1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Super hot < Vũng Tàu phiêu lưu ký >

Thảo luận trong 'ĐTVT08' bắt đầu bởi hoanvu1990, 19 Tháng bảy 2009.

1. hoanvu1990 New Member

Số bài viết: 82
    Thèn Tuyến kia . Bài này ta post mài mà del thế nào học quân sự cũng bị ta chém
    ký tên đóng dấu cộp cộp
    Tiểu đội trưởng TĐ8

xin trân trọng trường thuật lại cuộc đại chiến giữa 21 thành viên của ĐTVT 08 trong đợt vượt gió về về với Biển mẹ :007::007::007:

Theo thông tin mật mà tôi có đc . Trước khi xảy ra cuộc đại chiến này thì giữa các bên đã có những tranh luận gây gắt về phương tiện đi lại < Máy bay , hay tên lữa , hay là mẹc > và phương thức tiến hành cuộc chiến sao cho công bằng minh bạch và có nhiều " ấn tượng khó phai " :012::012: ===>> Kết quả cuối cùng quyết định đc phương tiện di chuyển sẽ là cánh én < Má ơi , 10 cánh én làm nên mùa xuân >:040::040: .

Nhưng đâu phải đơn giản như vậy các bạn . Đào ra 10 con chim én là cả quá trình vận động và tư duy của 20 chủ nhân tương lai của đất nước . Cần gần đến giờ xuất phát thì sự việc càng diễn ra căng thẳng . Anh em phải chạy đôn chạy đáo bói từng chiếc xe một .Hậu quả của việc này là như thế nào ???

Xin thưa là giờ xuất phát phải kéo ra thêm 1 tiếng < từ 12 trưa chuyển thành 13 h>(( Giờ cao su tàn bạo và vô nhân tính ))

13 hkhởi hành trên con đường đây hoa < Thực ra thì đầy bụi và mưa> chúng tôi có ghé thăm Trại bò sửa Long Thành < Ban đầu tưởng là vài anh em trong đoàn mún vào đây xin tí sữa ( chắc là vài lít) đặng với Vũng tàu tắm sữa cho nó máu>. Nhưng thực ra là chỉ ghé tạm vào đó nghỉ mệt( Bất cập bất cập ) Làm mình mừng hụt. tầm 5' sau , chúng tôi tiếp tục hành trình , không quên để lại Long Thành vài cái vỏ chôm chôm ( Chú thích tí là vỏ đc để cẩn thận vào thùng rác)

Sau đó có vài sự cố bất ngờ với Anh Lừng Danh nên tôi ko có cơ hội đi theo để tường thuật tiếp . Nhưng sau đây sẽ là sẽ là chương trình đua xe mạo hiểm rượt đuổi nhau trên từng KM.

Trong quá trTrong quá trình tách nhóm đi với Lừng Danh ( anh này đi kiếm Kinh mát đeo cho nó ngầu ) . Chuyện có lẻ sẽ có j nếu như ko có sự có thắng sau của chiếc Ware @ tốt tốt 1 tí . Thực ra là có 1 va quẹt nho nhỏ giữa chúng tôi và 1 chiến sĩ ( bộ mặt rất ngàu , áo đen , kính đen , tóc đen , răng cũng đen nốt )( xã hội đen mà) . Sau sự cố trên chúng tôi đã có những cử chỉ thân thiện , hòa nhã . xin lỗi , mời uống nc'.
    Nhưng với tính chất là 1 phần từ xấu của xã hội, anh ta ko những kiên quyết ko chịu chấp nhận sự xin lỗi của chúng tôi mà còn hô to khẩu hiệu mang tính phản . . .. ." Đã đảo, đã đảo, đã đão hành vi xin lỗi đẻo " và sau đó anh ta đã có những hành vi và cử chỉ, theo tôi nghỉ là hành hung .

Vì sự an toàn của bản thân nên anh Lừng đã phải dỡ quẻ ( 36 kế chuồn là thượng sách) . Lừng nhấn số . nặt ga vọt về phía trước, luần lách , đánh võng qua contener này đến xe tải khác ( Lúc này tôi có hơi tái mặt , tự hỏi mình " Chết thật , thà bị thằng kia nó đánh có khi lại hay ? Chứ thèn Lừng nó sổ ngề là 1 tay đua khét tiếng Đắc Lắc , lỡ có chuyện j xãy ra thì tới 8 đời ông tổ mình chắc cũng ko nhận ra!! " Sau một hồi với những giây phút căng thẳng và đứng tim ,Oh my God , Ko hổ danh là tay đua khắc tiếng ở Đắc Lắc ,chúng tôi đã yên bình bỏ xa tay côn đồ kia hàng trăm mét. Nhưng đâu thể nào đơn giản vậy đc , Đã gọi là " côn đồ " thì ít ra cũng có tí máu yên hùng . Anh ta thừa là chúng tôi ko chú ý đã dần thu hẹp khoảng cách 300 m... 200m. . .. 100m ....10m . Chỉ còn vài mét nữa thôi . Nếu đều đó thành sự thật thì ....... Nhưng ko may cho anh ta . hihi . Có lẽ vì tình cơ tôi đột nhiên quay lại phía sau ( Lúc này mặt tôi xanh , môi tái , tay thì run) < Hậu quả do đợt đua xe vừa xong) .

Hơi sửng sờ vì trước độ gang lì của anh ta , nhưng chỉ 1s sau tôi vội hối thúc Lừng cắt đuôi anh ta . Than ôi , vậy là 1 màn đau tim nữa . Lần này vì mún cách thúc nhanh Lừng đã huy động 100% công lực , bản lĩnh mà anh ta học đc từ những tay buôn lậu gỗ ở Đắc Lắc , những chiêu thức độc đáo nhất mà anh tốn bao tâm huyết mới luyện đc .

