1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

SV năm nhất mới vào trường có thắc mắc gì vào đây hỏi nha.

Thảo luận trong 'Thảo luận nghiêm túc' bắt đầu bởi ppxxdd, 26 Tháng bảy 2009.

1. ppxxdd New Member

Số bài viết: 151
    Cho em hỏi khoảng ngày nào trường mình bắt đầu nhập học vậy?em xin cảm ơn
  2. system New Member

Số bài viết: 61
    Re: Cho em hỏi

khoang tháng 9 em ạ nhưng khoảng tháng 8 lên mạng Dk môn học nếu là SV cũ, DK xong thì ở nhà ăn chơi sa đọa khoảng 1 tháng nữa lên học cũng chưa trễ vì khoảng tháng 11 mới ktra giữa kỳ!!! đó là kinh nghiệm ăn chơi của đàn anh đi trc mấy em tham khảo rồi tự quyết định nha!!!
  3. Zero_7.Xu New Member

Số bài viết: 139

Pó tay.com
    Ác hết mức.Thôi em ỡ nhà chơi cho đả 1 năm đi năm sau lên học luôn:012:
  4. tan_thinhxx Guest

Số bài viết: 0
    SV năm nhất có thắc mắc gì vào đây hỏi nha.

các anh chị cho em hỏi là các sinh viên năm nhất khi nào nhập học vậy? em xin cảm ơn^^

@ Chip Còi ^^ Nhớ ngày nào bước chân vào bỡ ngỡ
    Cánh cổng trường rộng mở đón chào tôi ...
    Bạn Bè tôi tụm năm tụm bảy
    Bầy chim non bay lượn trên cao
    Tôi dang tay ôm nước vào lòng
    Sông mở nước ôm tôi vào dạ (Oái nhầm sang Tế Hanh rùi Hehe)
  5. thahky Member

Số bài viết: 90
    Re: các anh chị cho em hỏi?

Chừng nào bạn nhận giấy báo điểm, người ta có ghi rõ trong đó đó . Bạn xem và tới ngày đó vào trường nộp hồ sơ , mạng theo cã tiền để đóng học phí luôn đó, người ta sẽ xét cho bạn dọn vô kí túc xá luôn nếu ban có nhu cầu và nhà đủ xa ! rùi vài ba ngày sau là sinh hoạt đầu khóa . rùi học luôn đó bạn ! chắc cỡ giữa tháng 9 hay sao đó. bạn về nơi bạn nộp hồ sơ thi để nhận giấy báo điểm ! :cutesmile: chúc bạn học giỏi nhen !
  6. tan_thinhxx Guest

7. chipchipsky Chip Còi^^!

Số bài viết: 1,229

Đầu năm không có học quốc phòng đâu bạn, trường mình học quốc phòng vào cuối năm nhất. Tức là sau khi học xong năm nhất bạn sẽ được học quốc phòng vào mùa hè năm đó, bạn không cần phải đăng ký học mà nhà trướng sẽ sắp xếp lịch cho bạn, nếu bạn đã có chứng chỉ quốc phòng (bạn đã học ở trường Đại Học khác) thì xem thông báo ở phòng đào tạo để rút môn học quốc phòng
  8. believeme205 New Member

Số bài viết: 28
  9. chipchipsky Chip Còi^^!

Ở KTX gần trường và tiện cho bạn học và tham gia các hoạt động đoàn, hoạt động xã hội và giá phòng ở KTX thì rẻ hơn ở ngoài nhiều kể cả giá điện và giá nước. Nếu là năm nhất thì nên xin vào KTX, để đến năm 2 hoặc 3 thì khó mà xin vào lắm. KTX cũng không có nhiều chỗ cho nên chỉ một phần sinh viên là được ở ktx thôi, ai nhanh chân và biết cách luồn lách thì dễ vào lắm
  10. iljimae <marquee><b><i>Nhất Chi Mai</i></b></marquee>

Số bài viết: 877

Năm ngoái sinh viên khóa 08 làm thủ tục nhập học vào ngày 8/9, năm nay chắc các bạn tân sinh viên khóa 09 cũng nhập học vào tuần thứ 2 của tháng 9 :001:
    Nhưng mà yên tâm đi, làm thủ tục nhập học xong vẫn còn dư thời gian thăm thú 1 vòng TP.HCM rồi mới bắt đầu khóa học chính trị :snicker:
  11. iljimae <marquee><b><i>Nhất Chi Mai</i></b></marquee>

