1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Rock xuyên màn đêm

Thảo luận trong 'Quốc Tế' bắt đầu bởi MelKior, 27 Tháng một 2010.

1. MelKior New Member

Số bài viết: 21
    Tình hình là ROCK đang là 1 trào lưu âm nhạc của giới trẻ. Không biết anh em SPKT mình thế nào. Nay mình mạo muội lập topic để thảo luận về ROCKKKKKKKK!
    Mở hàng bằng :Given up-Linkin Park [FLASH]http://static.mp3.zing.vn/skins/gentle/flash/mp3Player.swf?xmlURL=http://mp3.zing.vn/play/?pid=IWZFBEO8||4&songID=0&autoplay=false&wmode=transparent[/FLASH]
  2. KN Servant. Servant.

Số bài viết: 1,291
    Đúng là sở thích của mình rùi
    [you] thích cùng chia sẽ nào
    Tiếp theo nè Epica
    [FLASH]http://static.mp3.zing.vn/skins/gentle/flash/mp3playlist.swf?xmlURL=http://mp3.zing.vn/play/?pid=IWZB87EW||1&songID=0&autoplay=false&wmode=transparent[/FLASH]
  3. MelKior New Member

Số bài viết: 21
  4. KN Servant. Servant.

[FLASH]http://static.mp3.zing.vn/skins/gentle/flash/mp3playlist.swf?xmlURL=http://mp3.zing.vn/play/?pid=IWZADC79||1&songID=0&autoplay=false&wmode=transparent[/FLASH]
    Một đại diện khác
  5. KN Servant. Servant.

Cùng cảm nhận tiếp nào
    [FLASH]http://static.mp3.zing.vn/skins/gentle/flash/mp3playlist.swf?xmlURL=http://mp3.zing.vn/play/?pid=IWZB87E8||1&songID=0&autoplay=false&wmode=transparent[/FLASH]
  6. cukhoainho New Member

Số bài viết: 55
    Her. bai "give up" cua linkin park này hay nè. tui cũng nghe qua mấy lần òi. Nhưng thực sự tui ko thik thể loại nu metal lắm, tui thik thể loại cực mạnh như death hoặc ít nhất cũng la black metal cơ. Các bạn nghe thử 1 bài thuộc dòng death metal của nhóm "children of bodom" nha. Tui thấy ban này chơi death la hay nhất đó.
    Sau đây là.... " Are you dead yet"
    OXa--Cx3Fy8
  7. ziantic New Member

Số bài viết: 16
    Trg ta phong trào rock cực yếu, chả bằng 1 tẹo so với bưu chính viễn thông. Các chú nghe rock được bao lâu rồi? Có hay chăng những band hát Nu hay ngoài LP như Korn, LB, POD, Slipknot ?. Những band hát hark rock hay như Foo fighters, Audioslave ... những band hát Metalcore cực đỉnh như BFMV, A7X ? Christian Rock có Creed, Skillet, Fireflight ? Post Grunge còn có Seether ?
    Pearl Jam, Alice in Chains ?
    Alternative thỉ cả đống : Hoobastank, Nickelback ...
    Cả đống ! Rock mà là trào lưu âm nhạc của giới trẻ ? Mơ, Rock không phải là hip hop, rap lởm, đến rồi lại đi. Các chú có hiểu nghĩa của tour Rock Storm là gì không ? Rock không phải là thứ nghe 1 thời gian rồi bỏ phế, nó không phải là trào lưu. Những ai nghe rock dạng trào lưu rồi cũng mau chán thôi.
  8. fifa New Member

Số bài viết: 67
    Mình đồng ý với bạn Leviathan. Ko ai là người nghe nhạc chân chính lại cho rằng :" rock là 1 trào lưu". đó là một sự xúc phạm ko thể có đối với nhạc rock. Rock sinh sôi ra và tưới mát cho sự ra đời hàng loạt các trào lưu âm nhạc và các dòng nhạc mới hiện nay.Mặc dù rock là 1 cái gì đó "khó chấp nhận" từ quần áo , đầu tóc...chắc ai đó đã bi mấy ca sĩ việt nam lừa ở đây rùi. Làm gì có khái niệm " phong cách nhạc rock". Và cũng ko hề có cái khái niệm 1 " ban nhạc rock" có tới 3 cây đàn ( mặc dù MTV ko biết đánh đàn ). Kể cả Avril , Kelly là đc mọi cho là dòng alternative rock nhưng các cô ấy cũng không dám nhận, chỉ dám nhận là alternative pop( ko như viêt nam. hơi tí là em mang phong cách này phong cách nọ)
  9. melovedevil New Member

