1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Tài liệu chung cho mọi người

Thảo luận trong 'Tài liệu học tập' bắt đầu bởi Duy Luan, 12 Tháng sáu 2009.

1. Duy Luan New Member

Số bài viết: 25
    Qua quá trình học tập, quá trình làm việc mình nhận thấy khi chúng ta cần tìm một tài liệu nào đó thì chúng ta phải lang thang đây đó qua khắp các diễn đàn, qua các trang ebook, qua thầy cô, nhà bạn... để tìm thứ tài liệu mà mình mong muốn giữa vô vàng kiến thức của nhân loại :snicker: . Việc đó gây cho chúng ta không ít những vất vả và tốn kém về đủ thứ hehehe
    Với vấn đề đó mà hôm nay mình xin mạo muội đưa ra mọt ý kiến là tại sao chúng ta không dùng chung một kho dữ liệu do mọi người cùng cùng up lên, mọi người cùng quản lý... làm như thế thì kho dữ liệu của chúng ta sẽ lớn mạnh hơn nhiều và việc tìm kiếm mỗi khi một ai đó cần cũng hết sức dễ dàng.
    Và cũng với suy nghĩ đó thì hôm nay mình xin tạo một tài khoản dữ liệu trên mediafire để mọi người cùng nhau thực hiện.
    Email đăng nhập: spktshare.kht@gmail.com
    Mật khẩu đăng nhập: spktshare
    Rất mong được mọi người đồng tình ủng hộ và cho mình ý kiến đóng góp.
  2. trungkien_3600 Guest

Số bài viết: 0
  3. Duy Luan New Member

Xin lỗi bạn nha, tài khoản mình mới tạo thôi và chỉ mới up lên cuốn AVR toàn tập trong mục vi điều khiển thôi.
    Giờ bạn có thể đăng nhập và xem thử được rồi đấy.
  4. khoahoctre Giảng Viên

Số bài viết: 451
    Chào em !
    Ý tưởng em rất hay, và nó mang tinh thần tập thể !
    CLB Khoa học trẻ đang muốn tổ chức lại các bõ, và nó cũng là 1 trong những nội dung mà đưa ra họp cho làn họp sắp tới ( Sau sinh viên thi học kỳ xong)
    Hy vọng em xem thông báo họp của CLB và tham dự, với buổi tổ chức gặp mặt những người đầy tâm huyết thì CLB nói riêng và sv spkt sẽ có 1 định hướng mới!
    Chào em và hẹn gặp lại!
  5. 071180A New Member

Số bài viết: 159
    Mình xin góp ý là không nên dùng MediaFire.

Xét về ưu điểm thì nó tốt mọi mặt.
    Xét về khuyết điểm thì nó ban IP VN vào các buổi tối, (lý do vì VN download nhiều quá). Hiện giờ thì có đỡ hơn, nhưng lâu lâu nó lại ban lại. Trong khi SV đa số lướt web về buổi tối (chủ yếu là thời gian & đỡ tốn tiền :D)

Mình nghĩ nên có cách khác, mình cũng định hè này làm 1 website thư viện, sử dụng ngôn ngữ ASP. Tài liệu sẽ được post trên nhiều host khác nhau chứ không riêng gì 1 host nào cả, để tránh host đó die bất ngờ. Còn site thì chịu trách nhiệm quản lý thông tin, đường dẫn đến link tài liệu. Ngặt một nỗi, hè này tham gia MCR.

Mình xin đề cử 1 host rất nhanh tại VN. http://mega.1280.com tốc độ mình tải gần 1Mbs, tiếc là nó chỉ nhanh ở VN thôi, ở nước ngoài thì thua..
  6. chipchipsky Chip Còi^^!

Số bài viết: 1,229
    Bài này để hướng dẫn các anh em download những file bị lỗi "Processing download request" trên site Mediafire.com. Hiện tại site này đang giới hạn download từ các IP của VN khi nó quá nhiều truy cập cùng lúc, (thường là vào buổi tối), do đó nó sẽ không cho mình bắt link download trong một số giờ, ngoài các giờ này thì download được bình thường. Có một cách để các anh em bắt link download trên site này như sau.

1. Đầu tiên anh em tải file đính kèm về máy, file rất nhẹ có 382kb thôi.
    http://www.mediafire.com/?twwjmonymwr

2. Click vào file này nó sẽ tự mở IE ra, bạn chỉ cần dán đường link mediafire vào và nhấn enter là xong. Lúc này việc bắt link bằng IDM rất dễ dàng.

Cụ thể:
    - Click vào chương trình để chạy và nó sẽ tự động bật 1 cửa sổ Internet Explorer với trang chủ của nó
    - Bạn copy link Mediafire vào trang IE vừa bật lên và bạn paste vào thanh địa chỉ (lưu ý: nhớ giữ lại phần màu đỏ không xóa hay paste đè lên nó http://www.xxxxxxx trong đó xxxxxxx là đường link mà anh em paste vào ví dụ: http://www.mediafire.com/?twwjmonymwr) sẽ có thể download 1 cách dễ dàng.

