1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

SPKT.net làm chậm trình duyệt?

Thảo luận trong 'Góp ý với Ban quản trị' bắt đầu bởi cindar, 11 Tháng sáu 2010.

1. cindar New Member

Số bài viết: 105
    Mình phải viết trong word và copy ra chứ thật sự không thể nào viết trang trang web đc.
    Không hiểu sao chiều nay khi mở trang SPKT.net lên thì trình duyệt cực kì chậm và hầu như không thể làm đc gì, kiểm tra ra mới thấy là firefox ngốn tới 70% CPU
    Mình đã kiểm tra lại bằng cả IE và Chrome vẫn bị tình trạng tương tự trong khi đó mình vẫn mở và làm việc bình thường với một số trang web khác , ngay cả với những trang khá nặng về phần hình ảnh và hiển thị.
    Không biết có ai bị như mình ko nhưng mình mong BQT sớm kiểm tra để 4rum hoạt động bình thường.
    Thân
  2. sonsyboy9x New Member

Số bài viết: 268
    cáp quang cộng máy cũng không tồi mà còn chậm nữa bạn nè hichic đúng là cùi mía thật hic hic đánh không nổi
  3. m2ute New Member

Số bài viết: 104
  4. small ant Well-Known Member

Số bài viết: 2,827
    Mình dùng FF, wifi 1Mbps, cấu hình máy như hình

Mình vào 4rum spkt.net bình thường, post bài đều đều. Thấy vẫn bình thường.

Dù sao cũng cảm ơn góp ý của bạn. Một diễn đàn tạo ra nhằm mục đích là mọi người có thể vào cho dù cấu hình máy hay đường truyền internet ra sao đi nữa. BQT sẽ trao đổi thêm về vấn đề này.

Mọi gói ý vui lòng post vào BOX góp ý với BQT. Đài phát thanh chỉ là thông báo thôi. Thân :D
  5. phoenix Administrator

Số bài viết: 633
    Cộng nhận với các bạn là có hơi chậm .BQT sẻ cố gắng khắc phục sớm nhất .
    Chúc vui vẻ . Cấu hình máy mình thế này nhiều lúc IE củng bị . còn FF thì không sao cả
  6. thuanmin New Member

Số bài viết: 55
    Phải công nhận là có chút xíu nặng thiệt,nhất là mấy cái flash,cuộn chuột lên xuống mà bị giựt giựt ,kiểu như đồ họa nặng mà không có card màn hình rời ấy,trong khi đó trang vnexpress mặc dù cũng rất nhiều flash quảng cáo nhưng lài rất mượt mà.
    Một điểm nữa là khi những bài nào nào có link ,khi bấm vào thì trang diễn đàn Redirecting... rất lâu,nhiều lúc không chuyển được lun,mình toàn phải copy link rồi tạo tab mới sau đó paste vào-->lẹ hơn nhiều.
    Còn FireFox nặng là do bạn mở nhiều tab thì nó sẽ đội Ram lên thôi,nhưng khi bạn tắt bớt ,nó vẫn ko giảm đâu.Cách của mình là lâu lâu thoát ra ,chọn cái "Save & Quit" ấy,lúc đó FF được refesh lại sẽ nhẹ hơn ,mặc dù số tab bằng lúc trước khi refesh.
  7. disconnect New Member

Số bài viết: 84
    Xài IE có khi ko viết được luôn ấy chứ, gõ xong vài chữ mới hiện ra+ giật giật rất khó chịu!!
  8. m2ute New Member

Số bài viết: 104
  9. Xuân Hiếu Phạm Xuân Hiếu

Số bài viết: 2,124
    Máy thế mới đủ chịu lực cho mấy cái studio chứ :))
    Khuyến cáo mọi người không nên dùng IE vào 4rum, không chỉ riêng 4rum mà nhiều trang mạng khác dùng IE vào rất chậm, trình duyệt không có addon hỗ trợ và không update lên như FF hay các trình duyệt khác. Còn Chrome nhập liệu chỉ cho phép nhập code vì đó là 1 trong những cách tăng tốc, tránh bị chậm đi của trình duyệt, còn cách khắc phục thì chưa biết vì nó mới quá, với lại nếu để ý chúng ta sẽ thấy Chrome không hỗ trợ gõ tiếng Việt = Vietkey, chỉ có thể gõ dc = Unikey
  10. nath New Member

Số bài viết: 71
    Đúng là dùng IE chậm thiệt , FF đỡ hơn nhiều

Bộ này giống bộ ASUS quảng cáo bữa hôm nọ quá vậy , chắc hơn 1 kếch quá :))
  11. cindar New Member