KTX tiện cho các SV chăm học thôi, chứ gặp mấy đồng chí tham gia công tác Đoàn - Hội nhiều thì KTX là khó chịu nhất. :coy: Ai tham gia mấy phong trào đó (VD như tham gia CLB Kỹ năng), đi làm chương trình xong thường có 1 buổi liên hoan, mà ở KTX là luôn phải về sớm (sau 22h mấy ông bảo vệ đóng cửa mất tiêu, chỉ có nước ngủ ké đâu đó) => không tham gia đến cùng => nhiều khi cũng chán :no:
    P/s: đó là nói vậy thôi chứ chúng ta phải khuyến khích các đàn em 09 đăng ký vào KTX chứ :snicker:
  12. Hieu Can New Member

Số bài viết: 3
    Ở KTX có thoải mái ko vậy? Hix! Lên học ĐH mấy tháng chắc còn bộ xương ko quá! ^^
    Cho e hỏi chi phí 1 tháng của mấy anh chị cỡ bao nhiu?
    Học hành có vất vả lắm ko? Hôm lên chuẩn bị thi thấy mấy anh học kinh quá, nhìn phát sốt! >.<
    Nghe nói Thủ Đức jờ thành làng ăn chơi!!! anh chị có cảm nhận ntn? :001:
    Girl trường ta có xinh ko mấy anh? vừa ghé qua xem Cuộc thi gửi hình vẻ đẹp các phái nữ SPKT em thấy hơi lo :007:
  13. ppmoon Ban Chấp Hành Hội Sinh Viên Trường

Số bài viết: 182
    Cu cậu thật lắm chuyện. Trường ta KTX cũng tốt lắm. Còn cái chuyện học hành quá sức, chi phí ăn ở, hay có lạc chân vào chốn ăn chơi ko là tùy ở cu cậu có bản lĩnh ko thôi:moneygrubber:. Nhưng cái này phải nói rõ là đừng đem sắc đẹp của phái nữ SPKT ra đùa nha, hậu quả khôn lường đó, muốn biết thực hư thế nào thì đợi lúc nhập học sẽ biết thôi. Chúc chú em may mắn :congratulate:
  14. vanishpt Thành Viên kỳ cựu

Số bài viết: 149
    Đừng lo em ơi.Gril trường mình "xinh lắm".KTX thì cũng được vì giá rẻ chì từ 100 đến 120/1 tháng thôi.Còn tính hết tất cả chi phí của sinh viên trong 1 tháng thì dao động trong khoảng 1 triệu đến triệu rưỡi hà em ơi.Còn học hành hả.Học rất khỏe nhưng cuối kỳ thì rớt cũng đã kì sao trả nợ khùng luôn.
  15. iljimae <marquee><b><i>Nhất Chi Mai</i></b></marquee>

Yên tâm đi em, tình hình là hình ở trong cái topic Cuộc thi gửi hình vẻ đẹp các phái nữ SPKT toàn là hình của các chị khóa trước, năm sau em vô thì phải hi vọng rằng các bạn cùng khóa với em sẽ ... hơn chứ :snicker:
    P/s: nói thì nói vậy thôi chứ bây giờ để nói về phái nữ thì bọn anh có 2 khái niệm, khái niệm thứ nhất là con gái :smells: và khái niệm thứ 2 là con gái SPKT :no:
    P/s2: nói xong rồi chạy :012:
  16. pingpong New Member

Số bài viết: 111
    Cho em hỏi tòa nhà trung tâm khi nào xây xong vậy, hôm đi thi em thấy hình như chưa đâu vào đâu cả. nghe mấy anh chị nói 2010 là xong mà giờ chưa dc gì. xây xong ko biết còn sân bóng ko nữa. hic hic
  17. phoenix Administrator

Số bài viết: 633
    Sân bóng thì không còn nữa .muốn Đá thì đóng 200k/1h chạy sang sân cỏ nhân tạo gần đó mà đá
  18. trinh1110 Guest