Lưu ý:
    - Cái này chỉ xài được trên IE thôi, không chạy đc trên Firefox.
    - Trong lúc get link nhớ đừng tắt cái UltraSuft
    Còn anh em nào muốn xài UltraSurf tích hợp với firefox thì download phần sau:

Download-Tải về: http://www.mediafire.com/?y2mxmiyeyrm
    Giải nén ra, anh em sẽ có 1 file wjbutton_en.xpi. Bật firefox, vào Tools -> Addon, cửa sổ Add-ons hiện ra, anh em cầm nắm file wjbutton_en.xpi đó quăng (Drag and drop) vào.

Chờ firefox hỏi --> nhấn install -> khởi động Firefox lại là ok
    Chúc anh em thành công! :012::012::012:
  7. Duy Luan New Member

Mình nhận thấy Mediafire có rất nhiều ưu điểm về dung lượng và tốc độ, việc sử dụng cũng rất dễ dàng, nhiều người sử dụng nên mình chọn mediafire. Trang http://mega.1280.com được bạn 071180A giới thiệu cũng khá mới mẻ, với những ưu điểm mà bạn nói thì cũng khá là hay, nhưng mình cũng mới ghé qua trang đó thì thấy nếu chúng ta không phải là thành viên VIP trong đó thì thời gian lưu trữ tài liệu của chúng ta là rất ngắn ngủi, như thế thì sẽ không tốt cho lắm.
    Mình nghĩ nếu diễn dàn của chúng ta mà đăng ký được một miền dung lượng để tạo thư viện cho riêng mình như một số diễn đàn khác thì chúng ta sẽ dễ dàng quản lý dữ liệu của chúng ta hơn.
    Với những ý kiến đóng góp của mọi người thì trong tuơng lai nhất định chúng ta sẽ có những gì mình mong muốn.:001:
  8. huyen New Member

Số bài viết: 148
    mình cũng ko dang nhap dc nè L oi
  9. Mr Phat New Member

Số bài viết: 48
    mình xin góp ý http://www.megaftp.com, host mới, nó đang tặng acc free đó, tốc độ cũng được, mediafire chỉ down thôi up lâu lắm, còn mega.1280.com thì mạng yếu down giữa chừng sẽ bị đứt và nó chỉ mới trong giai đoạn thử nghiệm.
  10. 071180A New Member

Số bài viết: 159
    Mình không hiểu mega.1280.com yếu chỗ nào, nhưng chưa có host nào mình download nhanh hơn ở đó. Mặc dù nó giới hạn thời gian lưu trữ. Hoặc có thể dùng www.adrive.com trang này 50Gb lưu trữ. Nói chung thì file lưu trên mạng không thể tồn tại mãi mãi được, có lúc phải bị delete thôi, xài free mà. Theo tớ thì ta tổ chức một đội quân upload lên các server khác nhau, một phần lưu lại trên ổ cứng, vậy sẽ tốt hơn. Giả sử một ngày nào đó đứt cáp ở đâu đó ngoài biển, không lẽ mình chịu thiệt hết sao..
  11. Duy Luan New Member

Các bạn ah, với tài khoản chung mà để nhiều người có thể đăng nhập và chỉnh sửa cùng một lúc như thế thì với Mediafire và một số tài khoản thông thường khác như rapicshare, megaupload,... thì chúng ta không thể thực hiện được, đó chính là lý do mà một số bạn ở trên thông báo cho mình lỗi không thể đăng nhập được. Lúc mới lập tài khoản mình cũng chỉ là để thử nghiệm và thăm dò ý kiến của mọi người thôi nên không thể tránh khỏi sai sót.
    Để có thể đăng nhập nhiều người cùng một lúc vào một tài khoản thì chúng ta phải có giải pháp khác thôi.
    Do đó rất mong mọi người cùng nhau thảo luận và cho những ý kiến đóng góp để chúng ta có thể có được một nguồn tài liệu mở rộng lớn phục vụ cho việc học tập và làm việc của chúng ta.
  12. Duy Luan New Member

Anh Hoàng Anh ơi! Sorry anh vì lúc trước em lập topic này nhầm chỗ. Nhưng nay thấy anh chuyển vào đây em nghĩ là nên chuyển vào mục tài liệu học tập thì đúng hơn. Anh chuyển lại vào mục đó giúp em nha. Thank anh.:cutesmile:
  13. hoangleanh87 New Member

Số bài viết: 244
    Anh chuyển sang rùi đó, cố lên nha. Hè rảnh thì rũ các bạn trong lớp xuống CLB KHT tham gia nghiên cứu nha.
  14. Duy Luan New Member

Hè này em đi thực tập mất rồi, mà em thấy trên công ty em thực tập có chương trình tài trợ cho cuộc thi robocon đấy. Công ty em thực tập là công ty R&P làm bên vi điều khiển PIC, có gì thì em sẽ lên hệ với anh sau nha
  15. letanbaospkt New Member

Số bài viết: 15
    bạn chipcoi hay thật
    mình vưa down cái bạn chỉ về táy máy bấm vào thử thế là máy không vào mạng được luôn, thật là xui hết chỗ nói
  16. nhokkuteno3 New Member

Số bài viết: 1