Số bài viết: 79
    lúc trc mình không thích rock cho lắm , tại toàn nghe nhạc rock nước ngoài , không nghe rõ lời nên ko thích , vô tình 1 lúc đang buồn nghe 1 bài rock việt của nhóm Bức tường , từ đó mình rất iu rock , Rock càng năng càng thích , xả tress lắm luôn :) mấy bạn thử nghe rock Việt đi , nhất là Phạm Anh Khoa & Bức Tường , nghe từng câu từng chữ càng thấy hay , h thì mình đang bắt đầu làm wen với rock quốc tế :) ! những bài rock về tình yêu rất "cuồng nhiệt " và "mạnh mẽ" nhưng ko kém lãng mạng ... tặng các bạn bài hát này nghe thử coi đúng như cảm nhận của mình không :) rock quốc tế thì thích LKP và avril lavigne nhất
    [FLASH]http://static.mp3.zing.vn/skins/gentle/flash/channelzPlayer.swf?xmlURL=http://mp3.zing.vn/play/?pid=IWZ9ZWEZ||6&songID=0&autoplay=false&wmode=transparent[/FLASH]
    Crawling in my skin
    These wounds they will not heal
    Fear is how I fall
    Confusing what is real
    Theres something inside me that pulls beneath the surface,
    Consuming, confusing,
    This lack of self-control I fear is never ending, controlling,
    I cant seem, to find myself again
    My walls are closing in
    [without a sense of confidence Im convinced that
    There's just too much pressure to take]
    Ive felt this way before
    So insecure
    Crawling in my skin
    Fear is how I fall
    Confusing what is real
    Discomfort, endlessly has pulled itself upon me
    Distracting, reacting
    Against my will I stand beside my own reflection
    Its haunting how I cant seem
    To find myself again
    My walls are closing in
    [without a sense of confidence Im convinced that
    There's just too much pressure to take]
    Ive felt this way before
    So insecure...
    Crawling in my skin
    Fear is how I fall
    Confusing what is real
    Crawling in my skin
    Fear is how I fall
    Confusing Confusing what is real
    (theres something inside me that pulls beneath the surface
    Consuming,) confusing what is real
    (this lack of self control I fear is never ending
    Controlling,) confusing what is real
    tặng thêm bài này cho đúng chủ đề topic (chết ! hình như topic này nằm trong nhạc quốc tế nhưng thui lỡ rùi cho mình post ké bài này )

[FLASH]http://static.mp3.zing.vn/skins/gentle/flash/mp3player.swf?xmlURL=http://mp3.zing.vn/play/?pid=IW6ZUF68||4&songID=0&autoplay=false&wmode=transparent[/FLASH]
    Nhớ lúc bé thơ bao dại khờ
    Tôi hay nhát gan sợ trời đêm tối
    Sống yếu đuối hơn bao bạn bè
    Tôi hay âu lo không tự tin.
    Cha tôi khuyên rằng:
    “Này! Chàng trai...
    Hãy xứng đáng là người đàn ông
    Hãy vững sống và thật hiên ngang,
    Một tính cách Rock...”
    Rock xuyên màn đêm
    Rock xuyên màn đêm

Lúc cất bước trên con đường đời
    Tôi khắc sâu lời cha năm ấy
    Tự biết đứng vững trên đôi chân mình
    Luôn hiên ngang và tự tin
    Biết thắp sáng ngọn lửa trong tim
    Xua tan cho bóng tối lùi xa
    Sống xứng đáng là người đàn ông
    Một tính cách Rock...
    Rock xuyên màn đêm
    Rock xuyên màn đêm

Dù cuộc đời dẫu còn nhiều sóng gió
    Và con tim tôi có nhiều khi yếu mềm
    Dù cuộc đời dẫu còn nhiều sóng gió
    Tôi vẫn tin mình đứng vững
    Không gục ngã
    Biết thắp sáng ngọn lửa trong tim
    Xua tan cho bóng tối lùi xa
    Sống xứng đáng là người đàn ông
    Một tính cách Rock...
    Rock xuyên màn đêm
  10. fifa New Member

Phạm Anh Khoa rút cuộc cũng chỉ là kẻ vớ vẩn. Ko một ai , ko một ban nhạc rock chính tông nào ở Việt Nam công nhận anh ta là 1 rocker chính hiệu, bản đồ rock Việt Nam chưa hề có tên Phạm Anh Khoa. Xin hãy vào http://rockpassion.vn để tham khảo thêm về rock.
  11. Dê con New Member