19. ngocan1406 New Member

Số bài viết: 18
    Thấy trên diễn đàn có anh nói chất lượng đào tạo trường mình ko thua Bách Khoa mà.
    Cho em hỏi khoảng chừng nào trường mình công bố điểm chuẩn với lại giấy báo điểm được gửi về.
    Với lại sinh viên mới vào được tham gia câu lạc bộ khoa học trẻ ko các anh.
  20. hoa_anhhao Guest

mấy huynh ơi, cho tui hỏi này xíu, ráng giúp tui nhgen. tui thi nv1 o sp tp hcm nhung hok dc. tinh lam nv2 vao truong spkt < cho no gan nha mu> neu truong co nv2 thi tui phai mang theo giay to gi de lam thu tuc dang ki nv2? thanks
  21. manhspk New Member

Số bài viết: 8
    Em thi vào Nhiệt - Điện lạnh mà năm nay nghe đồn trường lấy bằng điểm sàn, ức chế quá :017:. Không biết học ra sao, anh chị nào trong khoa chia sẻ em ít thông tin nha :001:
  22. vo_m_tinh New Member

Số bài viết: 35
    Mình cũng mới đậu vào Nhiệt- Điện Lạnh của trường. Vào học gì đầu tiên vậy mấy anh
  23. phoenix Administrator

Số bài viết: 633
    :045: nhảm nhí . Cao thắng sao mà bằng được . Đưa cái đề thi học kỳ SPKT cho mấy bạn cao thắng làm chắc rớt hết
  24. Zero_7.Xu New Member

Số bài viết: 139
    Chưa chắc:Sick:
    Tại sao chú em có cái câu nhận định đó!!!Có cái gì để giải thích cái nhận định trên không???
    Mấy em vô trường SPKT thì đã nhận định trường ta ra sao rồi chứ đừng so sánh này nọ,năng lực của chú em là yếu tố quyết định mọi vấn đề:savage:
  25. iljimae <marquee><b><i>Nhất Chi Mai</i></b></marquee>

Ức chế mà làm gì :coy: tại vì ngành này được ít người để ý đến => số lượng đơn đăng ký NV1 ít => nhà trường phải hạ điểm chuẩn để cho đủ chỉ tiêu :incense:
    Còn về chất lượng đào tạo của ngành KT Nhiệt - Điện lạnh nói riêng và của khoa CKĐ trường mình nói chung thì chắc chắn là No.1 VN, bên ĐH Bách Khoa cũng chưa so sánh được :001: (cái này thì chắc chắn 100%, sẵn sàng đứng trước mặt dân BK mà nói luôn :045:)

Năm nhất thì ngành nào cũng như nhau, đều phải học mấy môn cơ bản (Toán Lý Hóa nè, Thể dục nè, Logic học, Triết học, Kinh tế học, ...) thôi mà :cutesmile: họa may được xuống xưởng thực tập 1 lần để tham quan lúc mới vào trường thôi :007:
  26. Mr Phat New Member

Số bài viết: 48
    Vấn đề là vô em học như thế nào thôi.
    Chắc khoảng hơn 1 tuần nữa sẽ có, anh nghĩ vậy.
    còn vấn đề tham gia khoa học trẻ thì năm mấy cũng tham gia được em ah`
  27. robot9 New Member

Số bài viết: 64
    Mình là sinh viên chuẩn bị vào năm 3, xin chào các em chuẩn bị vào trường SPKT!!!
    Vè việc học, mình có thể nói đơn giản thế này:
    +Các em yên tâm, đội ngũ thầy cô trường SPKT theo mình đa số là tốt.
    +Về sách vở thì trên bậc học đại học các em có rât nhiều sách tham khảo từ nhiều nguồn(thư viện trường, internet, nhà sách ... ) nên không lo thiếu.
    => Sự khác biệt nhau thật sự chỉ là ở người học thôi. Ở BK, SPKT hay ở đâu cũng vậy thôi.
    Đạo học như thuyền trên nước, ..., đi đường sông hay đường thác, hễ ra tới đại dương là thành công.
    Ở đâu cũng vậy, cũng phải chịu học, học nhiều biết nhiều, học ít biết ít, không học thì thua thôi.
    Nói các em rút kinh nghiệm, nhiều bạn sinh viên năm 1 cứ cho là mới thi đại học có quyền xả hơi, nên ít chú tâm học dẫn đến nợ nhiều môn phải học lại (trường ta không cho thi lại) tới năm 2, năm 3 trả nợ rất khổ. Các em nên cân đối học và xả hơi thế nào cho đủ 5 điểm không bị rớt.