Số bài viết: 105
    hum nay vô 4rum đã phát hiện ra nguyên nhân gây ra đứng hoặc làm tăng tải cho CPU gây nên tình trạng giật giật, đôi khi là đứng hoặc treo luôn hệ thống.
    sau khi tắt thì ngay lập tức hệ thống hoạt động trơn tru. CPU Load giảm hẳn.
    tắt luôn cái Adobe Flash thì ko vấn đề gì nữa

vậy có thể khẳng định là nguyên nhân do Adobe Flash gây ra.
    nhưng đây là win mình vừa cài mới , Flash vừa update bản mới nhất sửa lỗi của Adobe.
    trước đây khi chưa cài lại win máy vẫn bị tình trạng sau này nhưng đó là sau khi mình post bài report lúc đầu cơ, trước đó mọi thứ vẫn bình thường....
    mong BQT nhanh chóng khắc phục để mọi người đều có thể lướt 4rum dễ dàng chứ máy mình E7400 2.83GHz , Ram2G mình ko tin là có vấn đề với cấu hình máy.
    Thân.
    [IMG][IMG]
  12. Xuân Hiếu Phạm Xuân Hiếu

Lúc upload hình lên face thì plugin-container.exe chạy và quả thật thì firefox đứng đơ 1 lúc và giật giật cho đến lúc chạy xong. Lỗi có thể do flash gây ra nhưng lúc trước dùng thì không có plugin-container.exe phải chăng do update mà ra?
    Còn về cái vụ quảng cáo thì có thể tìm plugin chống quảng cáo của firefox. Dùng nó kill quảng cáo như của 24h thì khỏi chê :))
  13. T.I Member

Số bài viết: 932
  14. anplixFz New Member

Số bài viết: 296
  15. small ant Well-Known Member

hic ! Celeron thì anh nên dùng google chorm chứ firefox thì load chậm lắm ! Máy em cũng Celeron nè ! ^^ Dùng google chorm load vô tư \m/
  16. doanttu New Member

Số bài viết: 113
    Mình không thấy gì, nhưng nếu duyệt web mà tắt flash đi cũng bất tiện, cái này Admin khắc phục được là tốt nhất.
    Ai khắc phục được làm đề tài đồ án môn học = > đề nghị thầy cô cho điểm 10 ^^
  17. phuc New Member

Số bài viết: 72
  18. minh_doan_2009 Member

Số bài viết: 263
    Công nhận là cái này khó chịu lắm admin à !!
    mạng mạnh thì không sao, chứ cà giựt cà giựt là mấy giây nó đếm đến vài phút..có khi đơ máy luôn..bực mình lắm..
    mong admin có cách giải quyết vấn đề này,bỏ chức năng này đi cũng được..tui chả thấy nó có lợi gì cả..
    vì trình duyệt có nút back mà, nếu ấn lộn thì quay lại nhanh thôi..
    hix.. vì một SPKT.NET phát triển !!#:-S
  19. ephuc25 New Member

Số bài viết: 19
    Máy mình core i5 3.2GHz , ram có 2GB(bus 1333) mà sao vẫn vào ào ào nhỉ B-), trước đây sài con PIV cùi mía quả thật load hơi chậm :-ss
  20. anhthien8 Member

Số bài viết: 52
    Góp ý admin nhé, trang tự reload rất nhiều lần , kiểu như làm thế để muốn lên rank , tất cả các tab mình mở sau 2s đều tự reload kiểu như iframe tới server google và alexa vậy điều này làm máy tớ gõ chữ trên FF lag còn GG khỏi nói , crash luôn.Tốt nhất nên bỏ đi , ko thì chỉnh reload time lâu lâu chút , thế này khác nào đẩy member và chỗ bực dọc.
    Mình góp ý thế có gì nói sai thì thông cảm nhé.
  21. jimy Member

Số bài viết: 159
    Chài chài mấy con của mấy bác còn đỡ hơn em, con celeron hàng cổ của em cùi như cùi bắp vậy, vậy mà hằng ngày em vẫn xài nó lướt web chat chit, học anh văn, cũng thấy bình thường tuy hơi chậm một chút thôi nhưng chạy ổn , post bài như vầy mà em nó vẫn chạy êm ru đó. khì khì :p
    đồ cổ nèkk hehe: :)

Cấu hình "khủng" :

Chế độ bình thường:

Đây là lúc em nó xả hơi:

Đây là lúc em nó làm việc Maximum:

Lúc trước có 1 thời gian em cài wánh đô-ta nữa ấy, khé khé :))
  22. thanhtuan_hoangsatruongsa New Member