Số bài viết: 1,272
    Vế sau của bạn cũng đúng, bởi vì không chuyên hát về rock, mà định hướng của anh ta cũng chẳng phải là rock. Nhạc rock là một loại nhạc kén khán giả (châu Á nói chung và VN nói riêng), do đó các band rock thực sự ở VN có cũng chưa nhiều và cũng chưa thật nổi tiếng, phần kỹ thuật thì khỏi phải nói, chưa có band rock nào của VN nào mà mình ưng ý cả (ý kiến cá nhân nha ^^).
    Bởi thế, vin vào các lý do của các band rock Việt Nam (mà bạn cũng ko dẫn chứng?) để nói Anh Khoa là một chỉ là kẻ
    vớ vẩn" là lời kết luận thiếu suy nghĩ và không chính xác. Ko có lý nào giải 3 Sao Mai điểm hẹn (được BGK đánh giá cao nhất về mặt kỹ thuật) lại là 1 kẻ vớ vẩn?
    Alex đánh giá Anh Khoa vẫn là 1 ca sĩ có sức hút riêng đáng kể trong thị trường âm nhạc đang bão hoà hiện nay của VN, ko hát chạy theo thị trường mà vẫn có thể trụ đc tốt => một thành tích rất đáng khen ^^
  12. melovedevil New Member

tính mình ghét nhất là phải tranh cãi ! Mình không biết cảm nhận của bạn về giọng hát Phạm Anh Khoa là như thế nào nhưng mình không thích cái mà bạn gọi là "vớ vẩn" là như thế nào , thậm chí mình còn shock khi nghe cái cách nhận xét của bạn. mình thích rock và đâu nghe mỗi PAK hát .nhưng mình thích giọng hát và những bài rock của Anh Khoa đối với mình đó là 1 người bước vào thế giới âm nhạc bằng chính đôi chân của mình , qua cuộc thi Sao mai điểm hẹn chứ không nhờ 1 công nghệ lăng xê nào , là 1 ca sĩ có lúc khi bước lên sân khấu mặc mỗi chiếc áo thun trắng quần jean giản dị , là người vươn lên hết mình thoát khỏi cái tiếng "giống Casim Hoàng Vũ " dù anh không hề bắt chước ,hát và cháy hết mình trên sân khấu , có thể bạn ko thích PAK nhưng cái câu vớ vẩn cho anh ấy thật là quá đáng !!!! bạn hãy lên goole mà tìm thử xem có bao nhiêu bài viết AK tự đánh bóng tên tuổi mình

mình xin trích 1 đoạn phỏng vấn Anh Khoa

http://vnexpress.net/GL/Van-hoa/2007/08/3B9F8E08/

- Thời sinh viên của anh rất sôi động, "giàu thành tích", bươn bả và nhiều khi túng quẫn, còn bây giờ tình hình tài chính của anh thế nào?
    - Tôi vẫn sống đời sống của một thằng sinh viên khoa Thanh nhạc của Nhạc viện TP HCM. Vẫn ở nhà thuê, ăn cơm bụi, thỉnh thoảng tự nấu, không có gì thay đổi, không giúp được gì cho gia đình và áy náy lắm về điều đó. Tôi thường hay túng thiếu vào những lúc quyết định và dư dả vào những lúc không cần thiết. Thường xuyên không biết nghĩ đến tiền nên bị nó "quật" lại, làm cho stress kinh khủng mỗi khi cần nghĩ đến nó.

- Đã có nhiều lời "bội ước" từ những người Việt hát rock với fan, khiến người ta trở nên cảnh giác và tự nhủ, hãy gấp rút nghe Phạm Anh Khoa từ bây giờ trước khi anh ta kịp thay đổi là gì. Anh nói sao?
    - Đó là kinh nghiệm của tôi. Chính vì vậy, tôi không có lời tuyên bố nào về rock cả. Ngay như trong album vừa ra, tôi cũng chỉ lấy tên là P.A.K vol.1, còn rock hay không hãy để người nghe tự khẳng định cái họ đang nghe là gì. Tôi vẫn phải là chính tôi và chinh phục được thật nhiều người nghe đến với dòng nhạc của mình chứ không thay đổi mình để đến với đông người nghe hơn.

