1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Sinh viên SPKT và việc nghiêm túc trong thi cử ...

Thảo luận trong 'Thảo luận nghiêm túc' bắt đầu bởi tranvu136, 2 Tháng một 2010.

1. tranvu136 New Member

Số bài viết: 257
    Sau một đêm không ngủ vì sáng mai phải thi , Sáng đúng 6h đi ra khỏi phòng và ghé phòng photo đối diện với cổng trường để photo thêm tài liệu mới tìm trên mạng được ( vì sáng đấy mình thi đề mở ) thì ... Choáng ... Mình đứng khoảng 25p thì có khoảng 16 người vô photo và kêu photo từ khoảng 25% - 40% thui ...
    Các bạn cho ý kiến về vấn đề này cái ... Hic ... Photo 25% thì mình nghĩ có lẽ là dùng vào việc quay bài ... ( có lẽ là vậy )

Theo lời của một người bạn ... " cứ photo mang theo , nếu giám thị dễ thì mình quay , còn nếu khó thì thui , cũng chẳng chết gì ... " ... hic ...
  2. Dê con New Member

Số bài viết: 1,272
  3. tranhuan New Member

Số bài viết: 793
    cấm sao đc mà cấm, người ta muốn photo cái gì là quyền của người ta, hok đc chỗ này thì cũng có chỗ khác thui ah sao mà né đc.
  4. không Member

Số bài viết: 405
  5. spkt_099100 Member

Số bài viết: 949
    Hình như gian lận trong thi cử là bị đình chỉ học đúng ko?Vậy là có khoảng bao nhiêu SV gian lận và qua được trong mỗi kì thi?Có bao nhiêu bị "bắt quả tang"?
    Vẫn có sự dễ giải của giáo viên thì vẫn sẽ có tình trạng trên thôi!!
  6. SpiritHero New Member

Số bài viết: 312
    Ấy cha phòng tới 3 "sếp" canh mà cũng quay được sao, mình sv năm 1 chưa thi nhưng đi học ngang qua các phòng anh/chị đang thì thấy cũng run...Mà trường mình các thấy cô chấm điểm chấm cả hình thức, chữ viết nữa...2 người làm bài y chang mà chữ đẹp thì 8, chữ xấu thì 6, trong khi thi thì khó hơn nữa ai mà không run --->
    P/s: Riêng bản thân thì em nghĩ thi mấy môn Đại Cương người ta mới làm vậy, chứ chuyên ngành thì ai làm vậy bao giờ ?
  7. Diu_HoiSV New Member

Số bài viết: 374
    Việc coi thi có 3 giám thị được áp dụng từ năm nay (chứ mọi năm chỉ có 2 thôi).
    Chắc tại tăng học phí nên... chất lượng coi thi cũng tăng theo :D
    Mấy môn chấm chữ đẹp chủ yếu là rơi vào lý luận: như LS Đảng, Triết, Tư tưởng... Ai chữ xấu điểm thường thấp hơn hẳn. Nên gắng rèn chữ đẹp đi nha. :)

Việc gian lận trong thi cử là vấn đề bàn muôn thuở xưa nay. Cả nước mình cũng đã 1 thời chấn chỉnh rất nhiều mà vẫn còn tồn tại đó thôi. Mình thấy nó là thuộc ý thức của mỗi người. Gian lận nó làm sói mòn đạo đức của mình và làm sức học ngày càng giảm. Vì người ta không lo họ để lấy kiến thức, mà toàn lo tìm cách quay, gian lận. Điều đó ảnh hưởng đến công việc sau này của mình. Khi quay cóp, có thể bạn hơn người ta, điểm cao hơn đấy. Nhưng quan trọng là khi đi làm, bạn có hơn những kiến thức tích lũy được trong quá trình học tập chăm chỉ nghiêm túc như người ta không? Hơn nhau là ở chỗ đó. Thành đạt cũng là ở chỗ đó :)
    Nên cho dù có chấn chỉnh thế nào, coi khó ra sao, mà trong tư tưởng đã có ý thức không tốt thì làm gì cũng vậy.
    Tuy vậy thì chúng ta cũng nên ý kiến thầy cô coi nghiêm túc để đem lại công bằng cho những bạn SV chăm chỉ học tập đúng hem :)
    Tuy vậy cũng chỉ có một câu, là mỗi người hãy có ý thức học tập nghiêm túc, vì tương lai sự nghiệp của chính mình sau này :)
  8. dangkhoa1988 New Member

Số bài viết: 12
  9. phanquocviet New Member

Số bài viết: 918
    Haha không biết sao chứ Mình thi tốt nghiệp phổ thông có đến 3 giám thị.( 2 trong phòng và 1 giám sát ở ngoài). Tuy thế bên trong không có chuyện quay cóp gì hết nhưng rất ồn ào bởi vì bàn trên quay xuống hỏi bàn dưới ỳ xèo (tiêu cực trong thi cử đây mà). Thế nhé 3 giám thị trông. Mặc dù không học bài, không quay cóp nhưng điểm vẫn cao như thường. Còn trên DH không biết NTH hehe
  10. chickenhui Member

