1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

quá bức xúc về điểm toán a3

Thảo luận trong 'Khóa 09' bắt đầu bởi minhdkc, 28 Tháng mười 2011.

1. minhdkc Member

Số bài viết: 33
    do là học kì 2 năm học 2009 -2010 mình có học môn toán a3.bảng điểm ghi mình được 4 điểm nhưng sau đó mình phúc khảo và lên 6đ do là dô nhầm điểm của mình với 1 bạn giống tên mình.lúc đó em tưởng la ban khoa học cơ bản đã chuyển điểm xuống phòng đào tạo nên em không chú ý.nhưng mới hôm qua mình đi in bảng điểm thì điểm toán 3 của mình vẫn là 4đ
    nên mình lên gặp cô thư kí nhưng cô lục lại bảng điểm phúc khảo vẫn là 4đ .mình không hiểu khoa làm việc như thế nào nữa.lỡ mà hôm qua mình không đi in bảng điểm chắc mình khỏi ra trường vì nợ môn toán 3 quá
    không hiểu nổi mấy "cụ "làm việc như thế nào nữa

tự nhiên tốn 420k tiền ngu
    mà mình đâu có như za chứ
    mấy cụ này phải kiến nghj lên cho bộ trưởng bộ gd để khỏi nhận huân chuơng lao độnh ji lun

ko thể ngờ cách làm việc của trường mình lại như za
    wa thất vọng
  2. thuongdt New Member

Số bài viết: 791
  3. croket_2512 Moderator

Số bài viết: 2,190
  4. minhdkc Member

khoa cũng đành bó tay
    người này kêu lên khoa
    khoa kêu lên khoa khoa học cơ bản
    lên đó thì kêu điểm không lên
    chạy đi chạy lại mún khùng lun
    jo chỉ bít cam nhận số phận thui
  5. croket_2512 Moderator

Số bài viết: 2,190
  6. sukhoidau08 Member

Số bài viết: 142
    Bạn à! Mình rất hiểu tâm trạng bực tức của bạn bây giờ. Tự nhiên vận xui rơi trúng đúng mình. Thật bất mãn hết mức heng. Nên cho mình được chia sẻ và đồng cảm với bạn heng.
    Song mình cũng có 1 số góp ý cho bạn như vậy. Bạn nói bạn học Toán A3 học kỳ 2 năm học 2009 - 2010. Tức là từ tháng 1 đến tháng 6 năm 2010. Vậy tại sao ngay sau đó bạn không lên phòng đào tạo in bảng điểm luôn (in vào tháng 7 hoặc 8 - học kỳ hè đó) để biết điểm của HK 2 năm 2009 - 2010 và kịp thời khiếu lại. Không biết bạn khoa nào chứ khoa Hóa &T.Phẩm của mình đầu HK nào cũng phát bảng điểm thi của HK trước đó. Tức là tháng 9 năm 2010 sẽ phát điểm HK 2 năm học 2009 - 2010. Nếu khoa bạn cũng có in để phát cho SV thì sao bạn không nhận được? Do lớp trưởng ko nhận về, do bạn không tự đi tìm... Còn như khoa bạn không in thì bạn cũng phải tự đi in chứ. Giải quyết sớm ngay sau đó có thể còn thay đổi được tình thế. Chứ giờ là HK 1 năm học 2011 - 2012 rùi. Tức là suốt 3 HK: HK I năm học 2010 - 2011, HK II năm học 2010 - 2011, HK Hè năm học 2010 - 2011 (chưa kể HK Hè năm học 2009 - 2010 bạn không hề thấy được bảng điểm của mình sao? Nếu đúng vậy thì bạn cũng có 1 phần lỗi trong đó rùi. Lỗi của bạn là không theo dõi sát kết quả học tập của mình. Ỷ lại tất cả cho phòng đào tạo. Vậy là bạn tự giao phó số phận hết cho người ta. Người ta sai sót bạn cũng chịu luôn. Bạn cũng phải suy nghĩ rằng cái trường cả mấy chục ngàn sinh viên thì sẽ có rất nhiều sai sót trong nhiều khâu. Điểm số cũng ko phải là ngoại lệ. Nên bạn phải có biện pháp phòng ngừa cho mình là hết HK nào là đi in bảng điểm HK đó, hoặc bảng điểm từ hồi năm I đến khi hết HK đó, có đóng mộc của phòng đào tạo đàng hoàng. Để có gì sai sót còn khiếu lại ngay sau đó chứ.
    Nên mình rất mong bạn rút kinh nghiệm sau vụ này. Mất mấy trăm nghìn và thời gian, công sức đi học lại. Biết đâu đây là 1 bài học để sau này đi làm, bạn không bị người ta cho vào tròng như vừa rồi nữa.
    Thân! Mong bạn sớm hạ nhiệt vì trường mình đã cũng có nhiều trường hợp như bạn. Và mong bạn nhìn nhận lại mình để rút ra bài học cho mình chứ đừng tức giận mãi, trách móc cũng chẳng làm được gì mà chỉ mệt cho chính bạn.
    (Bạn có thể đợi ngày đối thoại ban giám hiệu với sinh viên trường, lên trên đó khiếu lại với các thầy cô hiệu trưởng, hiệu phó. Nếu bạn thấy cần phải như thế.)
    spkt_099100 thích bài này.
  7. jimy Member

