1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Phần mềm mô phỏng S7-200 cực hay luôn!

Thảo luận trong 'Đo lường-Cảm biến' bắt đầu bởi hongson, 8 Tháng mười 2006.

1. hongson Guest

Số bài viết: 0
    Phần mềm mô phỏng S7-200 cực hay luôn!

--------------------------------------------------------------------------------

Mình mới tìm được vài phần mềm liên quan đến PLC rất hay. Các bạn download về nhé:
    http://personales.ya.com/canalPLC/descarga.htm
    download các phần mềm đó xong thì mỗi lần vào lại phải khai báo password, rất may là mình đã xin được password chuẩn rồi.
    Đây là password của nó:
    Clave del programa S7_200: 6596
    Clave del programa PC_SIMU: 9966
    Clave del programa CADe_SIMU: 4962
    Hãy thử và cho mình biết ý kiến nhé!
  2. nguoidensau0507 Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (hongson @ Oct 8 2006, 05:24 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Phần mềm mô phỏng S7-200 cực hay luôn!

--------------------------------------------------------------------------------

Mình mới tìm được vài phần mềm liên quan đến PLC rất hay. Các bạn download về nhé:
    http://personales.ya.com/canalPLC/descarga.htm
    download các phần mềm đó xong thì mỗi lần vào lại phải khai báo password, rất may là mình đã xin được password chuẩn rồi.
    Đây là password của nó:
    Clave del programa S7_200: 6596
    Clave del programa PC_SIMU: 9966
    Clave del programa CADe_SIMU: 4962
    Hãy thử và cho mình biết ý kiến nhé![/b][/quote]
    bạn có bản hướng dẫn sử dụng không vậy nếu có thì cho mình 1 bản với nhé khoatd0507@gmail.com
  3. bmnhy Giảng Viên

Số bài viết: 914
    <div class='quotetop'>QUOTE (nguoidensau0507 @ Mar 7 2007, 08:10 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>bạn có bản hướng dẫn sử dụng không vậy nếu có thì cho mình 1 bản với nhé khoatd0507@gmail.com[/b][/quote]

Các bạn vào tiệm Dịch vụ vi tính Sinh viên (Thuộc trung tâm tư vấn hỗ trợ SV trường), hỏi mua CD S7-300, có cả hướng dẫn tiếng Anh và Việt, có cả các bài ví dụ đã làm sẵn của các Bạn sinh viên khóa trước (Luận văn). Có lẽ giá khoảng 7000/CD. Có gì các bạn cứ giới Thiệu "Hải bạn Anh cường - Chủ tiệm" giới thiệu tới! Mình nghĩ là sẽ được thêm một ít khuyến mãi! [IMG]

Chúc vui!
  4. nguoidensau0507 Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (bmnhy @ Mar 7 2007, 06:35 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Các bạn vào tiệm Dịch vụ vi tính Sinh viên (Thuộc trung tâm tư vấn hỗ trợ SV trường), hỏi mua CD S7-300, có cả hướng dẫn tiếng Anh và Việt, có cả các bài ví dụ đã làm sẵn của các Bạn sinh viên khóa trước (Luận văn). Có lẽ giá khoảng 7000/CD. Có gì các bạn cứ giới Thiệu "Hải bạn Anh cường - Chủ tiệm" giới thiệu tới! Mình nghĩ là sẽ được thêm một ít khuyến mãi! [IMG]
    Chúc vui![/b][/quote]

hic!
    nhưng mình không phải là sinh viên của trương bạn à !
    mình dã đi làm đang muốn tìm hiểu thêm ma!
    giúp mình với nhé
    thanhk!
  5. bmnhy Giảng Viên

Số bài viết: 914
    <div class='quotetop'>QUOTE (nguoidensau0507 @ Mar 8 2007, 06:28 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>hic!
    nhưng mình không phải là sinh viên của trương bạn à !
    mình dã đi làm đang muốn tìm hiểu thêm ma!
    giúp mình với nhé
    thanhk![/b][/quote]

Ngày trước mình làm ở đó nên biết, giờ sang lại Tiệm đó rồi ạ. Thêm nữa, hiện tại mình ko còn ở VN.

