1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

tài liệu orcad

Thảo luận trong 'Tài liệu học tập' bắt đầu bởi tuanphamvan8716, 15 Tháng chín 2008.

1. tuanphamvan8716 Guest

Số bài viết: 0
    chào các bác!mình mời học ve orcad,mình đã vẽ xong mạch nguyên lý, khi vao layout để vẽ mạch in thi không tim thấy file *.mnl. cho mình hoi cách tạo file *.mnl nhu the nao?ai trả lời sớm se co hau ta! [IMG]
  2. himas88 New Member

Số bài viết: 247
    Trong các tai liệu ghi rất kĩ mà.......! anh coi lại đi.......!
    Em cũng mới vẽ orcad...
    Nhấp vào biểu tượng Project Manager, xong nhâp vào "creat neslist"...( có cái chữ N bự bự trên tool bar).Xong nhấp vào thẻ Layout...đến đây có đường dẫn thư mục save mnl.......!

Có ai chỉ em cách chọn các đường không...hôm nọ thầy nói nhanh ghê...em hiểu mơ hồ quá.........!( Mấy cái Top, Bottom...rồi chỉnh kích thước chân linh kiện, báo lỗi.....).

Mong dc thỉnh giáo!
  3. uthai Member

Số bài viết: 59
    để lấy đường dẫn file *.MLN nhanh nhất là khi tao file nestlist bạn vào tools->create nestlist-> xuất hiện cửa sổ.bạn chon mục layout tren cửa sổ sau đó copy đường dẫn ngay khung nestlist file. rồi khi vẽ bên layout plus khi nó hỏi file *.MNL thì Ctrl+V đường dẫn lúc nãy copy là ok.
    Chúc bạn thành công.
  4. gacdt05 Guest

Số bài viết: 0
    <div class='quotetop'>QUOTE </div><div class='quotemain'>chào các bác!mình mời học ve orcad,mình đã vẽ xong mạch nguyên lý, khi vao layout để vẽ mạch in thi không tim thấy file *.mnl. cho mình hoi cách tạo file *.mnl nhu the nao?ai trả lời sớm se co hau ta![/b][/quote]
    [IMG] chào bạn!!!!!!!!!
    cách tạo file *.mnl như sau
    sau khi bạn đã vẽ xong mạch trong capture
    bạn sẽ save lại
    sau đó bạn hạ cữa sổ nhỏ đang chứa bản vẽ của bạn xuống
    sau đó bạn làm như hình vẽ dưới đây
    sau khi thực hiện bước 2 như hình vẽ trên thì cữa sổ create netlist xuất hiện,bạn click vào ô layout như hình vẽ =>trong ô netlist file sẽ xuất hiện file .MNL cho bạn và cả địa chỉ nữa (E:/Thầy Cuong)
    sau đó bạn mở LAYOUT lên.Bạn vào file>new =>xuất hiện cửa sổ Load Template File,bạn cần phải tìm file mặc định của nó là DEFAULT.TCH bằng cách vào ổ C>program files>orcad>layout>data =>kết quả như hình vẽ
    sau khi thực hiện các bước như hình vẽ,thì ô Load Neslist Source xuất hiện , lúc này bạn chỉ cần tìm địa chỉ chứa file .MNL mà bạn đã tạo ra ở trên là ok
    chúc vui:D
  5. himas88 New Member

Số bài viết: 247
  6. viên đình New Member

Số bài viết: 5
  7. edu009 New Member

Số bài viết: 8
    có ai bit mạch thiết kế cho con mega16 và mega 32 ko
    chỉ dùm em sơ đồ nguyên lý và mạch in nha
    email:namtien.edu@gmail.com
    sdt:0972742417
    em cam on nhiu