Số bài viết: 34
  11. khongcoten New Member

Số bài viết: 19
    Trường SPKT coi thi thì phải nói rằng quá nghiêm túc . Mới hỏi thằng 1 bên 2 lần mà bắt nộp bài rồi. chưa nói gì đến tài liệu ? Tài liệu bắt được thì hậu quả khôn lường
  12. Le Quang Active Member

Số bài viết: 1,091
  13. tranvu136 New Member

Cái này thì hên xui bạn nhé ... Nếu nghỉ ai cũng quay cóp hay coi tài liệu mà mình cũng làm vậy thì sẽ chẳng bao giờ khá lên được ...
    Nghĩ ai cũng vậy thì mình cũng vậy ... mãi mãi sẽ chỉ là như thế ...
  14. trungtrancbspkt New Member

Số bài viết: 118
    Đề thi cũng không khó lắm, chỉ cần ôn lại đề ấy năm trước là thi được rồi, cần gì pho to tài liệu, học trong trường sư phạm Đạo Đức là cái quan trọng nhất, rồi từ đó hình thành đạo đức ngề nghiệp chứ.=d>=d>
  15. Le Quang Active Member

Số bài viết: 1,091
    Ý. Vậy Mr Stupid có quay bài chưa ? :">
  16. [CKĐ]Espresso New Member

Số bài viết: 1,019
    Cái này thì trường nào mà chẳng có chứ không riêng gì trường mình,quan trọng là giám thị trường mình canh thi nghiêm túc là được rồi
  17. tranvu136 New Member

;))[-o< Cái đó thì tùy bạn nghĩ thui ... Vì mình nói ra thì chắc cũng chẳng ai tin bạn nhỉ ;));));)) Tự mỗi người phải nhìn lại chính bản thân mình thôi ... Trước khi nghĩ là giám thị coi nghiêm túc thì mỗi người cần phải loại bỏ cái ý nghĩ quay bài thì sẽ tốt hơn ... mình nghĩ nó đơn giản là vậy ... :)):)):))
  18. tranhuan New Member

Số bài viết: 793
    haha ý nghĩ có thể bỏ đc nhưng cái tay với con mắt nó hok chịu bỏ =))
  19. tranvu136 New Member

;;);;);;) Con người chứ có phải ... Ý nghĩ phải điều khiển hành vi chứ ... Đâu phải là ... Mà ý nghĩ ko điều chỉnh được hành vi nhở ? nhở ? =))=))=)):-q
  20. Xuân Hiếu Phạm Xuân Hiếu

Số bài viết: 2,124
  21. phanngocson New Member

Số bài viết: 100
  22. ckd08 Member

Số bài viết: 280
  23. kakanamvn09 New Member

Số bài viết: 10
  24. khong biet New Member

Số bài viết: 56
    Tốt nhất là đừng gian lận, để không hổ thẹn với lương tâm và khi làm bài không phải nơn nớp lo sợ Giám thị phát hiện.
  25. kakanamvn09 New Member

Số bài viết: 10
  26. KN Servant. Servant.

Số bài viết: 1,291
    Câu hỏi cho biết nhân cách của bạn đấy.
    Cuộc sống này bon chen và cần có những mưu mô và thủ đoạn.
    Mưu mô thủ đoạn của chúng ta là làm sao bằng hoặc vượt qua người khác bằng chính thực lực của chúng ta chứ không phải là dối lòng.
    Bạn sẽ như thế nào khi trên tay bạn là tấm bằng do gian lận?
    Chúc vui
  27. robot9 New Member

Số bài viết: 64
    có gì mà khó , nếu ko làm bài được bạn nộp bài sớm là ổn cả,
    khỏi sợ ngồi lâu rùi tay chân nó "ngọ ngoạy"
    Mình cũng tuân thủ việc thi cử, vào phòng thi mình chỉ cắm cúi làm bài ko để ý gì chung quanh. KHông biết làm thì ra ngoài, để giấy trắng, giấy trắng người cũng "sạch"
    Nếu rớt là thua, ta thua trong danh dự.
  28. Nguyễn Trung Hưng New Member

Số bài viết: 8
  29. lovelove1912 New Member

Số bài viết: 341
  30. cornboyspkt Member

Số bài viết: 587
  31. nhincaigikucia New Member

Số bài viết: 18
  32. hello020389 New Member

Số bài viết: 77
    nói ko phải nhìu chuyện chứ lớp em cũng quay tùm lum , em thì phải ti lại một phần trước đây đến h chưa biết quay bài , 1 phần cảm thấy hổ thẹn với lương tâm , mà ba mẹ em đối với chuyện học lại cũng ok nên vẫn ..... học lại đều đều ...... miễntthii sao ra trường đúng thời hạn thì thôi ,,, có 1 2 môn gì đấy thi mà thấy thầy cô dễ quá ,có hỏi bạn vài câu ,chắc ko sao đâu nhỉ ?