Hy vọng các bạn khác có thể giúp bạn (mua gửi qua bưu điện, hoặc up lên, hoặc chia sẽ, vv)

Chúc bạn vui!
  6. hieutq Guest

Phần mềm này dùng khá đơn giản, nó mô phỏng PLC S7-200 rất chính xác. Cách đây 2 năm mình học PLC trên trường và kiếm được này mang lên trường mô phỏng chính xác tuyệt đối với thiết bị thật. Giờ thì các thầy cô giáo trên phòng lab cảu trường mình dùng luôn soft này để dạy và mô phỏng những ứng dụng cơ bản.
    Hình như bản này của bạn tiếng Đức. thì phải. Mình có bản tiếng anh đấy, và khi chạy kô phải gõ lại cái key nữa. Bạn nào cần pm hòm thư, mình sent cho.
  7. nguoidensau0507 Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (hieutq @ Mar 10 2007, 03:55 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Phần mềm này dùng khá đơn giản, nó mô phỏng PLC S7-200 rất chính xác. Cách đây 2 năm mình học PLC trên trường và kiếm được này mang lên trường mô phỏng chính xác tuyệt đối với thiết bị thật. Giờ thì các thầy cô giáo trên phòng lab cảu trường mình dùng luôn soft này để dạy và mô phỏng những ứng dụng cơ bản.
    Hình như bản này của bạn tiếng Đức. thì phải. Mình có bản tiếng anh đấy, và khi chạy kô phải gõ lại cái key nữa. Bạn nào cần pm hòm thư, mình sent cho.[/b][/quote]
    cho em xin 1 bản với nhé khoatd0507@gmail.com
  8. ngohaibac New Member

Số bài viết: 17
    Cảm ơn các bạn nhé.

Bản mô phỏng S7-200 này cho phép dùng với Micro Win 4.0 rùi [IMG]. Mình cũng có bản tiếng Anh nhưng V1.2 thôi.

Để mình chạy mô phỏng cái này xem rùi có gì chúng mình cùng nhau trao đổi nhỉ .

Ngoài ra, bạn nào quan tâm đến S7-300,400 thì download phần mềm PLCSim tại đây:
    http://dientuvietnam.net/forums/showthread...post&t=4701

Các bạn đọc Help của nó hướng dẫn quá đầy đủ.

Ngoài ra, còn có thể nhúng vào trong VB, VC để lập trình ứng dụng đó, sẽ trông trực quan hơn rất nhiều.

Chúc các bạn thành công.
  9. ngohaibac New Member

Để mình chuyển đổi giao diện cho cái này thành tiếng Anh nhé.

Bạn nào có thích thành tiếng Việt không [IMG].

Mình sửa rùi tí nữa up lên cho mọi người nhé.

Chúc các bạn thành công.
  10. ngohaibac New Member

11. nguoidensau0507 Guest

12. nguoidensau0507 Guest

13. thanlan New Member

Số bài viết: 560
    @ngohaibac : bạn đã chuyển qua english được cái PC-SIMU chưa ? mình thấy cái phần mềm đó mô phỏng rất trực quan , nhưng chưa biết cách thức để nạp chương trình PLC và nó để mô phỏng . Mình cũng đang tính Việt hóa nó .
  14. truongthinhs Giảng Viên

Số bài viết: 533
  15. thanlan New Member

Số bài viết: 560
    cũng không khó đâu , dùng phần mềm hack code là đc , khó là tl khôn gbiết sử dụng phần mềm này , chưa biết cách nạp code PLC vào nó , nó sử dụng hoàn toàn tiếng Ý nên mò hoài cũng không xong . Truongthinhs thử down về sài thử .

Lưu ý các bạn là các phần mềm mô phỏng PLC này đề miễn phí , tác giả muốn thống kê số người sử dụng nên đã dặt ra 1 cái serial để bạn nào cần , email , tác giả sẽ gửi tới cho bạn , và biết thống kê đc số người sử dụng .
  16. hoangduc283 New Member

Số bài viết: 11
  17. DR701 New Member

Số bài viết: 34
  18. lequangphuoc New Member

Số bài viết: 2
  19. vanne88 New Member

Số bài viết: 1
    Đây là tiếng Tây Ban Nha mà :D
    Ai thông thạo cái này cho em hỏi cách sử dụng định dạng ảnh BMP giống như trong VISU của s7-300 ko ! Giúp em với ! Em mô phỏng hệ thống rót nước vào chai nhưng ko thể hiện được việc nước vào chai mà chỉ thể hiện được van chiết mở thôi :|
    Cảm ơn mọi người
  20. mh_2610 New Member

21. truonglong_1408 New Member

Re: Phần mềm mô phỏng S7-200 cực hay luôn!