1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Ra trường, lương dưới 1K$, SV FTU(Ngoại thương) không làm?

Thảo luận trong 'Kinh Tế - Quản Lý' bắt đầu bởi vangtrangbac_vt, 10 Tháng chín 2011.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Chip.Xinh New Member

Số bài viết: 616
    Thế bạn nghĩ nó chê đúng ah hyhy
    Trường mình có gì mà 23d thi vào không được chứ
    Thế thủ khoa 27d cũng không tự tin mới thi vào trường mình ah
  2. shinhwa New Member

Số bài viết: 80
    Buồn ghê ,mình nói nãy h nhưng ko ai hiểu .Ko phải là tôi muốn hạ thấp uy danh trường mình xuống ,nhưng các bạn hãy nhìn cái xã hội ngoài kia đi .Tại sao nó cứ để cái BẢNG "Chỉ tuyển sinh viên BK,BCVT" .Đó,từ cái đó mấy bạn hãy xét ngược lại là mình phải cố gắng hơn rất nhìu ,còn mấy bạn cứ cố cãi để cho danh tiếng này nọ thì thôi ,mình ko comment nữa .Danh tiếng ấy ko phải nói hay ước mơ là có ,mà là do sinh viên trường đó mang lại thôi .Mình out nhé ,có lẽ mấy bạn ko thích kiểu comment của mình nên comment thêm chỉ dc người ta ghét chứ ko dc gì .!
  3. Dê con New Member

Số bài viết: 1,272
    Thiện tai, trường này với chả trường nọ, chỉ có các bạn là rãnh rỗi đi so sánh thôi! BK vs NT thì làm quái gì so với ĐNÁ này? Chạy qua sin xem, biết BK, FTU là gì ko?

Các bạn tỉnh lại tỉnh lại! Việc các bạn so sánh trường này trường khác chỉ cho thấy các bạn có suy nghĩ lạc hậu mà thôi! Cần xác định là mình đang ở trong nền GD ĐH khá lạc hậu! Cần lo phấn đấu vì công việc, tương lai, cứ ôm mộng em ôm bằng BK, FTU ra trường bán trà đá cũng vậy thôi!
  4. spklion Member

Số bài viết: 408
    cái đó bên điện tử viễn thông thôi em,còn mấy ngành khác mà SPK có đào tạo là ko có nhé,vì trong mobifone khá nhiều người từ 2 lò này ra nên họ làm vậy cũng phải,còn viettel với vinaphone giờ bỏ rồi:D
  5. shinhwa New Member

Số bài viết: 80
    Xuống dùm cái ,có tư cách gì mà kêu tôi = em hả ? ,thật hết nói ,bọn K11 vô 4rum này chỉ toàn "thảo luận linh tinh" ,loãng 4rum !
  6. spklion Member

Số bài viết: 408
    àh có lẽ mình mới năm 2 nên chắc ko lớn hơn bạn:D
  7. yugi New Member

Số bài viết: 327
    haha, các bạn làm cứ như ra trường ai cũng đạt được cái mức lương đó ! cả ngàn sv ra trường họa may thì dc 1, 2 người làm dc, cứ như là cả trường người ta. dc vài người mà phán cho cả trường thì có vẻ thiển cận quá. Còn sv trường mình đi xét nét với người ta làm gì, kĩ thuật có cái riêng của kĩ thuật, ngoại thương có cái riêng của ngoại thương, tự nhiên đi so sánh sv 2 trường sau khi ra trường với mức lương thế nào, vớ vẩn hết sức.
  8. jimy Member

Số bài viết: 159
    thời buổi này nhà tuyển dụng không quan trọng bằng cấp cho lắm, người ta chỉ nhắm vào năng lực làm việc của ứng cử viên làm việc cho công ty họ thôi với lại ưu tiên tiếng Anh 1 chút, nếu họ tuyển người có trình độ quá cao thì có gì chắc chắn để họ giữ chân người đó là không? nếu họ tuyển người trình độ thấp thì ko đáp ứng nhu cầu, vậy nên họ sẽ tuyển những người trình độ trung bình, gắn bó nhiệt huyết với nghề, bây giờ bằng giỏi cũng đi bán trà đá nữa là, đừng chạy theo cái bóng bằng cấp và tham vọng tiền tương quá, bạn sẽ chẵng thể thành công đc.
  9. lacgiuadoi Member