Đặc biệt ở SPKT, khí thế phát triển hừng hực(không rõ bên BK thế nào). Trường luôn có các kì gặp mặt lãnh đạo trường để sinh viên nêu câu hỏi, bày tỏ tâm tư nguyện vọng, tính dân chủ, tiếp thu trao đội khá cao.
    Khi nào vào học các em sẽ cảm nhận thấy điều này. Các thầy cô ở SPKT cũng rất tốt và quan tâm sinh tới viên hơn ở BK nhiều.
    Về điểm chuẩn ngành là do tình hình đăng ký thôi chứ không phải tại ngành học tệ. Các em có thể xem về chương trình đào tạo trên website của trường SPKT để kiểm chứng(Các trường khác chưa chắc có khung chương trình đào tạo từng ngành của cả khóa 4 năm như trường SPKT để so sánh nữa là).
    Thân chào các em năm 1
  28. onion911 Member

Số bài viết: 171
    Cam ơn anh robot9 nhìu. Em đã yên tâm hơn rồi.
    Mấy anh cho em hỏi thêm 1 tí nha:
    - Năm 1 vào bắt đầu học những môn gì. Bao h khai giảng.
    - Trung tâm gì mà em ko nhớ của CTM bao h thì đưa vào sd. CKM được trang bị tốt ko?
    - Gần trường mình có ATM của viettin ko?
    - Diện tích trường mình là khoảng bao nhiu?
    - Tòa nhà trung tâm bao h thì xong. Em nghe nói là năm 2010 nhưng hôm nọ đi wa thấy chưa làm dc gì nhiều, kỉu này chắc 2012 wa'
  29. docvuong New Member

Số bài viết: 60
    theo anh thì nghĩ khác .DH chủ yếu là bít cách học hay ko thoi!
    -ko cần đi hoc .chỉ cần bít đọc sách
    -nếu mún điểm 5-6-7 các môn đại cương rất dễ.không cần học nhìu.gần thi mua bô đề ở phòng poto làm đảm bảo wa.
    theo anh thì nghĩ z! mặc dù mới học năm nhất :001::001:
  30. Mr Phat New Member

Câu 1: học những môn đại cương, khi em vào trường sẽ có Sổ tay SV còn nếu muốn biết liền thì em vào đây http://www.hcmute.edu.vn/phongdaotao/daihoc.asp
    Câu 2 là Trung tâm CNC trang thiết bị ngốn khoảng 4tr$ theo em thì tốt k?^^:001:
    Câu 3: nếu anh không lầm thì trong trường có ATM của viettin đó, xung quanh trường thì Agribank, Đông Á, ACB, Vietcombank
    Câu 4 anh chưa đo nên chưa biết:no:
    Câu 5 không đến 2012 đâu em, anh nghe nói là cuối 2010 khoảng tháng 10 đó, đáng ra xây được hơn 1 nửa rùi nhưng do nền đất zới lại $ nên mới bị trì hoãn, giờ thì đâu vào đó rồi.:cutesmile:

không đi học thì hên xui sẽ có môn bị cấm thi đó:snicker:
    sắp tới chắc không cần mua bộ đề nữa forum mình mới lập cái topic về đề thi rồi mà :012:
  31. eKun Member

Số bài viết: 31
  32. onion911 Member

Theo trong giấy báo nhập học thì 14-9 đăng kí nhập học vậy thì bao h mới bắt đầu học chính thức. NHư các trg` khác thì DK xong nghỉ cả mấy tuần mới học, trg` mình thì sao hả các anh chị
  33. chipchipsky Chip Còi^^!