bạn thấy đó AK cũng là sv , cũng hiểu nỗi khổ sv , cũng chưa hề khẳng định mình là rocker !
    mình mong là bạn nên nhìn lại trước khi nói Phạm Anh Khoa là "Vớ vẩn "
  13. fifa New Member

nghe mấy bài hát đó mà xem , thật buồn cười khi các bạn bảo là các bạn đang nghe nhạc Rock...
    Các bạn có biết ban nhạc nào chơi liveshow tốt nhất ko? đó chính là ban Dà Vàng. Và công nghệ phòng thu tốt nhất Black Infinity, và bạn biết tin gì chưa? BI đc đăng lên 1 tạp chí nhạc Rock về " Tuyển chọn 100 ca khúc nhạc Rock mới ấn tượng". Đó là 1 thành công mà ai ai cũng phải ngưỡng mộ. vậy thì AK của các bạn đã làm gì cho Rock Việt. Thú thật, tớ là người tham gia vào trang web rockpassion.vn, viết bài , nhưng chưa thấy bài nào về Ak của các bạn cả ( thật ko hiểu vì sao cả) và cũng chưa có ai nhắc tới AK của các bạn cả, và chắc chắn 100% rằng :" Các thành viên trong nhóm cộng tác viên của RP ko có 1 album nào của AK"
  14. thaisin2001 New Member

Số bài viết: 10
    vậy bạn cho mình hỏi thế nào là rock??? bao nhiu tiếng trống tiếng guitar mới là rock? giọng thế nào mới là rock???
  15. fifa New Member

đâu phải vác ghitar lên mới là Rock. ko cứ phải gào lên nghe Rock. và cả trống nữa chứ. haha. vậy thì tớ phải post 1 bài nữa về các lỹ thuật về chơi nhạc Rock thì các bạn mới tin hả
  16. thaisin2001 New Member

Số bài viết: 10
  17. spkt_099100 Member

Số bài viết: 949
    Có vẻ Mưa tháng 11 gào thét là rock ấy nhỉ!!cần comment hay thanks thì nói anh 1 tiếng, anh tks cho mấy phát!!cần gì mà gây gổ ồn ào thế!!Chú nghe mấy bài đấy mà lên giọng ta đây sành nhạc à!!
    Ti toe được mấy cái bài coppy mà lên tiếng làm ồn cả 4rum.Tốt nhất chú cứ nghĩ theo cách của chú đi, PAK là vớ vần thi LHN là pro ấy nhỉ? Đúng ko " mƯa gào thét tháng 11"!!?
  18. microwave_kmt Member

Số bài viết: 46
    November Rain nói chưa hẳn chính xác ... nếu nói B.I đc đăng trên 1 bài báo của 1 tạp chí Metal mà nói làm đc gì cho Rock Việt thì chưa hẳn là thế...rõ ràng là RockStorm giật đùng đùng từ HN cho tới sắp tới Đà Lạt mà đã thấy B.I xuất hiện đâu, trong khi các band khác chưa đc đăng báo này nọ, thì họ ít nhất cũng góp đc cái hồn rock vào Rockstorm. Hơn thế nữa, đã gọi là Rock Việt thì ít nhất cũng phải có 1 vài bài tiếng Việt, trong khi đó, những bài hát của B.I toàn tiếng Anh, theo dòng ko chính thống (đã từng bị 1 forum nổi tiếng về rock của Singapore chỉ trích về điều này ). Rock là phải làm sao cuốn đc khán giả vào nó,đồng cảm với nó...gặp Hưng Blackheart screamer + hát tiếng Anh thì khán giả nghe ntn ? đâu phải lúc nào cũng gào lên mà nói là Rock ,chính bạn cũng nói vậy mà !
  19. microwave_kmt Member

Rock ko phải là trào lưu như teen pop !
  20. fifa New Member

thứ nhất, ko ai làm ồn 4rum, thứ 2 ko hề ti toe, tôi đã viết đi viết lại là :" muốn chia sẻ kiến thức về Rock". Mà tôi chỉ tham khảo thôi, vả lại đó là công sức của 1 phần tôi đã đóng góp cho RP,
    Và cũng cảm ơn là đã đưa ra ý kiến sau cùng, ai nghĩ thế nào thì nghĩ, sai thì góp ý, đúng và hay thì thanks, thế thôiI-)
  21. spkt_099100 Member

:))Nghe giọng điệu thì anh thừa biết chú mày là ai!!Nản.Kiến thức về âm nhạc của chú chắc anh ko biết nhiều đâu nhỉ?
    Cái đó nên ...đi là vừa!!
  22. microwave_kmt Member

câu cuối hay đới !
  23. cukhoainho New Member

hehe ! tưởng ko có ai biết đến november rain chứ? Hóa ra ở đây vẫn có một người biết dến november rain, biết đến : " Gun N' Rose" ^^!
  24. spkt_099100 Member

Gun Nam rose hả?:))Mắc cười quá chú em!!Lên đây nhậu bữa chia tay đi !! Hôm nay mồng 5 lãnh lương rồi đó!!
  25. melovedevil New Member

haz haz ! hiểu bạn rồi ! hóa ra vì bạn "tin tưởng " các nhóm bạn kể trên là rất "vĩ đại" nên mới dõng dạc chê Phạm Anh Khoa là "vớ vẩn" nhỉ ??
  26. microwave_kmt Member

