuẩn khuôn trên thế giới, mô phỏng động lực học
    tính toán ứng suất, POST được vào các máy CNC: gia công trung tâm từ 2 1/2
    trục tới 5 trục , máy cắt dây, máy xung, máy đột dập...với các loại phần mềm
    điều khiển như: Fanuc, Mitsu, Siemen,.
    <span style="color:#FF0000">Khả năng mô phỏng khi gia công rất cao bao gồm mô phỏng hình ảnh máy, chuyển động của các trục,
    dao cắt, rất phù hợp với quá trình đào tạo, giúp học sinh sinh viên dễ hình dung máy hoạt động như thế nào
    các trục chuyển động ra sao, sét phôi và sét dao như thế nào,kiểm tra va chạm trước khi POST vào các máy CNC</span> [IMG]