Số bài viết: 159
    đúng gòi, phải đi in nếu ko nhận được kq học tập một cách sớm nhất để biết môn nào qua môn nào đậu chứ, good, học lại với tui cho có bè có bạn kaka
  8. phannguyen1022 New Member

Số bài viết: 74
    mình xin góp ý chút cho thèng bạn mình ! thực ra thì sau khi trên khoa có bản điểm thì lớp trưởng đã lấy về phát lại cho nó rùi , nhưng lúc đó điểm toán a3 cũng chưa được sửa , lên phòng đào tạo thì bên đó nói khoa khoa học cơ bản chưa chuyển điểm phúc khảo xuống , lúc đó nó cũng đinh ninh là chắc tại khoa khcb chưa chuyển điểm xuống thui ! mà mình nghĩ ai trong trường hợp đó cũng vậy thui , h có lên khoa khcb thì người ta nói là chưa chuyển xuống , sau khi chuyển thì pdt sẽ tự động update , còn việc có chuyển hay ko là do khoa khcb, có lên đó ầm ĩ thì cũng chỉ thiệt cho sv thôi , mình làm gì dc họ ?( giống như th học lại môn nhập môn tin học được thay bằng lập trình vb đó , bên khoa cntt cũng nói là sau này pdt sẽ tự chuyển , còn việc pdt có chuyển hay ko thì làm sao chúng ta biết được !) nói chung thì mỗi sv cũng chỉ tự bảo vệ quyền lợi của mình trong một giới hạn nào đó thôi , chúng ta cũng ko có quyền hạn can thiệp vào công việc nội bộ của phòng và khoa , cho nên mình có ko mún giao hết số phận cho ngta thì cũng ko dc ! tóm lại hên nhờ rủi chịu thui :)|
  9. minhdkc Member

thui tự trách mình thui ai bỉu wa ỷ y chi
    nhưng mà mấy phòng ban làm việc như za la không dc
    bữa nào co đối thoại zoisv mình sẽ đứng ra nói
    nhưng mà cũng chưa thỏa mãn được cơn tức
    tự nhiên......................hjc hjc

pữa nào học lại pm anh em mình học chung ha
    nhưng mà nghĩ lại zan tức
    haizzzzzzzzzzzzzzzzz
    chắc hồ tử thần sắp có thêm án mạng xảy ra wa

cái tin này mà lan ra ngoài chắc trường mình mất danh dự hết
    có chiện nhỏ như za ma cũng không làm dc
  10. phannguyen1022 New Member

Số bài viết: 74
    thèng này nói wa' , làm gì tới nỗi mất danh dự ghê dzay mày, cùng lắm rút kinh nghiệm thui ...;))
  11. dung206 Member

Số bài viết: 35
    làm tới cùng đi bạn . 420k chứ không ít đâu . mất nhiều thời gian học lại nữa . có gì khiếu kiện vượt cấp ( lên gặp thầy Thái Bá Cần mà trình bày ) . không thể để thành quả của mình bị lãng phí như vậy được
  12. bgvye44 New Member

Số bài viết: 7
    Xui thì cố gắng giải quyết thôi, tôi cũng bị vô nhầm điểm tới mấy lần mà. Nói chung ko ai chịu trách nhiệm cả, toàn đùn đẩy cho nhau thôi. Mới vào học, có cái giấy nhập học thôi cũng làm mình bực lên bực xuống rồi, tới cái bảng tên....thôi ôi, sống trong hang thì mới biết hang có nhiều chuột bạn à. Thôi cứ sống chung và cố gắng là được rồi.Sinh viên trường mình đông quá mà, cũng chả trách họ được (số ít giáo viên vẫn rất tốt )
  13. ĐoànGà94 New Member

Số bài viết: 395
  14. innocence91 Member

Số bài viết: 404
    Bro còn đỡ tui bữa trước chuyển từ clc sang thường
    Do chuyển trễ nên học lịch cứng
    Có nói với giáo viên là tình hình như thế
    Giữa kỳ làm bài kiểm tra đầy đủ hết
    Cuối kỳ thi có tên đi thi luôn
    In điểm ra 4 môn giuẫ kỳ ko có điểm
    ĐI qua khoa này đến khoa kia. ĐỔ lỗi cho nhau
    Đành chấp nhận. rớt cả 10 chỉ :(
  15. Nothing To Lose New Member

Số bài viết: 29
    chuyển từ CLC sang thường đc hả bạn :D làm sao để chuyển ? có cần gì hem ?
  16. ĐoànGà94 New Member

17. Nothing To Lose New Member

thường chuyển wa CLC thì dễ rồi ... còn từ CLC wa thường ko bít đc ko nữa :(
  18. Nothing To Lose New Member

bạn này chuyển làm sao vậy ? chỉ mình với :D CLC wa thường nha
  19. hajprostar New Member

Số bài viết: 5
  20. Nothing To Lose New Member

21. ĐoànGà94 New Member

22. Nothing To Lose New Member

23. mrzero01 New Member

Số bài viết: 203
    thông cảm,mình từng phải chạy tới chạy lui các khoa trong một tháng vì cái vụ điểm này, thôi thì lần sau cố gắng khôn hơn