1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Sử dụng ngắt cho PLC

Thảo luận trong 'PLC - Biến tần - Truyền thông CN' bắt đầu bởi thaitruong302, 15 Tháng bảy 2008.

1. thaitruong302 New Member

Số bài viết: 8
    Mình thấy có nhiều tài liệu nói về cấu tạo và hoạt động của PLC, nhưng không biết nên dùng ngôn ngữ lập trình nào là đơn giản nhất và hiệu quả. Các bạn có tài liệu nói về sử dụng ngắt trong PLC không vậy?send dùm cho mình với nha.
  2. thanlan New Member

Số bài viết: 560
  3. thaitruong302 New Member

<div class='quotetop'>QUOTE (thanlan @ Jul 15 2008, 10:54 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>ngôn ngữ lập trình đơn giản nhất là Lad , bạn cần tài liệu plc hãng nào ?[/b][/quote]
    Mình có nhiều tài liệu học PLC, nhưng không có tài liệu hướng dẫn sử dụng ngắt, bạn có thì send dùm cho mình hen. Cảm ơn bạn trước nha...
  4. thanlan New Member

hãng nào mới được chứ , mỗi hãng một kiểu hoạt động , mình chỉ biết về Siemens .
  5. thaitruong302 New Member

<div class='quotetop'>QUOTE (thanlan @ Jul 16 2008, 11:51 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>hãng nào mới được chứ , mỗi hãng một kiểu hoạt động , mình chỉ biết về Siemens .[/b][/quote]
    uh! Bạn có tài liệu của Siemens thì gửi dùm cho mình nha. Cảm ơn bạn trước...
  6. thanlan New Member

7. thaitruong302 New Member

<div class='quotetop'>QUOTE (thanlan @ Jul 18 2008, 11:19 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>http://www.ebook.edu.vn/?page=1.6&view=1709

Cuốn này có nói về các ngắt của S7-300 , trong các cuốn programming user's manual cũng có nói nhiều về ngắt.[/b][/quote]
    Cảm ơn bạn nhiều nhé...mình cuũng đã có tài liệu này, nhưng nó nói chưa rõ lắm, ví dụ viết = STL nên cũng không rõ lắm.