@November Rain & all :
    2 dòng nhạc mà Black Infinity và PAK theo đuổi là khác nhau, nên mọi sự so sánh đều khập khiễng.. Mỗi người đều cống hiến cho từng thị hiếu, từng phân khúc khán giả khác nhau!Mà hẳn nhiên là sản phẩm âm nhạc của họ ra đời thì có người khen có người chê, 1 điều bình thường đối với những ai làm nghệ thuật, có người nào dám chắc là ai cũng thích PAK hay B.I ko ?! Ko hiểu sao mà mọi người thích đá đểu ca sĩ này ca sĩ nọ nhỉ !? giỏi thì tìm tới địa chỉ nhà, FB hay Y! mà nói thẳng như thế,''B.I vĩ đại quá, FAK hát vớ vẩn quá'' ... chứ đừng làm cái kiểu giống đàn bà, chỉ giỏi nói xấu sau lưng nhau ! Hãy thôi đi những tư tưởng lệch lạc đó đi ! Tính cách Rock xuyên màn đêm ko phải như thế !!!
  27. sonsyboy9x New Member

Số bài viết: 268
  28. cukhoainho New Member

N' Ở đây là viết tắt của chữ "and" chứ ko phải Nam như chú mày nghĩ đâu."Gun N' Rose" tạm dịch là "hoa hồng và súng đạn" . ko ngờ ở cạnh phòng anh hơn 2 tháng, vậy mà giờ đây, khi anh đi chú mày vẫn mù tịt. Nhân thì cuối cùng vẫn là Nhân hehehe.
  29. microwave_kmt Member

Cứ tưởng bạn ấy biết là Gun'n Roses là Gun and Rose, ai ngờ !!! :|
  30. cukhoainho New Member

Còn đây.... một ban nhạc huyền thoại của làng rock, cứ nhìn vào lượng khán giả là biết ban này nỗii tiếng thế nào. tuy mình ko thich nghe nhạc của ban này lắm vì nói hơi "ngang" nói chung la khó nghe nhưng mình thật sự ngưỡng mộ ban này vì đã thu hút dc quá nhiều khán giã. có thể nói, ngoài rock ra, không có một thể loại nào có thể thu hút được nhiều khán gia nhu thế này. ( kể cà michael jackson). Và đây..... metallica :
    1QP-SIW6iKY
  31. microwave_kmt Member

32. fifa New Member

lại 1 mầm non văn nghệ nữa ra đời :-??
  33. deepblue Member

Số bài viết: 90
    @n0v3mb3r_r4in
    Mình cũng nghe rock mà chỉ nghe rock ballad thoai. Mới đầu nhìn nick thấy november rain thi` cũng zui zui tại cũng mê Gun n Roes lắm, mà thấy u comment ko lịch sự tý nào. Nói chung là chú ko có tư cách mà gọi PAK là vớ vẩn đâu . Ko thích thì đừng nói người khác như vậy :-$ Cũng đừng tự tin quá [-(
  34. bmw2510 New Member

Số bài viết: 4
    Chắc các bạn ít nghe thông tin về rock việt nên ít biết tại sao dân RP ghét PAK ( hay còn gọi là F.A.K- Fuck Anh Khoa) đến thế :))...
    Mình cũng lần dân RP và đã tham gia chém F.A.K nhìu, bây h thì ít rồi chứ hồi mới ra vol. 2, anh í và quản lý phát biểu rất là vãi lều, show rock a ấy tổ chức là show rock đáng xem nhất từ trc đến h :-&... Đó là lúc show Saigonrockclub 3 - quy tụ 24 band mới diễn ra, tuy có hơi tạp nham chút nhưng phải công nhận là k ít band chơi rất đĩnh đạc, rồi còn Cá Vàng, Rock Storm....
    Rồi còn những phát biểu sau này của anh í nữa, nên tâm lý của mình và mấy th bạn rất là ghét Fuck A.K :))
  35. bmw2510 New Member

Số bài viết: 4
    Mà năm nay k ỉu đâu ra show vs alb ra liên tục, Cuộc Sống chuẩn bị ra alb, Bức Tường tái hợp :-ss
  36. knight New Member

Số bài viết: 77
  37. sonsyboy9x New Member

Số bài viết: 268
  38. nhockai Member

Số bài viết: 91
  39. microwave_kmt Member

40. knight New Member

Số bài viết: 77
  41. ngaitrum Member

Số bài viết: 34