Số bài viết: 100
    Vừa tốt nghiệp ra trường mà đòi lương ngàn đô thì chỉ có nhân tài cũng chưa dám, mà nhân tài thì trong thời nào cũng có nhưng chỉ là con số rất rất ít, hiếm có khó tìm, cho nên người ta coi nhân tài là quý hiếm, đó là nói theo sự thật theo lẽ phải ở một thời đại văn minh, tuy nhiên trong thực tế có thể vẫn có trường hợp không phải nhân tài mà có được mức lương bất hợp lý đó, vì trường hợp đó được cho như thế. Nghe nhiều bạn trẻ nói với nhau là muốn học nhẹ nhàng thì thi vào kinh tế, và họ thường rủ em út bạn bè thi vào kinh tế vì học cũng hay hay. Học lĩnh vực gì thì bản chất cũng không dễ, chỉ có ngành này khó hơn ngành kia, và lĩnh vực này khó hơn lĩnh vực kia thôi.
    Các bạn học ở môi trường kỹ thuật Không cần phải so sánh kinh tế với kỹ thuật đâu, không chỉ giới trí thức mới hiểu là đi vào môi trường khoa học, kỹ thuật, công nghệ thì khó hơn môi trường kinh tế đơn thuần rồi. Khoa học kỹ thuật công nghệ đóng vai trò cực kỳ quan trọng đối với phát triển nền kinh tế đất nước. Thực hiện công nghiệp hóa hiện đại hóa tiến lên chủ nghĩa xã hội, đất nước ta đang chú ý đẩy mạnh phát triển lĩnh vực này. Nhưng đi vào môi trường kinh tế cũng rất hay, hấp dẫn, nhạy cảm và cũng là lĩnh vực rất quan trọng trong nên kinh tế. Nói chung môi trường nào lĩnh vực nào lĩnh vực gì, ngành học nào cũng khó, cũng có thế mạnh riêng có cái hay riêng, cũng có cái để sáng tạo khám phá hết, có điều là bạn có đủ đam mê, khả năng trí tuệ quyết tâm để đi theo lĩnh vực đó hay không thôi. Quan trọng hơn nữa là lĩnh vực nào cũng không thể thiếu trong một nền kinh tế của đất nước và trong cuộc sống của nhân dân.
  10. tran_binh New Member

Số bài viết: 8
    đúng vậy lương cao lương thấp là do mình thực sự có năng lực hay ko? chỉ có một phần là lương cao, sao không thấy mấy nhà tuyển dụng nói gì nhỉ, xem bọn chém gió nào còn lỗ mảng nữa hay ko! mong anh em ra trường tìm được việc mình yêu thích và lương cao
  11. croket_2512 Moderator

Số bài viết: 2,190
    Ơi xời, các chú ấy cứ làm như chỉ mỗi mình chú ấy tài. Đời này lắm người tài lắm. Chắc gì đã đến lượt các chú ấy mà các chú ấy cứ chém. Bạn tớ học FTU đâu có kiêu căng thế!
  12. dinken New Member

Số bài viết: 214
  13. pro9244 New Member

Số bài viết: 79
    tưởng học FTU là ông trời hả ta?? chém gió kiểu này chắc spkt mình thua quá hihi đúng ko anh em??
  14. Dê con New Member

có mấy đứa k50 miệng còn hôi sữa mà mấy báo lá cải chém đến nông nổi này!
  15. thanghoa Member

Số bài viết: 144
    chỉ có những người không có năng lực thực sự mới dựa vào cái danh tiếng ảo tưởng của trường. cứ ngồi đó mà ảo tưởng đi nhá.
  16. croket_2512 Moderator

Số bài viết: 2,190
    Đừng lo! Trình độ chém gió thì còn phải xem xét lại! SPKT chém trên mọi phương diện, có thể chém du kích hoặc chém tổng lực! NHƯNG CHỈ LÀ CHÉM CHO VUI thôi! Hihi
  17. youralways.thh New Member

Số bài viết: 241
  18. BMW Member

Số bài viết: 155
    Close dùm topic đi.Đây chỉ là ý kiến của 1 số ít sv trường bạn thôi mà,có gì các sv trường bạn sẽ "tranh luận" với nhau,có cần thiết phải đưa lên đây để sv trường mình "tranh luận" với nhau gây mất đoàn kết,gây mất hòa khí với trường bạn làm xấu đi hình ảnh sv SPKT không nhỉ?
    P/S:Theo mình thì mức luơng như thế nào là cao hay thấp còn tùy thuộc quan điểm của mỗi người vì vậy đừng nên áp đặt quan điểm của mình cho người khác.Có gì không vừa ý xin đừng chém em :D
  19. Dê con New Member

20. yugi New Member

Số bài viết: 327
  21. Chip.Xinh New Member

22. kubixx New Member

Số bài viết: 542
    chắc z...trường nào lo trường đó...chuyện đó nội bộ họ tự giải quyết...chứ chém gió kiểu này có ngày thành bão...
    [-o<
  23. cobemathuyen New Member

Số bài viết: 132
  24. 7love2011 Member

Số bài viết: 107
  25. recca297 New Member

Số bài viết: 240
  26. tdpham Moderator

Số bài viết: 1,194
  27. phannguyen1022 New Member

Số bài viết: 74
    tội mấy bạn Nông Lâm =((, chẳng liên quan gì mà bị nó đem vào so sánh , tưởng tượng nó mà đem spkt ra mà so sánh thì chắc hacker bên IT spkt kéo sập diễn đàn trường nó wa' =)) :-@
  28. Chip.Xinh New Member

29. NguyenDangDuc_bn291 Member

Số bài viết: 43
    Theo mình chuyện của họ mình không cần quan tâm nhiêu nữa. CV cua sv bọn mình là gì thì cố gắng hoàn thành cho thật tốt, mà sv kỹ thuật có nhiều cái để quan tam hơn nhiều so với cái tin thế này nhá.
    :D .
  30. dinken New Member

Số bài viết: 214
  31. small ant Well-Known Member

Số bài viết: 2,827
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.