Thời gian học chính thức của các khóa 2009 ĐH A,V,D,K (15 tuần) chính thức bắt đầu từ ngày 28/9/2009 và kết thúc ngày 09/01/2010

Có thể xem chi tiết tại đây http://dkmh.hcmute.edu.vn/News/NewsDetails.aspx?NewsId=9b95de6c-1833-4b06-8cff-82c84d7b29a9
  34. onion911 Member

35. chipchipsky Chip Còi^^!

14.9 lên đăng ký sẽ có lịch sinh hoạt đầu khoá theo từng khoa, từng ngành. Khi đó các tân sinh viên sẽ có dịp gặp Cố vấn học tập của mình. Mà sinh hoạt đầu khoá xong chắc cũng về quê mấy ngày rồi lại lên học tiếp
  36. Revenge[of]DArk New Member

Số bài viết: 29
    Trường mình có tổ chức những giải thi đấu gì ko anh? (thể thao, game...)
    Nhà em ở Quận 6, chắc phải đi xe bus thôi, anh chị nào cũng đi học bằng xe bus thì chỉ bảo em chút ít kinh nghiệm với.
    À cho em hỏi về diễn đàn:
    -làm sao để thay đổi avatar
    -làm sao để tạo chữ ký
    Cám ơn!
  37. eKun Member

Số bài viết: 31
  38. hoantien Member

Số bài viết: 359
  39. onion911 Member

Bạn đăng nhập vào rồi nhìn lên góc trên phía bên trái có chữ hồ sơ cá nhân. Nhấp vào đó rồi nó liệt kê ra 1 đống ở bên tay trái, tha hồ mà chỉnh sửa
  40. vesinhmang Banned

Số bài viết: 1
    nguyện vòng nộp đơn vào nghanh cntt điền cái gì vô bản giấy của trường đại học gửi về anh
    em thi rớt rồi
  41. Diu_HoiSV New Member

Số bài viết: 374
    ngành CNTT trường SPKT không có lấy NV2 đâu em. Em nên ghi NV2 vào các ngành khác còn chỉ tiêu nhé. Lên trang web của trường để xem xem còn ngành nào xét NV2 nha. Chúc em thành công :001:
  42. Revenge[of]DArk New Member

Số bài viết: 29
    em nghe nói cái vụ chuyển ngành , có ai biết rõ xin tư vấn cho em với. Em chỉ muốn hỏi cho biết thôi chứ chưa có ý định chuyển ngành rõ ràng. :017:
  43. Mr_bom New Member

Số bài viết: 3
    năm 1 vô trường có kt trình tiếng anh ko thế.E là sv năm 1 nên hem bik =.= mong cac anh chi lớp trên chỉ dùm
  44. Le Quang Active Member

Số bài viết: 1,091
    Có, nhưng mà không để làm gì hết
  45. iljimae <marquee><b><i>Nhất Chi Mai</i></b></marquee>

46. hara_nx New Member

Số bài viết: 69
    e nộp nv2 vào ngành điện điện tử hệ cao đẳng
    tới 15/9 mới thông báo thì phải
    mà 10đ thi có khả năng vào ko
    nếu vào đc thì hok bjk có ở KTX đc ko vậy
    e thuộc KV1
  47. zhao_yun New Member

Số bài viết: 119
    Thống kê điểm chuẩn từ vài năm trở lại đây cho thấy điểm chuẩn NV2 của các ngành thuộc hệ cd của trường spk bằng hoặc cao hơn điểm sàn đại học từng khối tương ứng.
  48. hagiang31 New Member

Số bài viết: 13
    em đăng kí học lớp chất lượng cao của spkt, trong giấy báo nhập học ko ghi mả sinh viên và lớp thì làm sao mà hoàn thành đc hồ sơ bây giờ hà anh ???
  49. kmt08 New Member

Số bài viết: 5
    Em lên nhập học người ta sẻ sắp xếp em với mã số sinh viên là lớp riêng . Học đó sướng lắm . cố nhé . tiền học 1 năm củng bằng 4 năm tụi anh học
  50. Mr Phat New Member

vẫn còn test ah, mình tưởng ngừng rùi chứ tại lần đầu tiên trường làm rất nhiều SV đăng ký nhưng không đi thi, hình như cũng khoảng 70- 80% đó gây lãng phí rất lớn vầ đề thi