Số bài viết: 636
  23. anhthien8 Member

Cái này ko liên quan tới máy , thik thì tớ chụp cho màn hình tớ làm việc ( lúc đó chắc cậu hoảng đó hjhj)
    Quan trọng là admin hãy lắng nghe chút chút các member nhé.Với lại chả việc gì phải tăng rank cho forum cả , forum là để trao đổi cơ mà.Template forum này sử dụng thấy đã nhẹ rồi còn gắn thêm vụ reload chưa nói thêm cái spkt.net đã gắn popup ngoài homepage để làm gì thì chắc các admin biết nhưng cái đó có thể bỏ qua được.
    Mình chỉ nói sự thật , hơi khó nghe tí nhưng cũng vì tốt cho mọi người thôi.Mong các admin thông cảm.
  24. Xuân Hiếu Phạm Xuân Hiếu

Các bạn thông cảm, bộ phận kỹ thuật mấy bữa nay bận việc đột xuất chưa fix dc. Admin le quang máy khủng mà còn bị giựt ko dám vào nữa :)
    Chúc các bạn vui vẻ

agawefeasfse

Hix, post bài mà còn ko thấy bài viết đâu nữa :(
  25. anhthien8 Member

Các web mà SPKT đã inform vào là : 1. Google 2. Alexa 3. Kynangspkt 4. huyhieu24h.info 5. adf.ly Mình h phải sử dụng Noscript của Firefox hoặc Opera mới dám vào hix , mong sửa lẹ lẹ còn vào chém ;) Thank vì admin đã lắng nghe
  26. VIP New Member

Số bài viết: 61
    Diễn đàn cứ vài giây rồi reload, click một cái lại load thêm một page , chán nản với cái trò này
  27. croket_2512 Moderator

Số bài viết: 2,190
  28. VIP New Member

hoàn toàn không dùng adblock bạn ơi, page mới mà mình nói chính là cái trang thư viện ảnh, cứ mỗi click vào diễn đàn mình là nó lại nhảy ra một trang
  29. Zi_Long New Member

Số bài viết: 3
    Các bạn gặp vấn đề với chrome thì dùng firefox đi , firefox load trang web spkt.net rất tốt các bạn ạ.
  30. VIP New Member

Dùng firefox cả, hôm nay hình như admin chịu nghe rồi nên page spkt có đỡ hơn rồi , dạo trước vào thấy mà ngán, tăng rank kiểu này thì anh em chuồn hết
  31. croket_2512 Moderator

32. spk_hip Member

Số bài viết: 347
  33. small ant Well-Known Member

Mong mọi người tiếp tục góp ý kiến trên tinh thần xây dựng :)

p/s: Cần tuyển 1 bạn trợ giúp về kỹ thuật cho spkt.net ( ưu tiên khóa 11)

34. ppxxdd New Member

Số bài viết: 151
    Đề nghị DD bỏ ngay hiện tượng tự động hiện ra một trình duyệt mới khi đăng nhập vào diễn đàn, cái đó chẳng có ý nghĩa gì mà còn gây ức chế, tốn kếm thời gian của mọi người.
  35. croket_2512 Moderator

Mình có thấy hiện ra cái gì đâu! :-/
  36. dinhquanghiep New Member

Số bài viết: 74
    em thấy mỗi lần nhấn vào một link để chuyển sang trang khác, tự nhiên lại mở ra một cửa sổ, đợi đếm ngược rồi chạy lâu lâu mới chuyển qua trang cần mở, em không biết việc đó có ý nghĩa hay tác dụng gì, thật sự không thik cái đóa, chỉ mún nhấn vô link là ra trang cần mở
  37. tdpham Moderator

Số bài viết: 1,194
    đó hình như là check link, kiểm tra virut. nếu mún vào nhanh thì bạn nhấp phải chọn open new tap
  38. croket_2512 Moderator

Từ lúc a đăng ký diễn đàn có thấy cái đó đâu em??? Hay a dùng adblock plus nên nó chặn nhỉ? :D
  39. atula_tl Moderator

Số bài viết: 1,437
  40. croket_2512 Moderator

Dùng tiện ích chặn quảng cáo Adblock Plus ấy!
  41. atula_tl Moderator

Số bài viết: 1,437
  42. chipchipshop New Member

Số bài viết: 1
    cấu hình như thế cũng mạnh mà còn gì, trường hợp cảu chủ topic chắc là do mạng rồi không phải cấu hình máy đâu, bạn nên kiểm tra mang lại trước khi vào thử xem và kiểm test luôn mấy trang khác xem có bị thế không ??? chúc bạn mau giải quyết được vấn đề nha!!!
    chipchipshop