1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

sống trong phòng trọ không có 1 con sâu

Thảo luận trong 'Kết nối bạn bè' bắt đầu bởi xuantruong62, 10 Tháng năm 2011.

1. xuantruong62 New Member

Số bài viết: 145
    phòng mình sống 3 ngừoi.ban đầu sông cũng bình thường góp tiền ăn chung.nhưng có 1 thằng nó sống bẩn.nó sợ nó phải đi học cả ngày nên góp tiền ăn chung nó bị thiệt nên nó không ăn nữa.từ đó mình mới biết tính nó mà không nói gì.mấy cai đồ lặt vặt ở phòng mình cung phải đi mua mà đòi khản cổ nó mới trả tiền.hè này mình đang dịnh kêu nó đi kiếm phòng mới.các bạn cho mình cách thức đẻ kêu 1 cái là nó đi luôn nha.ai gặp trường hợp như mình xin chia buồn:((
  2. xuantruong62 New Member

3. duykungfu New Member

Số bài viết: 324
    kêu thêm thằng kia với bạn đuổi nó ra nói thẳng mặt nó, rồi đến nói với chủ nhà là tiền phòng chỉ có 2 đứa đóng thôi không muốn nó ở nửa. Nếu không làm được vậy thì kiếm phòng khác mà ở, phòng 1 người hoặc 3 người (bạn + 2 hay 1 người quen gì đó, bạn cùng lớp cũng được) thế là xong. Tùy bạn quết định thôi, ở với kiểu người như thế nguy hiểm lắm nên cẩn thận
  4. dinken New Member

Số bài viết: 214
    cai gì củng bình tĩnh , chủ thớt ah
    bạn với thằng đó đã nói chuyện thẳng thắng với nhau chưa
    nếu nói rồi mà nó vẫn chứng nào tật nấy thì kêu nó đi kiếm phòng khác , nhưng nhớ cho người ta thời gian tìm phỏng nha.
    mà bạn duổi nó chỉ vỉ nó ko ăn chung ah ( như vậy thì ko nên )
  5. Dê con New Member

Số bài viết: 1,272
    90% nói năng sẽ ko có tác dụng! (Vấn đề gì chứ vấn đề này thì có nhiều cái, cái nữa là ngang hàng nhau nên lời nói chả có trọng lượng mấy!).
    Phương pháp hữu hiệu đề ra là: "Cuối tháng này tụi tao dọn, mày cũng nên đi tìm phòng trọ khác luôn đi! Có thể nhờ bà chủ phụ hoạt thêm (nhớ nói trc! :)) ).
  6. xuantruong62 New Member

7. hakisi New Member

Số bài viết: 144
  8. shynec <marquee><b><i>Không còn nhỏ nhưng cũng chưa đủ lớ

Số bài viết: 714
    Hãy thử suy nghĩ bạn là người ấy bạn sẽ như thế nào...! Cố gắng nói chuyện tế nhị vì thật sự sv có người sống thoải mái có người phải tính toán 1 chút...! Đó ko phải là sống bẩn mà là họ quá tính toán không nghĩ rằng môi trường mình đang sống là môi trường tập thể... Bạn sẽ trở nên tốt hơn khi bạn biết thích nghi với môi trường xung quanh!
  9. giactrantam Member

Số bài viết: 31
    do hoàn cảnh buộc họ phải gò bó và eo hẹp như thế...bạn nên tìm hiểu kỹ và gia cảnh ng đó thử xem sao?
  10. xuantruong62 New Member

nhưng mình không thích sống với những người như vậy không phải mình ích kỹ gì đâu.mọi người thử sống đi thì biết khó chịu lắm
  11. tuanthong New Member

Số bài viết: 208
  12. daufung007 Member

Số bài viết: 354
    cứ đuổi thẳng đi..có thể nhờ bà chủ nhà giúp thêm cho nhanh gọn và ít tai tiếng..hoặc không thì kiu nó vô pic này coi tự hiểu>>:))
  13. ba_me New Member

Số bài viết: 192
    để tìm những người bạn tốt mà sống với mình khó lắm bạn !
    mình cũng vậy thui! mình thì thỏa mái chẳng toan tính chi li,làm gì.Đối với mình tiền bạc chẳng quan trọng chỉ cần kiếm được ai sống thỏa mái chút .ấy vậy mà cũng chánh vỏ dưa gặp vỏ dừa ,lúc đầu hào hứng vui vẻ sau mới biết! nhưng mình vẫn cho qua,sống vẫn vui vẻ.Bởi vì con người luôn ích kỉ như vậy đó bạn!
    Hãy bình tĩnh ! ngồi lại với người đó mà nói nhẹ nhàng với họ,dù sao họ cũng sống với bạn một thời gian rùi,sống với nhau cũng phải có nghĩa có tình đó bạn,dù bạn và họ chẳng hợp nhau, để cho khi họ ra đi khỏi phòng bạn,họ vẫn luôn tôn trọng bạn,vẫn nghĩ tốt về bạn .Còn một khi bạn dùng lời nói mà ép buộc họ ra đi ,thì họ cũng nghĩ về bạn như bạn nghĩ về họ thui!
  14. xuantruong62 New Member

15. phanngocson New Member

Số bài viết: 100
  16. xuantruong62 New Member

nó ở nhà suốt ngày mà.mình sống mình biết không thể chịu được.sống với người thoải mái thích hơn.mình cũng sống thoải mái không chi li.
  17. nguoivodanh_92 New Member

Số bài viết: 23
    Sống cùng phòng trọ mà mỗi người mỗi ý thì khó sống thiệt , vậy bạn và người đó sống cùng phòng đc bao lâu ùi?chứ ở cùng phòng dễ gây nhau lắm nhưng cũng lại huề,^_^
  18. xuantruong62 New Member

không mình chẳng gây gì đau căn bản là nó sống bẩn ích kỉ mình không thích thôi.ai gặp trường hợp này rồi chỉ mình với.và kêu nó đi nó có đi cho không
  19. nguoivodanh_92 New Member

Số bài viết: 23
    Nếu đã cùng phòng mà 3 người sống mà 1 trong 3 ko hòa hợp đc thì bạn cứ việc góp ý thẳng đề nghị bạn ấy dọn ra chỗ khác.Mình cũng đã từng rơi vào trg hợp này ùi , chỉ cần bạn nói thẳng là xong.Bạn thử xem sao.
  20. innocence91 Member

Số bài viết: 404
  21. xuantruong62 New Member