1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Sao--kết nối--spkt

Thảo luận trong 'Chém gió, tám vui' bắt đầu bởi hlystar, 27 Tháng hai 2010.

1. hlystar New Member

Số bài viết: 21
    hum ni Sao mạo mụi tìm bạn trên spkt.net --- mà là 9x càng tốt (để tiện hỏi bài tập ý mà):d
    thấy ở đây lonely quá, 1 thân 1 mình e út, mà ko biết ở đây có ai nhỏ tuổi hơn Sao hok? lên tiếg iii:-bd để cho đỡ tủi cái coi ^^
    Sao đc 1 ng` chị giới thiệu diễn đàn này, vào cũg thấy hay và bổ ích. Đặc biệt là ko giốg nhữg diễn đàn của THPT toàn là nhữg kiến thức văn hóa (nhìn zô mà bog hết cả đầu:-ss), zới lại dự định của S sẽ thi vào Đại Học Sư Phạm Kĩ Thuật chuyên công nghệ thôg tin. Mà cho S hỏi CNTT có nhữg ngành gì vậy, mún thi vào đó thì pải làm sao? giúp S định hướg chút nha[-o<...mai mốt S đậu sẽ hok wên ơn mọi ng` đâu!!!B-)
  2. Dê con New Member

Số bài viết: 1,272
    hì, ra là em gái nhỏ :X.
    Đầu tiên xin nói em girl ko nên chọn CNTT, đó là ngành cực thứ 2 sau thợ mỏ =.=. Em làm xuống sắc, ế ráng chịu =.=
    CNTT truyền thống chia ra 4 phân ngành: Mạng, Khoa học MT, phần mềm, hệ thống thông tin (có nhớ nhầm hem ta? :|). 2 năm đầu học đại cương, từ năm 3 ra chuyên ngành. Tên của mỗi ngành đã nói lên đặc trưng mỗi ngành. Em gái nhỏ còn hỏi gì ko? :X
  3. hlystar New Member

có! điều đầu tien mụi muốn hỏi là sao huynh kêu CNTT là ngành cực thứ 2 vậy sao huynh lại bước chân vào?với lại mụi có sắc đâu mà xuốg (huynh làm mụi nhục chí ghê:-<)
    ngành khoa học MT nói về gì vậy huynh & cả hệ thốg thôg tin nữa
    Và mụi có thể kết hợp vừa chế tạo máy móc vừa thiết kế phần mềm đc ko huynh???:|
    + sao huynh lại thanks mụi, mụi có giúp gì cho huynh đâu???
  4. spkt_099100 Member

Số bài viết: 949
    Bé nghĩ mình là siêu nhân chắc!!hjhj. Học ở trường đại học quan trọn là tự học ko hà, thầy dạy ko nhiều đâu, em muốn học gì thì tùy ý muốn của em thôi.
    P/S: Đừng nge Nguyễn hù mà xù spk nhé!!
    Thân
  5. Dê con New Member

Thầy Đức nói sao tao nói y vậy về ngành IT thôi, mà cái này cũng nhiều người hỏi rồi. Ta lấy chị Dịu làm minh chứng đó. IT vốn ko dành cho nữ =.=
  6. amuraiboy Member

Số bài viết: 252
    Có một ngành sẽ rất triển triển vọng cho nữ trong tương lai ( vì nữ khi học sẽ rất được cưng), đó là: Cơ Khí Động Lực.
    Mọi người thấy thế nào?
  7. Khy_Kul New Member

Số bài viết: 15
    haha nghe mắc cười ghE lun!!!!!!!:))
  8. cindar New Member

Số bài viết: 105
    có đấy...em vô Cơ Điện Tử đi...ngành này học tất nhưng học nhìu..mệt...em chịu nổi hem...(^_^)
  9. SpkAchilles New Member

Số bài viết: 42
  10. hlystar New Member

đó ko pải là ý chính mụi muốn hỏi, mụi muốn hỏi ngành đó làm gì và muốn thi vào thì cần những gì...mọi người cứ nói tên ngành mà ko chịu giải thích gì cả....cụ thể chút đi...^^
  11. tranhuan New Member

Số bài viết: 793
    Sao đừng có vội nghe mấy ổng hù mà sợ nhé, Sao mún thi vào CNTT đúng hok.
    CNTT ở trường spkt hok có phân ra những chuyên ngành cụ thể như ở trường ĐH CNTT ---> học tất luôn thì phải.
    Còn nếu như Sao muốn vừa thiết kế phần mềm mà vừa chế tạo máy thì có lẽ Sao nên học thêm bên ngoài chứ chẳng có ngành nào đc như Sao muốn đâu.
    Và nếu muốn thi vào ngành muốn học thì tất nhiên là phải học rồi, chẳng có con đường nào khác cả, tập trung là 3 môn khối A(Toán Lý Hóa) nhé.

P/S: đó là ý kiến riêng của mình, nói thêm mình là SV năm 1 (91)
    Công nhận pé này có chí hướng thiệt, SN 94 mà chưa gì đã biết định hướng ngành nghề rùi chả bù cho mình hồi trước học 12 rùi vẫn chưa chọn được ngành nghề phù hợp :p. Chúc pé đạt được ước mơ nhé.
  12. Dê con New Member

13. Xuân Hiếu Phạm Xuân Hiếu

Số bài viết: 2,124
    Mấy pa chả giải thích j toàn spam hok
    Sau đây là thông tin chi tiết 1 số ngành của spkt
    -Kỹ thuật Điện – Điện tử SPK 101
    http://giaoducvn.net/dvdt/spk/2010/02/05/ky-thuat-dien-dien-tu/
    -Điện Công Nghiệp SPK 102
    http://giaoducvn.net/dvdt/spk/2010/02/05/nganh-dien-cong-nghiep-spk/
    -Cơ điện tử SPK 105
    http://giaoducvn.net/dvdt/spk/2010/02/05/nganh-co-dien-tu-spk/
    -Công Nghệ Tự Động SPK 106
    http://giaoducvn.net/dvdt/spk/2010/02/05/nganh-cong-nghe-tu-dong-spk/
    -Cơ khí động lực SPK 109
    http://giaoducvn.net/dvdt/spk/2010/02/05/nganh-co-khi-dong-luc-spk/
    Còn các ngành khác thì trong sổ tay sv spkt mới ghi
  14. daotiensinh New Member

Số bài viết: 61
  15. hlystar New Member

sau một hồi suy ngẫm và đọc các comment của mọi ng`, mụi biết mình nên chọn ngành gì rồi: CƠ KHÍ ĐIỆN TỬ
    thanks mọi ng` nhiều nha....mụi sẽ cố gắng học để ngẩng đầu cao lê bước vào trường^^
    hẹn gặp mọi người vào năm 2012:d (ko biết còn sống qua được năm thảm họa thế giới đó ko nữa@-))
  16. Le Quang Active Member

Số bài viết: 1,091
    Cơ điện tử chứ hem phải cơ khí điện tử :D Mình đang học ngành đó nà. Nó là kết hợp giữa CNTT + Cơ khí + Điện - Điện tử. Mình cũng thấy bạn nên vào ngành này.
    PS : Vào ngành này 8/3 với 20/10 được cưng lắm đó nha. Lớp mình 102 nam 0 nữ :X
  17. Xuân Hiếu Phạm Xuân Hiếu

Số bài viết: 2,124