Tôi thật sự ko biết phải dùng ngôn từ nào ở đây để cho các bạn thấy đc sự điêu luyện của Lừng Danh . Lần này chung tôi bả xa gả côn đến đến 2 km . Vì đảm bảo cho chắn chẳn sẽ có tình trạng rượt đuổi lặp lại . Chúng tôi đưa ra 1 quyết định ghé tạm vào quán caphe nào đó nhâm nhi 1 ly trà , ăn vài quả chôm chôm . thưởng thức âm nhạc , tận hưởng những làn gió mát . Mặc cho gã kia hăng say rợt đuổi giữa trời mưa . haaaaaaaaaaaaa . Thật là khoái lạt khoái lạt .

Tầm 15' sau chúng tôi cảm thấy chắc chắn là cái đuôi đã đc cắt bỏ bèn tiếp tục lên đường tiển thẳng Vũng tàu . Lần này thật may mắn ko có bất kì 1 sự cố nghiên trọng nào xãy ra .

Gần 1 giờ rồi , Hôm nay vừa đi chơi về. Cũng tương đối mệt nên xin tạm dừng tại đây .. Bây giờ bận xem Fired.Up.Unrated.2009.720p.BluRay.DTS.x264-EPiK Xin hẹn gặp lại vào tối mai :snicker::snicker:

Đặt chổ này 1 vé . Để mai viết tiếp . Tuyến kia cấm xóa

lần đầu viết tự truyện và trình độ Tiếng việt có hơi thấp bé ,. Nên nếu có sai chính tả , hay lời viết có hơi dỡ mong các bạn đừng chê
  2. candy1989 New Member

Số bài viết: 83
    Re: Tự truyện Vũng Tàu thành phố Biển

Tối ni kể típ nha mậy!!Nhớ kể cái chuyện hot nhất đó ngen(chuyện anh Danh Lừng cùng Phúc ma đi....^^):cutesmile:,ko có tao nhá!!)
  3. tuidangbuon New Member

Số bài viết: 36
  4. MinhThe New Member

Số bài viết: 167

Đi vũng tàu chơi sướng vậy sao?Rất tiếc hôm đó minh fko có xe máy nên ko tham gia dc,hy vọng sau này lớp chúng ta sẽ tổ chức 1 cuộc picnic để anh em cùng nhau đi chơi nha!Mà lớp mình toàn các đại gia ko ah,tui ko chơi nối !
  5. tuidangbuon New Member

Số bài viết: 36

Đại gia đâu vậy ? tui cũng đi nè chi phí là 200k đúng là ko nhỏ nhưng củng ko phải quá lớn mà đúng ko?
  6. hoanvu1990 New Member

Tối hôm qua 2 giờ sáng mới ngủ, hôm nay phải lăn lộn trên quận 12 , thấy cũng hơi mệt . Nhưng vì đáp ứng độc giả nên cũng ráng sức hoàn thành nhiệm vụ ngày hôm nay .

Trong hồi này có thể sữ dụng những chi tiết hư cấu, trái tính xác thực nên mong các bạn lỡ có dính vô thì thông cảm cho

HỒI 2 : GIẢ CHIẾN VŨNG TÀU -=> Trận thư hùng nảy lửa

Trên con đường chông gai đây lữa khói . cuối cùng chúng tôi đã đến nơi. Vũng tàu thành phố biển đẹp và thơ mộng .

CÓ LẺ HÔM NAY KHÓ CÓ HỒI MỚI . DO KO CÓ CẢM XÚC , VIẾT MỘT HỒI THẤY NHÓ NHẢM THẾ NÀO . XIN THỈNH GIẢ 1 NGÀY . TRÂN TRỌNG CẢM ƠN .
  7. phanquocviet New Member

Số bài viết: 918

Biz biz hay quá đi. Em xin lỗi mọi người nhậu nhẹt không lượng sức nên gục ngay tại gia. Lúc chiều có nt cho chị Huệ hỏi anh em lên có đông đảo không thì chị ấy nói khoảng 20 người(chính sác là 21).:040: Em định buổi tối ra thì ai dè ngồi nhạu với các cụ và trẻ em thì xỉn cho đến trưa hôm hôm mới tính dậy. Vậy là bỏ lỡ chuyến dzui với anh em. Có gì để hôm sau học quân sự em mang quà lên coi như là xin lỗi pà kon. Keke:cutesmile:
    À bác nào có lịch quân sự type lên word rồi save lại paste lên cho em với. Tình hình hôm bữa kêu bác Kiên chụp ảnh lại lịch học rồi send lên mail mà đến bi giờ chưa thấy. Bác Kiên đau rồi... Làm ăn kiểu gì thía.:010:
  8. hoanvu1990 New Member

có ai có ý kiến về tác phẩm đầu tay của mình thì post trực tiếp lên nhá .
    Coi như là góp ý cho tác phẩm hoàn thiện hơn + hi vọng đây là tác phẩm bất hủ cho đời đời ở ngành ĐTVT ở SPKT

Ai za : Đặt thêm 1 vé chổ này đến viết Hồi 3

Truyện dự kiến có 4 hồi . có thể bonus thêm 1 Vũng Tàu ngoại truyện nếu rãnh .

Mình post bài để đây trước . Rồi viết xong chêm vô. Bà con DTVT 08 chém gió ghê quá thành ra phải phòng ngừa
  9. small ant Well-Known Member

Số bài viết: 2,827

he he !! Với đà này anh VŨ nhà ta có thể làm nhà văn được rồi đó ! Tốt lắm! Cảm ơn VŨ nhìu ha !